[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

motcuvaohoami

Xe buýt
Cái khó của ta. Là biết họ sẽ thủ nhưng mình không thể công được. Chúng ta thiếu 1 cầu thủ như Công Phượng dám cầm bóng xộc thẳng vào vòng cấm làm xáo trộn đội hình.
Trong tay thầy Park còn 1 quân bài nữa. Tỷ lệ thành công không cao lắm. Nhưng không thử sao biết. Đó là đẩy Thành Chung lên đá tiền đạo.
Mình đầy tiền đạo, dùng trung vệ làm tiền đạo làm gì hả cụ? Indonesia trận trước đá rát được là do đội hình mình đứng cách xa nhau thôi. Trận lượt về mình đá cự ly gần là Indonesia tắt điện ngay. Cụ cứ an tâm. Indonesia sẽ bị đẩy lùi từ từ về đến sát khung thành, và sẽ chẳng có pha công nào vì tiền đạo cũng phải lo phòng ngự. :D

Gionam72

Xe lăn
Mình đầy tiền đạo, dùng trung vệ làm tiền đạo làm gì hả cụ? Indonesia trận trước đá rát được là do đội hình mình đứng cách xa nhau thôi. Trận lượt về mình đá cự ly gần là Indonesia tắt điện ngay. Cụ cứ an tâm. Indonesia sẽ bị đẩy lùi từ từ về đến sát khung thành, và sẽ chẳng có pha công nào vì tiền đạo cũng phải lo phòng ngự. :D
Ý em là mình dùng bất ngờ ấy. Chứ không phải thiếu người.

vicky615

Xe hơi
Nó sẽ đã đội hình y sì thầy Park (3 trung vệ, chờ Counter, tận dụng sai lầm của hậu vệ hoặc giữa đối phương)

Trận này Hậu vệ còn tấu hài hoặc giữa để mất bóng (Khuyến cáo ko nên dùng Tuấn Anh) thì xác định đấy các cụ.
Mất bóng ở giữa thì là hd, hđ mà cụ?

Ga_son

Xe điện
Nhiều cụ đánh giá cao Indo nhỉ, nên xem lại trận Indo gặp Thái Lan ở vòng bảng. Trận ngày mai Indo sẽ đá xe buýt là chắc chắn rồi. Trận lượt đi gần như VH ko có 1 pha tấn công nào bên cánh trái mà chủ yếu là thủ. Lượt về sẽ thấy bàn thắng từ cánh trái nhé.

NNS

Xe ngựa
Chuẩn đấy cụ giờ thời đại nào còn cần đào tạo trẻ. Thế hệ trẻ là nguồn tài nguyên của đất nước nên sử dụng hợp lý hơn là cho đi đá bóng hãy học Trung Quốc tập trung vào đào tạo kiến thức để có đất nước phát triển.

Các môn như bóng đá ta nhập tịch là được dư sức vô địch Aff hay Seagame mà ko cần đầu tư quá nhiều.

Cụ nào đam mê ra làm trận phủi là xong
tuyển Việt Nam mà nhập vài thằng đen như lọ chảo, đầu giờ hát Quốc ca mặt nó nghệt ra như ngỗng ỉa, nhe răng trắng ởn cười trừ vì chả thủng chữ mẹ nào tiếng Việt thì em dự là 80% cđv Việt Nam nó chả thèm xem luôn chứ ở đó mà lấy cup, lấy về làm cái éo gì đâu? dân mình cuồng nhiệt với đội nhà vì màu cờ sắc áo chứ ko vì cái cup ao làng.

Đành rằng sân nhà MĐ sẽ là lợi thế cho tuyển VN nhưng cũng nên nhớ lại 2 kì Aff 2014 và 2016. Ở 2 kì Aff đó VN đều bị loại ở BK. Năm 2014, VN thắng Malai 2-1 trên sân khách sau trận lượt đi và hừng hực khí thế ở trận lượt về. Trên sân nhà, Mã ăn ngược VN 4-2 và loại chủ nhà khỏi cuộc chơi, hôm sau cả nước như đưa đám. Em còn nhớ nguyên cảm giác hẫng hụt sau khi kết thúc trận đấu đó. Đó là kỉ niệm em muốn quên nhất trong các kì Aff sau lần thua ck trước Sin ở thập kỉ 90. 2016, VN được dẫn dắt bởi hlv Hữu Thắng thua 1-2 trên sân Indo ở lượt đi. Lượt về hòa 2-2 sau chiếc thẻ đỏ cực kì vô duyên của TM Nguyên Mạnh. Em nhắc lại không phải để tự ti, em vẫn tin rằng VN sẽ vượt ải Indo ngày 9-1 để bước chân vào trận Ck. Nhưng cần hết sức thận trọng chứ ko thể nghĩ cứ đá sân nhà là chắc chắn ăn được đối thủ. Sân chơi Aff luôn chưa đựng nhiều bất ngờ, đội tuyển cần giữ được sự tập trung và cái đầu lạnh trong mọi tình huống.
Cái thời đấy sân MĐ bị bỏ bùa là những hòn đá bị xiềng
Giờ bùa bị phát hiện và ném đi rồi cụ :)

16th11

Xe tải
tuyển Việt Nam mà nhập vài thằng đen như lọ chảo, đầu giờ hát Quốc ca mặt nó nghệt ra như ngỗng ỉa, nhe răng trắng ởn cười trừ vì chả thủng chữ mẹ nào tiếng Việt thì em dự là 80% cđv Việt Nam nó chả thèm xem luôn chứ ở đó mà lấy cup, lấy về làm cái éo gì đâu? dân mình cuồng nhiệt với đội nhà vì màu cờ sắc áo chứ ko vì cái cup ao làng.
với bản thân em, đội tuyển VN mình nhập tịch mà được dự WC nói thật em còn chẳng thèm xem.

NNS

Xe ngựa
với bản thân em, đội tuyển VN mình nhập tịch mà được dự WC nói thật em còn chẳng thèm xem.
mấy người pn nhà em như mẹ hay con ngan già có bao giờ coi đá banh đâu, nhưng hôm nào tuyển Việt Nam mình đá với các đội tuyển nước ngoài là cũng ngồi xem cổ vũ, họ có thích gì, biết gì về đá banh đâu, nhưng ngưởi dân Việt Nam yêu đội bóng bằng tình yêu nước, niềm tự hào dân tộc. nên em chắc chắn là việc thuê lính đánh thuê nước ngoài đi đá bóng dân mình phần lớn ko ủng hộ.

Donxa

Xe buýt
Indo có truyền thống gáy to trước trận đấu. Cả HLV lẫn cầu thủ.

Cụ nói chuyện như dở người đấy. Đang tự dưng đi đá xéo người Việt.

Bóng đá muốn phát triển bền vững thì phải tự cung tự cấp được. Chăm chăm đi nhập khẩu thì phát triển bằng niềm tin à?
Họ có quốc tịch VN , nhưng không gọi họ khác gì phân biệt chủng tộc , coi họ là công dân hạng 2 ?
Em cũng nghĩ nếu họ đủ tài đủ trình thì gọi chả vấn đề gì .

Cũng có thể cho nhập tịch một vài cầu thủ thật sự có chất lượng, còn Nhập tịch ồ ạt là xây nhà từ nóc.

Về quan điểm này của cụ, em có suy nghĩ khác và chia sẻ một chút với cụ
1. Cụ Đức có công với bóng đá VN, cái đó không ai phủ nhận, chính cụ ấy đã tạo ra được thay đổi lớn (về kết quả, chỉ là kết quả mà thôi) khi bóng đá VN thất bại cùng cực ở Seagames 2017 sau những kỳ vọng lớn về lứa cầu thủ của HAGL. Tuy nhiên, nếu nói cụ Đức bị đưa ra khỏi LĐBĐ vì lí do này kia thì em nói thật là... không chính xác, từ những gì cụ Đức phát ngôn cũng như hành động, cụ ấy không phù hợp với vai trò trong một tập thể có tổ chức rõ ràng, LĐBĐ VN không phải là Cty HAGL. Những thành công ở Thường Châu 2018 là vang dội cho đến hôm nay đó là của tập thể bóng đá VN, nơi rất nhiều ông bầu tâm huyết có đóng góp những cầu thủ cực kỳ xuất sắc vào thành tích chung.
2. Cái cầu gôn bị bật, cỏ bò gặm vvv nó thuộc phạm trù khác, cái đó nó chỉ là sự tích tụ của rất rất nhiều những sai phạm trong việc quản lý SVĐ QG, nó cũng không đại diện cho... cái gì cả.
3. Sự ảnh hưởng của truyền thông HQ là chuyện của họ, lều báo VN viết cái gì cũng là chuyện của họ, ai cũng có mục đích riêng để... viết một cái gì đó nhằm phục vụ mục đích gì đó. Tuy nhiên nếu cụ nói vì những bài viết đó đã kích động một số quan điểm NHM "VN thoát khỏi ao làng" thì nó hơi... khiên cưỡng. Quan điểm của em, bóng đá VN đã có những bước tiến lớn, đã vượt khỏi khu vực ASEAN, nhưng chính vì những thành công quá nhanh, quá lớn đó đã tạo ra hai vấn đề:
- Một là: Liệu chúng ta có tiếp tục những bước tiến nhanh như vậy hay là chậm lại, về cái này rõ ràng chúng ta đang chậm lại nếu so với những thành tích vượt bậc đã có, cá nhân em nghĩ do chúng ta đã tiến quá nhanh, và quá xa so với tầm mức ĐNA, tạo ra sự kỳ vọng lớn của NHM bóng đá VN cần phải chơi...áp đảo với bất kỳ đối thủ nào ở khu vực ao làng, những kỳ vọng này mới là nguy hiểm, nó sẽ là sức ép ngược lại với cả cầu thủ lẫn HLV.
- Hai là: BĐVN đã tiến bộ nhưng đã "kích động" (em dùng đúng nghĩa của từ này luôn) láng giềng muốn đạt được những thành công đó (nóng mắt có, ganh tị có và cả sức ép từ chính NHM) và họ đã đầu tư rất lớn cho bóng đá của họ, từ thuê HLV xịn, nhập tịch cầu thủ giỏi... vvv nó đã khiến cho khoảng cách giữa BĐVN với khu vực lập tức bị thu hẹp lại đáng kể, thế nên mới có chuyện VN đá với các đội khu vực càng ngày càng khó khăn, ko phải vì chúng ta quá kém mà vì đối thủ nâng cấp quá nhanh. Còn chúng ta vẫn những cầu thủ đó, HLV đó, lối chơi đó, vẫn có ít những sự thay đổi "xứng tầm" thế nên nếu chúng ta có gặp vấn đề đó cũng là bình thường, cho dù có Pep, Klopp thì... cũng vậy thôi.
Thế nên em nghĩ BĐVN đã đến lúc cần thay đổi HLV, không phải vì HLV kém, ko phải cầu thủ dở mà vì chúng ta cần một luồng gió mới, và lần thay đổi này phải thực sự đủ lớn để có thể tiếp tục bứt phá hơn nữa trong tương lai.
Ỳ kiến Vô Dụng nhưng cực kỳ Hữu dụng
Vod cụ!

motcuvaohoami

Xe buýt
Tệ nhất ở chỗ nào hả cụ khi năm 2018 còn thắng được 1 trận, thành tích đứng thứ 19 WC, cụ lại bị truyền thông dắt mũi rồi

View attachment 7612716

Em thấy cần nhìn nhận thực tế là STY thành công ở nhiều đội tuyển hơn HLV Park, và ông ta cũng đã vực dậy được nền bóng đá Indonesia phần nào.
và ông Park đã vớ được chiếc phao cứu sinh cuối sự nghiệp ở VN và VN cũng đã gặp được đúng người đúng thời điểm, HLV và đội bóng phù hợp nhau cộng hưởng có thành tích, nhưng để dài hơi hơn thì cần nhiều sự biến hóa thay đổi. HLV Park có thể thành công ở VN nhưng ở nơi khác thì chưa chắc đâu. Em còn nhớ trong 1 phóng sự ông Park cũng từng nói huấn luyện tuyển QG thì phải dựa vào cầu thủ mà lên lối chơi chứ không phải thích mua ai thì mua như ở CLB nhưng đến khi thiếu nhân tố chủ chốt thì các phương án khác cũng không nhiều lắm.
Tại sao cụ nói bác Shin vực dậy trong khi cụ Park lại vớ là sao? Ngay trong cách dùng từ đã có vấn đề rồi.

doctor103

Xe điện
Vấn đề là cái thành tích ở Hàn nó chả liên quan gì đến thành tích ĐNA nhà em nên em không quan tâm. Vậy thôi. Cụ quan tâm đến thành tích ở Hàn thì mở thớt khác. Thớt này để anh em ĐNA tự sướng với nhau.
những việc chúng ta làm trong quá khứ không liên quan đến hiện tại hay sao?
Quá khứ HLV Shin có thành tích tốt hơn có thể là do ông ta gặp được đội bóng, nhân tố phù hợp phát huy được lối chơi của ông ta, còn hiện tại thì khác chứ, còn HLV Park thì có triết lý không phù hợp với các đội cũ thì thua, đến khi gặp VN phù hợp thì thắng có thành tích thôi.

Cup đứng thứ 19 à cụ ?:))
Đây là tính tỷ lệ thua nhiều nhất so với các HLV khác cầm tuyển HQ
Dân HQ nó ko thích cup đứng thứ 19 đâu, về nó ném trứng thối đấy ạ :))
Cụ lươn lẹo rồi đấy, ở trên cụ bảo HLV Shyn có thành tích tệ nhất khi dẫn HQ theo báo chí truyền thông đưa tin, nhưng chính truyền thông cũng có đưa tin là HLV Shyn cũng có thành tích vô địch Đông Á, em đưa dẫn chứng kỳ WC 2018 chưa phải thành tích kém nhất của HQ thì cụ đưa ra tỷ lệ thua thì đâu có thuyết phục được

bổ sung thêm cho cụ danh sách các HLV của HQ và thành tích của họ

doctor103

Xe điện
Tại sao cụ nói bác Shin vực dậy trong khi cụ Park lại vớ là sao? Ngay trong cách dùng từ đã có vấn đề rồi.
Trước khi dẫn dắt VN thì HLV ở có thành tích thế như thế nào? dùng từ vớ thì có sai ở đâu?
Trước khi dẫn dắt Indo thì HLV Shyn có thành tích như thế nào? Theo như cụ ở trên nói là HLV này có thành tích kém nhất khi dẫn HQ nhưng vẫn là HLV chính dẫn dắt 1 đội dự WC, vô địch 1 giải Đông Á, giờ chuyển sang dẫn dắt đội ở vùng trũng như ĐNÁ thì vị thế cũng khác.

Nói chung là lươn , mồm thì nói ko hạ thấp thầy Park nhưng câu từ thì ngược lại.

Sau thầy Park chắc ông nào làm HLV VN phải xoá FB với ko đọc tin :))
Trước khi dẫn VN thì vị thế của HLV Park là thấp thật, cụ có đồng ý không. Nhưng với những gì mà ông Park đã làm cho bóng đá VN thì trước mắt đây là HLV thành công nhất với đội tuyển Nam rồi, còn HLV thành công nhất với các đội tuyển QG VN thì chắc là HLV Mai Đức Chung thôi :D

doctor103

Xe điện
Cụ show bảng chuẩn rồi đấy , tỷ lệ thắng của STY tại HQ là 33% cao kinh khủng :))

Bảo sao xuống sân bay bị ném trứng thối vì ăn mừng Cup đứng thứ 19 :))
Cụ có đồng ý là truyền thông là lều báo không, HLV thứ 76 Hong Myung-bo dẫn 19 trận thắng 5, hòa 4, thua 10, tỷ lệ thua nhiều hơn HLV Shyn, tỷ lệ thắng cũng kém hơn nhưng trong nhiều bài báo thì họ lại chỉ tính HLV dẫn dắt trên 20 trận :))

doctor103

Xe điện
Đến ạ cụ, hết cup thứ 19 lại thêm ông kia :))
Phải bằng mọi cách nâng STY mới chịu
Đá wc hay quá , tỷ lệ thắng đến tận 33% nhỉnh hơn ông kia xíu nhỉ :))
Ko biết ông kia có bị cđv cho ăn trứng thối lúc xuống sân bay như STY ko ạ :))
Em thì thấy không cần phải mù quáng đến mức cái gì của đối thủ cũng là xấu, là kém, còn mình thì cái gì cũng là nhất, không nên coi thường đối thủ mà cần tôn trọng họ, biết mình biết người mới đưa ra kế sách phù hợp. Ngay cả khi chiến thắng mà mình vẫn nhìn ra những vấn đề tồn tại để khắc phục, hay khi thua mà vẫn nhìn thấy được điểm tích cực để phát huy

doctor103

Xe điện
Vậy đề cao đối thủ hạ thấp HLV mình thì gọi là gì ạ cụ ? :))
Độc lạ VN ạ ? :))
Là khi mình chiến thắng thì mình sẽ chiến thắng người giỏi :))
Thành tích của HLV mình trước khi dẫn đội mình thấp là đúng mà, nhưng khi dẫn đội mình thì cao thì tốt quá rồi. Thành tích HLV đội bạn trước khi dẫn đội bạn cao, mà khi dẫn đội bạn kém hơn mình thì mình có kém hơn đội bạn không.