[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

khanhnguyen09

Xe container
Em rất tin vào trận sau mình lật ngược dc tình thế và lên ngôi vô địch. Tin vào tài cầm quân của thầy Park khi đã biết dc sức mạnh của Thái hn mà đưa ra đấu pháp phù hợp để chiến thắng như 2 trận bk đá với Indo ( lượt đi hoà- lượt về ăn)
Tin vào mắt, trận lượt vè nó còn mấy thằng đang bị trấn thương vào thì toang. Thôi cứ xác định về nhì đi cho đỡ mệt đầu, nếu thắng thì là may mắn.

otbaxit

Xe tải
Moẹ em đã lên phương án bắt rát thằng thon mà sao các em để nó rảnh chân quá hix

ductien.su

Xe tăng
Dừng lại đi cụ, đừng hỏi nhau bằng những câu ngô nghê thế nếu muốn tham gia diễn đàn 1 cách văn minh. Ko biết chừng em xem bóng đá từ lúc cụ chưa đẻ đấy cụ ạ. Nên chỉ nói chuyện với nhau trong phạm vi “bóng đá” thôi cụ ạ.
Cụ kể cho e trận nào đá cấp ĐTQG mà QH toả sáng hộ e cái?
2 còm này của cụ sao đá nhau chan chát vậy ah?

Yelnut

Xe tăng
Trận này Việt Nam đá khác biệt hẳn. Khá là giống Malaysia trận hôm trước

TieuFu

Xe container
Do kị dơ thôi, phát hiện gì đâu, cu Thon nó vẫn chuyền chọc khe suốt mà
Kk ! Tùy cách nói cánh nhìn thôi ! Bài đánh ý thì ông nào tỉa tốt, quan sát tốt nhẽ HLV không biết giao nhiệm vụ. Không phải hai lần đâu. Cũng không phải ngẫu nhiên chết hai lần cùng một bài ! Hiệp 1 nó không có bài ý !

meodenminh

Xe điện
Khiếp. Nhiều cụ thấy Thái đá hòa mình cái mà gào rú lên kinh quá. Chả hiểu là người Thái hay người Việt nữa.

Trận này em thấy ông Polking đẩy trung vệ Kritsada ra cánh phải, Theerathon đá thấp xuống, hoặc có thể dâng lên cao, nên thực chất Thái chỉ chơi với một trung vệ duy nhất. Trong khi họ đá cũng không phải cao hẳn. Như vậy, tuyến giữa của họ có tới 9 cầu thủ. Trong khi đấy, chúng ta lại để hai cánh không dâng cao lắm, thành ra, tuyến giữa của chúng ta chỉ có 3 cầu thủ. Ở phía trên, Tuấn Hải có lẽ hơi khớp với tính chất của trận chung kết nên bước chạy của em nó chưa được thanh thoát lắm. Thành ra, các cụ nhìn thấy tuyến giữa của chúng ta khá là thất thế. Cũng chả phải các cầu thủ tuyến giữa của chúng ta đá dưới phong độ, mà là do số lượng người ít hơn mà thôi.

Pha mở tỉ số của chúng ta thể hiện đúng lối đá sở trường, chỉ cần chạm thứ hai là đưa được bóng vào lưới. Và đây cũng là pha bóng sử dụng đúng bài của Thái Lan, đẩy trung vệ lên cao làm quá tải hàng phòng ngự. Tuy nhiên, sang H2, chúng ta vẫn đá khá nửa vời như vậy, thành ra bị thủng lưới khá đáng tiếc, do bắt việt vị bất thành. Nói chung, đã chơi với bẫy việt vị thì đành phải chịu thôi.

Tỷ số 2 - 2 hôm nay phản ánh đúng cục diện của trận đấu. Thái Lan tấn công ít hơn nhưng tận dụng cơ hội tốt hơn. Việt Nam thâm nhập vòng cấm địa của Thái nhiều hơn, nhưng họ bọc lót tốt hơn nên không thể chuyển hóa thành bàn thắng tốt như họ.

Thái Lan hôm nay có một thế trận tương đối hay khi làm chủ được khu trung tuyến. Với lợi thế sân nhà, họ chỉ cần hòa 0 - 0 hoặc 1 - 1 là bảo vệ được ngôi vô địch. Tuy nhiên, việc Việt Nam ăn một bàn sân khách rồi giữ trắng lưới không phải là không thể, phải không các cụ?

Theo em, ở lượt về, mình sẽ thay đổi lại cách tiếp cận trận đấu. Hai bàn thắng hôm nay đều do Theerathon kiến tạo thì không thể coi thường vai trò của cầu thủ này được.

Em dự ở lượt về chúng ta sẽ đá với đội hình 352 thực sự. Nghĩa là hai cánh dâng cao, chứ không kiểu nửa vời như hôm nay, hai cánh dâng không ra dâng, mà lùi không ra lùi. Và chúng ta sẽ tập trung khai thác vào điểm yếu của thủ môn Thái Lan là phán đoán điểm rơi và ra vào kém.

Bốn cầu thủ bị thẻ vàng của Việt Nam hôm nay không ai bị thẻ vàng, như vậy trên lý thuyết mình đủ quân, nên em tạm thời dự đội hình xuất phát ở trận lượt về như sau:
Thủ môn: Văn Lâm
Trung vệ: Thanh Bình Ngọc Hải Thành Chung
Cánh phải: Văn Thanh
Cánh trái: Văn Hậu
Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
Công phải: Ngọc Quang
Công trái: Văn Quyết
Cặp tiền đạo: Tiến Linh Văn Toàn

Dự tỉ số: Thái Lan 0 - 1 Việt Nam
Thì vậy, đáng ra trận đi sân nhà phải đá nhiệt lên, dâng cánh lên chấp nhận rủi ro. Còn cu Thon bên Thái biết nó nguy hiểm rồi mà cũng chịu.
Trận về thì đành phải đá cởi mở thôi, lúc đó lại dựa vào sự thăng hoa của cầu thủ thì lại 50/50 thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Do tâm lý, mình đá với Thái là cóng rồi, cộng thêm bàn thắng thứ 2 của nó là cảm thấy cả đội như hết pin. Nói chung đội hình vẫn bảo thủ, dùng Quang Hải từ đầu đến giờ mà chưa có đột biến nào cộng ông DM chuyên bóp team. E dự trận sân Khách dễ tạch.
E phản đối cụ hoàn toàn. Tâm lí gì ở đây, chả có tâm lí nào cả. Đối thủ nó quái thì mới bộc lộ sai lầm. Đội nào mà chả thế, gặp đội mạnh thì nó xuất hiện sai số. Nếu ko có sai làm thì đội mình đã bá chủ đông nam á rồi. Ở cấp độ châu á rồi.

f1_hn

Xe container
Khiếp. Nhiều cụ thấy Thái đá hòa mình cái mà gào rú lên kinh quá. Chả hiểu là người Thái hay người Việt nữa.

Trận này em thấy ông Polking đẩy trung vệ Kritsada ra cánh phải, Theerathon đá thấp xuống, hoặc có thể dâng lên cao, nên thực chất Thái chỉ chơi với một trung vệ duy nhất. Trong khi họ đá cũng không phải cao hẳn. Như vậy, tuyến giữa của họ có tới 9 cầu thủ. Trong khi đấy, chúng ta lại để hai cánh không dâng cao lắm, thành ra, tuyến giữa của chúng ta chỉ có 3 cầu thủ. Ở phía trên, Tuấn Hải có lẽ hơi khớp với tính chất của trận chung kết nên bước chạy của em nó chưa được thanh thoát lắm. Thành ra, các cụ nhìn thấy tuyến giữa của chúng ta khá là thất thế. Cũng chả phải các cầu thủ tuyến giữa của chúng ta đá dưới phong độ, mà là do số lượng người ít hơn mà thôi.

Pha mở tỉ số của chúng ta thể hiện đúng lối đá sở trường, chỉ cần chạm thứ hai là đưa được bóng vào lưới. Và đây cũng là pha bóng sử dụng đúng bài của Thái Lan, đẩy trung vệ lên cao làm quá tải hàng phòng ngự. Tuy nhiên, sang H2, chúng ta vẫn đá khá nửa vời như vậy, thành ra bị thủng lưới khá đáng tiếc, do bắt việt vị bất thành. Nói chung, đã chơi với bẫy việt vị thì đành phải chịu thôi.

Tỷ số 2 - 2 hôm nay phản ánh đúng cục diện của trận đấu. Thái Lan tấn công ít hơn nhưng tận dụng cơ hội tốt hơn. Việt Nam thâm nhập vòng cấm địa của Thái nhiều hơn, nhưng họ bọc lót tốt hơn nên không thể chuyển hóa thành bàn thắng tốt như họ.

Thái Lan hôm nay có một thế trận tương đối hay khi làm chủ được khu trung tuyến. Với lợi thế sân nhà, họ chỉ cần hòa 0 - 0 hoặc 1 - 1 là bảo vệ được ngôi vô địch. Tuy nhiên, việc Việt Nam ăn một bàn sân khách rồi giữ trắng lưới không phải là không thể, phải không các cụ?

Theo em, ở lượt về, mình sẽ thay đổi lại cách tiếp cận trận đấu. Hai bàn thắng hôm nay đều do Theerathon kiến tạo thì không thể coi thường vai trò của cầu thủ này được.

Em dự ở lượt về chúng ta sẽ đá với đội hình 352 thực sự. Nghĩa là hai cánh dâng cao, chứ không kiểu nửa vời như hôm nay, hai cánh dâng không ra dâng, mà lùi không ra lùi. Và chúng ta sẽ tập trung khai thác vào điểm yếu của thủ môn Thái Lan là phán đoán điểm rơi và ra vào kém.

Bốn cầu thủ bị thẻ vàng của Việt Nam hôm nay không ai bị thẻ vàng, như vậy trên lý thuyết mình đủ quân, nên em tạm thời dự đội hình xuất phát ở trận lượt về như sau:
Thủ môn: Văn Lâm
Trung vệ: Thanh Bình Ngọc Hải Thành Chung
Cánh phải: Văn Thanh
Cánh trái: Văn Hậu
Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
Công phải: Ngọc Quang
Công trái: Văn Quyết
Cặp tiền đạo: Tiến Linh Văn Toàn

Dự tỉ số: Thái Lan 0 - 1 Việt Nam
Cụ bỏ thằng e Hoàng Đức ra thì khó đá đấy

Sungtazin

Xe tăng
Công bằng mà nói trận này có Tiến Linh, Hoàng Đức, Quế Hải, Văn Lâm là đá tốt; Hùng Dũng đuối nhất, Tuấn Hải đuối thứ nhì - tiền đạo phung phí cơ hội không riêng ở trận này mà cả 2 trận bán kết cũng như mấy trận vòng loại; Duy Mạnh đúng là như mọi khi cơ bản chốt chặn được rất nhiều tình huống nguy hiểm nhưng bỗng mấy giây anh trở lên không phải là anh nữa; Tiến Dũng, Văn Hậu đá mức dưới trung bình (cả 2 sẽ rất hối hận cho những thẻ vàng không đáng có ở trận lượt về bán kết); Tấn Tài vẫn như mọi khi ham tấn công, rất may là Theerathon nó không tập trung đá cánh; Quang Hải đá ở mức trên trung bình. 4 người vào sân thì mọi người đổ lỗi Việt Anh chứ thực ta do thằng Thon nó chuyền nhanh chính xác như thế thì bố thằng nào phản ứng kịp; Văn Quyết vào không thể hiện được gì, Thanh Bình có quả đẩy bóng ngược ra cho Văn Thanh ghi bàn có công rất lớn thắp lên hy vọng cho đội nhà, nếu không có quả ghi bàn đó chắc chắn trận lượt về hết hy vọng, Thái nó sẽ vờn cho và giữ tỷ 0-0 y như trận bán kết lượt về năm ngoái. Hy vọng là trận lượt về sẽ hoà 3-3 hoặc mình thắng 1-0

Ngominh68

Xe buýt
Mặc dù ghi bàn nhưng em thấy đây nên là giải cuối cùng gọi TL vào tuyển.
Đá chậm, thiếu sáng tạo, giữ bóng và dứt điểm ko tốt.
Cụ nói thế tội cháu nó ! Mặt bằng chung của VN cháu nó tốt nhất rồi . Nó mà hoàn thiện dc như cụ muốn thì nó sang Anh đá dc rồi. E thấy phế nhất là Tuấn Hải. Nhiều cơ hội ngon ăn mà gỗ quá mức. Văn Đức thì xuống phong độ kinh khủng. Trận hôm nay hàng thủ đá như mơ ngủ mặc dù sức ép của đội bạn k lớn. K biết có vấn đề gì ko hay do chủ quan khinh địch khi có bàn thăng dẫn trước.

mrlai

Xe buýt
2 còm này của cụ sao đá nhau chan chát vậy ah?
Đá chỗ nào? E ko công kích cá nhân? Ko dùng ngôn từ hạ thấp người khác, tranh luận bằng quan điểm em luôn dùng “theo em” hoặc “ em ko đồng ý với quan điểm của cụ” vậy thì đá chỗ nào???

meodenminh

Xe điện
Kk ! Tùy cách nói cánh nhìn thôi ! Bài đánh ý thì ông nào tỉa tốt, quan sát tốt nhẽ HLV không biết giao nhiệm vụ. Không phải hai lần đâu. Cũng không phải ngẫu nhiên chết hai lần cùng một bài ! Hiệp 1 nó không có bài ý !
Thôi coi như Achentina thua Ả rạp vòng bảng cho nhẹ đầu cụ ạ.