[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Vo_thuong

Xe điện
Ở một "thế giới khác" thì đã không có trận chung kết trong mơ giữa hai người đồng đội Messi - Suarez rồi các cụ ạ. Urugoay đã thua Colombia trong một trận cầu mà Uruhgoay bỏ lỡ rất nhiều cơ hội.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bóng đá là môn chơi tập thể không phải phép cộng cụ ạ nếu là phép cộng đội hình lộ cộ như TBN hay HL cũng khác gì ông Ý về nhà lâu rồi. Cụ hỏi e thì e hỏi lại cụ so sánh đội hình TBN bây giờ với thời Raul có bằng được k sao họ vẫn vua vòng loại cái đó k ai có thể lý giải nổi. Còn cụ cứ bắt bẻ là những người phản biện đội Anh là muốn Anh phải chơi như cầu thủ Braxin đâu có cần phải chơi như vậy chỉ cần chơi như Notingham Foret e tin Anh cũng VĐ được Euro.
Còn tôi dám khẳng định với thế hệ đầy sao như cụ nói thế hệ này còn trẻ lắm toàn foden với saka bellingham nhưng cứ thử SG ko dãn dắt nữa xem. Xem có rời như cơm nguoiij và giống hệt thế hệ của bekckham ko nhé. Cứ đến 1/16 và tứ kết là xách va li về nước

Chauthanh11

Xe điện
Đặt lên bàn cân thì Anh nhỉnh hơn TBN về con người . Lối đá của TBN dễ đoán hơn là Anh , cầm bóng nhiều và dựa vào tốc độ của 2 cánh .
Hiện tại thì đội Anh tiến bộ theo từng trận , trận gặp Hà Lan vừa rồi , có lẽ là trận đấu hay nhất của đội Anh từ đầu giải đến giờ .
Em thấy Anh giống Real hơn là TBN , luôn có cầu thủ tỏa sáng đúng lúc , khá là lỳ lợm

tytum

Xe tăng
Hehe, trẻ con dự đoán TBN thắng vì các cháu trẻ TBN đang được báo chí tâng bốc hết lời thôi cụ, còn mang lên bàn cân để cân thì TBN cũng ko hơn Anh đâu, nếu tính các "ngôi sao" thành danh thì Anh còn nhỉnh hơn đó.
TBN hiện đang hơn được cái "thế" tức là tinh thần, nhưng nếu cái đó bị Anh khắc chế từ đầu trận thì các cháu trẻ có thể bị cóng và trận đấu sẽ theo hướng có lợi cho ĐT Anh đó.
Em thì vẫn thích TBN và chọn TBN theo con tim thôi, dưng cơ mà nếu Anh vô địch thì cũng ko buồn mấy vì Anh chưa VĐ bao giờ (tính em hay thương kẻ nghèo :) kkk).
Em thì luôn có niềm tin với Anh cụ ơi, dù có đá ru ngủ nhưng em vẫn tỉnh táo để xem:))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ ko cần liệt kê đâu, VTV trước mối trận đấu đều có đưa thông số này ra đó.
Tất nhiên cái này tùy theo thời điểm cụ nhé, ví dụ như cháu Yamal hiện tại có thể lên đến 200-300 triệu $ không chừng (nhưng trước giải thì chắc thấp hơn nhiều).

Em vừa hỏi anh AI thì kết quả thế này nha:

Hi! As of now, the England and Spain national football teams have different squad values:
  • England: England's squad is the most valuable for Euro 2024, with a combined market value of approximately €1.52 billion (£1.2 billion). Key players include Jude Bellingham, valued at £165 million, and Harry Kane (Transfermarkt) (3News).
  • Spain: Spain's squad is valued at about €966 million (£783 million), placing it as the fourth most valuable squad. Notable players include Rodri, valued at €120 million (£98 million), and young talent Lamine Yamal (Transfermarkt) (3News).
England's squad value is significantly higher than Spain's, reflecting the presence of multiple highly-valued players within their team.
Không cụ ơi so sánh thế hệ foden với thêw hệ beck cụ nhé. Cụ kia bảo anh thắng là do nhiều sao. Tôi phản biện lại tại sao thế hệ bekc roney thất bại

Vo_thuong

Xe điện
Em thì luôn có niềm tin với Anh cụ ơi, dù có đá ru ngủ nhưng em vẫn tỉnh táo để xem:))
Hehe, sáng hôm qua em cũng nhận định là đống thuốc ngủ mà đội Anh mang sang Đức đã bán hết trước bán kết rồi, thế nên bán kết và chung kết sẽ đá rất bốc mà cụ.
Cho đến giờ thì nhận xét trên chưa sai :)

tytum

Xe tăng
Hehe, sáng hôm qua em cũng nhận định là đống thuốc ngủ mà đội Anh mang sang Đức đã bán hết trước bán kết rồi, thế nên bán kết và chung kết sẽ đá rất bốc mà cụ.
Cho đến giờ thì nhận xét trên chưa sai :)
Tay SG bựa thật, hay ck mới ra đòn cụ nhỉ

Hoàng tử đỏ

Xe container
Công nhận cái Giá trị đội hình thì tụi England ác.
Dù sao, ta được xem EPL nhiều hơn, bác ạ, nên mức độ nào đó cũng đánh giá các anh Foden với Mainoo cao hơn đồng nghiệp chỗ khác.

Để đá tốt ở bình diện châu lục và được lĩnh lương như ở Anh, tôi thấy có Kane, Bellingham, Saka, anh Greenwood - tay này không thèm đến Đức vì nhiều lý do khác nhau; có lẽ thế thôi.
Cậu Kyle Walker chắc cũng phải tương đương a Kimmich nhà bác đấy.

baba77

Xe tăng
Thằng Anh đội hình vừa ngon vừa dầy nhất giải, mà được mỗi trận hôm qua, các trận trước đá lom dom chán không thèm xem. Hi vọng chung kết đá ngon cho mọi người xem.
Em cũng thấy thế, mặc dù chả thích Anh nhưng trận hôm qua hay hơn mấy trận trước. Quả thay người ổn hơn có thể do may mắn hoặc giấu bài như dân mạng nói. Còn đội Hà Lan thôi khỏi nói trận xìu xìu ển ển phát chán.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đặt lên bàn cân thì Anh nhỉnh hơn TBN về con người . Lối đá của TBN dễ đoán hơn là Anh , cầm bóng nhiều và dựa vào tốc độ của 2 cánh .
Hiện tại thì đội Anh tiến bộ theo từng trận , trận gặp Hà Lan vừa rồi , có lẽ là trận đấu hay nhất của đội Anh từ đầu giải đến giờ .
Em thấy Anh giống Real hơn là TBN , luôn có cầu thủ tỏa sáng đúng lúc , khá là lỳ lợm
Tây ban nha dễ đoán là dễ đoán về mặt chiến thuật thoii. Là ai cũng biết nó đá kiểm soát. Nhưng kiểm soát từng cầu thủ của nó lại khác nhé. Vì kĩ năng của từng cá nhân nó biến hoá khôn lường. Ko hlv nào có thể dặn hay bảo cầu thủ của mình đối phó được. Tính sáng tạo và đột biến của từng cá nhân là thứ khó đối phó nhất. Cái cụ nói là cách đá tổng thể mà thôi

hauyenhd

Xe container
Công nhận cái Giá trị đội hình thì tụi England ác.
Dù sao, ta được xem EPL nhiều hơn, bác ạ, nên mức độ nào đó cũng đánh giá các anh Foden với Mainoo cao hơn đồng nghiệp chỗ khác.

Để đá tốt ở bình diện châu lục và được lĩnh lương như ở Anh, tôi thấy có Kane, Bellingham, Saka, anh Greenwood - tay này không thèm đến Đức vì nhiều lý do khác nhau; có lẽ thế thôi.
Nhiều người theo trend cầu thủ Anh nằm ở trên báo và giá tụi PL tự bơm lên thế những BM hay Real đặc biệt là Real nó ngu đến mấy lần cụ ạ.

SunnyN

Xe tải
Em thấy đội Anh vào chung kết rất xứng đáng.
Đầu tiên là họ có đội hình mạnh ở mọi tuyến, về tên tuổi và thực lực từng cá nhân thì chắc chỉ thua đội Pháp.
Thứ đến là đội Anh quá may mắn vào được nhánh quá yếu. Trên đường đi của Anh đến chung kết chỉ là Thụy Sỹ và Hà Lan. Thụy Sỹ yếu không nói, Hà Lan chỉ còn cái vỏ rỗng, cầu thủ đẳng cấp chỉ có Van Djik và Anke. Trận hôm qua HLV thay 3 người mà Em thực sự không biết là ai, đá trên sân cũng tối om không có tí cơ hội nào.
TBN sẽ là bài thử mạnh thực sự với Anh, Em mong và tin là TBN sẽ thắng, để cho mấy thằng Anh bơm thôi lại hô Bring Football home rồi gạt nước mắt về tay trắng như giải trước :)))))

Jason88

Xe tăng
Thì em vẫn quan niệm là "khi cô thương thì làm người thường cũng khó" mà cụ. Giờ trong bóng đá, may mắn chiếm hơn 50% - trừ khi chênh lệch trình độ quá xa như VN đá với mấy đội Top 10 thế giới thì khỏi nói :)
Vâng, hay cộng với may thì sẽ có cúp :D như Argentina vừa rồi pha bóng phút cuối cùng tiền đạo Pháp nó đóng hết lực chân có thể nói là chết 99% rồi, thế mà vẫn trúng chân thủ môn bật ra ngoài và sau đó Messi và Argen có cúp. Cái đấy ko phải may mắn thì gì nữa :)

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy thế, mặc dù chả thích Anh nhưng trận hôm qua hay hơn mấy trận trước. Quả thay người ổn hơn có thể do may mắn hoặc giấu bài như dân mạng nói. Còn đội Hà Lan thôi khỏi nói trận xìu xìu ển ển phát chán.
hà lan yếu, người còn chẳng có . chẳng qua vào sâu vì nhánh dễ. TBN nó ăn được cả pháp lẫn đức, hi vọng ck Anh nó đá cởi mở, chứ như vòng ngoài thì vô địch cũng chẳng thích

SunnyN

Xe tải
E lại phải còm với cụ vì cụ cố bảo vệ quan điểm của mình. E hỏi cụ đội hình thế hệ lampard roôney, gerread beckkham terry fediand nevind có có nhiều sao hơn bây giờ ko. Cụ thống kê và so sánh đi. E chờ cụ phản hokif. Liệt kê hai đội hình ra đi.
Bác so sao thì phải tương quan với đội khác trong giải chứ. Các năm khác (từ những năm 90 trở đi nhé, trước đấy E chịu) đội hình Anh không bằng TBN, Pháp, Ý được. Chưa nói bọn kia nó tâm lý chiến thắng và có truyền thống hơn hẳn đội Anh.

hauyenhd

Xe container
Còn tôi dám khẳng định với thế hệ đầy sao như cụ nói thế hệ này còn trẻ lắm toàn foden với saka bellingham nhưng cứ thử SG ko dãn dắt nữa xem. Xem có rời như cơm nguoiij và giống hệt thế hệ của bekckham ko nhé. Cứ đến 1/16 và tứ kết là xách va li về nước
Cụ quên thì vào Youtube mà xem lại cái đội hình mà cụ liệt kê ngày trước đá với những đội nào, thua những đội nào và cách thức thua thế nào (nói theo kiểu án tại hồ sơ thì thua là thua còn mặt khác thua nó cũng lắm kiểu thua lắm cụ). E giữ nguyên quan điểm thế hệ đội tuyển Anh ngày trước mà đỏ gặp những đội cỡ như Slovakia, Thụy Sĩ chuyện họ vào CK dễ như ăn bánh bao thôi.

Jason88

Xe tăng
Vâng cụ, trận đấy cân sức và căng thẳng nhất, bởi vậy e mới nói TBN-Đức là trận ck sớm. TBN hay, nhưng Đức tự thua nhiều hơn. Với lối đá khoa học truyền thống và ưu thế sân nhà, Đức hoàn toàn ko cần sợ TBN, nhưng e có cảm cầu thủ Đức bị tâm lý, ko thể hiện đc hết khả năng.
Ngoài ra thì em chê HLV Đức ko dám trẻ hóa đội hình, vác cả ông Muller già khằng ra trận, trong khi TBN dùng rất nhiều cầu thủ trẻ.
Tính đến hiện tại thì trận TBN và Đức đúng là trận CK sớm. Giữa hiệp 2 đến hết hiệp phụ Đức có rất nhiều cơ hội để ăn TBN do Fuente rút 2 cháu đá cánh ra sớm quá nên Đức dâng được đội hình lên cao. Công nhận trận đó hay và đội nào thua cũng tiếc. Chứ thằng Anh thua e ko tiếc bằng Đức :D

Dan du an

Xe ba gác
Em tìm cụ nào hôm qua đánh ngược lại với em ạ

VuNgoanMuc

Xe điện
Thắng làm vua thua bị lêu lêu .. anh Cửa Nam mới vài hôm trước còn bị truyền thông chê không ra gì, nay tự nhiên đổi tông như đang nói về một người khác vậy :D