[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

matizvan2009

Xe ba gác
Mới đầu năm mà nhà em đã bị cô hồn sống ám các bác ạ. Vợ em trước tết mới mua mấy bộ đồ mặc ở nhà. Bình thường mấy chị này cũng hay ganh và hậm hực với vợ em rồi. Sáng đó vợ em mặc một bộ đồ dây ra quét sân, quét xong đứng ngay thềm hóng gió thì con xéo nhà nó đi ra. Nó liếc dòm vợ em, vợ em không nói gì. Tí nữa hai vợ chống đi ăn sáng nó dòm vợ em bỉu môi, vợ em cũng nhìn cười và chả nói gì. Nó hay nói đổng nói móc vợ em cứ nhìn nó cười thôi chứ không đáp lại. Trước tết nó còn mang gạo với muối ra rải kiểu dằn mặt. Vợ em không hơn thua nói gì cũng nhìn mặt nó cười mỉm như kiểu mày nói kệ mày. Thế hôm qua nó qua nhà bảo nói chuyện vợ em, vợ bảo em không có nhu cầu chơi hay tiếp chuyện ai hết. Chị muốn nói với ai hay chơi với ai tùy chị. Đừng có kiếm em, em không thích nói chuyện đâu. Xong nó bảo nếu không nói thì chị chửi mẹ em đó. Vợ em bảo mẹ em làm gì chị mà chị chửi. Xong nó bảo chị chửi mẹ em không biết dạy em. Vợ em bảo thế chị chửi mẹ chị đi. Chị gặp mẹ em chưa mà chửi hay thế. Xong nó bắt đầu nói tục, chửi bới em kêu vợ em vào nhà rồi đóng cửa lại. Nó cứ ở ngoài già mồm suốt. Vợ em ở trong nhà ngồi cười. Nó càng điên rồi càng chửi nhưng thật sự e chả biết chửi gì vì đóng cửa không nghe gì hết. Tí có hàng xóm xuống kêu nó mới đầu năm mà thế này thế kia. Lôi nó về xong vợ em bảo không để ý người khác sao biết người khác để ý mình, chứng tỏ mình có tật hay để ý với nhiều chuyện. Xong nó xách xe đi mấy người hàng xóm em nói con này điên, tao có mắt tao dòm không lẽ phải giả đui hả. nhà tao tao làm gì kệ tao. Tối về thấy vợ e nó lại chửi gì đó. Sáng lại chửi vợ em chả nói gì. Sáng vợ em vẫn mang đồ thể thao đi chơi thể thao và tưới cây sân kế nhà. Vợ em đang tính thu thập bằng chứng và kiện nó. Nhưng em thấy kệ mẹ nó thì hơn.
hay cô háng xồm yêu cụ chủ rồi

Komiki

Xe máy
Đâu, em thấy thớt tả thế thì em thấy gấu nhà thớt sống đúng văn minh và rất đàn ông. Như thế thì cần chức mừng chứ sếp nhờ, chứ hơi đâu chấp nhặt dăm ba cái ko đáng.
Chuẩn là chủ thớt nữ tính thay phần gấu nhà :D

skype0211

Xe tăng
Đơn giản mà cụ thớt, lắp 2 cái camera có ghi cả âm thanh, lưu lại vài cái clip gửi cho cskv, làm đơn lên cơ quan chức năng, báo bị hàng xóm xúc phạm lặp đi lặp lại nhiều lần, việc còn lại là của chính quyền, có gì đâu mà phải mở thớt rồi bị các cụ khác nghi ngờ sắp bán cái gì, khổ thân.😞

Điều 155 Bộ luật hình sự năm 2015, sửa đổi bổ sung năm 2017: "Người nào xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác, thì bị phạt cảnh cáo, phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm. Làm nhục người khác là hành vi xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của con người."

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ thật lắm nỗi khổ.
Mẹ có đất ở quê.
Nhà mới mua xe, mua đất, mua nhà.
Vợ trẻ.
Chúng em đồng lòng hóng ảnh vợ cụ, vầy mới tạm tin. Hihihi.
Xin cụ đừng bán khẩu trang, cho thuê xe cộ gì gì nhé.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cc hơn cả an ninh. Và cháy nổ. Dịch bệnh ko bằng nhà đất. Cái gì cũng có 2 mặt cụ nhỉ.
Cháy nổ thì rủi ro em cho là ngang nhau, hixx.
Còn dịch bệnh thì cc lại an toàn hơn, hồi sg nguy hiểm, bạn bè em ở cc đều rất ung dung...

Lam__Phương

Xe điện
Ấy đừng, làm thế khéo vợ chồng bỏ nhau đấy.

Ý em là thằng hàng xóm ấy.
Lắm nhà hàng xóm nó cũng như ngáo ấy cụ.
E đây hút thuốc lá trong sân cũng đc nhà hàng xóm sang nhắc nhở người ta bảo là e mang vào toalet mà hút vì bay sang con ng ta nó ốm:D

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cháy nổ thì rủi ro em cho là ngang nhau, hixx.
Còn dịch bệnh thì cc lại an toàn hơn, hồi sg nguy hiểm, bạn bè em ở cc đều rất ung dung...
[/QUOTES
Cháy nổ chung cư báo cháy tốt. Có 2 hệ thống thang bộ 2 cửa chống cháy cháy bên nọ chạy bên kia. Hình như chết cháy cc rất ít. Mặt đất thì cao lắm. Hệ thống nhà mặt đất hiện nay nếu cháy ở dưới thì chắc chỉ cảm tử phi quá.
Chung cư thì di chuyển ra phía thang ko cháy. Để cháy lan ra chung cư đc 2 thang thì tầm đủ dân xuống mặt đất.

Bin24

Xe buýt
Vợ cụ cũng ko nen cười bon nó lắm nó lại tưởng trêu ngươi chúng nó thêm đó. Không nói gì thì im rồi thôi vào nhà cho khoẻ. Viẹc gì fai chạm mặt chung nó lắm làm gì.
Công nhận vợ em không nói gì còn hay cười nữa nên bọn nó lại càng điên. Kiều bị nói điên mà không muốn hơn thua nên nhìn cười cho bọn nó tức. Mai em phải tặng gấu bó hoa cho to hơn bình thường tí cho mấy em tăng xông tí.

jazzzzz

Xe lăn
Bảo vợ cụ mua thêm mấy bộ xẹc xi nữa vào, khi nào ck nó qua thì diện.
Rồi thả rông quét sân, ra sân tậy yoga…
Nó chửi thì mở nhạc lên…

Bin24

Xe buýt
Đơn giản mà cụ thớt, lắp 2 cái camera có ghi cả âm thanh, lưu lại vài cái clip gửi cho cskv, làm đơn lên cơ quan chức năng, báo bị hàng xóm xúc phạm lặp đi lặp lại nhiều lần, việc còn lại là của chính quyền, có gì đâu mà phải mở thớt rồi bị các cụ khác nghi ngờ sắp bán cái gì, khổ thân.😞

Điều 155 Bộ luật hình sự năm 2015, sửa đổi bổ sung năm 2017: "Người nào xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác, thì bị phạt cảnh cáo, phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm. Làm nhục người khác là hành vi xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của con người."
Cảm ơn cụ. Để em quay lại rồi gửi lên phường.

Bin24

Xe buýt
Bảo vợ cụ mua thêm mấy bộ xẹc xi nữa vào, khi nào ck nó qua thì diện.
Rồi thả rông quét sân, ra sân tậy yoga…
Nó chửi thì mở nhạc lên…
Mấy đợt dịch hai vợ chồng em tập thể dục nó cũng nói đó cụ. Nó bảo vợ em làm màu. Nó bảo chồng nó kiếm được tiền như người ta đi.

jazzzzz

Xe lăn
Mấy đợt dịch hai vợ chồng em tập thể dục nó cũng nói đó cụ. Nó bảo vợ em làm màu. Nó bảo chồng nó kiếm được tiền như người ta đi.
Vậy thì diễn nhiều cảnh thân mật vào, nó tức ói máu ngay.