[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Xe gia đình

Xe điện
Về lại máng lợn là chắc rồi, này e coi xong thì đúng là ta dựa vào hàng thủ chứ đá tấn công thì quá tù bài vở không thấy indo họ chia cắt đh ta rất tốt pressing rất rát đến hềt giờ. Ông shin giỏi đấy nâng tầm indo lên hẳn nếu cứ gắn bó lâu dài thì lần gặp sau thì chưa biết ai ăn ái.
Lần sau không có thầy Park thì In nó lại thịt mình như ngày xưa vẫn thế

Xe gia đình

Xe điện

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các cụ cứ yên tâm. :)
Indo/Malay/Thai không có bất kỳ cơ hội nào ở Mỹ Đình: Đứng không vững, chay không nổi... thì đá đấm gì với ta? =))

bspvietnam

Xe tăng
Cụ không tính đến yếu tố là các đội khác liên tục đầu tư, nâng cấp và có tiến bộ rõ rệt.
Giữ nguyên phương thức và mức độ đầu tư mà lại yêu cầu thành tích cao hơn là điều rất khó, nếu như không muốn nói là không thể.
Em dùng hình ảnh cái xe 1.0 đã leo được dốc cao 1500 m, nhưng sau 1,2 năm không một chi tiết hay linh kiện nào còn tối đa công suất.
Trước đây đội chiến thắng thì đó là ông đã tin tưởng, kiên định vào niềm tin vào các cầu thủ. Khi thua thì là bảo thủ, không chịu đổi mới, có rất nhiều trường hợp điển hình là Phan Văn Đức, số lần tỏa sáng thì không đáng là bao so với những lần ra sân.

Mà cũng đừng nói là VN không có nhân tố nào mới, do HLV đã có công thức riêng nên ông đã kiên định/bảo thủ với lựa chọn của mình. Các cầu thủ được gọi lên tuyển chưa chắc đã là những tinh hoa, cầu thủ giỏi nhất của nền bóng đá mà là phù hợp với lối chơi của HLV tại thời điểm đó, VN còn nhiều cầu thủ giỏi nhưng với góc nhìn của HLV thì ông không thấy phù hợp với lối chơi của mình thì không gọi thôi chứ không phải là không có ai.

Mà Ông Park từ leo đến 1500m khi vô địch năm 2018 rồi, giờ chỉ muốn leo lại thôi mà cũng đang khá là khó khăn rồi

motcuvaohoami

Xe buýt
Trong bóng đá kinh nghiệm rất quan trọng. Lấy ví dụ Tiến Dũng hôm qua ăn chân đội bạn mà chả sao. :D Pha tì đè tiền đạo đội bạn và vung chân cản cú sút đúng thời điểm. Hai pha này nếu không có kinh nghiệm rất khó làm.

Pha Văn Hậu và cầu thủ Indonesia ăn chân nhau. Nếu đó là cầu thủ trẻ Tuấn Tài em nghĩ đã đi viện rồi.

Tương tự với Nhâm Mạnh Dũng và Văn Khang. Thế trận hôm qua là thế trận cần sự bình tĩnh cao độ, những pha tắc bóng, cầm bóng cần phải bản lĩnh. Với những cầu thủ trẻ kinh nghiệm thi đấu ít mà cho vào dễ bị chấn thương, dính thẻ, bị qua người... Ví dụ ngay như chú em Marselino U18 hôm qua của Indonesia bị qua người rất nhiều và phạm lỗi nhiều. Em đảm bảo trận tới đá ở Mỹ Đình bác Shin không bao giờ dám dùng như trận lượt đi ở sân nhà. Vì dùng chú em này đồng nghĩa với rủi ro có thẻ đỏ.

bspvietnam

Xe tăng
Cụ dạy chí phải.
Mie đọc toàn thấy các thánh cào bàn phím
Cho bọn trẻ vào, thua thì quay ngoắt đổ cho hlv không tung càu thủ dạn dày vào
Càu thủ kinh nghiệm đá trận quan trọng thì bẩu sao không đôn thế hệ trẻ
Bố tổ cái máy nổ, các ông giỏi gửi đơn xin làm huấn luyện thay đi cho nhanh
Đúng dân ta lúc nào chỉ nghĩ mình số 1, giỏi nhất ko ai giỏi bằng

yamaha-x8

Xe tăng
Nhưng bị thủng lưới trước rất dễ về nhà xem TV cụ nhé.
Cụ mong muốn gì nữa ngoài trận hoà ko bàn thắng, khi mà không thể ghi bàn ở sân đối phương. Sao cụ ko nghĩ ngược lại là sân nhà mà ko ghi được bàn thì sân khách làm sao mà ghi bàn được. Hoặc sân nhà mà bị ghi bàn để hòa có tỷ số thì bị loại cũng xứng đáng thôi, oan ức gì.

Nói là việc của mồm, mà đã là mồm thì nói gì mà chẳng được !!! Hãy cứ đợi sau 90 phút ngày 9/1/2023 đã nhé.

motcuvaohoami

Xe buýt
Tại AFF Cup hiện nay mới chỉ có Philippines là đội đã từng ghi bàn vào lưới Việt Nam hai trận liên tiếp. Mỗi trận 1 bàn. Bên cạnh đó, có Malaysia và Thái Lan ghi 2 bàn trong 1 trận duy nhất. Như vậy, tính cho tới hôm nay, qua ba kì AFF Cup, với tổng 19 trận, Việt Nam mới thủng lưới 6 bàn trong 4 trận trước 3 đối thủ.

Cụ Park có lẽ là trường hợp rất đặc biệt khi có thành tích cao nhưng lại có nhiều antifans và bị nhiều chuyên gia và HLV Online dạy bảo nhiều nhất.

Cụ mong muốn gì nữa ngoài trận hoà ko bàn thắng, khi mà không thể ghi bàn ở sân đối phương. Sao cụ ko nghĩ ngược lại là sân nhà mà ko ghi được bàn thì sân khách làm sao mà ghi bàn được. Hoặc sân nhà mà bị ghi bàn để hòa có tỷ số thì bị loại cũng xứng đáng thôi, oan ức gì.

Nói là việc của mồm, mà đã là mồm thì nói gì mà chẳng được !!! Hãy cứ đợi sau 90 phút ngày 9/1/2023 đã nhé.
Tỉnh táo mà đánh giá thì tuyển chúng ta cầm hoà là chấp nhận được. Bên đáng thất vọng phải là Indo. Họ thuận lợi đủ mọi thứ : sân bãi, thời tiết, khí hậu thể lực, khán giả. Lấy quân nhàn địch quân mệt mà ko thắng là thất bại rồi.

Lam__Phương

Xe điện
Nhưng bị thủng lưới trước rất dễ về nhà xem TV cụ nhé.
Tóm lại vẫn là do đối thủ k chịu đá theo ý chí của cụ và sau phút 75 vẫn chạy bt nên k vặt đc vài quả như cụ phóng tác có đúng k cụ.
Việc chỉ trích HLV là việc mà HLV Online nước nào cũng làm. Tuy nhiên, nếu nghe theo HLV Online mà thất bại thì ai sẽ là người chịu trách nhiệm? Hơn nữa, HLV Online có 9 ông thì có 10 ý. Biết nghe ông nào?

Triết lý của cụ Park là phải tính không thua đã rồi mới tính đến thắng. Do đó, toàn đội sẽ vận hành theo đúng triết lý đó. Người hâm mộ thì luôn muốn tấn công ào ạt, ghi mỗi trận dăm ba quả và không để thủng lưới. Ước muốn đó nghe có vẻ đơn giản nhưng vô cùng phi lý. Điều quan trọng nhất ở giải này là cái cúp. Nếu hết giải mà không được cúp lúc đó chê bai vẫn chưa muộn.
Có 1 dúm các cụ vẫn xỏ giày vào đá bóng và từng quản lý 1 đội bóng và các nhà văn nhà thơ bắt ông Pác tấn công ào ạt trận nào cũng giã giò vài quả chứ đừng đánh đồng tất cả người hâm mộ vào cụ ạ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Tiếp đà thống kê 19 trận của Việt Nam tại AFF Cup.
Tính đến nay Việt Nam đã:
Hòa 6 trận: Myanmar 1, Malaysia 1, Indonesia 2, Thái Lan 1, Singapore 1
Thua 1 trận: Thái Lan
Thắng 12 trận

Trận thua Thái Lan cũng là trận thua duy nhất của Việt Nam tại mọi đấu trường ĐNA dưới thời cụ Park. 5 năm trời thua 1 trận mà còn bị chê bai thì đủ hiểu cái tầm của mấy HLV Online như nào rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trận Mỹ Đình ngày kia gay cấn thế mà sếp OF-Patrol không mở cái kèo cho khí thế nhờ :))

motcuvaohoami

Xe buýt
Tóm lại vẫn là do đối thủ k chịu đá theo ý chí của cụ và sau phút 75 vẫn chạy bt nên k vặt đc vài quả như cụ phóng tác có đúng k cụ.

Có 1 dúm các cụ vẫn xỏ giày vào đá bóng và từng quản lý 1 đội bóng và các nhà văn nhà thơ bắt ông Pác tấn công ào ạt trận nào cũng giã giò vài quả chứ đừng đánh đồng tất cả người hâm mộ vào cụ ạ.
Em thấy cụ có vấn đề về tâm lý. Việc em dự là việc của em. Việc trận đấu diễn ra như nào là việc của hai đội bóng. Cụ cứ hằn học thế nào ý. Em với tư cách là người hâm mộ luôn mong muốn đội nhà thắng tưng bừng, ao trình, hồ trình các kiểu. Tuy nhiên em chả bao giờ hằn học khi kết quả không giống với mong ước của mình cả. Xem để thưởng thức các cầu thủ đá bóng và cảm nhận phương án của các BHL chứ không phải xem để hằn học các kiểu.

Cụ nếu không thể thảo luận một cách logic, đúng chủ đề thì em xin lỗi cụ trước, và công nhận cụ hoàn toàn đúng trong mọi trường hợp. Vậy nhé. Chúc cụ vui. Tối nay, Thái Lan nhà cụ có thua hoặc hòa cũng cấm có khóc đấy. Việt Nam mình ăn Malaysia 3 bàn đó.

theanh235

Xe buýt
Em chung ý kiến với cụ. Đằng nào chẳng reset :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
  • Đặng Văn Lâm đã thiết lập kỷ lục của một thủ môn tại AFF Cup. Anh có tổng thời gian giữ sạch lưới lên tới 450 phút (5 trận full) ở giải đấu năm nay. 👍
  • Văn Lâm đã tự phá kỷ lục do chính mình thiết lập cách đây 4 năm ở AFF Cup 2018 với 405 phút giữ sạch lưới cho ĐT Việt Nam.>:D<
  • Phong độ của Lâm thật tuyệt vời - Lâm xứng đáng là chốt chặn tin cậy của ĐT Việt Nam 👋

Ga_son

Xe điện
Tiếp đà thống kê 19 trận của Việt Nam tại AFF Cup.
Tính đến nay Việt Nam đã:
Hòa 6 trận: Myanmar 1, Malaysia 1, Indonesia 2, Thái Lan 1, Singapore 1
Thua 1 trận: Thái Lan
Thắng 12 trận

Trận thua Thái Lan cũng là trận thua duy nhất của Việt Nam tại mọi đấu trường ĐNA dưới thời cụ Park. 5 năm trời thua 1 trận mà còn bị chê bai thì đủ hiểu cái tầm của mấy HLV Online như nào rồi.
Cụ đấu làm sao lại fan phong trào, thua thì xuống tâm lý chê ỏng eo, thắng thì lên mây xanh khen rút lưỡi. Đội đấy đông lắm. =)) Cơ mà Vn di chuyển toàn trung chuyển qua TP HCM hơi bị mất time.

Lam__Phương

Xe điện
Em thấy cụ có vấn đề về tâm lý. Việc em dự là việc của em. Việc trận đấu diễn ra như nào là việc của hai đội bóng. Cụ cứ hằn học thế nào ý. Em với tư cách là người hâm mộ luôn mong muốn đội nhà thắng tưng bừng, ao trình, hồ trình các kiểu. Tuy nhiên em chả bao giờ hằn học khi kết quả không giống với mong ước của mình cả. Xem để thưởng thức các cầu thủ đá bóng và cảm nhận phương án của các BHL chứ không phải xem để hằn học các kiểu.

Cụ nếu không thể thảo luận một cách logic, đúng chủ đề thì em xin lỗi cụ trước, và công nhận cụ hoàn toàn đúng trong mọi trường hợp. Vậy nhé. Chúc cụ vui. Tối nay, Thái Lan nhà cụ có thua hoặc hòa cũng cấm có khóc đấy. Việt Nam mình ăn Malaysia 3 bàn đó.
E nói từ đầu rồi e thấy nói phét thì e phản biện thôi cụ lại bỏ bóng đá người rồi TL nó ám trong đầu cụ nên copy paste sẵn bài để dùng chứ e quan tâm quái gì;)) E k ve vuốt như đám nói phét lại thành "Thái Lan nhà cụ" cay lên tranh luận như trẻ con ấy cụ nhỉ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tại AFF Cup hiện nay mới chỉ có Philippines là đội đã từng ghi bàn vào lưới Việt Nam hai trận liên tiếp. Mỗi trận 1 bàn. Bên cạnh đó, có Malaysia và Thái Lan ghi 2 bàn trong 1 trận duy nhất. Như vậy, tính cho tới hôm nay, qua ba kì AFF Cup, với tổng 19 trận, Việt Nam mới thủng lưới 6 bàn trong 4 trận trước 3 đối thủ.

Cụ Park có lẽ là trường hợp rất đặc biệt khi có thành tích cao nhưng lại có nhiều antifans và bị nhiều chuyên gia và HLV Online dạy bảo nhiều nhất.
Cụ Park là người quá thành công với bóng đá Việt Nam rồi, nhưng HLV giỏi đến cỡ nào đôi khi dụng quân cũng có những sai lầm chứ không phải đúng hoàn toàn trong suốt sự nghiệp. Chỉ nói riêng về sắc đẹp đến hoa hậu người ta còn so sánh, bình phẩm được cơ mà cụ ơi, mà điều đó đâu chỉ có mỗi Việt Nam mình đâu!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hai cụ Hàn Quốc còn căng với nhau thì các ofers cãi vã là rất bình thường?=))

piano

Xe điện
Lứa hiện nay của Indonesia đã giao đấu với Việt Nam tương đối nhiều ở mọi cấp độ và họ đã có những điều chỉnh.

Ở vòng loại U23 Châu Á, đổ bê tông, bị thua ở phút bù giờ cuối cùng.

Ở Seagames, đá đôi công dẫn trước 1 bàn, sau thua ngược. Trận CK cũng đôi công, thua 3 bàn.

Ở VL WC, đá chạy theo bóng, hụt hơi, thua 4 bàn.

Ở AFF Cup, đá phòng ngự thấp, hòa không bàn thắng, nhưng bị ép ngạt thở, nếu không may thì đã bị thủng lưới.

Lần này: Phòng ngự cao hơn, không cho Việt Nam tiếp cận khu cấm địa. Bắt người, không đuổi bóng. Sẵn sàng phản công. Kết quả vẫn hòa không bàn thắng nhưng có nhiều pha nguy hiểm.

Kết luận: công thức mà Indonesia rút ra là: tiết kiệm sức để lựa chọn thời điểm hạ Việt Nam, tránh đôi công rực rỡ dẫn đến tình trạng xuống sức. Đây có lẽ là công thức chung của anh em ĐNA khi đối đầu với Việt Nam.
Thừa nhận là Indo tiến bộ khá nhiều.
Họ có 2 cầu thủ nhập tịch chất lượng + dàn cánh đang đá Kleague 2. 1 HLV World cup
Cần nhớ rằng, Indo vẫn là Indo.
Mấy năm qua họ bết bát vì nội đấu, bất ổn, nhưng nội lực vẫn có. Nếu họ quay trở lại thì cũng sẽ có sự lột xác. Chẳng phải VN trc thời ô Park cũng là thảm họa sao.
Myanmar từng ko yếu, nhưng giờ còn thua cả Lào Cam. Nhưng lần tới gặp lại có thể rất khó chơi với My