[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E đồ rằng nhiều gã đang mông lung và lo lắng ko thôi về thái lan. Cũng giống như pep lúc nào cũng khen messi giỏi và gã luôn thất bại ở champion.

vo nho

Xe điện
Lại tái hiện trận chung kết seagame 31....

Tlbooks

Xe buýt
bước vào cuộc chiến thì mình phải hiếu thắng và tự tin chứ các cụ. Không lẽ anh Po chị Pang ơi, bọn em sợ lắm....
Một dân tộc đã từng:
"Đánh cho Mỹ cút"
"Các đồng chi phải chốt bằng được điều khoản ở hiệp định lập lại hòa bình cho nam Việt Nam: Mỹ phải ra, quân ta ở lại"
"Khi bản nhạc giáng sinh trắng vang lên trên làn sóng quân đội Mỹ, các đơn vị phòng không tuyệt đối không khai hỏa, hãy để cho trực thăng Mỹ tự do di tản công dân Mỹ khỏi Sài Gòn".
"Chỉ có nạn tắc đường ở Bangkok mới có thể cản chân được quân đội VN khi họ xâm nhập vào sâu nội địa biên giới Thái-Cam đến 50km"
không lẽ sợ Thái ở cái giải ao làng này.

nhuataiche

Xe container
Vào chung kết dĩ nhiên Thái hay VN đều sẽ cố sức đá, ai bản lĩnh hơn sẽ thắng ! Nhưng Thái lần này lực lượng ko mạnh, dấu ấn của hlv cũng chưa nhiều, cửa thắng của VN vẫn cao hơn !

BVTL

Xe điện
Người OF
Người Thái lỡ vào chung kết rồi và đang run rẩy! Một số HLV online của họ đã đi đặt sẵn biển Thailand team B để dùng sau khi kết thúc 2 trận CK! 😛

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nào những trái tim run rẩy lại có dịp được thổi bùng lên. Những thời khắc này mới thể hiện bản lĩnh, sự chuẩn bị chu đáo tỉ mỉ của thầy park. Đây mới là sự khác biệt với những lá gan chuột nhắt nhưng lúc nào cũng muốn vô địch
E đồ rằng nhiều gã đang mông lung và lo lắng ko thôi về thái lan. Cũng giống như pep lúc nào cũng khen messi giỏi và gã luôn thất bại ở champion.
bước vào cuộc chiến thì mình phải hiếu thắng và tự tin chứ các cụ. Không lẽ anh Po chị Pang ơi, bọn em sợ lắm....
Một dân tộc đã từng:
"Đánh cho Mỹ cút"
"Các đồng chi phải chốt bằng được điều khoản ở hiệp định lập lại hòa bình cho nam Việt Nam: Mỹ phải ra, quân ta ở lại"
"Khi bản nhạc giáng sinh trắng vang lên trên làn sóng quân đội Mỹ, các đơn vị phòng không tuyệt đối không khai hỏa, hãy để cho trực thăng Mỹ tự do di tản công dân Mỹ khỏi Sài Gòn".
"Chỉ có nạn tắc đường ở Bangkok mới có thể cản chân được quân đội VN khi họ xâm nhập vào sâu nội địa biên giới Thái-Cam đến 50km"
không lẽ sợ Thái ở cái giải ao làng này.
Năm ngoái em chắc chắn là tuyển VN cũng chả sợ hãi, e dè j khi gặp Thái ở BK đâu. Fan VN khi đó cũng hừng hực khí thế làm lẩu Thái mừng noel ngay trên OF này.
K.quả là Thái nó đâm cho 2 nhát giải quyết luôn vé vào ck chỉ sau lượt đi.
Ở đây em muốn nói ko phải cứ gồng lên mình ko sợ là sẽ đảm bảo đc mình chiến thắng. Và việc c.bị 1 tâm lý thận trọng, cẩn thận, tôn trọng đối thủ ko đồng nghĩa với e dè, run sợ trc đối thủ.

Yelnut

Xe tăng
Chơi bóng trên sân khách, Thái Lan hòa Indonesia, Việt Nam hòa Indonesia.
Chơi bóng trên sân nhà, Việt Nam thắng Malaysia 3-0, Thái Lan cũng vậy.
Cụ chủ thớt Dream 100 đã chế banner mới chưa vậy?

motcuvaohoami

Xe buýt
E nghĩ trình cầm bóng mình chưa nét như Thái đc. Họ đá, chuyền, đỡ như dính vào chân :D Nên VN phải hết sức tập trung, bình tĩnh.
Đá sân to đỡ bóng là phải mở ra hướng chuyền. Đỡ dính chân dành cho futsal thôi cụ.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Trận chung kết năm nay chắc chắn sẽ giàu cảm xúc và kịch tính. Vậy là điều mong mỏi của e từ đầu giải đã trở thành hiện thực : kìm thép Văn Hậu sẽ đụng độ với vua cùi trỏ Bumathan . Gặp đội Thái thì những cầu thủ có lối đá giàu kỹ thuật như Quang Hải Hoàng Đức sẽ có đất diễn
Hậu ko gặp Bun mà gặp thằng Ekanit cụ ah. Gặp Bun là Tấn Tài, cơ mà ông Park mà hứng lên cho đùi to V.Thanh đá chính là VN dễ a đuồi.

Vô Dụng

Xe tăng
Giải này Mã thiếu nhiều trụ cột mà cụ
Vâng cụ, cái chính em thấy đó là cách chơi bóng, thực sự em cũng không hiểu lắm triết lí chơi của cụ Kim. Đúng là cụ Kim thiếu nhiều cầu thủ nhưng về mặt lối chơi thì Mã không thể hiện được nhiều lắm và nó không rõ ràng. Ngay cả Cam, dù không mạnh nhưng họ tổ chức lối chơi khá rõ ràng dù trình độ cầu thủ khá non.

Dan du an

Xe ba gác
Vô CK Thái sẽ đá khác đấy bác, nhưng đúng là họ ko có nhiều bài vở thật !
Gặp hàng hậu vệ của mình đá theo người tốt, gôn thì quá đỉnh nên em không nghĩ ra cách nào để bọn kia có bàn thắng.

nhuataiche

Xe container
Năm ngoái em chắc chắn là tuyển VN cũng chả sợ hãi, e dè j khi gặp Thái ở BK đâu. Fan VN khi đó cũng hừng hực khí thế làm lẩu Thái mừng noel ngay trên OF này.
K.quả là Thái nó đâm cho 2 nhát giải quyết luôn vé vào ck chỉ sau lượt đi.
Ở đây em muốn nói ko phải cứ gồng lên mình ko sợ là sẽ đảm bảo đc mình chiến thắng. Và việc c.bị 1 tâm lý thận trọng, cẩn thận, tôn trọng đối thủ ko đồng nghĩa với e dè, run sợ trc đối thủ.
2 năm trước VN bận đá VL3, cộng thêm bão chấn thương. Thái lực lượng đầy đủ cộng thêm sự tăng viện của trọng tài mới thắng được.
Lần này cán cân lực lượng đã đổi chiều, để xem người Thái đối phó ra sao !

Dminnn2018

Xe tải
Theerathon của Thái là ngòi nổ, cầm nhịp dẫn dắt lối chơi, ai cũng biết In Mã Việt gì cũng biết là bắt chết nó thì Thái tắt điện. Nhưng mà bắt kiểu gì để nó chết mới khó… Vì Theerathon nó có tư duy chơi bóng đơn giản, hiệu quả, chuyền 1 chạm cực kỳ tốt, tạt cánh siêu đỉnh, bóng đến chân nó chưa kịp ập vào thì nó đã chuyền chính xác rồi…

Thái thì luôn luôn có lối đá ban bật, xử lý bước 1 tốt, kỹ thuật cao, nhưng sẽ không đá rát, tuyến giữa VN có nhiều cơ hội có bóng phối hợp, thực sự thì đá với Thái ta luôn có nhiều cơ hội ăn bàn nhưng bao giờ cũng là bài toán chuyển hoá cơ hội thành bàn thắng, Việt Nam dứt điểm quá dở tệ…

Trận tới Tiến Linh dự kiến sẽ được chăm sóc kỹ và tịt ngòi, khâu ghi bàn trông đợi vào Tuấn Hải hoặc có tình huống sút xa xuất thần hoặc tình huống cố định đánh đầu…

Nhưng quan trọng nhất là ông Park phải rút kinh nghiệm từ thất bại trước: Cất hết đám cầu thủ từ cái lò Heo Ăn Chuối trên ghế dự bị, hoặc trên khán đài luôn càng tốt

• Vodka
Reactions: UFA

BMV_HN

Xe điện
Hầu như tất cả các trận tuyển VN gặp Thái dưới thời ông Park thì tuyến giữa VN chưa bao giờ đè đc Thái. Nếu ko nói là còn có phần yếu thế hơn nên phải chơi pnpc mỗi khi gặp tuyển Thái.
Dù ko muốn nhưng vẫn phải công nhận dù trải qua nhiều lần thay tướng nhưng pass system của Thái nó vẫn mượt hơn VN. Nên dù chúng nó có đủ hay thiếu quân thì nó vẫn chủ động điều tiết đc trận đấu mỗi khi gặp VN.
Mời cụ .
thanh-tich-cua-ong-park-khi-doi-dau-thai-lan-16531657145791348860984.jpeg

NNS

Xe ngựa
Thái nó đá hay chứ, nhưng nó nhọ và ko đoàn kết nên kết quả nó đạt được tầm 5 năm gần đây ko bằng mình nên tụt mịe nó hạng sau Việt Nam đến gần đôi chục bậc. nhưng nó chả kèm mình đâu, em thấy giải này ck giữa Việt Nam và Thailand là đẹp rồi

BMV_HN

Xe điện
Thì VN h/tại cũng vẫn chỉ nằm ở đẳng cấp ĐNA thôi chứ ko lẽ cụ nghĩ VN đã vượt ngưỡng vượt trội đc hơn các tuyển trong khu vực rồi sao?
Dù có nói j đi nữa thì thực tế ngoài cup "giao hữu" King's cup. Thì tuyển VN dưới thời ông Park vẫn chưa thể nào ăn đc bọn Thái trong bất kỳ 1 giải đấu chính thức nào. Thậm chí còn bị thua thiệt hơn.
Vậy nên thấy nhiều cụ tự tin hơi thái quá là Thái yếu, ko có vị j nếu gặp VN. Làm em thực sự hoang mang, có lẽ chúng ta vẫn quá ám ảnh Thái nên cứ phải tự gồng lên là Thái yếu, mình hơn Thái chỗ này chỗ nọ.
Mời cụ xem lại thống kê xem cụ nói đúng không
thanh-tich-cua-ong-park-khi-doi-dau-thai-lan-16531657145791348860984.jpeg
xe