[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

civic trần 1987

Xe điện
Southgate khẳng định là Hlv thành công nhất sau thời vđ WC xa xưa rùi.Tất nhiên cũng nhờ lứa cầu thủ ngon ngẻ có thực lực , chứ o bị bơm thổi như cách đây 15-20 năm
Cái chính là đoàn kết nội bộ. Chứ tuyển vào toàn thằng cá tính mạnh như ngày xưa thì hlv phải cỡ Fergie hay Mou mới dạy bảo được!
Còn Anh thì từ trc đến giờ đều bơm thổi cả. Chung quy là giải ngoại hạng Anh nó làm truyền thông quá tốt.
Nhưng công bằng mà nói, Southgate làm đúng công việc của "manager" chứ ko đơn thuần chỉ là "coach". Thế nên đó mới là chìa khoá thành công. Và lão này cố kết 11 thằng thành 1 khối! Chứ thời Beck hay Lampard, Gerrard thì đúng kiểu mạnh ai nấy đá!

Chỉnh sửa cuối:

wind_nol0v3

Xe điện
Southgate khẳng định là Hlv thành công nhất sau thời vđ WC xa xưa rùi.Tất nhiên cũng nhờ lứa cầu thủ ngon ngẻ có thực lực , chứ o bị bơm thổi như cách đây 15-20 năm
Cũng p nói thêm là ở châu âu nhưng đối trọng của anh lứa cầu thủ ngon đi xuống sườn dốc rồi, lứa mới thì chưa đủ độ chín, anh thì cầu thủ vẫn ngon.
tay cửa nam này khéo là giấu bài kiểu hãm hãm k cho nó đá bay bay để thành kiẻu lỳ lỳ cục mịch

Entropy

Xe tăng
Ý giời rồi, năm nay châu Âu có nhà vua mới.

baba77

Xe tăng
Bên đấy mà min mod mạnh tay thì mấy ông BLV suốt ngày bị khoá mõm, lải nhải như mấy thằng thiểu năng. Nghe rất ức chế, đã ngu còn hay khoe kiến thức.
BLV Tạ Cương dạo này tiết chế rồi thì ông BLV Khắc Cường lại bi bô lảm nhảm phát kinh. Nhiều khi éo hiểu ông ấy nói gì mà nói lắm thế chả tập trung vào trận.

Entropy

Xe tăng

Giangkpi

Xe buýt
Truyền thông Anh có vẻ tự do quá trớn nhỉ? Tụi đàn anh tuyển Anh lèm bà lèm bèm.
Hv hà lan ko lao vào chắn bóng kane đã có thêm thời gian căn chỉnh, khả năng vào rất cao chứ ko phải sút vội vàng nt

kubi82

Xe điện
Khi mọi người đều nghĩ Tây Ban Nha sẽ vô địch thì Euro năm nay Tuyển Anh sẽ lên ngôi.

Jason88

Xe tăng
thằng Anh đúng là chết hụt sống dai các cụ nhờ :)) Đá đấm như bíp mà đỏ ghê. Nhưng mà vào CK thì cũng bị TBN vỗ thôi

tranthanhhaist

Xe tăng
Anh tuy hầu hết các trận đã đấu đều không vượt trội so với đối thủ, gần một nửa số trận là kém hơn, thậm chí chết hụt, nhưng năm nay họ có lực lương tốt, nhiều cầu thủ gây đột biến thực sự, quan trọng nhất là thần kim quy độ nhiệt tình nên em vẫn giữ nguyên dự đoán Anh vô địch, dù Tây Ban Nha vượt trội mọi thứ và xứng đáng hơn nhiều.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
thằng Anh đúng là chết hụt sống dai các cụ nhờ :)) Đá đấm như bíp mà đỏ ghê. Nhưng mà vào CK thì cũng bị TBN vỗ thôi
Với nền tảng cầu thủ như vậy. Thì theo cụ chọn lối chơi đó có phù hợp ko. Đòi thêu hoa như tây ban nha à. Nếu ko chọn lối chơi như vậy có khi bị loại từ vòng 1/16 hoặc tứ kết rồi. Real mua toàn sao mà còn toàn chơi phòng ngự phản công kia kìa. Real nó toàn chi tiền tấn đó nhé.
chơi bọc lót phòng ngự số đông sẽ hạn chế đc tối đa sai số nhé. Còn chơi nhanh và tích cực tấn công sẽ lộ ra hàng loạt sơ hở. Cầu thủ anh thìđã có tiếng là hay mắc các sai sót ngớ ngẩn rồi. Làm gì mà đc tinh ranh như cầu thủ ý hay tây

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nếu ai cần thống kê lại các sai lầm ngờ nghệch thảm hoạ ở các giải đấu lớn của cầu thủ Anh có thể thống kê. Tôi nhớ ko nhầm thì có cả tá. Nên tại sao tôi đề cao SG

Vo_thuong

Xe điện
Với nền tảng cầu thủ như vậy. Thì theo cụ chọn lối chơi đó có phù hợp ko. Đòi thêu hoa như tây ban nha à. Nếu ko chọn lối chơi như vậy có khi bị loại từ vòng 1/16 hoặc tứ kết rồi. Real mua toàn sao mà còn toàn chơi phòng ngự phản công kia kìa. Real nó toàn chi tiền tấn đó nhé.
chơi bọc lót phòng ngự số đông sẽ hạn chế đc tối đa sai số nhé. Còn chơi nhanh và tích cực tấn công sẽ lộ ra hàng loạt sơ hở. Cầu thủ anh thìđã có tiếng là hay mắc các sai sót ngớ ngẩn rồi. Làm gì mà đc tinh ranh như cầu thủ ý hay tây
Thực ra cụ nói không sai, để xây dựng được một lối đá cần có con người phù hợp, có thời gian huấn luyện đủ dài.
Vấn đề ở đây là ông SG chủ trương huấn luyện đội tuyển Anh theo hướng xù xì từ trước đến giờ => giờ phải theo con đường đó thôi chứ nếu ông ta chọn con đường "thêu hoa dệt gấm" ngay từ đầu thì cũng chưa chắc đã "thất bại ngay từ vòng loại" như cụ nhận định vì rõ ràng là các nhân tố của đội tuyển Anh ko hề kém thậm chí là khá tốt so với mặt bằng chung của các đội tuyển.
Còn cụ nói tính cách cầu thủ Anh là hay mắc sai lầm ngớ ngẩn cũng ko hẳn. Em thấy một khi đá tự tin và tập luyện nhuần nhuyễn thì sẽ ít lỗi thôi. Thậm chí cùng 1 cầu thủ nhưng có những lúc rất hay lỗi hoặc "chân gỗ" nhưng lúc khác thì lại mượt mà, ghi bàn liên tục (như ông Lautaro Martinez bên Argentina, mấy hôm nay ghi bàn như máy khâu còn WC thì bóng cách khung thành 2m còn bỏ lỡ đó). Cái đó theo tâm linh em gọi là cái "vận" mà cái "vận" thì liên quan rất nhiều đến HLV.
Tất nhiên là với một đội tuyển, muốn đá theo kiểu nào cần cả một quá trình + triết lý + khả năng của HLV. Với ông SG và đội Anh hiện nay, lối chơi như thế này là phù hợp.

tytum

Xe tăng
Em thấy SG rút kinh nghiệm sâu sắc ở kỳ Uero trước nên năm nay có nhiều thay đổi và phải liệu cơm gắp mắm, nhưng em luôn có niềm tin Anh sẽ tiến sâu dù chiết hụt nhiều lần. Trận CK tới thì đến trẻ con nó cũng đoán TBN sẽ ăn tươi nuốt sống Anh, nhưng biết đâu, tiếp tục 1 buổi tối may mắn nữa sẽ đến với Anh

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thực ra cụ nói không sai, để xây dựng được một lối đá cần có con người phù hợp, có thời gian huấn luyện đủ dài.
Vấn đề ở đây là ông SG chủ trương huấn luyện đội tuyển Anh theo hướng xù xì từ trước đến giờ => giờ phải theo con đường đó thôi chứ nếu ông ta chọn con đường "thêu hoa dệt gấm" ngay từ đầu thì cũng chưa chắc đã "thất bại ngay từ vòng loại" như cụ nhận định vì rõ ràng là các nhân tố của đội tuyển Anh ko hề kém thậm chí là khá tốt so với mặt bằng chung của các đội tuyển.
Còn cụ nói tính cách cầu thủ Anh là hay mắc sai lầm ngớ ngẩn cũng ko hẳn. Em thấy một khi đá tự tin và tập luyện nhuần nhuyễn thì sẽ ít lỗi thôi. Thậm chí cùng 1 cầu thủ nhưng có những lúc rất hay lỗi hoặc "chân gỗ" nhưng lúc khác thì lại mượt mà, ghi bàn liên tục (như ông Lautaro Martinez bên Argentina, mấy hôm nay ghi bàn như máy khâu còn WC thì bóng cách khung thành 2m còn bỏ lỡ đó). Cái đó theo tâm linh em gọi là cái "vận" mà cái "vận" thì liên quan rất nhiều đến HLV.
Tất nhiên là với một đội tuyển, muốn đá theo kiểu nào cần cả một quá trình + triết lý + khả năng của HLV. Với ông SG và đội Anh hiện nay, lối chơi như thế này là phù hợp.
Cầu thủ mà muốn huấn luyện kiểu gì cũng đc thì đã chả cần tố chất. Cầu thủ anh mà đòi huấn luyện thành những ảo thuật gia á thì ko có đâu. Nhào nặn kiểu gì cũng chỉ đc mức độ thôi.

Jason88

Xe tăng
quan trọng là kết nối các cầu thủ thế nào thôi mà, chung kết mùa trước gặp Ý cũng vẫn chơi như bây giờ, ghi được bàn là kéo về cả đám ở sân nhà xong bị ép vẫn thua ngược rồi mất cúp mà. Nên e thấy tuyển Anh chẳng có lối chơi bài vở gì đâu, được cái nó nhiều sao và có độ lì lợm nhất định, các sao nó cứ thay nhau tỏa sáng cứu thầy :)) toàn phút bù giờ.Vào CK rồi cũng bị TBN vỗ mặt thôi, các đối thủ như Thụy Sỹ và Hà Lan đêm qua chưa đủ mạnh.

Vo_thuong

Xe điện
Em thấy SG rút kinh nghiệm sâu sắc ở kỳ Uero trước nên năm nay có nhiều thay đổi và phải liệu cơm gắp mắm, nhưng em luôn có niềm tin Anh sẽ tiến sâu dù chiết hụt nhiều lần. Trận CK tới thì đến trẻ con nó cũng đoán TBN sẽ ăn tươi nuốt sống Anh, nhưng biết đâu, tiếp tục 1 buổi tối may mắn nữa sẽ đến với Anh
Hehe, trẻ con dự đoán TBN thắng vì các cháu trẻ TBN đang được báo chí tâng bốc hết lời thôi cụ, còn mang lên bàn cân để cân thì TBN cũng ko hơn Anh đâu, nếu tính các "ngôi sao" thành danh thì Anh còn nhỉnh hơn đó.
TBN hiện đang hơn được cái "thế" tức là tinh thần, nhưng nếu cái đó bị Anh khắc chế từ đầu trận thì các cháu trẻ có thể bị cóng và trận đấu sẽ theo hướng có lợi cho ĐT Anh đó.
Em thì vẫn thích TBN và chọn TBN theo con tim thôi, dưng cơ mà nếu Anh vô địch thì cũng ko buồn mấy vì Anh chưa VĐ bao giờ (tính em hay thương kẻ nghèo :) kkk).

Gato2009

Xe điện
TBN 2 trận nốc ao em xem đều cảm giác khá mong manh không lỳ lợm chiều sâu như đội Anh. Cơ hội VĐ Anh cao hơn.
Đúng thế cụ, xem bàn thua của họ trước Pháp là thấy họ rất mong manh, trận đó Pháp cũng có mấy cơ hội nguy hiểm chứ đâu có lép vế lắm đâu.