[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

hoami

Xe tăng
Mình ủng hộ đá áp sát rắn chứ ko phải kiểu thời Hồng Sơn "công chúa" nữa :D nhưng pha này là nhoài hẳn người sang và đánh chỏ rất thô. Chứ ko phải tì vai ko phải che bóng mà là đánh người.

VH nên tì cản từ sớm hơn, ko phải để vào vòng mới giật mình nhoài sang đánh chỏ như vậy
Quả này cả VH lẫn VL đều ko nghĩ thằng tiền đạo nó theo nữa nên có tí chủ quan, quả văng vai của VH chỉ hơi thô dẫn đến va chạm mạnh thôi chứ cũng ko phạt được đâu.
VH trận này em đánh giá đá hay, quả thẻ đỏ chú số 2 dính là cũng do cay em nó từ trước rồi. VH đá như này có cái tốt là sẽ dằn mặt đc bọn Indo nếu gặp nhau ở bán kết, mà bọn đấy thì vẫn mang thù từ hồi ông VH xơi chân em Dimas.

Moriarty

Xe container
Mình ủng hộ đá áp sát rắn chứ ko phải kiểu thời Hồng Sơn "công chúa" nữa :D nhưng pha này là nhoài hẳn người sang và đánh chỏ rất thô. Chứ ko phải tì vai ko phải che bóng mà là đánh người.

VH nên tì cản từ sớm hơn, ko phải để vào vòng mới giật mình nhoài sang đánh chỏ như vậy
Đánh chỏ vào ngực mà thằng Malay lại nằm ôm vùng eo-hông? Cụ bớt xàm đi. Vào bóng non cộng thêm bất lợi về thể hình so với thằng Hậu thì nằm sân chứ có gì mà khóc.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Văn Hậu, Duy Mạnh nhiều trận em thấy đá rất hay, nhưng cũng có cảm giác bất an với 2 cầu thủ này, không khéo là dính thẻ phá team ngay :((

smart_sharp

Xe tăng
Quả đấy ham bóng thôi. Chứ không phải cố ý phạm lỗi
Vâng. Ham bóng nhưng khi đã bị một thẻ vàng, tình huống thì chả có gì nguy hiểm mà mình bị thẻ vàng nữa thành thẻ đỏ là quá non kinh nghiệm. Cố ý phạm lỗi thì người ta lại không gọi là non.

fallingwater

Xe tăng
Cụ nói chuẩn đấy, trận Lào thấy có mỗi bài tạt bổng oánh đầu em đã biết giấu rồi, trận Mã này cũng ko phối hợp trung lộ nhiều lắm, để dành Hải Quyết cho nó bất ngờ. Trận sau gặp Sing em dự bộ đôi BHVA-TB, Tuấn Anh đá chính.
Em đồng ý với cụ, trận tới nên để cặp BHVA-TB đá, em vẫn nhớ bộ đôi này bắt chết các mũi nhọn Nhật Bản trên sân khách.
VN cố gắng giải quyết tốt trận gặp Sing thì trận cuối dễ tính hơn. Nếu kết quả 2 bảng thuận lợi, trận cuối VN có thể cho các cầu thủ dự bị vào đá để các cầu thủ chính dưỡng sức.

namphong12

Xe lăn
Vâng. Ham bóng nhưng khi đã bị một thẻ vàng, tình huống thì chả có gì nguy hiểm mà mình bị thẻ vàng nữa thành thẻ đỏ là quá non kinh nghiệm. Cố ý phạm lỗi thì người ta lại không gọi là non.
Vậy mới gọi là ham bóng. Chứ có gọi là cố ý phạm lỗi hay tranh chấp quyết liệt đâu.

smart_sharp

Xe tăng
Văn Hậu, Duy Mạnh nhiều trận em thấy đá rất hay, nhưng cũng có cảm giác bất an với 2 cầu thủ này, không khéo là dính thẻ phá team ngay :((
Thực ra, hôm qua Duy Mạnh đá ổn vì cậu này xuất thân tiền vệ trụ, khả năng cầm bóng, di chuyển để phá vây (pressing) của đối phương là tốt. Duy Mạnh chỉ sợ tiền đạo đối phương tì, đè hoặc đè thẳng mặt thôi. Chứ không có cậu ấy, hàng hậu vệ VN thiếu khả năng phá vây. Quế Hải hay Bùi Tiến Dũng chuyền xa rất tốt (hơn Mạnh) nhưng khả năng phá vây lại không tốt bằng cậu ấy.
Văn Hậu thì hôm qua tiểu xảo nhưng vẫn là cầu thủ tốt nhất của VN hiện tại về thể hình, thể lực. Khôn hơn chút (thay vì tiểu xảo lộ liễu như hôm qua) thì không đối thủ.

Chỉnh sửa cuối:

smart_sharp

Xe tăng
Vậy mới gọi là ham bóng. Chứ có gọi là cố ý phạm lỗi hay tranh chấp quyết liệt đâu.
Em chỉ chê VT non thôi mà cụ. Như cầu thủ 17 tuổi trong khi đã 25-27 tuổi và ăn cơm tuyển chán rồi.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thực ra, hôm qua Duy Mạnh đó ổn vì cậu này xuất thân tiền vệ trụ, khả năng cầm bóng, di chuyển để phá vây (pressing) của đối phương là tốt. Duy Mạnh chỉ sợ tiền đạo đối phương tì, đè hoặc đè thẳng mặt thôi. Chứ không có cậu ấy, hàng hậu vệ VN thiếu khả năng phá vây. Quế Hải hay Bùi Tiến Dũng chuyền xa rất tốt (hơn Mạnh) nhưng khả năng phá vây lại không tốt bằng cậu ấy.
Văn Hậu thì hôm qua tiểu xảo nhưng vẫn là cầu thủ tốt nhất của VN hiện tại về thể hình, thể lực. Khôn hơn chút (thay vì tiểu xảo lộ liễu như hôm qua) thì không đối thủ.
Chuẩn rồi cụ, nhưng 2 cậu này từ quá khứ em vẫn thấy cảm giác bất an bởi những pha bóng có thế gây họa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em chỉ chê VT non thôi mà cụ. Như cầu thủ 17 tuổi trong khi đã 25-27 tuổi và ăn cơm tuổi chán rồi.
1 khoảnh khắc sai lầm bỗng nhiên thành quá trình hả cụ? Đã có trường hợp nào tương tự trong quá khứ chưa mà thành non già vậy cụ? :))

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ of thì cũng có cụ nói thế nọ thế kia nhưng đã cho lên báo chính hãng thì ko thể lung tung cảm tính được cụ ạ
Ý em nói là các cụ OF nhà mình đã nhận định đúng sự việc, nhưng mấy đứa lèm bèm nó vẫn cứ lèm bèm cụ ạ.

smart_sharp

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ, nhưng 2 cậu này từ quá khứ em vẫn thấy cảm giác bất an bởi những pha bóng có thế gây họa.
Vâng. Mạnh thì thể hình hơi nhỏ hơn chút (so với chuẩn trung vệ) lại xuất thân tiền vệ trụ nên đôi khi xoạc hỏng. Hậu thì dễ dính thẻ đỏ nếu vẫn đá như thế này. Nhưng nhân vô thập toàn. Hi vọng các cậu ấy hoàn thiện dần.

cu mậm

Xe buýt
Các cụ chê trách Hậu ít thôi, xù xì tiểu xảo tí nó mới là bóng đá. Lối đá của Hậu nó máu lửa như thế từ lâu, các cụ quên quả e nó dùng đầu lao vào chân cản cú sút của Thái cuối trận VL2 WC ah, cầu thủ có mấy ai dũng cảm được như thế? Công của Hậu hôm qua rất lớn, câu được cả thẻ đỏ lẫn pen cho đội khi mà ta đang gặp bất lợi lớn, quả đấy là bước ngoặt của trận đấu.
Nói về cách thắng thì e thích cách thắng kiểu chơi không hay hơn mà vẫn thắng như hôm qua. Chứ như năm 2020 ta thắng Mã cũng 3-0 mà nổ tưng bừng, ao chình các kiểu, rồi đến trận Indo đá như gà mắc tóc, mất cả ngôi đầu bảng. Cái kiểu thắng mà còn bị chê như này mới tiến xa được, cửa vô địch mới sáng.