[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Chauthanh11

Xe điện
Cụ có hiểu nhập tịch là gì không? Cầu thủ Đức họ tuy không phải gốc Đức nhưng là sản phẩm do bóng đá Đức đào tạo. Cụ thủng chưa hả cụ người nước ngoài.
Cụ ảo hả ?
Những cầu thủ như Costa , Pepe , Jorginho vv là người Brazil 100% và đào tạo cũng tại Brazil nhé .
Hay như Griezmann đá cho Pháp nhưng chưa hề đá cho 1 clb nào của Pháp cả . Và cũng không clb Pháp nào đào tạo hết
Hậu vệ Đức Gosens đào tạo ở Hà Lan và không chơi cho clb Đức nào
Cụ có cần kể thêm nữa không ?

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ chúng ta nên thay đổi suy nghĩ , giờ thời đại thế giới xích lại gần nhau rồi.

Quan trọng là đất nước phát triển kinh tế thôi, còn các môn thể thao như bóng đá chỉ mang tính thành tích.

Không nên quan trọng hoá, chúng ta nên nhập tịch hoàn toàn 100% cho tuyển Quốc Gia cũng được. (chỉ cần có quốc tịch + thuộc quốc ca)

Tiết kiệm tối đa chi phí cho thể thao, tập trung phát triển các nguồn lực khác.
Họ có quốc tịch VN , nhưng không gọi họ khác gì phân biệt chủng tộc , coi họ là công dân hạng 2 ?
Em cũng nghĩ nếu họ đủ tài đủ trình thì gọi chả vấn đề gì .

Gionam72

Xe lăn
Em nghĩ chúng ta nên thay đổi suy nghĩ , giờ thời đại thế giới xích lại gần nhau rồi.

Quan trọng là đất nước phát triển kinh tế thôi, còn các môn thể thao như bóng đá chỉ mang tính thành tích.

Không nên quan trọng hoá, chúng ta nên nhập tịch hoàn toàn 100% cho tuyển Quốc Gia cũng được. (chỉ cần có quốc tịch + thuộc quốc ca)

Tiết kiệm tối đa chi phí cho thể thao, tập trung phát triển các nguồn lực khác.
Có thớt về kinh tế. Nếu muốn cụ nên sang đó mà nêu quan điểm. Đây là thớt về bóng đá. Cụ thể là giải vô địch ĐNA.

motcuvaohoami

Xe buýt
Cụ ảo hả ?
Những cầu thủ như Costa , Pepe , Jorginho vv là người Brazil 100% và đào tạo cũng tại Brazil nhé .
Hay như Griezmann đá cho Pháp nhưng chưa hề đá cho 1 clb nào của Pháp cả . Và cũng không clb Pháp nào đào tạo hết
Hậu vệ Đức Gosens đào tạo ở Hà Lan và không chơi cho clb Đức nào
Cụ có cần kể thêm nữa không ?
Cụ kể thêm đi. Em rửa phím lắng nghe, hỡi cụ người nước ngoài.

Gionam72

Xe lăn
Kinh tế em nói ở đây là ý phụ thôi.

Ý chính là giúp vô địch AFF hay Seagame đơn giản hơn thì nên nhập tịch 100%
Và điều đó chỉ 1 mình cụ thích. Còn trăm triệu dân Việt Nam vẫn thích 100% là con dân Việt Nam. Chí ít cũng là 99%.
Nếu vô địch AFF mà tiền thưởng tỷ USD. OK nhập tịch cũng được. Vì đó là số tiền rất lớn. Sẽ giải quyết được rất nhiều việc của đất nước
Nhưng đây chỉ là tinh thần. Thì nó phải trọn vẹn.

Chauthanh11

Xe điện
Cụ kể thêm đi. Em rửa phím lắng nghe, hỡi cụ người nước ngoài.
Thế là đủ rồi cần gì nữa nhỉ ? Vì kể nữa chắc cũng bằng thừa .

Nước nào quan trọng gì hả cụ , miễn là em chả vi phạm gì , vẫn là 1 công dân bình thường .

Có điều em không thích thủ dâm và tự sướng mà thôi hehe

Gionam72

Xe lăn
Thế thì em mới bảo thay đổi tư duy --> Các nước phát triển họ làm hết rồi Mã lai ngày xưa cực kì kị việc nhập tịch nay cũng làm tràn lan rồi.

Vì họ đã hiểu đến lúc chỉ nên coi bóng đá là giải trí. Ko nên đưa giá trị dân tộc vào.
Vậy thì cụ nhìn chếc xuống 1 chút đi. Nhìn sang Singapore ấy. Tầm Chục năm trước họ vô địch bằng rất nhiều cầu thủ nhập tịch đấy. Mà họ thì rất giàu. Về kinh tế không phải lăn tăn. Bây giờ thì sao. Không nhập tịch nữa lại quay lại người bản địa.

chunganhvu

Xe máy
Bàn về chiến thuật sắp tới của hai đội đi các cụ. Liệu Indo có chơi tử thủ không?

motcuvaohoami

Xe buýt
Thế là đủ rồi cần gì nữa nhỉ ? Vì kể nữa chắc cũng bằng thừa .

Nước nào quan trọng gì hả cụ , miễn là em chả vi phạm gì , vẫn là 1 công dân bình thường .

Có điều em không thích thủ dâm và tự sướng mà thôi hehe
Cụ không thích thẩm du mà lại đưa thông tin cắt cúp để có lợi cho luận điểm của mình?

Gionam72

Xe lăn
Thế thì cụ lại ko chịu tìm hiểu rồi. Dân Sing ko thích bóng đá nữa --> Giải VĐ ko hấp dẫn được cầu thủ ngoại nữa.

Nên có nhập tịch chất lượng cũng ko cao, nên đành dùng hàng nội.

Vừa phỏng vấn mấy lão làm bóng đá Sing xong, nó ko nhập chẳng qua ko có hàng ngon thôi cụ ạ :))
Không thích thì cử đt đi thì làm gì. Thuê hlv ngoại làm gì. Ở nhà mà làm kinh tế.

Gionam72

Xe lăn
Em thì nghĩ có khả năng khoảng 20 phút đầu HLV Shin sẽ cho pressing để gây bất ngờ, sau đó lùi sâu đội hình đá low block.
Điều này thì nhiều người nhận định được. Nhưng như vậy cũng không giải quyết được gì. Vì họ và ta thể lực là như nhau. Lượt đi đá thế thì được vì họ khỏe mình mệt. Nhưng sức tấn công rất yếu.

Gionam72

Xe lăn
Cái khó của ta. Là biết họ sẽ thủ nhưng mình không thể công được. Chúng ta thiếu 1 cầu thủ như Công Phượng dám cầm bóng xộc thẳng vào vòng cấm làm xáo trộn đội hình.
Trong tay thầy Park còn 1 quân bài nữa. Tỷ lệ thành công không cao lắm. Nhưng không thử sao biết. Đó là đẩy Thành Chung lên đá tiền đạo.

loithuxua

Xe tăng
Điều này thì nhiều người nhận định được. Nhưng như vậy cũng không giải quyết được gì. Vì họ và ta thể lực là như nhau. Lượt đi đá thế thì được vì họ khỏe mình mệt. Nhưng sức tấn công rất yếu.
hồi vòng loại WC ta thua UAE 2-3, cuối trận cầu thủ dự bị Minh Vương ghi bàn rút ngắn 2-3, pha bóng đó rất đẹp, Minh Vương vui mừng như chưa từng được ghi bàn, vào sân từ ghế dự bị nhưng cực kỳ máu lửa. Nếu thế trận khó thì ô Park cũng sẽ tung dự bị vào hy vọng sẽ giải quyết được bài toán indo.

Gionam72

Xe lăn
hồi vòng loại WC ta thua UAE 2-3, cuối trận cầu thủ dự bị Minh Vương ghi bàn rút ngắn 2-3, pha bóng đó rất đẹp, Minh Vương vui mừng như chưa từng được ghi bàn, vào sân từ ghế dự bị nhưng cực kỳ máu lửa. Nếu thế trận khó thì ô Park cũng sẽ tung dự bị vào hy vọng sẽ giải quyết được bài toán indo.
Lần này ai sẽ là quân bài trong tay áo.