[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

motcuvaohoami

Xe buýt
Trước giờ e mới nghe thấy có đội bóng phòng ngự tầm cao với đối thủ đá phòng ngự phản công:D Hạ thấp đối thủ cũng k làm mình mạnh lên đâu cụ Tiêu ạ;))
Cụ nghĩ sao khi bảo em hạ thấp đối thủ? Mời cụ đọc lại tác phẩm Đôi mắt nhá.

Sfgs

Xe buýt
Cụ xem xếp hạng Vleague và Thái League trước khi chém vẫn còn kịp đấy.
Cụ mới cần phải xem lại nhé, Thái nó có hẳn 2 suất vào thẳng C1 châu Á nhé. Buriam nó còn vượt qua vòng loại để vào vòng 16 đội châu Á.Các CLB ở VN toàn loại từ vòng bảng, và điều cốt yếu là các CLB của nó ko có kiểu giải thể, nợ lương như Than QN hay Sài gòn cụ nhé.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ nghĩ sao khi bảo em hạ thấp đối thủ? Mời cụ đọc lại tác phẩm Đôi mắt nhá.
E k phải nhà văn như mấy cụ rồi nên k biên được trận nào cũng 2,3-4 quả k phóng tác được cảm xúc của đối thủ khi đó như mấy cụ trong thớt này đấy cũng là hạ thấp đối thủ đấy;))

motcuvaohoami

Xe buýt
Cụ mới cần phải xem lại nhé, Thái nó có hẳn 2 suất vào thẳng C1 châu Á nhé. Buriam nó còn vượt qua vòng loại để vào vòng 16 đội châu Á.Các CLB ở VN toàn loại từ vòng bảng, và điều cốt yếu là các CLB của nó ko có kiểu giải thể, nợ lương như Than QN hay Sài gòn cụ nhé.
Quan trọng là thời điểm nào cụ ơi. Rank của Vleague hiện nay là 10 còn của Thái League là 12 đó cụ. Nếu cụ nghĩ 12 lớn hơn 10 thì em chịu rồi. :D

motcuvaohoami

Xe buýt
E k phải nhà văn như mấy cụ rồi nên k biên được trận nào cũng 2,3-4 quả k phóng tác được cảm xúc của đối thủ khi đó như mấy cụ trong thớt này đấy cũng là hạ thấp đối thủ đấy;))
Cụ thấy bất an, khó chịu khi em cổ vũ Đội tuyển Việt Nam à?

Vô Dụng

Xe tăng
VN hòa Indo em thấy nhiều cụ chê cầu thủ vvv… em tôn trọng vì đó là quan điểm riêng của mỗi người. Cách nhìn của em hơi khác, các cầu thủ VN thực lực như thế nào, trình độ thế nào cũng đã được kiểm chứng rất rõ rồi, không thể mất ngay chỉ sau một trận hòa. Thái Lan cũng vậy, dù họ đá có dở thì cũng không thể phủ nhận trình độ của họ được.
Hôm qua mình thi đấu dưới sức, Indo chơi hay hơn, họ cũng không đá xấu (không như những lần trước), không đổ bê tông, Ko dựng xe buýt, cái đó rõ ràng là họ đã tiến bộ rất nhiều dưới tay cụ Shin, họ cũng có những ngoại binh chất lượng, được đá sân nhà. Và vì những yếu tố đó nên việc mình hòa không bàn thắng trước họ em nghĩ cũng là kết quả tốt, chúng ta sẽ chờ chờ trận lượt về để biết VN mình có xứng đáng vào Ck hay không. Quan điểm riêng của em, trận hôm qua Indo gần như đã nỗ lực hết sức rồi, họ đá hơn 100% sức lực nhưng cũng chỉ có thể hòa, chúng ta xem thì thấy VN đá chông chênh, nhưng đội nào muốn ăn thì Ko dễ, dĩ nhiên trong bóng đá, để VĐ vẫn cần yếu tố may mắn. Trái bóng tròn, không ai nói trước được nhưng em nghĩ VN mình đủ sức để vô địch AFF cup lần này làm món quà chia tay cụ Park.

_MeoTom_

Xe tăng
Trước giờ e rất lạc quan về đội bóng dưới thời ông P, nhưng trận hôm qua thì đội VN đá như gà mắc tóc, những tưởng trận với Malay hay Sing là cái bẫy ông P dựng lên nhưng thực tế ko phải vậy, cái uy của đội vào tới vòng loại 3 wc đâu mất rồi. Hy vọng là do điểm rơi phong độ và trận lượt về trân sân nhà phải đá khác, ít nhất là từng cá nhân phải đá tròn vai chứ ko kiểu hời hợt như trận với Indo vừa rồi.

telefunken

Xe tải
Khả năng ghi bàn của tuyển VN ư ? Nếu không có đội lót đường như Lào ( 5-0 ) Myanmar giải này ( 3-0 ) thì đá với Sing (0-0 ) đá với Indo ( 0-0) . Công lao không bị thủng lưới và đi tiếp đến giờ vẫn là ở hàng phòng ngự chắc chắn . Hehe

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Trước giờ e mới nghe thấy có đội bóng phòng ngự tầm cao với đối thủ đá phòng ngự phản công:D Hạ thấp đối thủ cũng k làm mình mạnh lên đâu cụ Tiêu ạ;))
Cụ tinh thế, đúng cụ bé hạ tiêu dùng âm binh à

motcuvaohoami

Xe buýt
Lứa hiện nay của Indonesia đã giao đấu với Việt Nam tương đối nhiều ở mọi cấp độ và họ đã có những điều chỉnh.

Ở vòng loại U23 Châu Á, đổ bê tông, bị thua ở phút bù giờ cuối cùng.

Ở Seagames, đá đôi công dẫn trước 1 bàn, sau thua ngược. Trận CK cũng đôi công, thua 3 bàn.

Ở VL WC, đá chạy theo bóng, hụt hơi, thua 4 bàn.

Ở AFF Cup, đá phòng ngự thấp, hòa không bàn thắng, nhưng bị ép ngạt thở, nếu không may thì đã bị thủng lưới.

Lần này: Phòng ngự cao hơn, không cho Việt Nam tiếp cận khu cấm địa. Bắt người, không đuổi bóng. Sẵn sàng phản công. Kết quả vẫn hòa không bàn thắng nhưng có nhiều pha nguy hiểm.

Kết luận: công thức mà Indonesia rút ra là: tiết kiệm sức để lựa chọn thời điểm hạ Việt Nam, tránh đôi công rực rỡ dẫn đến tình trạng xuống sức. Đây có lẽ là công thức chung của anh em ĐNA khi đối đầu với Việt Nam.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trận hoà 0 bàn thắng lượt đi bán kết 1 giữa Indonesia và Việt Nam đã làm cho cuộc đua giành chức vô địch AFF Cup 2022 càng trở nên hấp dẫn, khó đoán định và kịch tính hơn.

19.30 tối nay (07/01) trận lượt đi bán kết 2 giữa Malaysia và Thái Lan cũng hứa hẹn nhiều diễn biến bất ngờ!

vab

Xe tải
Ý bác là không thể có 1 trận đấu mà cả 2 đội đều chơi theo lối phòng ngự phải không ạ? Mình người thường thì không thấy chứ nhà văn, thi sĩ họ sẽ nhìn ra đấy ạ.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Trận lượt về căng quá. Indonesia quá hiểu vn mình, có lối chơi hợp lý, trên thực tế trận lượt đi họ tạo ra nhiều cơ hội hơn, đá sắc nét hơn, đáng lẽ thắng. Đó là chưa kể đến trọng tài có phần nhẹ tay với đội mình.
Không ghi được bàn thắng sân khách, tuy lượt về đá sân nhà nhưng vn mình thật sự ở thế bất lợi hơn họ.
HLV của Indonesia rất giỏi, tác phong lại điềm đạm. Thầy Park nghỉ mà mình mời được ông này thay thế thì quá ngon.

LeTai1979

Xe cút kít
Thái nó chưa bao h hết hay cả cụ ạ.Giải vô địch quốc gia TL nó bỏ xa cả giải Vleague là cụ phải biết nền bóng đá nó phát triển hơn. Năm ngoái VN lúc gặp Thái là các cầu thủ không cười nổi rồi. Chỉ có fan cuồng mới lôi trọng tài ra bao che thua thôi. Chứ xem cả trận thì Thái đá hay hơn. Bàn thua toàn do lỗi hậu vệ đó chứ.
Trọng tài ko bao che nhưng chỉ hơi thiên vị thôi Cụ ạ, bỏ qua tất cả các tình huống nhưng riêng tình huống thủ môn phạm lỗi và dùng tay chơi bóng ngoài vùng cấm e chưa thấy phát nào thoát thẻ đỏ cả.

Lam__Phương

Xe điện
Ý bác là không thể có 1 trận đấu mà cả 2 đội đều chơi theo lối phòng ngự phải không ạ? Mình người thường thì không thấy chứ nhà văn, thi sĩ họ sẽ nhìn ra đấy ạ.
Vâng khó vậy cũng nghĩ ra được thì e chịu ạ.

Sungtazin

Xe tăng
Chịu gì đâu cụ, đó là thực tế. Phần lớn cầu thủ Việt Nam là thế, tất nhiên cũng có những ngoại lệ như Công Vinh, Anh Đức. Lứa cầu thủ ông Park đang dùng nòng cốt là lứa u23 Thường Châu 2018 đa số nổi sớm từ 18, 19 tuổi bổ sung thêm Hùng Dũng, Hải Quế. Các cầu thủ HAGL còn nổi sớm hơn. Chinh chiến bao năm nên những gì tinh túy nhất đã thể hiện ra hết rồi. Em chung quan điểm lứa này đa số đã qua đỉnh cao, có chăng Hoàng Đức trẻ hơn chút là còn hi vọng. Rất tiếc khi cụ Park ít dùng những Thanh Bình, Việt Anh, Ngọc Quang trẻ hơn và để lại Việt Nam những Nhâm Dũng, Văn Khang. Hải Huy, Tô Văn Vũ cũng ko có cơ hội
Em cũng có ý kiến như này ở những trang đầu nhưng dường như lạc lõng quá. Tiếc là cụ Park không cho lớp trẻ được tập trung tuyển như: Khuất Văn Khang, Nhâm Dũng, Thanh Nhân, Nguyên Hoàng, Tuấn Tài … và mạnh dạn loại những cựu binh xuống phong độ hoặc không còn phát triển được nữa (mặc dù tuổi đời còn chưa hề lớn). Và trong những trận gặp Lào, Myanma hay thậm chí là Malaysia nên cho đội hình mới toanh vào đá cho cọ xát tích luỹ kinh nghiệm và thế trận nó bớt chênh lệch như người lớn đá với trẻ con (trận Lào); Rất tiếc là xụ Park cũng có thể vì lý do cá nhân cũng có thể do sức ép mà tập trung toàn gương mặt cũ mèm, một số đá dưới sức. Rất mong HLV trưởng sẽ kế thừa được những tinh tuý của cụ Park nhưng cũng tìm kiếm thêm được nhiều tài năng trẻ khác cho đội tuyển, vì mục đích của đội tuyển là đi xa hơn, là thứ hạng cao ở ASIAn CUP là vòng loại cuối WC.. chứ không phải chỉ là cái CUP AFF hay cái huy chương vàng Seagames.

QMintech

Xe tăng
Hòa trên chảo lửa cũng được rồi, về sân nhà chắc sẽ ổn thôi, mình ít thua ở MD với lứa cầu thủ này.