Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
cụ chủ thớt ơi, cho em hỏi ngu tý, em mua con Lx 125 ie tháng 10 năm 2011, e đi lx gần năm nay thì có để ý thấy xe của e đi rất êm, giống xe người khác, nhưng cơ mà e thấy nhiều người đi lx 125 ie VN như em, con bạn em cũng vậy thì em thấy các xe lx ie hàng Việt khác cũng có độ kêu khá là to, kể cả Lib Việt cũng vậy, mà sao xe của em đi trơn tru quá, chả có độ ồn và kêu to như các xe ie Việt khác vậy, tiếng xe ko kêu tý nào, nghe êm ru như Lead Honda ý, em thấy chỉ mỗi xe em là như vậy nên mong cụ giải đáp, em xin Vodka cụ ạ!
Ko hẳn chỉ riêng xe bạn đâu! Qua công việc, mình thấy chất lượng của Pi ko đều! Có nhiều xe chạy tầm 5 vạn máy vẫn êm, có xe hơn vạn đã kêu cành cạch! (Đấy là khi mình đã tháo hẳn bộ côn ra rồi đấy nhé!) xe Việt hay nhập cũng như nhau! Nếu bạn có chiếc xe như vậy thì chúc mừng bạn!

Julio

Đi bộ
Ko hẳn chỉ riêng xe bạn đâu! Qua công việc, mình thấy chất lượng của Pi ko đều! Có nhiều xe chạy tầm 5 vạn máy vẫn êm, có xe hơn vạn đã kêu cành cạch! (Đấy là khi mình đã tháo hẳn bộ côn ra rồi đấy nhé!) xe Việt hay nhập cũng như nhau! Nếu bạn có chiếc xe như vậy thì chúc mừng bạn!
dạ em cảm ơn cụ chủ ạ, ý em thắc mắc là dòng xe Piaggio nói chung kể cả hàng Việt ie đi đều kêu to, đó là 1 đặc trưng của Piaggio, đi chỉ cần nghe tiếng xe ồn là biết ngay của Piaggio rồi, mà xe em lại chả có tiếng kêu đặc trưng ấy, thậm chí chả kêu tý nào, nên e hơi buồn ạ! ( đi xe của Pi mà ko kêu nghe cứ như hàng Tàu dỏm ý ạ, e mua của Topcom ạ). :((

Bon311209

Xe tải
a Sơn ơi, xe e Sh 150i (2011) mới đi đc khoảng 3000km, gần đây khi lên ga e thấy ở sàn để chân bên trái hơi rung (nhất là lúc bắt đầu đi), vậy có phải do xe có vấn đề k a?

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
dạ em cảm ơn cụ chủ ạ, ý em thắc mắc là dòng xe Piaggio nói chung kể cả hàng Việt ie đi đều kêu to, đó là 1 đặc trưng của Piaggio, đi chỉ cần nghe tiếng xe ồn là biết ngay của Piaggio rồi, mà xe em lại chả có tiếng kêu đặc trưng ấy, thậm chí chả kêu tý nào, nên e hơi buồn ạ! ( đi xe của Pi mà ko kêu nghe cứ như hàng Tàu dỏm ý ạ, e mua của Topcom ạ). :((
Có khi hàng tàu thật đấy!!!!!!!!:D
a Sơn ơi, xe e Sh 150i (2011) mới đi đc khoảng 3000km, gần đây khi lên ga e thấy ở sàn để chân bên trái hơi rung (nhất là lúc bắt đầu đi), vậy có phải do xe có vấn đề k a?
Đạc tính của đời 2010 trở đi đấy bạn! Bạn thử hỏi bạn "Gaumemo" mà tham khảo! Tất nhiên là nhiều xe ko bị nhưng trường hợp như bạn ko phải hiếm! Được cái là máy rất êm và bốc phải ko? Kệ nó bạn à! điều chỉnh thì được cái nọ mất cái kia thôi!

nove211sco

Xe container
bác sơn cho e hỏi là xe LX VN của e đời 2k10 đi đ.c gần 8 vạn,chiều nay e vừa phải lội nc xong,e thấy có vẻ hại xe quá,e định 8k km lên bác bảo dưỡng thỳ cần làm nhưng j ợ,với cả bác tính thử cho e xem tầm bao tiền nhá

lehung89

Xe tải
Bạn xem lại dầu láp đi nhé! tiếng láp rõ nhất lúc đang 40km/h mà về ga nó kêu o.o....
hôm nọ em vừa thay ở chỗ anh rùi đấy...đi về vẫn thế..đầu tiên em tưởng lọc gió li việt nó thế ?!
hóa ra bị bệnh láp hả anh..vụ này nghiêm trọng ko

Bon311209

Xe tải
Có khi hàng tàu thật đấy!!!!!!!!:D

Đạc tính của đời 2010 trở đi đấy bạn! Bạn thử hỏi bạn "Gaumemo" mà tham khảo! Tất nhiên là nhiều xe ko bị nhưng trường hợp như bạn ko phải hiếm! Được cái là máy rất êm và bốc phải ko? Kệ nó bạn à! điều chỉnh thì được cái nọ mất cái kia thôi!
E cũng k biết nữa, thôi để hôm tới e qua thay dầu rồi nhờ a ktra luôn giúp e ạ!

hoangpham94

Xe đạp
104 ấp bắc phường 5, khu phố 7, tp mỹ tho. tỉnh tiền giang.... phạm vũ huy hoàng sdt 0936250095 đó a ^^!!! a đưa e số tk của luôn để e gởi tiền a lun nak!!!
a sơn a gời e cái tài khoản của a e chuyển tiền cho a lun nak ^^!!

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
Em cũng ít tham gia diễn đàn lắm, nhưng mới sắm em Li S mới ra, đi đổ xăng đầy bình thì thấy cái kim xăng chẳng lên hết cỡ như các xe khác (hayate em đi đổ đầy là đầy kim), em chưa đi Piaggio bao giờ nên ko biết nó là do làm sao, mới đi được có 80km. Xe mới nên còn phải nghe ngóng nhiều xem vành có lỗi ko hay máy móc có gì lạ ko nhưng cái đầu tiên nhìn thấy là cái đồng hồ xăng. Còn một bệnh nữa để ý thì thấy nhiều xe bị, đó là nổ máy buổi sáng nhiều hôm bỗng thấy khói um cả lên

Chỉnh sửa cuối:

Bon311209

Xe tải
đi đổ xăng đầy bình thì thấy cái kim xăng chẳng lên hết cỡ như các xe khác (hayate em đi đổ đầy là đầy kim), em chưa đi Piaggio bao giờ nên ko biết nó là do làm sao, mới đi được có 80km. Xe mới nên còn phải nghe ngóng nhiều xem vành có lỗi ko hay máy móc có gì lạ ko nhưng cái đầu tiên nhìn thấy là cái đồng hồ xăng.
bệnh khó đổ đầy bình xăng là bệnh chung của dòng xe Liberty ie đấy cụ ạ.

son-shark

Xe buýt
bác sơn cho e hỏi là xe LX VN của e đời 2k10 đi đ.c gần 8 vạn,chiều nay e vừa phải lội nc xong,e thấy có vẻ hại xe quá,e định 8k km lên bác bảo dưỡng thỳ cần làm nhưng j ợ,với cả bác tính thử cho e xem tầm bao tiền nhá
Bạn cần kiểm tra dầu máy, dầu láp, lọc gió, vệ sinh côn! chi phí ko nhiều, vài trăm thôi bạn!
hôm nọ em vừa thay ở chỗ anh rùi đấy...đi về vẫn thế..đầu tiên em tưởng lọc gió li việt nó thế ?!
hóa ra bị bệnh láp hả anh..vụ này nghiêm trọng ko
Nếu muốn êm thì phải thay mất tầm 2t, còn ko thì cũng chẳng ảnh hưởng gì bạn ạ!
E cũng k biết nữa, thôi để hôm tới e qua thay dầu rồi nhờ a ktra luôn giúp e ạ!
OK men!
a sơn a gời e cái tài khoản của a e chuyển tiền cho a lun nak ^^!!
Đã PM rồi em nhé!
Em cũng ít tham gia diễn đàn lắm, nhưng mới sắm em Li S mới ra, đi đổ xăng đầy bình thì thấy cái kim xăng chẳng lên hết cỡ như các xe khác (hayate em đi đổ đầy là đầy kim), em chưa đi Piaggio bao giờ nên ko biết nó là do làm sao, mới đi được có 80km. Xe mới nên còn phải nghe ngóng nhiều xem vành có lỗi ko hay máy móc có gì lạ ko nhưng cái đầu tiên nhìn thấy là cái đồng hồ xăng. Còn một bệnh nữa để ý thì thấy nhiều xe bị, đó là nổ máy buổi sáng nhiều hôm bỗng thấy khói um cả lên
Tất cả các vấn đề trên đều bình thường với dòng Pi bạn ạ!
bệnh khó đổ đầy bình xăng là bệnh chung của dòng xe Liberty ie đấy cụ ạ.
Chuẩn ạ!

lehung89

Xe tải
Nếu muốn êm thì phải thay mất tầm 2t, còn ko thì cũng chẳng ảnh hưởng gì bạn ạ!
thank anh. em sợ bổ máy bổ meo gì ko anh. hay cục lap chỉ là phần bánh răng chuyển động của trục sau thôi đúng ko anh ?

hunghoavtt

Đi bộ
Cảm ơn bạn vì bài viết thật hữu ích!
Rảnh ghé qua: Vkool xem phim nhé!

nhoem

Đi bộ
E đang đi Vespa S ie, xe chạy được 8000km, từ lúc mua xe chỉ thay dầu 2,3 lần thôi chưa làm gì cả, xe đi chậm rồi kéo ga cứ bị giât giật, nhất là lúc tắc đường đi rất khó chịu. xe để lâu lâu vài tiếng mới đi, lúc mới đi hay bị hụt ga, kéo chả lên phải lừ khừ vài giây như kiểu thiếu xăng rồi mới đi bình thường. Các bác cho e hỏi là xe e bị làm bệnh gì vậy, sửa ở đâu thì ngon ạ. thanks

Liberty_107

Xe hơi
vâng, nó k rung nhiều lắm nhưng cũng hơi khó chịu ạ, chả nhẽ k khắc phục đc hả cụ???
Có cụ ợ.Thích cụ qua a Sơn a ý làm cho.Nhưng đc kái nọ mất kái kia nha cụ.Ví dụ như xe cụ sẽ đi không bốc như trước.E thấy nó cũng bt đi nhiều cũng quen cụ ợ,xe e cũng bị rung sàn nè.

Bon311209

Xe tải
Cảm ơn cụ Liberty_107, nếu hết rung mà lại giảm độ bốc thì thôi e cứ để vậy cụ ạ!

Sanblack

Xe máy
Chiều hôm qua 10/9 em lên thủ đô tới cửa hàng của cụ Sơn ở 55 phố Sơn Tây mua một bộ côn về lắp vào con "Kem đánh răng P/S" cảm nhận là Bác sơn rất ần cần và chu đáo, em đem về tự lắp và đã test thử rất ưng ý ( định up mấy cái ảnh cho bà con nghía nhưng mọi trang up anh đều quá tải), qua đây xin gửi lời cám ơn chân thành nhất đến bác Sơn !

SuHao150i

Xe đạp
Anh sơn ơi,đầu xe em tự dưng mấy hôm nay cảm giác đi không thật anh ạ,tới chỗ có đường gồ gề hoặc quành trái, quành phải cảm giác nó cự liệng liệng nhẹ.Em tưởng nốp non bơm lên vẫn thế,em đi tốc độ khoang 20km,thả cả 2 tay vẫn cân đầu không lệch sang bên nào cả mà sao đi nó cứ kiểu nặng tay lái lắm.Anh xem nó bị sao ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng