[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

piano

Xe điện
Có 2 vấn đề của trận ngày hôm qua:
- Sân cỏ nhân tạo: cái mặt sân này rất dễ chấn thương, mà thường là những chấn thương khoai khẩm kiểu lật sơmi, rách/đứt dây chằng. Bọn cầu thủ nó sợ mặt sân này còn hơn sân ruộng Mỹ Đình nhiều.
- Đội hình nhiều cầu thủ dự bị. Do Tính chất ko quá quan trọng, VN đang có lợi thế trong bảng, thêm cái mặt sân nhân tạo nên tung quân ra ăn thua với Sing là thất sách.
Chả phải dự bị đâu cụ ạ. Đội tuyển VN cứ gặp xe bus là đà như gà mắc tóc thôi, trừ khi đối thủ dưới cơ hẳn, yếu về thể lực như Cam, Lào, Brunei. Mấy bọn Mã In mà nó chấp nhận đá cửa dưới, thì mình ăn nó khó đấy.
Vòng loại thứ 2 gặp Mã, ko có cú ngã của Văn Toàn cuối trận thì khó mà vào vòng 3, năm ngoái đá với Indo vòng bảng cũng hòa 0-0. Team chính chứ dự bị đâu.
Nghĩa là không phải mình thích thắng là thắng đâu.
Bản thân VN dựng xe bus cũng có 1 trận hòa trước Nhật còn gì nữa

mazda3_pro

Xe lăn
Nhiều bác cũng nhìn vấn đề có 1 chiều. Hôm qua VN đá dở, ko hay tí nào vì tính chất trận đấu ko mấy quan trọng. Vậy mà Sing co rúm lại tử thủ từ đầu đến cuối, kiếm được 1 điểm mừng như bắt được vàng. Hết trận là cầu thủ Sing ngồi bệt luôn để thở dốc. Nghĩa là VN có đẳng cấp vượt xa đối thủ, trong một trận sinh tử thì Sing chỉ có mang cái rổ đi đựng bóng.

Nhưng nhiều người chỉ nhìn cái bảng tỉ số ! Hay thực ra họ chỉ thích chê bai để tỏ ra nguy hiểm ?
Nếu vậy sao hiệp 2 thay hết mấy ông thần kia vào làm gì? sao ko để đội hình đó đá hết trận ung dung kiếm trận hoà có phải hay hơn ko? =))

Gionam72

Xe lăn
Chả phải dự bị đâu cụ ạ. Đội tuyển VN cứ gặp xe bus là đà như gà mắc tóc thôi, trừ khi đối thủ dưới cơ hẳn, yếu về thể lực như Cam, Lào, Brunei. Mấy bọn Mã In mà nó chấp nhận đá cửa dưới, thì mình ăn nó khó đấy.
Vòng loại thứ 2 gặp Mã, ko có cú ngã của Văn Toàn cuối trận thì khó mà vào vòng 3, năm ngoái đá với Indo vòng bảng cũng hòa 0-0. Team chính chứ dự bị đâu.
Lối chơi dựng xe buýt lâu nay vẫn thế mà. 1 đội chỉ chăm chăm phá bóng lên. Nên rất khó công. Kể cả các đội bóng mạnh như Tây Ban Nha vừa rồi.
Đội tấn công chỉ còn biết sút xa ( 1 rừng chân phía trước thành công là rất nhỏ) và câu bóng bổng vào.
Nhưng đội bạn có chiều cao rất tốt nên mình có câu vào cũng không lại được trung vệ đội bạn. Thế trận này rất cần cẩu thủ như Công Phượng. Cầm bóng xộc thẳng vào trung lộ. Hút hv đội bạn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mình hơn nhưng chút ít thôi nên nếu đội bạn đổ bê tông (chỉ có thể hoà hoặc thua) thì ngoài quyết tâm, thuận lợi khác cần 1 chút may mắn, 1 chút toả sáng chứ không thôi cửa hoà cao lắm. Riêng trận này không đổ cho dự bị được vì qua hiệp 2 đã tung vào sân các cầu thủ ngon nhất vẫn hoà thì chả lẽ giải thích cần đủ 90' mới thắng được 1-0 hay sao? (nếu vậy thì mạnh hơn chỗ nào? :)) )

Trận cuối em nghĩ ông Park vẫn nên sử dụng đội hình hôm qua để đá với Myanmar, cứ thong thả mà đá chả có gì phải vội. Còn khoảng 30 phút thì cho các cầu thủ chính vào đá để lấy lại cảm giác bóng và tránh chấn thương, thẻ phạt. Cầu thủ nghỉ dài quá cũng không tốt. Chúng ta chỉ có thể bị loại khi thua Myanmar từ 6-0 trở lên và đó là chuyện hoang tưởng nên có thể khẳng định chắc chắn đã có một vé vào bán kết

mazda3_pro

Xe lăn
Đa trước mình có điểm là tốt nên thằng nào nó cũng chơi hết chân. Và họ cũng nghiên cứu rất kỹ lối chơi của mình nên khó đá.
Dù trình của ta nhỉnh hơn đội bạn, nhưng xưa giờ chỉ có 1 bài nên nó dễ đoán, nó chỉ cần tử thủ và bắt bài là mình hết vị.
Tuy nhiên, nếu nó đá như vậy thì hên hên sẽ hoà mà xui xui sẽ thua, nên nói chung trận nào nó muốn hoà sẽ đá như vậy :D

shannon wl

Xe điện
Qua đúng y như trận mình gặp nhật, khoảng cách trình độ giữa mình và nhật y chóc mình với sing trên tầm 1,5 lever khi nào ta mạnh như nhóm 2 thì lâu lâu vẫn thắng được 1 trận nhóm 1 còn hiện tại vẫn đang ở nhóm 2,5 chưa cùng mâm với Oman uzeber hay irag quatar uae.
Nếu đầu tư bài bản từ giờ thì 10 năm nữa có thể vào nhóm đó, nhưng giờ thì khó CLB giải thể suốt,sân đá còn chưa tử tế.
Mà muốn vào mâm này cầu thủ ta phải đá ở nhiều giải đấu cao như họ mới được chứ đá trong nước như hiện tại là hết cỡ rồi không hơn nổi đâu.

Chỉnh sửa cuối:

The Fishman

Xe tải
Ông park nói đúng, cđv mình chỉ thích đội đá thắng. Trận sau thua vẫn vào thì cố quá ở sân nhân tạo làm gì, QH từng nghỉ hết giải ở Phil vì sân nhân tạo rồi. Hi vọng mã ăn cho sing tạm biệt cái sân khốn nạn của nó đi
Sing có sân cở tự nhiên rất xịn.
Nhưng đợt này ưu tiên làm Liveshow cho Jay Chou.
Hôm qua mình không ai chấn thương là may rồi.
Còn bên Sing 1 cầu thủ chắc đứt dây chằng

shannon wl

Xe điện
Dù trình của ta nhỉnh hơn đội bạn, nhưng xưa giờ chỉ có 1 bài nên nó dễ đoán, nó chỉ cần tử thủ và bắt bài là mình hết vị.
Tuy nhiên, nếu nó đá như vậy thì hên hên sẽ hoà mà xui xui sẽ thua, nên nói chung trận nào nó muốn hoà sẽ đá như vậy :D
Mấy đội họ biết điểm yếu của ta là đá áp đặt kém mà cụ nên khi chủ đích kiếm điểm sẽ chơi vậy đó bài vở bắt bài hết rồi nhìn sea gam đá vật vã với mấy đội yếu đấy thây.
Còn muốn khoan bê tông thì phải chơi như cụ Gong ấy rất tiếc là bị sa thải rồi.

piano

Xe điện
Lối chơi dựng xe buýt lâu nay vẫn thế mà. 1 đội chỉ chăm chăm phá bóng lên. Nên rất khó công. Kể cả các đội bóng mạnh như Tây Ban Nha vừa rồi.
Đội tấn công chỉ còn biết sút xa ( 1 rừng chân phía trước thành công là rất nhỏ) và câu bóng bổng vào.
Nhưng đội bạn có chiều cao rất tốt nên mình có câu vào cũng không lại được trung vệ đội bạn. Thế trận này rất cần cẩu thủ như Công Phượng. Cầm bóng xộc thẳng vào trung lộ. Hút hv đội bạn.
Mình hơn nhưng chút ít thôi nên nếu đội bạn đổ bê tông (chỉ có thể hoà hoặc thua) thì ngoài quyết tâm, thuận lợi khác cần 1 chút may mắn, 1 chút toả sáng chứ không thôi cửa hoà cao lắm. Riêng trận này không đổ cho dự bị được vì qua hiệp 2 đã tung vào sân các cầu thủ ngon nhất vẫn hoà thì chả lẽ giải thích cần đủ 90' mới thắng được 1-0 hay sao? (nếu vậy thì mạnh hơn chỗ nào? :)) )
May mà cho team chính vào sớm, chứ ko thì dự bị ăn đủ. Mà chính với dự bị cái gì, toàn đá chung 1 cái ao làng Vleague, làm như 1 bên là các ngôi sao quốc tế, 1 bên là các cầu thủ làng quê vậy.

piano

Xe điện
Qua đúng y như trận mình gặp nhật, khoảng cách trình độ giữa mình và nhật y chóc mình với sing trên tầm 1,5 lever khi nào ta mạnh như nhóm 2 thì lâu lâu vẫn thắng được 1 trận nhóm 1 còn hiện tại vẫn đang ở nhóm 2,5 chưa cùng mâm với Oman uzeber hay irag quatar uae.
Nếu đầu tư bài bản từ giờ thì 10 năm nữa có thể vào nhóm đó, nhưng giờ thì khó CLB giải thể suốt,sân đá còn chưa tử tế.
Mà muốn vào mâm này cầu thủ ta phải đá ở nhiều giải đấu cao như họ mới được chứ đá trong nước như hiện tại là hết cỡ rồi không hơn nổi đâu.
Theo kinh nghiệm chơi game của em thì khoảng cách là như nhau, nhưng độ khó để cày khi càng lên cao càng lớn. Sing lên bằng VN sẽ dễ hơn VN lên level Nhật Bản rất nhiều lần.
VN thậm chí đã lên tới đỉnh, và giữ nguyên trạng thái này ổn đinh suốt 5 10 năm tới chưa chắc đã dễ.
Ví dụ thi Ielt từ 5 lên 7 thì có khi học mấy tháng là được, nhưng từ 7 lên 9 thì :))

Sing có sân cở tự nhiên rất xịn.
Nhưng đợt này ưu tiên làm Liveshow cho Jay Chou.
Hôm qua mình không ai chấn thương là may rồi.
Còn bên Sing 1 cầu thủ chắc đứt dây chằng
Pha xử lý này mà ở ta thì ăn chửi vỡ mồm, bọn cđv Sing ko biết nói gì ko nhỉ :-?

Lam__Phương

Xe điện
Nhiều bác chê bai quân HAGL nhỉ ? Nên thay quân HAGL và tạo điều kiện cho các cầu thủ khác !

Nói nghe hay thật ! Nhưng chính xác là những ai thay thì các bác ko nói được ! Có gì đảm bảo người thay thế thi đấu tốt hơn hay ko, thì các bác cũng ko nói được !

Ông Park là hlv thành công nhất của VN xưa nay, thế nhưng các bác chê ông ấy kém chỗ này, hết bài chỗ kia ! Ơ sao trước khi ông ấy tới thì lại ko ai nói gì về chuyện VN có thể á quân châu Á U23 hay đi VL3 ?

Nhiều bác cứ bảo, chê cho đội tuyển tiến bộ ! Các bác cứ tưởng tượng các bác leo núi Fansipan, mệt gần chết, suýt mất mạng mấy lần, lên đến đỉnh chưa kịp vui đã nghe cái câu: Fansipan so với Everest chả đáng gì ! Thử hỏi các bác có muốn bóp cổ người chê bai hay ko ? Tuyển VN có được ngày hôm nay dễ dàng lắm sao mà các bác chê bai lắm thế ?
E thấy cụ mới là tích cực dìm hàng ĐT nhất. Ông Park giỏi có công có thành tích có ai phủ nhận đâu nhưng là ĐT tạo nên ông Park hay ông Park tạo nên đội tuyển sao cụ k nghĩ là nếu ông khác HLV và k có cái đám tấu hài mà k thằng nào đủ thể lực để đá hết 1 trận ấy Việt Nam có khi đi WC rồi cũng nên.

shannon wl

Xe điện
Theo kinh nghiệm chơi game của em thì khoảng cách là như nhau, nhưng độ khó để cày khi càng lên cao càng lớn. Sing lên bằng VN sẽ dễ hơn VN lên level Nhật Bản rất nhiều lần.
VN thậm chí đã lên tới đỉnh, và giữ nguyên trạng thái này ổn đinh suốt 5 10 năm tới chưa chắc đã dễ.
Ví dụ thi Ielt từ 5 lên 7 thì có khi học mấy tháng là được, nhưng từ 7 lên 9 thì :))
Đúng trụ muốn kên cao rất khó mà cái đế cơ bản phải chắc và dày, muốn úp trình thì giải đấu phải tốt đào tạo trẻ ngon rồi xuất ngoại đi khắp nơi như hàn nhật thì lúc đấy mới mơ WC nhưng cần tiền và lãnh đạo trình độ có tâm mà cả 2 cái này ta chưa có, ít nhất trong 5 nắm tới.
Hiện tại thì chỉ mong giữ ổn định như giờ là tốt rồi chỉ sợ sau khi ông park đi lại quay về chỗ cũ.

shannon wl

Xe điện
đúng là thấy nhớ mấy trận u23 cảm xúc của cụ Gong, chạy nhũn người đến phút cuối thì đối phương mới hổng để khoan phá được.
Cụ Gong là đá pressing tầm cao gây rối loạn cho đối thủ, các pha phối hợp nhanh chạy chỗ đơn giản trực diện thì sẽ có cơ hội điển hình như u23 đá với mã . Còn bài tủ của Park là phòng ngự phản công nhanh chứ không phải đá tấn công tốc độ nên qua không có bài đập nhả nhanh nào cả do sân cứng và các cầu thủ không hiểu ý nhau, bài vở lại không có nên thành ra lúc nào cũng tù túng chuyền qua lại khi đối thủ dựng xe bus.

m2t91945

Xe máy
Cụ Gong là đá pressing tầm cao gây rối loạn cho đối thủ, các pha phối hợp nhanh chạy chỗ đơn giản trực diện thì sẽ có cơ hội điển hình như u23 đá với mã . Còn bài tủ của Park là phòng ngự phản công nhanh chứ không phải đá tấn công tốc độ nên qua không có bài đập nhả nhanh nào cả do sân cứng và các cầu thủ không hiểu ý nhau, bài vở lại không có nên thành ra lúc nào cũng tù túng chuyền qua lại khi đối thủ dựng xe bus.
đúng là thấy nhớ mấy trận u23 cảm xúc của cụ Gong, chạy nhũn người đến phút cuối thì đối phương mới hổng để khoan phá được.
1 vài trận của HLV Gong sẽ khiến các cụ thấy cảm xúc, giống như toàn ăn cơm lâu lâu ăn phở sẽ thấy ngon.
Nhưng mà đem cụ Gong đi đá giải thì đảm bảo khó đạt được thành tích như HLV Park

motcuvaohoami

Xe buýt
Pha xử lý này mà ở ta thì ăn chửi vỡ mồm, bọn cđv Sing ko biết nói gì ko nhỉ :-?
Hôm qua chú em Ilhan Fandi chả lầm bầm chửi cái sân rồi còn gì cụ. :D Khả năng chỗ đó hạt cao su nó tụ lại thành một cái mô gây nên chấn thương. Xem pha quay chậm thấy chân Thanh Bình nhanh thật. Tắc bóng mà không hề chạm người đối phương.