[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Anh luôn thiếu thủ lĩnh ở các giải lớn :(

Xưa Gerard, Lampard, gío là Bell, Folden cũng chỉ là công nhân lành nghề thôi cc ạ :(
Bạn nghĩ một thủ lĩnh làm nên chuyện Quan trọng là lối chơi tổng thể. Tuyển anh vẫn chưa đáp ứng được để vô địch. Tây ban nha có thể thiếu pedri, rồi rodri chấn thương nhưng sao họ đá vấn hay. Nếu họ chỉ lí giải rằng chúng tôi thiếu pedri mất rồi chúng tôi thiếu rodri mất rồi. Đó là biểu hiện của kẻ thua cuộc. Nhưng không thiếu ai cũng ko quan trọng với họ, bởi các khoảng trống sẽ được lấp đầy với khả năng di chuyển của toàn đội và hỗ trợ nhau.

SunnyN

Xe tải
Ít người nhắc đến HLV của TBN nhỉ? Em thấy TBN vô địch lần này công lớn là do HLV. Đội hình thiếu ngôi sao, không có chiều sâu, cầu thủ trẻ nhiều nhưng lại vô địch với thành tích thắng 100% thì chắc chắn là công HLV lớn nhất rồi.
Ngược lại là ĐT Anh, gì cũng có, mỗi HLV là trình hơi kém so với đội hình.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Một cầu thủ nữa của TBN là Fabian Cruiz, ở clb đá dạng khá mà ở giải lần này đá số 8 uyển chuyển vcđ luôn các cụ ạ, thoát Pressing thì ko nói rồi, hôm qua có nhiều quả Fabian cầm bóng ở giữa sân e cứ tưởng hắn tỉa cho 2 cánh có 2 thằng cháu cơ thế mà cậu chọc thẳng trung lộ ban bật cứ tanh tách với Olmo và Morata trong phạm vi quá hẹp luôn, vài đường là bóng đã lọt ra sau hậu vệ Anh rồi.
Đó là phẩm chất quý giá của Tây ban Nha. Nếu dựa vào danh tiếng hay sức mạnh hay bứt tốc cầu thủ này không bao giờ lọt vào mắt của người hâm Mộ nhưng khi họ được chơi cho tây ban nha. Những pha xử lí bóng khó lường sẽ là nỗi ám ảnh với mọi đối thủ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bạn nào muốn chứng minh trình độ của mình. Hãy tiếp tục phân tích và dự đoán diễn biến trận AGentina và tây ban nha ở siêu cup thế giới nhé.

Dream Thai

Xe điện
Bạn nghĩ một thủ lĩnh làm nên chuyện Quan trọng là lối chơi tổng thể. Tuyển anh vẫn chưa đáp ứng được để vô địch. Tây ban nha có thể thiếu pedri, rồi rodri chấn thương nhưng sao họ đá vấn hay. Nếu họ chỉ lí giải rằng chúng tôi thiếu pedri mất rồi chúng tôi thiếu rodri mất rồi. Đó là biểu hiện của kẻ thua cuộc. Nhưng không thiếu ai cũng ko quan trọng với họ, bởi các khoảng trống sẽ được lấp đầy với khả năng di chuyển của toàn đội và hỗ trợ nhau.
Tất nhiên bóng đá hiện đại thì lối chơi TT lên ngôi, nhưng mỗi đội vd ta đều chọn ra đc thủ lĩnh xung đáng, tbn giải này có Rodrigo, wc2022 là messi, pháp là POP3, TBn là Xavi, Iniesta, Pháp 98 là Zidane..

Vo_thuong

Xe điện
Ít người nhắc đến HLV của TBN nhỉ? Em thấy TBN vô địch lần này công lớn là do HLV. Đội hình thiếu ngôi sao, không có chiều sâu, cầu thủ trẻ nhiều nhưng lại vô địch với thành tích thắng 100% thì chắc chắn là công HLV lớn nhất rồi.
Ngược lại là ĐT Anh, gì cũng có, mỗi HLV là trình hơi kém so với đội hình.
Chuẩn cụ, với đội hình nhiều ngôi sao trẻ, để vô địch được thì công của HLV là hàng đầu, cũng không khác gì Scolari của Argentina đã dẫn dắt Argentina vô địch liên tiếp mấy giải sau khi tiếp nhận Argentina với 1-2 ngôi sao lớn + một loạt ngôi sao trẻ. Việc kết nối các thành viên trong ĐT (rộng hơn là lối chơi, sự ăn ý ...) có thể nói là một trong những việc khó nhất của HLV. Ở góc độ đó thì HLV của TBN và Argentina ... đang là đỉnh.

Dream Thai

Xe điện
Chuẩn cụ, với đội hình nhiều ngôi sao trẻ, để vô địch được thì công của HLV là hàng đầu, cũng không khác gì Scolari của Argentina đã dẫn dắt Argentina vô địch liên tiếp mấy giải sau khi tiếp nhận Argentina với 1-2 ngôi sao lớn + một loạt ngôi sao trẻ. Việc kết nối các thành viên trong ĐT (rộng hơn là lối chơi, sự ăn ý ...) có thể nói là một trong những việc nhó nhất của HLV. Ở góc độ đó thì HLV của TBN và Argentina ... đang là đỉnh.
Ko thày đố mày làm lên :)

ttvnol.com

Xe tăng
Có một thứ em ghi nhận ở Tây Ban Nha năm nay . Xứ họ không thiếu tiền đạo giỏi , tại sao họ lại tin tưởng cho 2 cầu thủ tuổi đời còn rất trẻ (17 và 21 ) đá chính xuyên suốt ? Còn ở tuyển Anh hay Bồ họ vẫn sử dụng phương án an toàn là : Kane với chị 7 ?
Trước Euro ko mấy người biết đến Nico William , và cậu ta đá cho 1 câu lạc bộ cũng ko quá nổi tiếng . Sự lựa chọn nhân tố từng vị trí cho tuyển quốc gia và cách kết nối các cầu thủ thật sự đáng suy ngẫm . Đội bóng vô địch của tập hợp các cầu thủ chơi xuất sắc vị trí của họ nó khác với một đội bóng chơi để phục vụ cho 1 ngôi sao ( kể cả khi chiến thắng thì fan hâm mộ cũng chỉ đủ IQ để hiểu là nhờ ơn 1 ngôi sao )

Jason88

Xe tăng
Đó là phẩm chất quý giá của Tây ban Nha. Nếu dựa vào danh tiếng hay sức mạnh hay bứt tốc cầu thủ này không bao giờ lọt vào mắt của người hâm Mộ nhưng khi họ được chơi cho tây ban nha. Những pha xử lí bóng khó lường sẽ là nỗi ám ảnh với mọi đối thủ
đúng thế cụ, như thằng Cucurela ở Chelsea đá tối như nhà chị Dậu :)) (e fan Chelsea nên xem nó quá nhiều rồi) thế mà quả này về tuyển đá mượt ghê, tòa sáng nhiều trận phết. Sáng nay thì cu cậu chuyền quả quyết định chiến thắng cho TBN luôn. Chuyền như Kevin

New car 2023

Xe container
Anh thua vì địch quá mạnh, bác ạ.
Ngay cả khi Anh đỏ, cũng k cưỡng lại được.
Đêm qua, địch bắn tồi hay là vì nhân đạo chứ k ô hiệp sĩ và quân phải thêm vài quả trứng nữa mang về nhà ạ.
Spain mạnh hơn, rõ mà bác - và thắng xứng đáng.
Vì thế, đồng chí hiệp sĩ Southgate có thể ngẩng đầu không xấu hổ.

Đêm qua, họ cũng đã chiến đấu ác liệt.
Cú gần cuối, tôi thấy họ đánh đầu đến 3 phát mà cậu Olmo nó lại cản được.
Dở thế chứ lị.

Thắng ND TD

Xe buýt
Bạn nào muốn chứng minh trình độ của mình. Hãy tiếp tục phân tích và dự đoán diễn biến trận AGentina và tây ban nha ở siêu cup thế giới nhé.
Haha...Cụ chắc Ác Hen mà ăn đc Cô Lôm ớ ??
Đội em Si chưa gặp chướng ngại vật nào đáng gườm trên đường tiến vào CK. Em Si và Dima...cũng già roài. Em nghĩ ăn đc Cô Lôm cũng khó đấy.

Dream Thai

Xe điện

Dở thế chứ lị.
Lúc đó e có bảo là nếu Anh gõ hoà 2-2 thì Anh vđ là cái chắc :(

New car 2023

Xe container
Anh rút Kane ra thì không còn thủ lĩnh trên sân , lối đá hoàn toàn tự phát . Bàn gỡ của Palmer giống như con mồi bị dồn vào đường cùng thì vùng lên thôi .
Tối qua em cổ vũ Anh nhưng từ phút 80 em nghĩ nếu đá hiệp phụ thì Anh cũng sẽ thua
Tôi cũng tin là, vào Hiệp phụ thì khả năng England thua vẫn cao hơn.
Dù sao thì vẫn tiếc cho những anh Kane hay Bellingham hay Southgate.
Họ đã nỗ lực, đôi khi cần chút may mắn thì lại hỏng, như 3 cú đánh đầu liên tiếp cuối trận - đã đến vạch vôi rồi.

civic trần 1987

Xe điện

Dở thế chứ lị.
Southgate không phải là đại tài hay xuất chúng nhưng lão này thành tích nhiều hơn cả đám hlv từ 1996 cộng lại (mà thời trước danh thủ đầy ra, hlv giỏi cũng có Sven Goran Erikson và Fabio Capello). Cho nên nếu thay hlv thì chả móc ra đc ai phù hợp như lão.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là bạn thắng họ đi. Bạn thắng họ 1 bàn cũng được. Tôi chơi cờ tướng rồi cờ vua đủ cả. Tôi xem đủ các môn thể thao từ boxing tới bóng đá. Nên tôi nghĩ bạn chưa hiểu được khoảng cách 1 bàn và thắng trận nhưng nó xa vời vợi thế nào đâu.
Giống như bạn leo núi. Những mét đầu tiên bạn đi phăng phăng. Khi lên đến đỉnh bạn leo từng cm một bạn nhé. tuyển anh với tây nó là hai đỉnh núi vì vậy nó chênh nhau vài mét thôi, nhưng không sao san lấp nổi đâu. Còn cho đấu lại tây có khi nó còn thắng dễ hơn thắng vài bàn đó. Bạn nên hiểu chân lí đó bạn nhé. Còn bạn thích bạn có thể dự báo tiếp trận agentina với tây sắp tới nhé để chứng minh cho nhận định của mình. Nếu tôi rảnh tôi sẽ phân tích với bạn.
Cụ có quyền chém mà. Một bàn hơn ghi vào cuối giờ đa phần là may mắn cụ ạ. Không có omo may đỡ được quả đánh đầu thì lại chém đổi chiều thôi. Tôi lạ gì.

Thắng ND TD

Xe buýt

Dở thế chứ lị.
Tây thắng đương nhiên là xứng đá ạ ! Cái cách chiến thắng còn thuyết phục hơn.
Còn Hẹp Sĩ " Cửa Nam " - Sở hữu một đội hình đồng đều, có những cá nhân xuất sắc ở các giải đấu nhưng các Ông ấy dẫn dắt lối chơi thực sự là không thuyết phục đối với đa số CĐV trung lập.
Tây vẫn kiểm soát thế trận, vẫn Pres dù dẫn bàn trước (Trừ trận gặp Đức - khi rút 2 cánh ra quá sớm)
Còn " Tam Mao " - Trừ khi bị dẫn trước thì họ mới tấn công tổng lực - Còn khi đang hòa hoặc chưa bị dẫn bàn thì e nói thật - Xem buồn ngủ lắm ạ !
Thật sự giải này Tam Mao vào đến CK là không thuyết phục - Ai ăn may mãi đc...haha

kentdju

Xe điện
TBN thực sự không quá mạnh, hậu vệ bình thường, tiền vệ kha khá, có hai ông cánh, tiền đạo phế. Do đối thủ của họ năm nay đều quá yếu.
Ông chỉ hộ tôi trên thế giới hiện nay hàng tiền vệ nào xuất sắc hơn tiền vệ TBN

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em hẹn gặp cụ ở wc nhé. Siêu cup không phải là nơi đánh giá đội bóng mạnh nhất hành tinh.