Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

duc29685

Xe máy
Anh Sơn shark và các anh em ơi, con SH150 của em mới đi được 2000 km lịch là mai ra chỗ bác thế mà hôm qua mưa to gió nhớn đi mấy đoạn nước nó cứ san sát gầm xe em thấy ghê răng quá Ko hiểu phía dưới gầm SH thì nó có dây điện ko nhỉ Hôm qua vẫn chạy về nhà ngon lành mà chiều nay ghê răng e phải đóng con xe cũ đi làm
Mới tham gia diễn đàn câu cú lủng cũng các anh em bỏ qua cho Hix

Thần Tài

Xe điện
Dòng xe này cơ bản giống sh 2006. Đồng hồ xăng thì để mình check lại thông tin bên sửa chữa rồi sẽ trả lời bạn sau. Lọc gió mình đang đặt hàng nhưng chưa về, nếu về, mình sẽ pm cho bạn. lọc xăng và lọc dầu như SH bạn nhé, trừ khi mất thôi chứ ít hỏng lắm! và có hỏng cũng sẵn đồ thay
Cám ơn bác, có lọc bác ới em nhé.

son-shark

Xe buýt
bác cho e hỏi, con Li nhà e, sao thỉnh thoảng tự nhiên đang đi, nó sặc sặc vài cái, sau đó chết lịm lìm luôn, tắt đi bật lại chìa khoá mấy lần thì mới được..và xe E mới đi được khoảng 2000km mà đã phải thay ắcquuyy mới ( thợ kiểm tra bảo ăcquy sạc không vào điện,nên e thay acquy, sau 1 lần lịm ạ).Bây giờ lại thế nữa, nên e đang lo lắm. Xe e h mới đi được 5700km, Li nhập 2009 ạ.
Hiện tượng như bạn viết thì khả năng bị kém tiếp xúc ở 1 đầu đây điện nào đó! Bạn mang ra tiệm sửa xe nào quen nhờ họ kiểm tra kỹ lại nhé!

Bác ơi cho e hỏi tiếp, sao xe e ( Li nhập) cứ đổ xăng 60.000đ đầy bình, đi thì không sao, nhưng mà để xe để làm việc là xăng lại chảy xuống đất là sao ạ? E để ý rồi, chỉ đổ 50.000đ thì không có hiện tượng này, hay là xe Li nhập có chế độ tự thải xăng thừa ạ? Trân trọng.
Không phải vậy đâu bạn! bạn nên mang đi kiểm tra và khắc phục ngay ko rất nguy hiểm! Nói dại, có ông nào đi qua quăng mẩu thuốc lá thì ........!!!!!!!
Anh Sơn shark và các anh em ơi, con SH150 của em mới đi được 2000 km lịch là mai ra chỗ bác thế mà hôm qua mưa to gió nhớn đi mấy đoạn nước nó cứ san sát gầm xe em thấy ghê răng quá Ko hiểu phía dưới gầm SH thì nó có dây điện ko nhỉ Hôm qua vẫn chạy về nhà ngon lành mà chiều nay ghê răng e phải đóng con xe cũ đi làm
Mới tham gia diễn đàn câu cú lủng cũng các anh em bỏ qua cho Hix
Ko vấn đề gì đâu bạn à! Nhưng bạn nên kiểm tra dầu máy và dầu láp ngay đi nhé!
Cám ơn bác, có lọc bác ới em nhé.
OK! Có mấy anh em cũng đang đặt hàng mà bạn!

son-shark

Xe buýt
Bác ơi cho giúp xe e vs T_T!! xe e dạo nay chạy chậm đầu xe nó hay giựt giựt vs rung rung, e đã ra 2 tiem honda hoi thử 1 tiệm thì nói là bi nồi của e bi hư keu thay bộ bi khác nhưng e chưa thay e đi lại tiệm thứ 2 coi thử thì nó nói không bị gì hết chỉ bi cái gì ở giữa 2 cái nồi thôi no nói e cung k nhớ nữa rồi nó sữa lại cho em thi hết hẵn nhưng sang hôm sau nó lại bị nữa T_T mong bác giúp e vs!!! chiếc e SH 2009 itatly chay cũng duoc 15.000k rồi! mong bac giai thich ho dùm e T_T. Cảm ơn​
Xe của bạn là sh 2009 -125 hay 150? Bạn mua từ mới hay mua lại? Đã can thiệp, sửa chữa gì chưa? Bạn cố gắng miêu tả kỹ thì mình mới giúp bạn được nhé!

contontai viết các bác cho em hỏi con SH150i nhập lấy từ 2008 giờ đi bô kêu pụp pụp, lúc đó xe rất ì, tốn xăng (đã vệ sinh lọc gió rùi) phải dừng tắt máy đề lại mới bình thường. Vậy là bị sao, bác khắc phục được không ạ, cám ơn các bác đã quan tâm.
Bạn có thường xuyên bị như vậy ko? nếu có thì do lỗi của ECU ( Bộ xử lý trung tâm của hệ thống phun xăng điện tử). Lỗi này sửa được bạn à.
@ xe em tháng bị vài lần anh ah, sửa cái này khoảng bao nhiêu tiền anh nhỉ?
Trước hết là bạn nên thay hẳn lọc gió mới (ko nên vệ sinh), xúc rửa kim phun, lau sạch bugi ,chạy 1 vài km, tháo xem bugi màu gì rồi lúc đó mới kết luận bạn à!

manhhungggg

Đi bộ
bác cho em hỏi với, xe li việt của em đi được 7600kmm, có những biểu hiện như
1. xe lên dốc thường hay có tiếng rè rè, tạch tạch ở phía sau
2. khi vào cua, hay xuống dốc thả hết ga rồi ga lại nó bị giật giật
3. vài bữa gần đây đi có hiện tượng ga cảm giác bị hụt, ga 2 3 phát mà xe không lên, và 1 2 lần tự dưng đi nó tắt máy.
Bác chỉ cho em cách khắc phục, và nếu phải thay thế hay sửa chữa cái nào bác cho em giá luôn
em ở Phú THọ, lại hay phải đi đường dài nên ngại xe trục trặc. cảm ơn bác nhiều.

louis.b

Đi bộ
Các bác tư vấn cho e với chỗ nào dán côn chuẩn ở Hà Nội với , e cảm ơn ạ

hoangpham94

Xe đạp
Xe của bạn là sh 2009 -125 hay 150? Bạn mua từ mới hay mua lại? Đã can thiệp, sửa chữa gì chưa? Bạn cố gắng miêu tả kỹ thì mình mới giúp bạn được nhé!

Trước hết là bạn nên thay hẳn lọc gió mới (ko nên vệ sinh), xúc rửa kim phun, lau sạch bugi ,chạy 1 vài km, tháo xem bugi màu gì rồi lúc đó mới kết luận bạn à!
Em Mua Mới Anh dạ của em 150 anh! e chua có làm gì hết anh!! lúc lên ga đầu xe giựt giựt với rung ở phần đầu xe anh!! Vậy Là Bị gì thế anh!!

hoangpham94

Xe đạp

Vâng xe em 150, em mua mới anh, chỉ có thay cái lọc gió thôi anh chứ vẫn chưa đụng gì tới.. khi lên ga thì đầu xe rung với giựt giựt ! em đi hỏi thì người ta nói không bi gì hết, rồi chỗ khác thì nói e bị mòn bi nồi!! Bác Sơn Giúp vk e với T_T!!

amg9x5

Xe đạp
Sáng nay rất cảm ơn anh Sơn và anh Trung đã tận tình cứu chữa con xe ET8 màu trắng :D . Đặc biệt là anh Trung đã hỏi thăm trước lúc sửa xong là thay dầu lap chưa ko thì xe cũng nhanh chóng xuống Thái Nguyên làm sắt vụn :D

catpv

Xe điện
@ cụ Sơn. Hôm nay em qua chỗ cụ sửa con Fly lúc sáng sớm đó cụ. Giờ về em mới nhớ ra là cụ chưa tính tiền cái nắp nhựa che chỗ đầu máy xe em. Sang tuần thằng cu em nó đi làm gần đó nó mang qua gửi cụ khoản đó nhé, với lại cụ chuẩn bị cho em mấy cái công tắc đèn, nhan, pha cốt, phanh nữa cụ nhé. Hôm nay vội quá nên cũng chưa làm kỹ được còn mấy món đó hôm tới cụ làm luôn giúp cụ nhé. Cảm ơn cụ nhiều!!!

son-shark

Xe buýt
bác cho em hỏi với, xe li việt của em đi được 7600kmm, có những biểu hiện như
1. xe lên dốc thường hay có tiếng rè rè, tạch tạch ở phía sau
2. khi vào cua, hay xuống dốc thả hết ga rồi ga lại nó bị giật giật
3. vài bữa gần đây đi có hiện tượng ga cảm giác bị hụt, ga 2 3 phát mà xe không lên, và 1 2 lần tự dưng đi nó tắt máy.
Bác chỉ cho em cách khắc phục, và nếu phải thay thế hay sửa chữa cái nào bác cho em giá luôn
em ở Phú THọ, lại hay phải đi đường dài nên ngại xe trục trặc. cảm ơn bác nhiều.
2 bênh trên thì ko vaans đề gì, còn cái bệnh hụt ga và tắt máy thì bạn kiểm tra lại đầu ắc quy và các điểm tiếp xúc trước đi nhé!
Các bác tư vấn cho e với chỗ nào dán côn chuẩn ở Hà Nội với , e cảm ơn ạ
Mình ko dùng côn dán nên ko biết ở đâu dán chuẩn! Bạn nên dùng côn gin 2008 hơi đắt chút nhưng bền và bốc!
Em Mua Mới Anh dạ của em 150 anh! e chua có làm gì hết anh!! lúc lên ga đầu xe giựt giựt với rung ở phần đầu xe anh!! Vậy Là Bị gì thế anh!!
Bạn nên mang ra kêu thợ vệ sinh côn, nhớ là phải tháo rời cả 3 búa côn ra vệ sinh nhé! Chắc mất vài chục ngàn thôi và nhớ ko phải thay bất cứ thứ gì! Nếu ko hết PM cho mình, mình sẽ có bài tiếp cho bạn!

Sáng nay rất cảm ơn anh Sơn và anh Trung đã tận tình cứu chữa con xe ET8 màu trắng :D . Đặc biệt là anh Trung đã hỏi thăm trước lúc sửa xong là thay dầu lap chưa ko thì xe cũng nhanh chóng xuống Thái Nguyên làm sắt vụn :D
ko có gì em à!

@ cụ Sơn. Hôm nay em qua chỗ cụ sửa con Fly lúc sáng sớm đó cụ. Giờ về em mới nhớ ra là cụ chưa tính tiền cái nắp nhựa che chỗ đầu máy xe em. Sang tuần thằng cu em nó đi làm gần đó nó mang qua gửi cụ khoản đó nhé, với lại cụ chuẩn bị cho em mấy cái công tắc đèn, nhan, pha cốt, phanh nữa cụ nhé. Hôm nay vội quá nên cũng chưa làm kỹ được còn mấy món đó hôm tới cụ làm luôn giúp cụ nhé. Cảm ơn cụ nhiều!!!
Vâng, cảm ơn cụ đã nhắc nhở! Khi rảnh mời cụ qua, ta làm nốt!

hoangpham94

Xe đạp
da e mới vua vệ sinh cach đây 2 ngay rồi bác ơi T_T!! nhưng vẫn không hết bác àk T_T!!!

hoangpham94

Xe đạp
2 bênh trên thì ko vaans đề gì, còn cái bệnh hụt ga và tắt máy thì bạn kiểm tra lại đầu ắc quy và các điểm tiếp xúc trước đi nhé!

Mình ko dùng côn dán nên ko biết ở đâu dán chuẩn! Bạn nên dùng côn gin 2008 hơi đắt chút nhưng bền và bốc!

Bạn nên mang ra kêu thợ vệ sinh côn, nhớ là phải tháo rời cả 3 búa côn ra vệ sinh nhé! Chắc mất vài chục ngàn thôi và nhớ ko phải thay bất cứ thứ gì! Nếu ko hết PM cho mình, mình sẽ có bài tiếp cho bạn!

ko có gì em à!

Vâng, cảm ơn cụ đã nhắc nhở! Khi rảnh mời cụ qua, ta làm nốt!
da e mới vua vệ sinh cach đây 2 ngay rồi bác ơi T_T!! nhưng vẫn không hết bác àk T_T!!!​

son-shark

Xe buýt

hihihaha102

Xe máy
e cảm ơn bác sơn..nhưng bác ơi..tiếng kẹc kẹc đấy của e nó bị khi mà máy xe nóng.còn lúc máy lạnh thi nó ko kêu.nó kêu càng to khi mình lên dốc.nghe tiếng đó rất khó chịu bác ah.mà lúc mình nhích ga để đi thì xe rất là giật bác ah..nghe tiếng máy xe e nó không đc thoát máy.nó cứ ỳ ỳ.

SH Tàu

Xe máy
Cụ cho e hỏi...xe SH của e hôm trước đi đồng hồ báo nhiệt hơn mức bt...nó báo đến giữa gần vạch trắng cuối cùng í...như thế có vấn đề gì k cụ.

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn ơi thế e nên sữa gì và thay gì cho đầu xe hết giưt giưt bay giờ bác!! rồi giá cả thế nào bác!! mong bac chỉ hộ dùm e !!
PM cho mình địa chỉ, mình sẽ gửi đồ tặng bạn!
e cảm ơn bác sơn..nhưng bác ơi..tiếng kẹc kẹc đấy của e nó bị khi mà máy xe nóng.còn lúc máy lạnh thi nó ko kêu.nó kêu càng to khi mình lên dốc.nghe tiếng đó rất khó chịu bác ah.mà lúc mình nhích ga để đi thì xe rất là giật bác ah..nghe tiếng máy xe e nó không đc thoát máy.nó cứ ỳ ỳ.
Tiếng kec kec khi máy nóng thì mình chưa hiểu nó kêu cái gì? phải KT thực tế , còn vụ ga lên giật giật thì đơn giản - do côn bạn à
Cụ cho e hỏi...xe SH của e hôm trước đi đồng hồ báo nhiệt hơn mức bt...nó báo đến giữa gần vạch trắng cuối cùng í...như thế có vấn đề gì k cụ.
Bạn phải kiểm tra ngay, nếu quá sẽ hư hỏng máy đấy!

duc29685

Xe máy
Chiều nay vừa qua chỗ bác Sơn được tư vấn nhiệt tình quá. Em quên không hỏi bình thường lỡ đường bơm xe thì lốp SH bảo người ta bơm bao cân hả bác Sơn? Cám ơn bác

Trạng thái
Thớt đang đóng