[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

juve99

Xe cút kít
Cụ sang kiếm cớ để hàng xóm nóng mắt, cố chịu đựng để họ đánh đấm thật đau, máu me mồm miệng be bét rồi kiện cả thể, nhẹ này chả bõ kiện và bồi thường

Bin24

Xe buýt
Không biết bao tỉ lệ thương tật bao nhiêu, cứ kêu đau đầu, tức ngực cảm thấy choáng váng mất tinh thần, xuống viện nằm, ba hôm kêu làm các xét nghiệm y tế, kiểm tra chụp chiếu có hoá đơn, cứ vậy chất đống hoá đơn cao lên cộng với tổn thương tinh thần, mất ngày công lao động, tốn tiền đi lại, ăn ở. Làm cái tổng tổn thất kiêm cái đơn nữa, 15 hôm lại nộp bản sao 1 lần. Không cần tù tội làm gì, cứ kiện nó đền bù. Mất tiền là khôn ra ngay, ngoan ngay.
Vợ em làm tự do ở nhà. Giờ vẫn đang ở nhà đang đợi công an xử lí. Đang tính hai vk ck ra viện kêu mệt rồi cho nó chụp chiếu các kiểu để lấy giấy tờ về. Nhà nó vợ làm công nhân may, chồng thợ xây. Nhà khó khăn. Nhà còn ké 1 bức tường hàng xóm.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đúng rồi nhà con này khó khăn không có kinh tế nên em tính chơi kinh tế với nó.
Mà nói thật em chả tin việc tư nhiên người ta gây hấn :))
Chứ hàng xóm em ở nhiều nơi trên Hn từ thời đi thuê, cho tới lúc có nhà, có người này người kia, để xảy ra xích mích lớn thì nên xem lại mình.

Chuthoongc411

Xe hơi
Nó cứ phải ntn phải k cụ @@
Vâng cụ chí phải. Ở em gặp rồi, đến thăm là ho và rên la choáng váng, không nhớ chi hết á, kêu đau đầu, tức ngực nhớ nhớ quên quên, la chồng mắng con, rồi kêu mai phải đi viện này, mốt phải đi thầy lang, kia phải lên Bạch Mai, nọ phải đi Chợ Rẫy, chổ nào có người méc là phải đi khám, chi phí 10, 50tr cũng đi, mà đi là có hoá đơn, cứ 15 hôm lên xin bổ sung hồ sơ, hỏi thử mấy anh ca đến đâu rồi. Cứ vậy mà làm.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vâng cụ chí phải. Ở em gặp rồi, đến thăm là ho và rên la choáng váng, không nhớ chi hết á, kêu đau đầu, tức ngực nhớ nhớ quên quên, la chồng mắng con, rồi kêu mai phải đi viện này, mốt phải đi thầy lang, kia phải lên Bạch Mai, nọ phải đi Chợ Rẫy, chổ nào có người méc là phải đi khám, chi phí 10, 50tr cũng đi, mà đi là có hoá đơn, cứ 15 hôm lên xin bổ sung hồ sơ, hỏi thử mấy anh ca đến đâu rồi. Cứ vậy mà làm.
quan điểm của em cũng tội tới đâu làm đúng tới đó. Gặp kiểu coi pháp luật bằng vung thì nên làm tới bến, vì chả ai bảo vệ được mình ngoài pháp luật.
Còn xem hoàn cảnh đối phương ntn, lý do tại làm sao mà xích mích nữa.
Ai va vào pháp luật rồi mới biết, các anh cũng sẽ xử lý đúng trình tự thôi, đừng nghĩ do tiền bạc này nọ, chứ như bác thớt thì muốn dí tiền để tăng tội thì em k ủng hộ :)

barca6996

Xe container
Túm lại là chủ thớt có tiền có quan hệ muốn làm tới cùng đến giờ này là đòi bên kia bồi thường 9 củ phải không ag

Bin24

Xe buýt
Không biết bao tỉ lệ thương tật bao nhiêu, cứ kêu đau đầu, tức ngực cảm thấy choáng váng mất tinh thần, xuống viện nằm, ba hôm kêu làm các xét nghiệm y tế, kiểm tra chụp chiếu có hoá đơn, cứ vậy chất đống hoá đơn cao lên cộng với tổn thương tinh thần, mất ngày công lao động, tốn tiền đi lại, ăn ở. Làm cái tổng tổn thất kiêm cái đơn nữa, 15 hôm lại nộp bản sao 1 lần. Không cần tù tội làm gì, cứ kiện nó đền bù. Mất tiền là khôn ra ngay, ngoan ngay.
Có thể kêu đâu đầu chóng mặt và yêu cầu chi phí đi khám không bác. Do nhà e buôn bán làm giấy tờ nên vợ em mà ra đó mấy hôm là đuối.

Bin24

Xe buýt
Túm lại là chủ thớt có tiền có quan hệ muốn làm tới cùng đến giờ này là đòi bên kia bồi thường 9 củ phải không ag
Đúng rồi ban đầu đòi 15tr mà a em bảo nhiều quá không được. Phạt hành chính từ 2tr tới 4tr5 thôi.

Chuthoongc411

Xe hơi
Có thể kêu đâu đầu chóng mặt và yêu cầu chi phí đi khám không bác. Do nhà e buôn bán làm giấy tờ nên vợ em mà ra đó mấy hôm là đuối.
Đi khám chụp chiếu rồi mua thuốc về thôi bác. Nằm nhà cũng ok mà

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Sau nhiều thời gian bị hàng xóm chửi bới nhà em vẫn nhịn và chị đó đã kiếm cớ đứng trước rào lưới đất nhà em để chửi bới vợ em và lao vào đánh vợ em. Em ở ngay kho ở sát đó đã lao vào kéo bà ấy ra. Bà ấy cào rách mặt vợ em, xé áo, núm tóc. Nhà em đã cho đơn lên công an. Đang đợi xử lí. Còn bà chị này sáng vẫn còn giọng thách thức, chồng về thì khóc ăn vạ bảo hai vợ chồng em vào nhà đánh mẹ con bà ấy. Nhà em nhờ người quen làm công an nói với bên phường em ở xứ lí căng và yêu cầu bồi thường. Không biết mấy trường hợp này nó có sợ công an không các bác nhờ.
cứ công an hỏi thăm vài lần là xanh hết mặt ấy mà. cụ nên quay video và chụp ảnh vết thương cộng đơn. công an xuống xác minh và hỏi vài người hàng xóm. sau đó sẽ bắt đầu quy trình hỏi thăm đối tượng

Bin24

Xe buýt
Mà nói thật em chả tin việc tư nhiên người ta gây hấn :))
Chứ hàng xóm em ở nhiều nơi trên Hn từ thời đi thuê, cho tới lúc có nhà, có người này người kia, để xảy ra xích mích lớn thì nên xem lại mình.
Ôi nó bảo mình nhìn nó cứ kiếm chuyện đó bác. Anh kế nhà gọi đòi nợ nó cũng chửi anh đó vì nó nghĩ chửi nó. Vợ em bị nó xỉa xói nhiều lần rồi. Chả thèm trả lời nó càng điên.

Bin24

Xe buýt
cứ công an hỏi thăm vài lần là xanh hết mặt ấy mà. cụ nên quay video và chụp ảnh vết thương cộng đơn. công an xuống xác minh và hỏi vài người hàng xóm. sau đó sẽ bắt đầu quy trình hỏi thăm đối tượng
Xong rồi cụ. Bữa xuống nhà em rồi giờ đang đợi xuống hỏi hàng xóm sau đó sẽ hỏi thăm đối tượng.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ chủ qui ra thóc.thế bà hàng xóm đưa 30 củ cho cụ lại hành hung gấu cụ nhé
Kể cả ko cần đồng nào,mất thêm xiền xử lý cho chừa hẳn.
Đây là chuyện sức khỏe và tinh thần,ko dễ hòa giải bằng xiền dc
Nếu biết ăn năn hối cải ,họ phải sang xin lỗi chân thành
chuẩn đó, đừng nói đến sèng vội. cứ cò quay cho sợ đã.

TÔN

Xe container
Đúng rồi ban đầu đòi 15tr mà a em bảo nhiều quá không được. Phạt hành chính từ 2tr tới 4tr5 thôi.
Nếu đấm đá mấy cái mà phải bồi thường 15 củ thì e cứ tình nguyện tuần bị đánh 2 lần cũng đc ;)) sao phải đi làm :))

Bin24

Xe buýt
Nếu đấm đá mấy cái mà phải bồi thường 15 củ thì e cứ tình nguyện tuần bị đánh 2 lần cũng đc ;)) sao phải đi làm :))
Phạt hành chính mức đó và bồi thường thêm cho em tiền thuốc với khám bệnh.

TÔN

Xe container
Tuỳ thôi.nó mà sợ ca thì nó đã chả dám xong vào nhà đánh người

Bin24

Xe buýt
chuẩn đó, đừng nói đến sèng vội. cứ cò quay cho sợ đã.
Em bây giờ cứ ở bên nhà nghe điện thoại người nhà em bảo đang đợi công an làm việc tiếp. Nói cho nó xanh mặt. Em bảo đóng phạt và đền bù. Nếu không bồi thường thì ra tòa án và đi tù. Em cứ bom bên nhà em thế. Cò quay sao bác chỉ em hù cho nó xanh mặt thêm đi bác.