[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

doctor103

Xe điện
Quá khứ là quá khứ nào? Việt Nam và Thái Lan so tổng thành tích đối đầu ta thắng nhiều hơn đó cụ.

Việc này thì cụ xem lại giúp em chứ tính từ quá khứ năm 1991 lúc thì VN chưa hơn Thái được đâu ở tất cả các cấp độ,

nếu chỉ tính từ khi HLV Park đến VN thì hơn thật thôi

ở trên cụ nói là cần có số liệu nhưng người không đưa ra số liệu mới là cụ đó.
Cuối cùng em sẽ dừng tranh luận với cụ sau post này, cụ có cách hâm mộ đội tuyển theo cảm xúc của cụ (không cần biết số liệu thống kê ra sao), còn em thì hâm mộ đội tuyển theo cách khác mà theo em thấy là lý trí hơn của cụ ạ.
Và em cũng không vì bất đồng quan điểm mà đả kích đến người khác nhé, 1 số post của cụ đang đả kích trực tiếp hoặc gián tiếp đến 1 số thành viên trong diễn đàn.

Alohavn911

Xe buýt
So cho đáng thì fan Man xanh dìm Man U xuống nước chứ lôi trụ hạng vào chi cho méo miệng vậy cụ :))
Không biết đợt vừa rồi cụ có chê VH ở trận gặp Mã ko? Rồi cụ so sánh với mấy tình huống thủ môn Thái lao ra ngoài vòng cầm chơi muay Thái, ku Thon nó xơi QH, bóng chạm tay các kiểu ... xong lên nhận cúp AFF vinh dự quá
VN mà vô địch kiểu đấy thì chắc cũng chết với khối cụ trên này :D, kiểu gì cũng đủ lý do đúng như tay HLV Thái ( à tay này em ngứa mắt từ vụ bắt tay ở Seagame)

nhuataiche

Xe container
Em chỉ sợ nếu xui rủi VN có thua thì cụ buồn quá sẽ lặn. Hoặc có vào còm thì lại lôi sai lầm cá nhân của 1 vài ct ra để che mờ đi thực tế thực lực VN ko hơn vượt trội đc bọn Thái thôi.
Thực tế là VN có thực lực mạnh hơn người Thái vào thời điểm hiện tại nhưng chưa vượt trội.

Vài năm nữa mới vượt trội hoàn toàn được !

Sungtazin

Xe tăng
Tuyển Việt Nam thời cụ Park hoà Thái 4 trận, thua 1 trận và thắng 1 trận. Như vậy là 2 trận chung kết này quyết định Việt Nam thắng hay Thái thắng dưới triều đại cụ Park. Cũng ngang ngửa chứ chẳng có ai hơn ai quá nhiều đâu.

Alohavn911

Xe buýt
Ngay sau trận thua đó mấy ngày là trận hòa cụ nhá. Trận nào gần hơn?
Phong cách Indo với cụ Shin trận gặp VN vừa rồi em thấy na ná giống Thái giải AFF trước, nhưng Indo đã về nước, Lẩu thái thì cũng thế thôi.
Năm nay mình mà ôm cup trên đất Thái về thì sướng phải biết cụ ạ

Sungtazin

Xe tăng
Ở AFF CUP này thì Thái hoà Indo nhưng thiếu người, nó cũng tương đương Việt Nam hoà Indo trên sân khách. và Thái thắng Malay trên sân nhà bằng đúng tỷ số Việt Nam thắng Malay trên sân nhà. Nếu được só sánh bắc cầu trước khi hai đội gặp nhau ở ck thì là ngang cơ nhau. Thái ghi được nhiều bàn thắng nhất (tấn công tốt nhất), Việt Nam không bị thủng lưới quả nào (phòng ngự tốt nhất).

otbaxit

Xe tải
Theo em thì Thái phải sợ mình, còn mình chỉ sợ tài thôi.

Sungtazin

Xe tăng
Theo em thì Thái phải sợ mình, còn mình chỉ sợ tài thôi.
Em nghĩ là chẳng thằng nào sợ thằng nao đâu, nhưng chắc chắn là mình toin trọng Thái hơn Mai lai và cả Indo cũng như Thái nó tôn trọng mình hơn hai thằng kia

Alohavn911

Xe buýt
Phong cách của Thái là chuquachula, đá kiểu futsal cụ ạ. Còn lối đá của Polking là mọi cầu thủ đều được khuyến khích cầm bóng, phòng thủ ở tầm giữa sân nên rất hay bị hở lưng. AFF Cup này mình đá cho fans Thái hết bài ca Thái đẳng cấp.
Ý em "phong cách" là phong cách HLV, BHL hay số 23 của ỉn ạ. Em quên để từ phong cách trong ngoặc kép :D

motcuvaohoami

Xe buýt
Ý em "phong cách" là phong cách HLV, BHL hay số 23 của ỉn ạ. Em quên để từ phong cách trong ngoặc kép :D
À, phong cách này Mã với Indo thua hẳn Thái cụ ạ. Cụ thấy Thái nay ngã mà còn kịp đạp cho Mã một phát không? :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hai lần vô địch AFF Cup của ĐT Việt Nam đều có điểm tương đồng là được thi đấu chung kết lượt về tại sân nhà Mỹ Đình. Có thể nói Mỹ Đình chính là thành trì vững chắc của ĐT Việt Nam!

Chính vì thế tại AFF Cup 2022 này thầy trò HLV Park Hang Seo sẽ phải thi đấu thật tốt ở trận chung kết lượt đi trên sân nhà, tạo ra lợi thế trước khi bước vào trận cầu đầy khó khăn ở lượt về trên SVĐ Thammasat, Bangkok!

Ca phê thôi

Xe tăng
Em đã nhận định trước trận bk 2 này rồi, Thái vẫn đẳng cấp hơn Malai (Malai giải này đá quá kém, kém hơn chính họ mấy giải trước). Chung kết sân MĐ, VN sẽ thắng 2-0, sang Thái sẽ hoà 0 - 0. Thầy Park sẽ thanh toán sằng phẳng món nợ bán kết 2020. Thầy Park sẽ thể hiện hết những gì VN mình có và những kinh nghiệm những lần gặp Thái trước đây. Hãy tin tưởng và cổ vũ nhiệt tình cho Thầy Park và các cầu thủ ĐTVN yêu quý của chúng ta.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em đã nhận định trước trận bk 2 này rồi, Thái vẫn đẳng cấp hơn Malai (Malai giải này đá quá kém, kém hơn chính họ mấy giải trước). Chung kết sân MĐ, VN sẽ thắng 2-0, sang Thái sẽ hoà 0 - 0. Thầy Park sẽ thanh toán sằng phẳng món nợ bán kết 2020. Thầy Park sẽ thể hiện hết những gì VN mình có và những kinh nghiệm những lần gặp Thái trước đây. Hãy tin tưởng và cổ vũ nhiệt tình cho Thầy Park và các cầu thủ ĐTVN yêu quý của chúng ta.
Đúng ạ! Em nghĩ Việt Nam cần giải quyết ngay mọi chuyện tại sân nhà - mình phải thắng ít nhất là 2 bàn cách biệt tối 13/1 tới👍
Ta cứ thực hiện đúng phương án thắng (đậm) sân nhà và hoà sân khách là ổn!

Alohavn911

Xe buýt
À, phong cách này Mã với Indo thua hẳn Thái cụ ạ. Cụ thấy Thái nay ngã mà còn kịp đạp cho Mã một phát không? :D
Quả đấy ông Mã bị đạp vào vùng eo cũng đau mà trọng tài ko thấy, Thái nó cũng kín phết nhưng có VAR là quang văn tèo ngay ạ

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thái Lan đã có lần thứ 10 vào chơi trận chung kết AFF Cup sau trận thắng Malaysia hôm nay. Đây là thành tích bỏ xa các đội bóng khác trong khu vực (Indonesia 6 lần, Việt Nam, Malaysia và Singapore cùng 4 lần).

Trong các lần vào chung kết trước đây Thái Lan thắng 6 thua 3 còn Việt Nam thắng 2 thua 1!

Đối đầu, Thái Lan mới chỉ gặp Việt Nam một lần tại chung kết 2008 (Thái thua thua 1-2 tại Bangkok và hoà 1-1 tại Mỹ Đình).

202

Xe container
Trình ngang nhau, thắng thua có số rồi. Bác Đang Xuân sẽ cân lần cuối. VN_VĐ

playboy83

Xe buýt
Chỉ cần đá như với Indo hôm qua thì VN sẽ thắng TL . TL giải này chẳng có mảng miếng gì hay cả.
Chính người TL mới là người đang lo sợ gặp VN vì thành tích quá ấn tượng của VN ở giải này ,

Chỉnh sửa cuối:

quochiep

Xe tăng
Trận này em nghĩ Việt Nam cửa trên , Thái thì lối đá nó xưa giờ vẫn vậy thôi . Nhưng chất lượng con người giải này nó ko dc tốt . VN có một bất lợi là phải đấu lượt về trên sân khách , mà trận lượt đi thì ít đội dám ào ạt tấn công lắm , lại đá thận trọng thôi . Nên trận lượt đi sẽ ko có tỉ số chênh lệch dc mà trận đấu sẽ dc giải quyết ở lượt về !