[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

tica

Xe điện
Hôm qua em xem được clip nghỉ giữa hiệp anh bạn Sig tưới nước cho sân cỏ nhân tạo. Các cụ hay đá sân 7 cho em hỏi tưới nước vậy có tác dụng gì ko ạ?
Mặt sân cỏ nhân tạo hấp thụ nhiệt nhiều, nóng nên cầu thủ rất dễ bị phồng rộp. Họ tưới nước để giảm nhiệt độ mặt sân thôi cụ.

coindesar

Xe buýt
Logic đấy là logic của cụ thôi. :D Logic của em là nếu cho con mình đi tập võ thì phải chấp nhận con có những vết thâm tím trên người.
Ấy, tập võ cũng phải theo luật. Con cậu chỉ nên thâm tím ở những chỗ đối phương được đánh thôi, hay cậu chấp nhận cho con thâm tím mọi chỗ :P

Joker Tiger

Xe tăng
Mik, thớt này nhanh lên tầng thế chả bù thớt máy bay giải cứu hôm qua đọc 115 hôm nay đọc 100.
Trận hoà hôm nọ sao nhiều cụ có vấn đề thế. VN vẫn giữ ngôi đầu, tránh được chấn thương thẻ phạt, phần lớn các cầu thủ đều hài lòng vì được ra sân đóng góp lại vẫn giữ nguyên quyền chọn đối thủ ở BK còn đòi hỏi gì hơn?

shannon wl

Xe điện
VD trận này là chung kết mà không ghi được bàn phải kéo tới đá pen thì mới nên két luận như vậy chứ trận này hòa cũng chả có gì thảm họa mà lại không bị chấn thương, không bị lộ bài chả hiểu sao vẫn đòi lao lên thắng bằng được. Tất cả các đội kể cả thằng Sing đều muốn đá sân tự nhiên, tối qua chủ lực của nó cũng bị nghẹo chân vì sân nhân tạo thế mà vẫn muốn quân mình lao lên thắng bằng được dù đá kiểu gì mình cũng được vào vòng tiếp theo
Trận hôm qua muốn thắng nhưng không đá hết chân nên mới tung hàng tốt vào hiệp 2 để kiếm bàn nhưng không được, trận hoà này chả có gì là thảm hoạ nhưng cũng không lợi gì nếu ăn trận sau tung dự bị nghỉ ngơi không tốt hơn à ?
mà căn bản đây không phải lần đầu bị cầm hoà 2 kỳ trước đều thế dù có tung đh mạnh hay không đều vậy gặp đội thủ cứng đều khó khăn như thế.
Còn bài vở thì thì vẫn còn người đó thôi, đến HLV sing họ biết ông park tung dự bị ra mà.

shannon wl

Xe điện
Cụ đang nói cụ Park với cụ Gong nên em đề cập đến tiền thuê hlv trưởng tuyển QG thôi. Em cũng không thích các ông hlv từ U20 trở xuống của Việt Nam hiện nay, nhưng các cháu vẫn trong giai đoạn hoàn kĩ năng và tích luỹ kinh nghiệm, được đá nhiều giải là tốt rồi, mình khó mà đủ tiền thuê tất hlv ngoại được, mà cũng khó ông nào có tiếng lại hlv đội trẻ đến vậy.
Kiếm mấy t đào trẻ bên giải hạng 2 châu âu cũng ngon rồi cụ giá mềm nhưng căn bản họ không làm thôi.
Còn đội u 23 và đt thì triết lý mẹ bồng còn cho tiết kiệm thì quá quen rồi để 2 HLV mới là bất thường, nhưng 2 HLV mới là tư duy tốt.

Son.Hoang

Xe tăng
Sau trận hôm qua, em nghĩ đến lúc HLV cho Duy Mạnh ngồi dự bị được rồi. Thanh Bình quá ổn. Ông DM mà đá gặp trận căng là toàn phạm lỗi và VN bị Penalty.

QDV2012

Xe tăng
Mặt sân cỏ nhân tạo hấp thụ nhiệt nhiều, nóng nên cầu thủ rất dễ bị phồng rộp. Họ tưới nước để giảm nhiệt độ mặt sân thôi cụ.
Phồng rộp gì cụ ơi, ae đi giày hết mà

loithuxua

Xe tăng
lượt cuối em mong Sin hòa, thậm chí thắng Mã để vào trong vì thực sự VN và Sin chưa đá 1 trận ra trò. Người Mã thì chả còn vị gì để mà hứng thú nữa rồi, em tò mò xem Sin mần ăn ra răng ở bk với Thái.

loithuxua

Xe tăng

antidau

Xe container
Cả anh Park cũng do lương lậu à cụ? hay có lý do gì khác ko? như vậy VN bỏ 2 HLV cũ đi thay bằng 1 HLV mới chắc tiết kiệm được kha khá tiền?
Đúng rồi. Do tiền thôi cụ. Ekip Hàn Park 50k, Gong 20k, Lee 20k. Giờ đuổi hết thuê ông Trousier trả 80k. Lời 10k

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện
Lại bàn về Mr. Park và pháp sư trắng gì đó.
Pháp sư trắng sẽ làm bùa chú biến những thành công của Mr. Park sẽ trở về máng lợn như ngày xưa :)

TieuFu

Xe container
vâng cụ, khả năng cao VN gặp indo ở BK, vượt qua sức épở Indo và lần này phải làm cho Madam Pang tâm phục.
Em quan tâm tới cái cúp thôi, còn bà chj kia phục hay thẳng căng chả ảnh hưởng gì !

TieuFu

Xe container
Túm lại mình có cái bãi chăn bò thì bây giờ đếch há mồm chê cái sân của ông khác được ! Cam lào dân ít, tiền ít còn có cái sân xanh xanh, mình thì quản lý sân ăn cả cỏ !

motcuvaohoami

Xe buýt
Ấy, tập võ cũng phải theo luật. Con cậu chỉ nên thâm tím ở những chỗ đối phương được đánh thôi, hay cậu chấp nhận cho con thâm tím mọi chỗ :P
Vâng. Đá bóng cũng có luật và trọng tài mà cụ. Ngại nhất là các vũ công ba lê mù luật chê ỏng chê eo thôi.

Gionam72

Xe lăn
Lại bàn về Mr. Park và pháp sư trắng gì đó.
Pháp sư trắng sẽ làm bùa chú biến những thành công của Mr. Park sẽ trở về máng lợn như ngày xưa :)
Ông Philippe Troussier đã từng dẫn dắt U19 Việt Nam. Nên chắc chắn đtqg sẽ được trẻ hóa.

QDV2012

Xe tăng
Túm lại mình có cái bãi chăn bò thì bây giờ đếch há mồm chê cái sân của ông khác được ! Cam lào dân ít, tiền ít còn có cái sân xanh xanh, mình thì quản lý sân ăn cả cỏ !
Em có chê đâu, em hỏi làm vậy để lm gì thôi :)) Chứ đá sân quái nào chẳng phải đá. Mình có cái sân bò gặm là mình tự hại mình đấy chứ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ nói có vẻ chỉ để cho sướng phím. Việc ta dùng BHL cho U22/23 và Đội tuyển Quốc gia chính là giúp phát triển bóng đá trẻ đó. Còn nghĩ rằng đó là tiếc tiền thì chắc Qatar họ cũng tiếc tiền khi dùng 1 BHL cho hai đội tuyển các cụ nhỉ?

Hiện nay, LĐBĐ ĐNA là một liên đoàn có trách nhiệm với bóng đá trẻ nhất khi tổ chức đầy đủ các giải trẻ. Em để ý thấy vài cụ vừa kêu gọi phát triển bóng đá trẻ nhưng lại vừa dè bỉu chê bai giải U23 ĐNA. Thật là khó hiểu.

Tình hình bóng đá nước nhà hiện nay mình đang quăng chài từ lứa U9 cho đến tìm các tài năng bị lỡ qua bóng đá học đường.

Tất cả đều đang đi đúng hướng, nhiều cụ kêu gì nữa?

Năm nay tuyển ta không có U nhưng đá có rất nhiều U đã lên tuyển tập luyện và thi đấu rồi. Chưa kể mấy ông này mang tiếng là U nhưng đều đá ở Vleague, lại còn thi đấu vô số giải trong và ngoài nước nữa. Phát triển, bồi dưỡng như thế còn đòi như nào nữa? Hay cứ phải gạt hết tuyển lớn đi, cho tuyển trẻ đá, xong thua cũng sướng mới làm hài lòng các cụ?

Đội tuyển chứ có phải trung tâm đào tạo trẻ đâu. Chưa kể hiện nay, đội tuyển mình tập hợp rất nhiều thế hệ, nhiều trường phái, chứ chả phải mỗi một thế hệ.

Myanmar cũng đi WC U20 như mình, cũng liên tục đôn trẻ lên đá tuyển mà hôm qua tí chết với Lào trên sân nhà đó.

meodenminh

Xe điện
Chả phải dự bị đâu cụ ạ. Đội tuyển VN cứ gặp xe bus là đà như gà mắc tóc thôi, trừ khi đối thủ dưới cơ hẳn, yếu về thể lực như Cam, Lào, Brunei. Mấy bọn Mã In mà nó chấp nhận đá cửa dưới, thì mình ăn nó khó đấy.
Vòng loại thứ 2 gặp Mã, ko có cú ngã của Văn Toàn cuối trận thì khó mà vào vòng 3, năm ngoái đá với Indo vòng bảng cũng hòa 0-0. Team chính chứ dự bị đâu.
Nghĩa là không phải mình thích thắng là thắng đâu.
Bản thân VN dựng xe bus cũng có 1 trận hòa trước Nhật còn gì nữa
Đội tầm WC thế giới mà gặp đội có đấu pháp phòng thủ hợp vía thì cũng vậy thôi, các bố cứ đòi VN gặp đội nào Đông Nam Á cũng phải thắng giòn dã là ảo tưởng rồi.

tica

Xe điện
Trước em đi đá sân cỏ nhân tạo mà lúc chưa tắt nắng thì mặt sân rất nóng, khô cái hạt cao su nếu ngã thì đau và xước ác lắm, nên em nghĩ họ phun nước để cải thiện cái này.