[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Nếu thoả mãn có án cũng nên làm, đời người có cái án hình sự thì cũng mệt đấy.
Nhưng phải xem nhà mình có đúng 100% không? Nếu tự tin đúng cứ thế chiến thôi.
Vấn đề thương tích chưa đủ hình sự.

Bin24

Xe buýt
Sao ko tự xử lý mà phải thuê ? Tưởng thuê mà dễ như kiểu thuê xe ôm à ? Mà nếu giả dụ có thuê đc mà thằng kia nó quá tay gây hậu quả nghiêm trọng thì ông nghĩ ông sẽ ko liên quan thoát đc chắc.ko dễ đâu
Tự xử lí là đánh tại nhà nó luôn à. Đợi công an xong em cho anh em nhà em tới đông lên rồi hù dọa, daqnf mặt nó.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tự xử lí là đánh tại nhà nó luôn à. Đợi công an xong em cho anh em nhà em tới đông lên rồi hù dọa, daqnf mặt nó.
Cụ chả giám đâu, gan cụ chắc bé, em thật!
Có gan chả lên đây hỏi kiểu này, tốt nhất chờ cơ hội lần 2 để tập dượt lại @@

Bin24

Xe buýt
Cụ lại gọi công an là nó, cụ tiêu cực như vậy cũng chả giải quyết gì.
Cái giám định thương tật cụ phải làm đơn trưng cầu giám định, sau đó bên trung tâm pháp y họ sẽ làm, nhớ kèm theo bệnh án.
Còn người ta giám định thì tình trạng như nào người ta ghi như thế, cụ không thỏa mãn thì cụ làm đơn tiếp, yêu cầu giám định lại.
Bỏ ý định nhờ vả mấy cái vụ như này, chả ai muốn dây vào, mà dây vào làm sai quy trình thì no đòn.
Ảnh chụp Màn hình 2022-04-21 lúc 1.42.38 CH.png
Nó là bên phòng khám á. Em đang rối bác thông cảm.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chưa cụ. Tại công an kêu em ra phòng khám xác nhận thương tích.
Thông tin thủ tục đầy trên mạng.
Google: Đơn trưng cầu giám định.
Nếu muốn làm tới cứ đúng trình tự mà làm, phòng khám có tác dụng gì?

TÔN

Xe container
Thôi cụ quên cái chuyện đấy đi.đừng nghĩ đến việc của mình đem đi nhờ người khác.cụ ko phải loại đầu gấu côn đồ,nên cụ quan hệ anh em bạn bè cũng toàn người hiền lành ko va chạm,cụ có nhờ thì họ cũng ko giúp đc đâu.
Tự mình làm đc thì làm,đừng để liên luỵ đến người khác.cụ Nguyên Linh nói đúng đấy,gan cụ bé lắm.phải chịu khó ăn nhiều pate vào :D

TÔN

Xe container
Chưa cụ. Tại công an kêu em ra phòng khám xác nhận thương tích.
Phòng khám tuổi gì mà đòi chứng nhận thương tích.mấy cái phòng khám chỉ chữa hắt hơi sổ mũi,tiêm truyền dịch truyền đạm thôi

mogan

Xe buýt
May là hàng xóm nhà em toàn người tốt tính, có mớ rau cũng mang cho nhau. Đi chơi về là có quà
.Trường hợp cụ thớt làm vậy là đúng, cố gắng tránh va chạm là tốt nhất. Còn hơn thua thì bên nào cũng thiệt

Bin24

Xe buýt
Phòng khám tuổi gì mà đòi chứng nhận thương tích.mấy cái phòng khám chỉ chữa hắt hơi sổ mũi,tiêm truyền dịch truyền đạm thôi
Giờ em muốn đi chứng nhận thương tích thì lên trung tâm pháp y hả bác. Em lần đầu công an chỉ tư vấn em ra phòng khám làm giấy tờ vậy thôi. Do chỉ bị trầy sơ, dập môi với sưng đầu, bầm chân, rách chân.

Bin24

Xe buýt
Thôi cụ quên cái chuyện đấy đi.đừng nghĩ đến việc của mình đem đi nhờ người khác.cụ ko phải loại đầu gấu côn đồ,nên cụ quan hệ anh em bạn bè cũng toàn người hiền lành ko va chạm,cụ có nhờ thì họ cũng ko giúp đc đâu.
Tự mình làm đc thì làm,đừng để liên luỵ đến người khác.cụ Nguyên Linh nói đúng đấy,gan cụ bé lắm.phải chịu khó ăn nhiều pate vào :D
Em tín thuê giang hồ á.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Dạ cảm ơn để em kiểm tra em đi làm.
- Làm đơn trưng cầu giám định thương tật gửi công an.
- Nếu công an chậm trễ sau 1 2 tuần, lên hỏi lại, làm đơn tiếp, nếu k xử lý thì đâm đơn sang viện kiểm sát.
- Công an họ sẽ làm công văn lên trung tâm pháp y.
- Trung tâm pháp y sẽ giám định.

Bin24

Xe buýt
- Làm đơn trưng cầu giám định thương tật gửi công an.
- Nếu công an chậm trễ sau 1 2 tuần, lên hỏi lại, làm đơn tiếp, nếu k xử lý thì đâm đơn sang viện kiểm sát.
- Công an họ sẽ làm công văn lên trung tâm pháp y.
- Trung tâm pháp y sẽ giám định.
Cảm ơn bạn nhiều. Do bị nhẹ quá nên luật sư em quen tư vấn sợ khó. Do vợ em bị cào xước mặt 3 chỗ. Dập môi trên. Bầm đầu gối và trầy. Bàn chân bị trầy. Đầu bị sưng và đau. Tóc bị túm nên rụng tóc.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cảm ơn bạn nhiều. Do bị nhẹ quá nên luật sư em quen tư vấn sợ khó. Do vợ em bị cào xước mặt 3 chỗ. Dập môi trên. Bầm đầu gối và trầy. Bàn chân bị trầy. Đầu bị sưng và đau. Tóc bị túm nên rụng tóc.
Cụ nghe luật sư làm gì, quan trọng cụ tự tin nhà cụ đúng 100%, không khiêu khích gây hấn người ta thì cụ làm tới cùng.
Cứ đúng trình tự mà làm, hỏi luật sư rồi cụ còn lên đây hỏi làm gì thế? Cứ có giám định, sau nói chuyện tiếp.
Khi có giám định rồi ấy, có khi nhà kia qua khóc lóc xin cụ tha, hoặc mang dao qua doạ rút đơn @@

TÔN

Xe container
Giờ em muốn đi chứng nhận thương tích thì lên trung tâm pháp y hả bác. Em lần đầu công an chỉ tư vấn em ra phòng khám làm giấy tờ vậy thôi. Do chỉ bị trầy sơ, dập môi với sưng đầu, bầm chân, rách chân.
Có giấy giới thiệu của ca đi giám định
Nhưng mấy cái xước xát nhỏ đấy đi giám định sợ ko lên đc 1% thì chỉ tốn tiền.bị đâm vào bụng sát đến gan còn có 3% thôi kia kìa
Nên thôi bỏ đi
Em tín thuê giang hồ á.
Cụ có thể bỏ ra mấy chục triệu để thuê giang hồ ko ? Hay nghĩ chỉ cần 500 1 triệu là chúng nó cũng nhận :))

TÔN

Xe container
Cụ nghe luật sư làm gì, quan trọng cụ tự tin nhà cụ đúng 100%, không khiêu khích gây hấn người ta thì cụ làm tới cùng.
Cứ đúng trình tự mà làm, hỏi luật sư rồi cụ còn lên đây hỏi làm gì thế? Cứ có giám định, sau nói chuyện tiếp.
Khi có giám định rồi ấy, có khi nhà kia qua khóc lóc xin cụ tha, hoặc mang dao qua doạ rút đơn @@
Xước xát có tí ti thì giám định làm quái gì.cái con kia nó biết là nó đánh cũng nhẹ nên còn lâu nó mới sợ mà xin rút đơn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Xước xát có tí ti thì giám định làm quái gì.cái con kia nó biết là nó đánh cũng nhẹ nên còn lâu nó mới sợ mà xin rút đơn
Án tại hồ sơ, em bảo rồi, muốn làm tới thì giám định.
Lần sau xảy ra tiếp xô xát, hồ sơ cũ, cộng hồ sơ mới, sẽ đủ áp lực.
Còn nếu k giám định, cứ nghỉ nhỏ, k lưu trong hồ sơ hợp pháp, lần sau qua nó tát vợ tiếp lại lên Of hỏi?
Đừng nghe bất cứ ai muốn giảng hoà hay hoà giải nếu mình muốn pháp luật bảo vệ mình.
Đấy là em tư vấn trên quan điểm dựa trên pháp luật, còn lại lựa chọn ntn do chính bản thân mình.