[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trận cuối em nghĩ ông Park vẫn nên sử dụng đội hình hôm qua để đá với Myanmar, cứ thong thả mà đá chả có gì phải vội. Còn khoảng 30 phút thì cho các cầu thủ chính vào đá để lấy lại cảm giác bóng và tránh chấn thương, thẻ phạt. Cầu thủ nghỉ dài quá cũng không tốt. Chúng ta chỉ có thể bị loại khi thua Myanmar từ 6-0 trở lên và đó là chuyện hoang tưởng nên có thể khẳng định chắc chắn đã có một vé vào bán kết
Em còn nghĩ chắc chắn mình nhất bảng luôn chứ loại sao được.

cưỡi chổi

Xe lăn
Ông park nói đúng, cđv mình chỉ thích đội đá thắng. Trận sau thua vẫn vào thì cố quá ở sân nhân tạo làm gì, QH từng nghỉ hết giải ở Phil vì sân nhân tạo rồi. Hi vọng mã ăn cho sing tạm biệt cái sân khốn nạn của nó đi
Em đang không hiểu tại sao 1 giải đấu được coi là đỉnh cao nhất của bóng đá khu vực mà lại có trận lòi ra cái sân cỏ nhân tạo. AFF không thống nhất được 1 quy cách sân nhất định à. Đá sân thế nào thì tất cả các trận phải cùng 1 loại chứ nhỉ. Làm ăn láo nháo thế này thì bao giờ chuyên nghiệp được. Muốn mãi mãi là vùng trũng sao?

shannon wl

Xe điện
1 vài trận của HLV Gong sẽ khiến các cụ thấy cảm xúc, giống như toàn ăn cơm lâu lâu ăn phở sẽ thấy ngon.
Nhưng mà đem cụ Gong đi đá giải thì đảm bảo khó đạt được thành tích như HLV Park
Tất nhiên đá cúp phải đá như cụ Park mà hiện tại trình độ ta chưa cao để đá kiểu cửa trên hoàn toàn.
Nhưng ta phân tích để thấy sự hạn chế của lối đá của từng người để hiểu chứ chả chê trách gì, mỗi người có điểm mạnh riêng như trường hợp phá bus thì vào sở đoản cụ Park đó là sự thật, và đua cup không thể đá tấn công ào ạt nhựa cụ Gong thì khó đi xa.

yamaha-x8

Xe tăng
Em đang không hiểu tại sao 1 giải đấu được coi là đỉnh cao nhất của bóng đá khu vực mà lại có trận lòi ra cái sân cỏ nhân tạo. AFF không thống nhất được 1 quy cách sân nhất định à. Đá sân thế nào thì tất cả các trận phải cùng 1 loại chứ nhỉ. Làm ăn láo nháo thế này thì bao giờ chuyên nghiệp được. Muốn mãi mãi là vùng trũng sao?
Thôi cụ, chỉ trích thiên hạ làm gì trong khi VN đã làm tốt hơn đâu, khi họ ví MĐ là ruộng lúa !

mazda3_pro

Xe lăn
Mấy đội họ biết điểm yếu của ta là đá áp đặt kém mà cụ nên khi chủ đích kiếm điểm sẽ chơi vậy đó bài vở bắt bài hết rồi nhìn sea gam đá vật vã với mấy đội yếu đấy thây.
Còn muốn khoan bê tông thì phải chơi như cụ Gong ấy rất tiếc là bị sa thải rồi.
Vụ anh Gong chi tiết thế nào cụ biết ko? tôi mù tịt ko theo dõi thời sự.

mazda3_pro

Xe lăn
Thôi cụ, chỉ trích thiên hạ làm gì trong khi VN đã làm tốt hơn đâu, khi họ ví MĐ là ruộng lúa !
Tuy sân Mỹ Đình quá tệ, nhưng chi phí xây dựng lẫn chi phí bảo trì duy tu là rất rất rất cao đó nha cụ. Chứng tỏ VN rất chịu chơi chứ có phải tiết kiệm ko đầu tư đâu =)) >:)

mazda3_pro

Xe lăn
Gong bảo lương 20k $ thấp quá
Liên đoàn thì không có tiền, chọn phù thuỷ trắng Phillip Trousier làm HLV trưởng lẫn U23 rồi
Cả anh Park cũng do lương lậu à cụ? hay có lý do gì khác ko? như vậy VN bỏ 2 HLV cũ đi thay bằng 1 HLV mới chắc tiết kiệm được kha khá tiền?

loithuxua

Xe tăng
báo nói rằng lỗi do ban tổ chức giải, thống nhất xong, Sin chọn sân xịn nhất là svđ QG, sau đó btc lùi thời gian, báo hại trùng thời gian ca sĩ Đài hát hò....đá sân nhân tạo

tica

Xe điện
Cả anh Park cũng do lương lậu à cụ? hay có lý do gì khác ko? như vậy VN bỏ 2 HLV cũ đi thay bằng 1 HLV mới chắc tiết kiệm được kha khá tiền?
Em nghĩ là không phải vấn đề tiền bạc, nếu là anh Troussier thì lương không dưới 1m USD/năm. Ông Park thì nhiều thông tin là sau khi tham khảo gia đình và người quen thì quyết định khi ở đỉnh cao, em nghĩ là ông ấy đã nhìn ra giới hạn bản thân. Anh Gong nhìn lối đá thì thích, nhưng em tin đi đá để ăn Cup thì dễ sấp mặt lắm. Có lẽ liên đoàn muốn đồng bộ đội ngũ huấn luyện, chứ lương ông Park + Ekip + Gong cũng chỉ tương tự với lương Troussier (thời còn làm cho VPF lương ông này là 1,5m USD/năm).

shannon wl

Xe điện
Ngoài vụ tiết kiệm tiền ra thì dó khác định hướng phát triển, cụ Gong muốn xây dựng đội hình cho tương lai vươn ra châu lục, còn các vị kia không muốn thế, mồm bảo WC cup nhưng hành động thì không tương xứng như đội trẻ u20 lai xào qua xào lại những gương mặt cũ dù biết trình độ họ hạn chế thì hiểu rồi cụ, tiền không chi nhưng thánh tích vẫn muốn.

shannon wl

Xe điện
Em nghĩ là không phải vấn đề tiền bạc, nếu là anh Troussier thì lương không dưới 1m USD/năm. Ông Park thì nhiều thông tin là sau khi tham khảo gia đình và người quen thì quyết định khi ở đỉnh cao, em nghĩ là ông ấy đã nhìn ra giới hạn bản thân. Anh Gong nhìn lối đá thì thích, nhưng em tin đi đá để ăn Cup thì dễ sấp mặt lắm. Có lẽ liên đoàn muốn đồng bộ đội ngũ huấn luyện, chứ lương ông Park + Ekip + Gong cũng chỉ tương tự với lương Troussier (thời còn làm cho VPF lương ông này là 1,5m USD/năm).
Có tiền thì đã thuê HLV tốt cho lứa trẻ rồi chứ không xào qua xào lại mấy tay chuyên môn kém cho các lứa u đâu cụ
Như ông HLV Nam, Lư đình Tuấn có biết dùng bọn trẻ đâu, nay u 20 lại đổi qua ông H Q Tuấn vẫn gương mặt cũ.

3077

Xe container
Tất nhiên đá cúp phải đá như cụ Park mà hiện tại trình độ ta chưa cao để đá kiểu cửa trên hoàn toàn.
Nhưng ta phân tích để thấy sự hạn chế của lối đá của từng người để hiểu chứ chả chê trách gì, mỗi người có điểm mạnh riêng như trường hợp phá bus thì vào sở đoản cụ Park đó là sự thật, và đua cup không thể đá tấn công ào ạt nhựa cụ Gong thì khó đi xa.
VD trận này là chung kết mà không ghi được bàn phải kéo tới đá pen thì mới nên két luận như vậy chứ trận này hòa cũng chả có gì thảm họa mà lại không bị chấn thương, không bị lộ bài chả hiểu sao vẫn đòi lao lên thắng bằng được. Tất cả các đội kể cả thằng Sing đều muốn đá sân tự nhiên, tối qua chủ lực của nó cũng bị nghẹo chân vì sân nhân tạo thế mà vẫn muốn quân mình lao lên thắng bằng được dù đá kiểu gì mình cũng được vào vòng tiếp theo

BVTL

Xe điện
Người OF
Myanmar hiện nay không đủ sức để chơi rắn với mình đâu cụ ạ. Muốn chơi chém đinh chặt sắt thì cũng phải có sức khỏe.

Từ hôm qua đến nay vẫn chưa thấy mấy nhà ba lê bóng đá vào lên án Singapore chơi chỏ đại pháp với mình nhỉ? Cầu thủ Việt Nam mình cứ đá một lúc lại ôm mặt, ôm mồm mà không thấy ai nói gì.
Do Văn Hậu không ra sân nên các nhà phê bình - đạo đức học - thể thao - ngồi bàn phím - chém gió cũng không mặn mà lắm đâu cụ ạ!

QDV2012

Xe tăng
Hôm qua em xem được clip nghỉ giữa hiệp anh bạn Sig tưới nước cho sân cỏ nhân tạo. Các cụ hay đá sân 7 cho em hỏi tưới nước vậy có tác dụng gì ko ạ?

tica

Xe điện
Có tiền thì đã thuê HLV tốt cho lứa trẻ rồi chứ không xào qua xào lại mấy tay chuyên môn kém cho các lứa u đâu cụ
Như ông HLV Nam, Lư đình Tuấn có biết dùng bọn trẻ đâu, nay u 20 lại đổi qua ông H Q Tuấn vẫn gương mặt cũ.
Cụ đang nói cụ Park với cụ Gong nên em đề cập đến tiền thuê hlv trưởng tuyển QG thôi. Em cũng không thích các ông hlv từ U20 trở xuống của Việt Nam hiện nay, nhưng các cháu vẫn trong giai đoạn hoàn kĩ năng và tích luỹ kinh nghiệm, được đá nhiều giải là tốt rồi, mình khó mà đủ tiền thuê tất hlv ngoại được, mà cũng khó ông nào có tiếng lại hlv đội trẻ đến vậy.

nhuataiche

Xe container
E thấy cụ mới là tích cực dìm hàng ĐT nhất. Ông Park giỏi có công có thành tích có ai phủ nhận đâu nhưng là ĐT tạo nên ông Park hay ông Park tạo nên đội tuyển sao cụ k nghĩ là nếu ông khác HLV và k có cái đám tấu hài mà k thằng nào đủ thể lực để đá hết 1 trận ấy Việt Nam có khi đi WC rồi cũng nên.
Bác chứng minh quan điểm bác nêu ra đi !

nhuataiche

Xe container
Nếu vậy sao hiệp 2 thay hết mấy ông thần kia vào làm gì? sao ko để đội hình đó đá hết trận ung dung kiếm trận hoà có phải hay hơn ko? =))
Ông Park kém cỏi như vậy thì theo bác nên làm thế nào để kết quả tốt hơn ?

yamaha-x8

Xe tăng
Ruộng MĐ còn gấp vạn cái cỏ nhân tạo. Cụ cứ hỏi các cầu thủ xem
Em đồng ý với cụ, cụ nói có thể chả sai.
Nhưng em ko quan tâm đến sân cỏ nhân tạo Sing, em chỉ quan tâm đến mình, cứ làm tốt mình đã, họ tệ ra sao kệ họ. Sao cứ phải đi so sánh với họ để bao biện cái xấu của mình.
Còn "ruộng MĐ tốt gấp vạn cái cỏ nhân tạo" thì nếu Malay hay Sing nói thì em tin, còn cụ là người Việt thì em lại ko tin.

Cụ hiểu ý em chứ ????????????????????????????????

Chỉnh sửa cuối: