Giải pháp độ âm thanh cho xe Altis, tại sao không?

hoangvoila

Xe tăng
Em thì đang nghĩ khác cụ ở điểm mà cụ đang đề cập sự khác biệt của 2 hệ thống là ở cái sub hơi nữa vì bản chất sub hơi đã mang lại cảm giác sâu lắng, gần gũi hơn cái sub điện....cụ thử tắt cái sub đi xem nó có giống như bộ cũ của cụ hay ko ạ?
à cụ nói cũng đúng, tiếng sub hơi nó cũng khác thật hì nhưng tắt đi cũng ko giống được vì dải thấp trước con sub alpine đánh cũng khá ok

Toyota Celica

Xe container
Cụ chủ tả xong lại cởi hết loa rao bán rồi ;)))) ..

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ tả xong lại cởi hết loa rao bán rồi ;)))) ..
Nhiều lão còn nâng cấp đến 4-5 lần mà lão, đam mê phải vậy. Em đầu từ bộ xem phim gia đình, ampli và loa sub đổi đến lần thứ 3 rồi, loa sub lại chuẩn bị lên đường. Còn center + surround lần 2, Front cũng vậy :v

HoaLeDuc

Xe tải
Cụ cho e hỏi là cụ độ ở đâu và kinh phí bao nhiêu được k ạ. Xe e Corolla 2008 đúng là nghe nhạc như đấm vào *** ấy :-s

langthang262

Xe tải
Cụ cho e hỏi là cụ độ ở đâu và kinh phí bao nhiêu được k ạ. Xe e Corolla 2008 đúng là nghe nhạc như đấm vào *** ấy :-s
Cụ voila làm ở Longthịnnh ạ. Còn kinh phí thì tùy cụ có bao nhiêu thì sẽ có được 1 hệ thống tốt trong tầm tiền ạ :)

kithatu_stail

Xe hơi
các cụ ăn chơi quá. Độ tầm trung bình thì mất bao nhiêu ạ?

hoangvoila

Xe tăng
em dự tầm 3-4 chục củ khoai ta là ổn con nhà bà áp còn nhiều hơn thì chắc hay hơn hí hí

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Có thể được cụ ạ, sai lệch kích thước trong khoang xe không đáng kể. Cụ đặt kích thước rồi điều chỉnh tí một cho vị trí ghế lái (front left) trước, sao có cảm giác ca sỹ nóa ngồi trên táp lô là được. Còn cho mấy loa sau em nghĩ để nguyên cũng được.
86xx chưa thể hiện được âm hình như BXL (cụ thể là Bit) cụ nhé....Về không gian trong xe không phụ thuộc nhiều, khoản này đã có Bit lo liệu và em căn chỉnh....:D.
Ngoài ra, xu thế của CarAudio bây giờ là phối ghép loa theo kiểu Active...với sự tinh chỉnh của BitOne, Bitten,.. Loa sau cụ giữ nguyên cũng được nhưng thường thì sẽ không ghép vào hệ thống

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Em cũng quan tâm nhưng giải pháp nào cho cái con mụ vợ phò vờ dẹt ồn kinh điển trộn lẫn âm thanh ạ! :D
Các cụ tư vấn giúp em với (Em ké cụ chủ tí ạ)
Máy dầu em thấy cũng khá ồn nhưng nhu cầu nâng cấp âm thanh là thiết thực vì nó phục vụ chính cái tai của ngừoi lái chứ nâng cấp vỏ thì phục vụ con mắt của ngừoi khác (các cụ CarAudio vẫn thường nói vậy)...:D

Cụ hay nghe thể loại nhạc gì và dự kiến đầu tư khoảng bao nhiêu để nâng cấp vậy?

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Cái "được" của cụ thì nó vô cùng...Nếu cụ ở mức độ trải nghiệm và thưởng thức thì cụ làm 1 bộ tầm 15-25 triệu là ổn. Nếu cụ ở mức độ thiên phú như các cụ ở đây thì nâng cấp tầm 40-50 triệu là Okie...Pro hơn nữa thì sẽ cao hơn đó cụ ơi.

Cụ cần tư vấn gì thì cụ cứ Pm cho em...

Opan

Xe hơi
Em cũng đang thử ipod classic gen 5.5 làm nguồn phát trên xe. Trước em dùng ipod touch nhưng đúng là sang classic 5.5 khác hẳn. Âm thanh rất analog. Ai đó nói nó ngang ngửa với CD tầm giá 1000 cũng có tý cơ sở thật. Đang đợi thêm cọng usb audioquest. Thấy nói sẽ còn khác nữa :)

Kinh nghiệm của em là cụ chủ thớt nên convert các file wav. sang ALAC (apple losless) hoặc AIFF sẽ giữ được các tag của file, màn hình sẽ hiển thị cả bìa CD và các thông tin của bài hát, dễ dàng cả cho việc tìm kiếm và phát nhạc theo album hoặc ca sỹ... Nhìn màn hình cũng pro hơn :)

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Em cũng đang thử ipod classic gen 5.5 làm nguồn phát trên xe. Trước em dùng ipod touch nhưng đúng là sang classic 5.5 khác hẳn. Âm thanh rất analog. Ai đó nói nó ngang ngửa với CD tầm giá 1000 cũng có tý cơ sở thật. Đang đợi thêm cọng usb audioquest. Thấy nói sẽ còn khác nữa :)

Kinh nghiệm của em là cụ chủ thớt nên convert các file wav. sang ALAC (apple losless) hoặc AIFF sẽ giữ được các tag của file, màn hình sẽ hiển thị cả bìa CD và các thông tin của bài hát, dễ dàng cả cho việc tìm kiếm và phát nhạc theo album hoặc ca sỹ... Nhìn màn hình cũng pro hơn :)
Em cắm cổng usb chơi 2 cái hdd box, 1 có 320G toàn flac với 1 ít wav, cái kia 1T toàn mkv, mp4 với divx, nghe với xem toàn thời gian may ra thì được có 1 năm lại phải copy tiếp :)

Opan

Xe hơi
Em cắm cổng usb chơi 2 cái hdd box, 1 có 320G toàn flac với 1 ít wav, cái kia 1T toàn mkv, mp4 với divx, nghe với xem toàn thời gian may ra thì được có 1 năm lại phải copy tiếp :)
Vâng. Cụ chơi thế thì nhòe :)

Nhưng lý do em nghịch ipod trên xe không chỉ là vấn đề lưu trữ ạ :)

Opan

Xe hơi
HU của em có đường usb in. Em lấy dây xạc của ipod cắm vào là xong. Nhạc sẽ sử dụng DAC của ipod, qua HU để HU hiện lên màn hình thông tin file và giúp mình điều khiển ipod. Sau đó tín hiệu tiếp tục chạy đến ampli để ra loa.

Nếu chơi qua AUX em e là phải điều khiển trên ipod chứ không được qua vô lăng.

langthang262

Xe tải
HU của em có đường usb in. Em lấy dây xạc của ipod cắm vào là xong. Nhạc sẽ sử dụng DAC của ipod, qua HU để HU hiện lên màn hình thông tin file và giúp mình điều khiển ipod. Sau đó tín hiệu tiếp tục chạy đến ampli để ra loa.

Nếu chơi qua AUX em e là phải điều khiển trên ipod chứ không được qua vô lăng.
HU cụ loại gì thế, có cần dây chuyên dụng không. Chứ cắm cáp USB thường cũng nhận à.

Opan

Xe hơi
HU cụ loại gì thế, có cần dây chuyên dụng không. Chứ cắm cáp USB thường cũng nhận à.
Vâng. Em chơi cáp usb thường cũng ok. Nhưng đang thử xem dây usb chuyên dụng cho audio có cải thiện thêm không vì thấy khoai tây review khá tốt khi thay dây :)

TVPL

Xe container
Vâng. Cụ chơi thế thì nhòe :)
Nhưng lý do em nghịch ipod trên xe không chỉ là vấn đề lưu trữ ạ :)
Ý cụ dùng Ipod làm nguồn phát nhạc chuẩn chứ gì ? =)) Còn tùy đang dùng đầu nào nữa cụ nhá :)