[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

vocuc_trongrong

Xe tăng
Thái đá nhìn đẹp mắt hơn VN, chỉ có thế thôi ! Và cái sự đẹp mắt đó đã có từ nhiều năm rồi, và vẫn nằm ở đẳng cấp ĐNA nhiều năm rồi !
Thì VN h/tại cũng vẫn chỉ nằm ở đẳng cấp ĐNA thôi chứ ko lẽ cụ nghĩ VN đã vượt ngưỡng vượt trội đc hơn các tuyển trong khu vực rồi sao?
Dù có nói j đi nữa thì thực tế ngoài cup "giao hữu" King's cup. Thì tuyển VN dưới thời ông Park vẫn chưa thể nào ăn đc bọn Thái trong bất kỳ 1 giải đấu chính thức nào. Thậm chí còn bị thua thiệt hơn.
Vậy nên thấy nhiều cụ tự tin hơi thái quá là Thái yếu, ko có vị j nếu gặp VN. Làm em thực sự hoang mang, có lẽ chúng ta vẫn quá ám ảnh Thái nên cứ phải tự gồng lên là Thái yếu, mình hơn Thái chỗ này chỗ nọ.

namphong12

Xe lăn
Đúng ạ!
Malay không kèm người, không đủ sức đeo bám và tạo cơ hội cho các cầu thủ Thái dễ ràng triển khai thế trận áp đảo!
Thái sẽ không thể chơi như hôm nay nếu gặp hàng thủ cứng cựa cũng như các tiền vệ đánh chặn có kinh nghiệm của Việt Nam!
Mỗi bài dốc xuống biên rồi tạt vào. Bóng bổng với Việt Nam thời nay thì không làm khó được. Mà làm gì có bóng mà dốc xuống.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Vì VN có bao giờ chơi kiểu cầm bóng đâu , ở V League các đội toàn đá kiểu phòng ngự chặt rồi phất bóng cho Tây chạy ( giống hệt bàn Tiến Linh hôm qua ) , lên tuyển thì ông Park cũng cho đá đúng bài đấy chỉ cải tiến đi dc tí ! Cụ có nhớ hồi nòng cốt là các cầu thủ HAGL đá U19 thì các cầu thủ cũng đan bóng mượt kém gì đâu vì đấy là lối đá dc đào tạo bài bản từ nhỏ nó đã đá như thế !
Và tuyển VN dưới thời ông Park dù đá theo cách của mình thì cũng đã ăn nổi Thái đc trận nào trong 1 giải đấu chính thức đâu cụ. Thậm chí bọn Thái nó vẫn gác trc 1 trận thắng + 1 cái cup AFF kìa.

doctor103

Xe điện
Gã Polk râu có cơ hội tiếp chiêu với cả 3 hlv người Hàn. Liệu ông Park có rửa mặt đc cho 2 người đàn em ko? Nếu ông Park ko thắng đc Polk thì phải chấp nhận một điều rằng : Polk giỏi hơn tất cả .
Đối thủ có thể nói là đáng g̉ờm của VN, ông này vừa có thời gian ở VN, vừa có thời gian ở Thái và biết rõ về 2 nền bóng đá, năm nay có thể Thái không có nhiều cầu thủ trụ cột nhưng vẫn lầm lũi tiến vào chung kết.
Hiện tại thành tích đối đầu sau 3 trận gặp nhau của 2 HLV Park và Polking là cần bằng khi mỗi người thắng 1 trận, trận còn lại thì hòa

cantona

[Tịch thu bằng lái]
2 trận ck em mong bên ta ko cầu thủ nào dính thẻ phải nghỉ trận về. Mong Tuấn Hải (ko quay xe) bớt nặng đít để ghi được bàn, chứ tiền đạo kiểu gì mộng năng, mấy cơ hội ko làm ăn được.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông Park Hang Seo ghi dấu ấn sau khi thắng Thái Lan ở giải M-150 và trận cuối cùng cũng là đọ sức với Thái Lan, đối thủ duyên nợ của bóng đá Việt Nam, thật thú vị!
Hi vọng đầu xuôi đuôi xuôi ;))

berryfun

Xe điện
Nhiều cụ tự tin hơi thái quá chứ tuyển Thái lọ mà gặp VN thì em chưa thấy mình chiếm quá 50% cửa ăn bao giờ cả dù đh Thái có đủ hay thiếu quân.
Em thuộc hệ ưa thành tích và thống kê nên chỉ cần thuận lợi và có cup. Chả cần quái j danh dự hay ám ảnh với Thái cả. Sau này qua hết bao nhiêu thế hệ lứa ct thì lịch sử nó cũng chỉ thống kê VN ăn đc bn cup. Chứ nó q.tâm j mình có cup sau khi ăn dễ Mã hay là thịt lẩu Thái tâm phục khẩu phục đâu.
Dân việt nam mình đến 85% đều thích và Hiếu thắng giống cụ. Tuy nhiên, nói gì thì nói tính hiếu thắng và ăn thua nó nằm trong máu nên nếu cho chọn cúp đội dễ và chọn cúp đối thủ thì ai cũng thích lấy thủ cấp đối thủ cụ ợ.
Mối duyên nợ bóng đá Vietnam - Thái lan. Ta thanh toán được bất kỳ lúc nào đều được.
Tỷ lệ hiện tại cá nhân cháu cho là 60% cho Vietnam 40 % cho thái giành chức vô địch.

theanh235

Xe buýt
Vs thái có lẽ vẫn là 50-50. Chỉ mong con mẹ Pang đừng mua tài nữa, thắng thua đều ok

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu cần Việt Nam cũng thừa sức cầm bóng như vậy. Nhiều tình huống mình ban bật như Barcelona ấy chứ.
E nghĩ trình cầm bóng mình chưa nét như Thái đc. Họ đá, chuyền, đỡ như dính vào chân :D Nên VN phải hết sức tập trung, bình tĩnh.

Thì VN h/tại cũng vẫn chỉ nằm ở đẳng cấp ĐNA thôi chứ ko lẽ cụ nghĩ VN đã vượt ngưỡng vượt trội đc hơn các tuyển trong khu vực rồi sao?
Dù có nói j đi nữa thì thực tế ngoài cup "giao hữu" King's cup. Thì tuyển VN dưới thời ông Park vẫn chưa thể nào ăn đc bọn Thái trong bất kỳ 1 giải đấu chính thức nào. Thậm chí còn bị thua thiệt hơn.
Vậy nên thấy nhiều cụ tự tin hơi thái quá là Thái yếu, ko có vị j nếu gặp VN. Làm em thực sự hoang mang, có lẽ chúng ta vẫn quá ám ảnh Thái nên cứ phải tự gồng lên là Thái yếu, mình hơn Thái chỗ này chỗ nọ.
Thái năm nay yếu thật mà cụ. Đá ko có bài gì lạ cả. Mấy năm trước Thái nó ban bật đột phá cầm bóng đc, năm nay chuyền qua chuyền lại tạt cánh đánh đầu không phải sở trường

trinhhunghb

Xe lăn
Thái năm nay yếu thật mà cụ. Đá ko có bài gì lạ cả. Mấy năm trước Thái nó ban bật đột phá cầm bóng đc, năm nay chuyền qua chuyền lại tạt cánh đánh đầu không phải sở trường
Mất mấy trụ cột . Em nghĩ vn mình ẵm cup

doctor103

Xe điện
2 trận ck em mong bên ta ko cầu thủ nào dính thẻ phải nghỉ trận về. Mong Tuấn Hải (ko quay xe) bớt nặng đít để ghi được bàn, chứ tiền đạo kiểu gì mộng năng, mấy cơ hội ko làm ăn được.
Một phần có thể là phong độ cụ ạ, chứ Tuấn Hải đá V-league thì đến hậu vệ ngoại cũng ngán

Nếu cần Việt Nam cũng thừa sức cầm bóng như vậy. Nhiều tình huống mình ban bật như Barcelona ấy chứ.
Ban bật như Barcelona hay TBN rồi không hiệu quả, ghi được bàn thì cũng không để làm gì, em thấy như vậy

Yếu hơn mọi năm mà vẫn lầm lũi đi vào chung kết, xem các trận Thái đá thì họ vào Chung kết không hẳn chỉ do may mắn mà cũng có phần nào thực lực

Lam garden

Xe tăng
Lão Kim hôm nay cho Mã đá với đội hình thấp đá với ý định cầm hoà, nhưng các cầu thủ Malai trận này chơi ko tốt họ đá như kiểu đang dẫn trước Thái 4-0

motcuvaohoami

Xe buýt
Gã Polk râu có cơ hội tiếp chiêu với cả 3 hlv người Hàn. Liệu ông Park có rửa mặt đc cho 2 người đàn em ko? Nếu ông Park ko thắng đc Polk thì phải chấp nhận một điều rằng : Polk giỏi hơn tất cả .
Em nghĩ năm nay mình thắng nhàn anh ạ. Từ đầu giải đến giờ Thái cho thấy ngòi nổ duy nhất của họ là Theerathon. Hôm nay Theerathon có pha chuyền 1 chạm vặn người khá đẳng cấp. Tương tự Quang Hải.

Điểm yếu của Thái nằm ở thủ môn. Thủ môn này của Thái vô cùng lập bập và thiếu kĩ năng cơ bản. Hôm nay đội Mã đang có bóng, ông em lại đứng tập thể dục. Bó tay.

Một điểm yếu nữa là Kritsada. Trung vệ Kritsada giỏi phán đoán tình huống nhưng lại quá thấp. Năm 2020 có đội Dollah, Bihr gánh hộ bóng bổng. Năm nay có trời gánh.

Năm nay, dù Thái có đá PNPC cũng khó lòng giữ sạch lưới được. Ta chỉ cần câu bổng, sút xa thôi thì Thái cũng tự sai lầm mà phản lưới nhà.

Nếu Thái phòng ngự bằng cách đan bóng thì chỉ cần 1 lần chuyền sai thôi là toang.

Nếu yếu tố trọng tài ổn thì Việt Nam sẽ thắng nhàn. Còn tài lại như tài Chatchai với móc bóng trong gôn ra thì chả có gì để nói cả.

nhuataiche

Xe container
Em chỉ nhìn vào VL2 thôi bác, và VL3 nữa. Thái ko phải là quá yếu, nhưng họ mãi ko vươn tầm được. Ta phải tuyệt đối tránh ko đi vào cái vết xe đổ của họ !

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nào những trái tim run rẩy lại có dịp được thổi bùng lên. Những thời khắc này mới thể hiện bản lĩnh, sự chuẩn bị chu đáo tỉ mỉ của thầy park. Đây mới là sự khác biệt với những lá gan chuột nhắt nhưng lúc nào cũng muốn vô địch

Trận chung kết năm nay chắc chắn sẽ giàu cảm xúc và kịch tính. Vậy là điều mong mỏi của e từ đầu giải đã trở thành hiện thực : kìm thép Văn Hậu sẽ đụng độ với vua cùi trỏ Bumathan . Gặp đội Thái thì những cầu thủ có lối đá giàu kỹ thuật như Quang Hải Hoàng Đức sẽ có đất diễn

nhuataiche

Xe container
Thái Lan tranh quyền kiểm soát bóng, sau đó là lật qua lật lại, không cho Mã giành được quyền kiểm soát, không cho tấn công. Khi tranh chấp với đội mạnh hơn của Châu Á, họ vẫn tranh chấp giữa sân ổn. Ít rê dắt bóng, họ xử lý bóng đơn giản hơn nên không cần phải chạy nhiều.
Ko chạy nhiều thì ko vươn tầm được, thực tế là vậy !