[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

MrTomCangTo

Xe buýt
Văn Hậu thể hình, kỹ thuật tốt. Đá tỉnh táo chút là ok. Cánh trái DNA ai bằng e nó đâu. Đá với mấy thằng rắn thì ko thể hiền đc. Quan điểm cá nhân e ủng hộ Văn Hậu. Vn cần nhiều cầu thủ thể hình, sức mạnh, kỹ thuật, quyết liệt như thế mới mong tiến xa đc. Tất nhiên cũng cần khôn ngoan, tỉnh táo hơn. E nó sẽ trưởng thành thôi. Cứ liu riu, còi còi, yếu yếu như mấy ông HAGL thì mãi chỉ ăn giải phong cách 😎

shiluo

Xe container
Đến giờ cccm vẫn vật nhau về đá rắn, đá láo, đá thiếu đạo đức,.. à ^^
Theo em có một số vấn đề cần phải rõ ràng:
1. Không ai đủ tư cách để đánh giá về Đạo Đức của cầu thủ (từ này được dùng hơi nhiều ở bóng đá Việt Nam ^^). Ngoài vấn đề bán độ ra thì mọi hành động trên sân của cầu thủ đã có chế tài của luật bóng đá điều chỉnh: Đá phạm luật đến mức nào thì đã có mức phạt tương ứng. Dùng từ Đạo Đức với các va chạm trong trận đấu thể thao đối kháng thì em thấy hơi bị Ngáo ^^. Nói về các hành động xấu trên sân thì mấy ai qua được Ramos, Roy Keane, Pepe và cả Cantona, Zidane. Và chúng ta thấy gì: Ramos vẫn luôn là Tứ ca oai hùng trong lòng người hâm mộ thành Madrid, Roy Keane vẫn luôn là người đội trưởng đáng tin cậy của nửa đỏ thành Manchester (và vẫn là mẫu cầu thủ MU đang thiếu ở thời điểm này), Pepe vẫn là người cận vệ già của Bồ Đào Nha, Cantona vẫn là vị thánh ở MU, Zidane thi khỏi nói khi anh đã bước vào ngôi đền huyền thoại của bóng đá thế giới. Ngoài ra mèo lười Benzema vừa dành QBV 2022 thì quá khứ dính án vì tống tiền đồng đội bằng clip xxx ^^. Không hiểu những người đó sống ở đất nước nhiều chuyên gia đạo đức như Việt Nam thì thành tựu của họ là gì? Một bức tượng bằng gạch của người hâm mộ? ^^.
2. Cũng không ai đủ tư cách để đại diện cho người hâm mộ: Có người thích lối đá nhẹ nhàng, uyển chuyển như Kaka, Pirlo, Messi,.. có người lại thích lối đá băm bổ của Gastuso, Roy Keane, Effenberg, Viera,.. Và HLV người ta thường thích nhất là kết hợp cả 2. Trên sân phải có cầu thủ hổ báo tí thì mới có điểm tựa cho đồng đội, chứ bạn nào cũng ngoan ngoan, hiền hiền gặp đội rắn tí nó đè cho nhụt hết cả ý chí (trong thể thao đối kháng ý chí rất quan trọng). Và quan trọng là cứ sau mỗi trận đấu cả báo chí và người hâm mộ lại điệp khúc: Đội bạn đá xấu, đội bạn đá rắn,.. ^^. Thế nên khi khen, chê lối đá nào thì lấy tư cách cá nhân chứ đừng nhân danh người hâm mộ, một nhóm người hâm mộ quay lưng thì cũng có nhóm người hâm mộ khác mở rộng vòng tay, chưa biết là nhóm nào nhiều hơn đâu. Và cuối cùng thì HLV là người quyết định cuối cùng xem lối đá của cầu thủ nào phù hợp chứ không phải các anh hùng bàn phím ^^.
Cuối cùng là quan điểm thế nào thì tranh cãi cũng phải văn minh, không nên mạt sát nhau để bảo vệ quan điểm của mình. Kiềm chế hết sức để không bị xì lốp còn có xe chơi Tết ^^

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngày xưa có câu đầu óc ngu si tứ chi phát triển nhưng bây giờ sai rồi. Thể thao đỉnh cao cần có cả thể lực lẫn cái đầu và đừng quá lo các cầu thủ "ngu" (ngu thì đã chả được lên tuyển :)) ). Vd với tình thế ít người hơn thì nó sẽ khác bằng người vì xét về tâm lý chả có ông trọng tài nào nỡ đuổi thêm 1 người nếu không quá nghiêm trọng (bắt nặng hơn đối với bên hơn người để đưa về tình trạng cân bằng cũng là tâm lý hết sức bình thường :)) )

Em đồng ý với cụ, trận tới nên để cặp BHVA-TB đá, em vẫn nhớ bộ đôi này bắt chết các mũi nhọn Nhật Bản trên sân khách.
VN cố gắng giải quyết tốt trận gặp Sing thì trận cuối dễ tính hơn. Nếu kết quả 2 bảng thuận lợi, trận cuối VN có thể cho các cầu thủ dự bị vào đá để các cầu thủ chính dưỡng sức.
Giải này đá 2 lượt đi và về đấy cụ
Em tin VN mình sẽ có 22-24 điểm ở vòng bảng nhưng chưa thả lỏng ngay được đâu

smart_sharp

Xe tăng
Đến giờ cccm vẫn vật nhau về đá rắn, đá láo, đá thiếu đạo đức,.. à ^^
Theo em có một số vấn đề cần phải rõ ràng:
1. Không ai đủ tư cách để đánh giá về Đạo Đức của cầu thủ (từ này được dùng hơi nhiều ở bóng đá Việt Nam ^^). Ngoài vấn đề bán độ ra thì mọi hành động trên sân của cầu thủ đã có chế tài của luật bóng đá điều chỉnh: Đá phạm luật đến mức nào thì đã có mức phạt tương ứng. Dùng từ Đạo Đức với các va chạm trong trận đấu thể thao đối kháng thì em thấy hơi bị Ngáo ^^. Nói về các hành động xấu trên sân thì mấy ai qua được Ramos, Roy Keane, Pepe và cả Cantona, Zidane. Và chúng ta thấy gì: Ramos vẫn luôn là Tứ ca oai hùng trong lòng người hâm mộ thành Madrid, Roy Keane vẫn luôn là người đội trưởng đáng tin cậy của nửa đỏ thành Manchester (và vẫn là mẫu cầu thủ MU đang thiếu ở thời điểm này), Pepe vẫn là người cận vệ già của Bồ Đào Nha, Cantona vẫn là vị thánh ở MU, Zidane thi khỏi nói khi anh đã bước vào ngôi đền huyền thoại của bóng đá thế giới. Ngoài ra mèo lười Benzema vừa dành QBV 2022 thì quá khứ dính án vì tống tiền đồng đội bằng clip xxx ^^. Không hiểu những người đó sống ở đất nước nhiều chuyên gia đạo đức như Việt Nam thì thành tựu của họ là gì? Một bức tượng bằng gạch của người hâm mộ? ^^.
2. Cũng không ai đủ tư cách để đại diện cho người hâm mộ: Có người thích lối đá nhẹ nhàng, uyển chuyển như Kaka, Pirlo, Messi,.. có người lại thích lối đá băm bổ của Gastuso, Roy Keane, Effenberg, Viera,.. Và HLV người ta thường thích nhất là kết hợp cả 2. Trên sân phải có cầu thủ hổ báo tí thì mới có điểm tựa cho đồng đội, chứ bạn nào cũng ngoan ngoan, hiền hiền gặp đội rắn tí nó đè cho nhụt hết cả ý chí (trong thể thao đối kháng ý chí rất quan trọng). Và quan trọng là cứ sau mỗi trận đấu cả báo chí và người hâm mộ lại điệp khúc: Đội bạn đá xấu, đội bạn đá rắn,.. ^^. Thế nên khi khen, chê lối đá nào thì lấy tư cách cá nhân chứ đừng nhân danh người hâm mộ, một nhóm người hâm mộ quay lưng thì cũng có nhóm người hâm mộ khác mở rộng vòng tay, chưa biết là nhóm nào nhiều hơn đâu. Và cuối cùng thì HLV là người quyết định cuối cùng xem lối đá của cầu thủ nào phù hợp chứ không phải các anh hùng bàn phím ^^.
Cuối cùng là quan điểm thế nào thì tranh cãi cũng phải văn minh, không nên mạt sát nhau để bảo vệ quan điểm của mình. Kiềm chế hết sức để không bị xì lốp còn có xe chơi Tết ^^
Quan điểm của em cũng khá giống cũ nhưng có một điểm cập nhật thêm: đá láo hay tiểu xảo… là OK nhưng phải kèm hai điều kiện:
1. Mình không bị thẻ đỏ để đội thiếu người hoặc bị phạt đền. Hai pha hôm qua của Hậu có nguy cơ dẫn đến điều này. Nghĩa là Hậu cần “tiết chế” hoặc nói cách khác ”kín” hơn một chút.
2. Không dẫn đến triệt hạ sự nghiệp của đối phương (kiểu họ mất nghiệp vì chấn thương nặng).

inovavgj

Xe container
cụ đúng thời Huỳnh Đức , Hồng Sơn, Sỹ Hùng , Văn Sỹ ....chuyên gia về Nhì , đá kỹ thuật nhưng thể hình mỏng cơm , thể lực yếu quá , bị đội bạn đá với , Thái , Indo , Malay , vào bóng thô bạo nhiều ,
nhìn xót lắm mà mà không làm gì đc vì không có Lực , đến đội Myanmar nó đá mình còn e ngại
giờ các cháu VN thể hình thể lực to cao ko ngại va chạm , tranh chấp tốt , Hậu nó đá ko bị thẻ gì cả , đá thắng , trên cơ vẫn chê

Đá đẹp để làm gì? Chả để làm gì cả. Liv Real 2018 Ramos nó còn bẻ tay Salah rồi thắng đấy. Giờ ai nhớ không hay chỉ nhớ Real ăn ba? Em thấy bóng đá thực dụng là phạm lỗi hết mức cho đến khi không bị đuổi mới là giỏi. Còn thương xót nhà nó làm gì có phải con cháu nhà mình đâu? Bao nhiêu năm nó hành hạ mình chứ tốt đẹp gì mà phải nhường nó?

trungthu2020

Xe tăng
Trận đá trên sân khách đội bạn đá xấu, tiểu xảo, phạm lỗi thì cứ coi như là bóng đá xù xì thế mới là bóng đá, các cụ nhỉ.
Quả báo đến sớm mà!

smart_sharp

Xe tăng
Giải này vòng bảng (bảng 5 đội), mỗi đội chỉ đá 4 trận thôi (2 sân nhà + 2 sân khách). Từ vòng bán kết mới đá lượt đi, lượt về. Mật độ thi đấu rất dày, trung bình 3 ngày một trận.

quangzizi

Xe tăng
cụ đúng thời Huỳnh Đức , Hồng Sơn, Sỹ Hùng , Văn Sỹ ....chuyên gia về Nhì , đá kỹ thuật nhưng thể hình mỏng cơm , thể lực yếu quá , bị đội bạn đá với , Thái , Indo , Malay , vào bóng thô bạo nhiều ,
nhìn xót lắm mà mà không làm gì đc vì không có Lực , đến đội Myanmar nó đá mình còn e ngại
giờ các cháu VN thể hình thể lực to cao ko ngại va chạm , tranh chấp tốt , Hậu nó đá ko bị thẻ gì cả , đá thắng , trên cơ vẫn chê
Đúng thật cụ. Đâu xa mới cuối năm ngoái thằng thủ môn Thái ra đánh người ngoài vòng cấm không thẻ không phạt gì các cụ trên đây quên nhanh thế. Kết quả đá đẹp không láo là thua 2 0 xong bị loại đấy. Đá vùng này nó thế cầu thủ đọc tình huống trên sân cần làm gì nó chả thạo hơn mình nhiều.

QDV2012

Xe tăng
Vậy cụ chưa xem nhiều các pha bóng của 2 hậu vệ này rồi , Pepe đây cụ
Vậy cụ chưa xem nhiều các pha bóng của 2 hậu vệ này rồi , Pepe đây cụ
View attachment 7590035
Đây là chủ động chơi xấu rồi cụ, nói chung hành vi nó 50-50 khó phân định lắm. Cũng như ranh giới phòng thủ tiêu cực và chủ động. Có lợi cho mình thì nó là chủ động còn gây bất lợi cho mình thì gọi là tiêu cực :D

inovavgj

Xe container
tuyển VN rất cần những cầu thủ ở hàng hậu vệ to cao , tỳ đè tốt, tranh chấp tốt , đội bạn mà đá rắn thấy mình cũng ngại.
hậu vệ kèm người mà tiền đạo nó qua dễ dàng để đối mặt với thủ môn là dở rồi
các hậu vệ hàng đầu thế giới khi tranh cấp quyết liệt , nếu bị đuối thế là sẵn sàng làm mọi cách Bóng đi người ở lại để cứu bàn thua cho đội nhà

Đúng thật cụ. Đâu xa mới cuối năm ngoái thằng thủ môn Thái ra đánh người ngoài vòng cấm không thẻ không phạt gì các cụ trên đây quên nhanh thế. Kết quả đá đẹp không láo là thua 2 0 xong bị loại đấy. Đá vùng này nó thế cầu thủ đọc tình huống trên sân cần làm gì nó chả thạo hơn mình nhiều.

namphong12

Xe lăn
tuyển VN rất cần những cầu thủ ở hàng hậu vệ to cao , tỳ đè tốt, tranh chấp tốt , đội bạn mà đá rắn thấy mình cũng ngại.
hậu vệ kèm người mà tiền đạo nó qua dễ dàng để đối mặt với thủ môn là dở rồi
các hậu vệ hàng đầu thế giới khi tranh cấp quyết liệt , nếu bị đuối thế là sẵn sàng làm mọi cách Bóng đi người ở lại để cứu bàn thua cho đội nhà
Tây anh còn chả ngán. Nữa mấy tay Mã

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Vòng bảng mỗi đội chơi 4 trân thôi bác ạ: 2 nhà 2 khách
Em tin VN có 12 điểm tuyệt đối! 👍
Ta nhất bảng B và gặp Indo ở bk - 2 trận nhà và khách😆

xe Tầu

Xe buýt
Trận đá trên sân khách đội bạn đá xấu, tiểu xảo, phạm lỗi thì cứ coi như là bóng đá xù xì thế mới là bóng đá, các cụ nhỉ.
Quả báo đến sớm mà!
Lúc đấy tung hết hàng đội HN vào cụ ơi. Còn Văn Quyết, Việt Anh nữa mà, lại tha hồ mà thi đấu :))

nhuataiche

Xe container
Mình ủng hộ đá áp sát rắn chứ ko phải kiểu thời Hồng Sơn "công chúa" nữa :D nhưng pha này là nhoài hẳn người sang và đánh chỏ rất thô. Chứ ko phải tì vai ko phải che bóng mà là đánh người.

VH nên tì cản từ sớm hơn, ko phải để vào vòng mới giật mình nhoài sang đánh chỏ như vậy
Pha này Hậu ko dùng chỏ, mà dùng vai, chỏ thì đã bị thẻ đỏ. Hậu cũng ko giật mình mà là cố ý dằn mặt đối phương, pha đó Hậu chủ động hoàn toàn.
Nói chung đá xấu như Hậu thì rất ko nên, nhưng chê thì cũng nên chê cho đúng ! Người Mã xưa nay cũng chả phải thiên thần hay thiên sứ gì !

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Văn Hậu thể hình, kỹ thuật tốt. Đá tỉnh táo chút là ok. Cánh trái DNA ai bằng e nó đâu. Đá với mấy thằng rắn thì ko thể hiền đc. Quan điểm cá nhân e ủng hộ Văn Hậu. Vn cần nhiều cầu thủ thể hình, sức mạnh, kỹ thuật, quyết liệt như thế mới mong tiến xa đc. Tất nhiên cũng cần khôn ngoan, tỉnh táo hơn. E nó sẽ trưởng thành thôi. Cứ liu riu, còi còi, yếu yếu như mấy ông HAGL thì mãi chỉ ăn giải phong cách 😎
Hôm qua mà có Var thì vh ăn thẻ đỏ + Pen mịa roài! Quyết liệt thì ok nhưng cũng ko nên chơi xấu, bđ là cống hiến các pha bóng đẹp, bđ mình đang trình thấp thì cũng nên trui rèn kỷ luật như bọn Nhật lùn ý thì mới khá đc, còn trình độ cao hay thấp thì ở Hà lan nó đã kiểm chứng, out trình!

Chỉnh sửa cuối:

QDV2012

Xe tăng
Thế bị 1 thẻ vàng rồi thì không tranh chấp nữa à.
Ý các cụ ở đây là phải đứng yên 1 chỗ thôi :)) Đánh giá tình huống thế nào là nguy hiểm khi nhìn tivi thì em cũng chịu luôn. Kiểu nhiều pha xem tivi thấy chỗ này thoáng đáng lý bấm R2 sau đó W hoặc X là chuyền bóng được rồi ấy =))

Thẻ vàng thứ 2 của VT e thấy quá bình thường, pha đấy vào bóng 50-50, VT vào chậm hơn 1 nhịp thành ra nhìn như chơi xấu. Sato thì quá nổi tiếng nghiêm khắc rồi nên ăn gậy thôi.