[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

longphúc

Xe tăng
Thái vật vờ đầu giải nhưng càng vào trong càng hay,dự là chỉ tiêu của ông Park khó thực hiện đấy

Sfgs

Xe buýt
Năm ngoái Thái nó cắn cho 2 phát liền chứ 1 quả nào vậy cụ. Mình dở hơn thì phải chấp nhận chứ sao lại chê nó thắng nhờ ăn trộm, ăn cướp. Nói vậy đến lúc các tuyển # nó cũng nhại lại văn này thì lại xửng cồ lên.
VN bị c/tranh tàn phá nên cả k.tế lẫn bóng đá đều nghèo thành tích hơn bọn Thái là điều dỹ nhiên chứ có j mà phải lý do vậy cụ.
Còn cụ chơi công kích cá nhân nói 1 người Việt là fan Thái là xấu tính rồi. Cụ phải hiểu bắt nguồn tranh luận của em là từ 1 số còm tự tin thái quá. Coi Thái yếu, chả có vị j, VN dùng đh 2 vẫn ăn đc Thái. Trong khi ngay năm ngoái mới vừa bị chính nó sút mất ngai vì cái tính chưa đá đã coi thường muốn ăn tươi nuốt sống nồi lẩu của nhiều fans.
Nhiều cụ hay bị truyền thông làm cho ảo tưởng sức mạnh cụ ạ, nói thật những ai xem đá bóng lâu và chăm chỉ tìm hiểu về bóng đá thì thật sự 1 câu là nền bóng đá của TL nó vẫn nằm trên VN.Chính năm kia đá Aff cup thôi mà khi biết gặp TL ở bán kết thì nhìn mặt BTD, QNH không cười nổi là biết các cầu thủ căng cứng ntn.Mình ko sợ TL, nhưng phải nên tôn trọng họ, " thắng không kiêu, bại không nản"

Sfgs

Xe buýt
Trận này em nghĩ Việt Nam cửa trên , Thái thì lối đá nó xưa giờ vẫn vậy thôi . Nhưng chất lượng con người giải này nó ko dc tốt . VN có một bất lợi là phải đấu lượt về trên sân khách , mà trận lượt đi thì ít đội dám ào ạt tấn công lắm , lại đá thận trọng thôi . Nên trận lượt đi sẽ ko có tỉ số chênh lệch dc mà trận đấu sẽ dc giải quyết ở lượt về !
Thường VN cửa trên đá đôi công với TL là hay thua cụ ạ, vẫn bài cũ thôi, PNPC thôi

longphúc

Xe tăng
Thường VN cửa trên đá đôi công với TL là hay thua cụ ạ, vẫn bài cũ thôi, PNPC thôi
Vấn đề là ở đó cụ ạ,ác cái giải này ck đá 2 lượt nên ông Park bắt buộc phải đá tấn công ở Mỹ đình,mà như vậy thì dễ ăn đòn của Thái,ông P chỉ thực sự hay khi đá với các đội cửa trên

Sfgs

Xe buýt
Vấn đề là ở đó cụ ạ,ác cái giải này ck đá 2 lượt nên ông Park bắt buộc phải đá tấn công ở Mỹ đình,mà như vậy thì dễ ăn đòn của Thái,ông P chỉ thực sự hay khi đá với các đội cửa trên
Đá ở sân Thái thì phải có bàn thắng thì mới yên tâm được thì về sân nhà mới thực hiện chiến thuật PNPC. Nói thẳng ra là kiểu CK lượt đi lượt về này bất lợi cho VN mình, nếu đá chỉ có 90 phút thì xác suất thắng của mình cao hơn rất nhiều cụ à

longphúc

Xe tăng
Đá ở sân Thái thì phải có bàn thắng thì mới yên tâm được thì về sân nhà mới thực hiện chiến thuật PNPC. Nói thẳng ra là kiểu CK lượt đi lượt về này bất lợi cho VN mình, nếu đá chỉ có 90 phút thì xác suất thắng của mình cao hơn rất nhiều cụ à
Đá Mỹ đình trước mới khó cụ ạ,em cũng nghĩ như cụ,thật sự khó nhằn cụ nhỉ

Sfgs

Xe buýt
Đá Mỹ đình trước mới khó cụ ạ,em cũng nghĩ như cụ,thật sự khó nhằn cụ nhỉ
Đúng khó nhằn thật, mà giải năm nay ngòi nổ QH và Hoàng Đức vẫn chưa có bàn thắng, nếu VN mình lôi TL vào đc đá pen thì hay, thủ môn VN bắt pen rất tốt cụ ạ

longphúc

Xe tăng
Đúng khó nhằn thật, mà giải năm nay ngòi nổ QH và Hoàng Đức vẫn chưa có bàn thắng, nếu VN mình lôi TL vào đc đá pen thì hay, thủ môn VN bắt pen rất tốt cụ ạ
Em nghĩ ông Park sẽ thủ nhiều hơn công thôi,ông Park sẽ khó triển khai lối đá sở trường như mấy trận vừa qua,hy vọng thắng 1 bàn tại Mỹ đình,mà để giữ cả giải không lọt bàn nào là khó,mà để lọt ở trận này thì lại rất dở(em duy tâm tý :)) )

Sfgs

Xe buýt
Em nghĩ ông Park sẽ thủ nhiều hơn công thôi,ông Park sẽ khó triển khai lối đá sở trường như mấy trận vừa qua,hy vọng thắng 1 bàn tại Mỹ đình
Tôi cũng hi vọng vậy, nhưng nói thật nhìn cái mặt sân MD chán quá, truyền hình máy quay của mình cũng rất chán, xem đội bạn hình ảnh như full HD mà về VN xem nhức hết cả mắt, như nhưng năm 2000 vậy.

longphúc

Xe tăng
Tôi cũng hi vọng vậy, nhưng nói thật nhìn cái mặt sân MD chán quá, truyền hình máy quay của mình cũng rất chán, xem đội bạn hình ảnh như full HD mà về VN xem nhức hết cả mắt, như nhưng năm 2000 vậy.
Tầm ngày 13 này mà rét đậm rét hại thì trời giúp ông Park,sân vậy là lợi thế cho ta khi TL ban đập nhỏ nhiều tuy hơi phản cảm chút,hôm đó mưa phùn gió bấc 8 độ nữa thì nhất ông Park :)(thời tiết có vẻ đang sắp như vậy rồi,mai làm tý gió mùa bổ sung nữa là ổn)

Sfgs

Xe buýt
Tầm ngày 13 này mà rét đậm rét hại thì trời giúp ông Park,sân vậy là lợi thế cho ta khi TL ban đập nhỏ nhiều tuy hơi phản cảm chút,hôm đó mưa phùn gió bấc 8 độ nữa thì nhất ông Park :)
Vâng tôi cũng nghĩ như cụ vậy, trận quyết định vẫn là lượt về trên sân Thái, đó mới đúng là bài test liều cao cho VN ta. Vẫn hi vọng lượt đi thắng 1 trái, lượt về hoà 0 đều là đẹp. Giải AFF này chính ra mời thêm 1 2 đội Nam Mỹ đồng cân đồng lạng đến đá thì mới tăng sức hấp dẫn, chứ đá mãi với Lào, CPC thì cũng chán

longphúc

Xe tăng
Vâng tôi cũng nghĩ như cụ vậy, trận quyết định vẫn là lượt về trên sân Thái, đó mới đúng là bài test liều cao cho VN ta. Vẫn hi vọng lượt đi thắng 1 trái, lượt về hoà 0 đều là đẹp. Giải AFF này chính ra mời thêm 1 2 đội Nam Mỹ đồng cân đồng lạng đến đá thì mới tăng sức hấp dẫn, chứ đá mãi với Lào, CPC thì cũng chán
Em thì nghĩ trận này ta bị thủng lưới,hy vọng thủng trên thế thắng chứ kg thì gay to,mời mấy anh Tây á dặt dẹo thì đc chứ Nam mỹ chắc chả có ma nào tham ra đâu cụ,vả lại nhà tài trợ nó kg đồng ý thì chịu

Laman1214

Xe buýt
Làm thằng người đàng hoàng thì nên bày tỏ chính kiến rõ ràng. Chờ hết trận mới mở mồm nói vuốt đuôi thì nó hèn thế nào đấy !
Đã bày tỏ chính kiến rõ ràng từ #5615 trước trận đấu rồi cụ có thể xem lại ạ, vì cụ nói theo kiểu cả vú lấp miệng em nên ko muốn đôi co, để kết quả tự trả lời cụ nhé! đừng cay cú như thế hèn lắm, nhận sai đi cho nó tiến bộ ;)
Em dự đội hình xuất phát tối nay cũng không khác mấy so với trận lượt đi đâu, toàn người mạnh nhất cả rồi, thay cùng lắm 1,2 vị trí ở giữa và hậu vệ biên thôi. Mình tấn công phủ đầu để có bàn thắng ngay trong hiệp 1, hiệp 2 chờ đội bạn dâng lên gỡ hòa thì tung Văn Toàn hoặc Tuấn Hải vào sân để phản công và kiếm thêm bàn thứ hai cho chắc chắn.
Hiệp 1 mà ko ăn được bàn thì khá căng, h2 dễ bị tâm lý lại đá lung tung chạy loanh quanh giống trận gặp Thái năm trước.

Dan du an

Xe ba gác
Kiểu này trận lượt đi lại chán lắm, xem như ngủ gật. Sân xấu cộng với việc mình sẽ không tấn công dồn dập còn Thái thì tất nhiên là cửa dưới nó sẽ đá thủ rồi. Tuy nhiên mình cần xem kỹ băng trận Thái thua Mã trên đất Mã để có cách đánh vào tử huyệt của nó. Có bàn thắng ở trận lượt đi là lợi thế nhưng trận lượt về mà đội nào phòng thủ kiểu bị động thì đều thua giống Ỉn và Mã có lợi thế lượt đi mà lượt về ăn đòn ngay.

Sfgs

Xe buýt
Kiểu này trận lượt đi lại chán lắm, xem như ngủ gật. Sân xấu cộng với việc mình sẽ không tấn công dồn dập còn Thái thì tất nhiên là cửa dưới nó sẽ đá thủ rồi. Tuy nhiên mình cần xem kỹ băng trận Thái thua Mã trên đất Mã để có cách đánh vào tử huyệt của nó. Có bàn thắng ở trận lượt đi là lợi thế nhưng trận lượt về mà đội nào phòng thủ kiểu bị động thì đều thua giống Ỉn và Mã có lợi thế lượt đi mà lượt về ăn đòn ngay.
Xem TL đá hôm qua trc khi ghi bàn họ đá cảm giác không áp lực gì cụ ạ, thế mới giỏi, ko dâng lên ào ạt tấn công. Tôi cũng nghĩ lượt đi hoà 0-0, còn VN sẽ tập trung hết lực đá lượt về. Tính đi tính lại thì VN đều bất lợi hơn họ nên cứ cố gắng ko để thủng lưới là đc

nowhereland

Xe điện
Nhiều cụ tư tin thái quá, thậm chí ảo tưởng sức mạnh. VN trước thời ông Park nghe thấy Thái đã run, có giai đoạn chỉ nghe tên Thái Lan cầu thủ đã suýt tè ra quần rồi. Sau khi ông Park đến thì đá có thắng có thua, cầu thủ đã có bản lĩnh và sự tự tin hơn khi đối đầu Thái.
Chính việc thành công ở vòng chung kết U23, lọt vào vòng loại thứ 3 WC, bảng xếp hạng FIFA...làm nhiều người tưởng mình đã trên cơ Thái. Nhưng thực chất đá với Thái mình luôn là đội phải cố gắng nhiều hơn.

My Hao

Xe điện
Trận chung kết WC2022 đã chấm dứt sự tranh cãi vô tiền khoáng hậu hàng chục năm nay giữa các tín đồ túc cầu giáo toàn thế giới xem M10 và R7 ai xuất sắc hơn. Cũng gần như vậy là chung kết AFF2022 sẽ chấm dứt tranh cãi về so sánh sức mạnh giữa tuyển Vietnam và tuyển Thailand.

Marance

Xe điện
Thái được tuyến giữa, chứ phòng ngự và tấn công không tốt. Ck đá MĐ chưa chắc Thái dâng cao đội hình hoặc đấu đôi công. Chắc chắn thủ hòa để về Bangkok đọ tiếp.
Em lại tin tưởng vào hàng thủ, nơi có Ngọc Hải hoặc đội trưởng Hùng Dũng uy tín; nơi tiền vệ có Hoàng Đức an tâm, có mỗi hàng tiền đạo phập phù mà lại may.
Như mọi trận em đoán tỷ số toàn sai nên em nghĩ ngày 13 chúng ta sẽ thắng.
Trận cuối bên Thái là trận tất niên nên toàn đội lại dốc sức, đá lại càng bay bổng và mang cúp trở về để chung vui với NHM.