Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
nếu ko gắn lại cứ để vậy đi có nguy hiểm ko hả bác :( nhưng mà e lại nhỡ vứt mất cục chì đấy đi rồi thì làm thế nào bh hả bác ơi :(
Cũng ko sao nếu như mình ko đi quá nhanh bạn à!
ga mạnh bị cóc cóc như tiếng sắt thép đập vào nhau :(
hướng sử lí của xe the thế nào hả anh. vụ này căng ko :|
Trường hợp này ko sao đâu bạn! Bạn có thể mua dung dịch xúc rửa kim phun (Liqui molly)đổ chung với xăng sẽ giảm được 1 phần nào!
xe bạn thốc ga mạnh cũng bị kêu.. tưởng Li bị lỗi, giờ thấy cả LX :|
Li hay LX cùng chung 1 máy mà bạn!
a sơn ơi xe spcay mẹ e đang đi bình thưởng khi mà giảm ga nhẹ là tắt máy luôn , a xem hộ e với
Em cho rửa lại chế hòa khí, thay lọc gió, cần thiết thì thay bugi mới là ngon thôi!
Bác Cho em hỏi em đi lx 125,mua được 2 năm rồi.Nhưng nửa năm lại đây xe đi vào chỗ xóc thì ở phần đầu xe chỗ loanh quanh lỗ cám gương chiếu hậu trái ý ạ(cũng không rõ là trái hay phải vì không dí tai vào nghe được nhưng chắc chắn là đầu xe) nó cứ phát ra tiếng kêu kít kít kit có lúc dừng xe lên gas đi nó cũng kêu vừa lọc cọc vừa kit kit.Đôi khi đi cả buổi không bị gì đôi khi bị liên lục.Bác cho em hỏi thế là bị gì ạ.sửa có đắt không.Em lên hãng 1 lần bảo dưỡng được 1 tuần lại kêu.
Bạn xem lại phần nhựa của đầu xe ( cái bộ đầu gắn cả đèn pha ấy) có bị lỏng với phần nhựa (gắn liền đồng hồ) ko nhé! Khả năng là bị gẫy lẫy nhựa nên khi vận hành, 2 phần ấy có sự cọ sát gây tiếng kêu! Bạn có thể thử thế này nhé, khi nó phát ra tiếng kít kít, bạn 1 tay lái xe, 1 tay giữ chặt phần nhựa đầu. Nếu hết thì chính là nó! Nếu ko hết thì chắc phải nhờ thợ kiểm tra thôi bạn ạ!

Thanhbeovt

Xe tải
Bạn xem lại phần nhựa của đầu xe ( cái bộ đầu gắn cả đèn pha ấy) có bị lỏng với phần nhựa (gắn liền đồng hồ) ko nhé! Khả năng là bị gẫy lẫy nhựa nên khi vận hành, 2 phần ấy có sự cọ sát gây tiếng kêu! Bạn có thể thử thế này nhé, khi nó phát ra tiếng kít kít, bạn 1 tay lái xe, 1 tay giữ chặt phần nhựa đầu. Nếu hết thì chính là nó! Nếu ko hết thì chắc phải nhờ thợ kiểm tra thôi bạn ạ!
A sơn ơi xe em hình như nó cũng bị gẫy cái chốt trên mặt nạ hay sao ý,đí qua chỗ hơi sóc nó cũng kêu kít kít như tiếng nhựa cọ vào nhau ấy anh ạ,khó chịu kinhX_X,giờ làm nào anh nhỉ,hix

tech_hobby_pc

Xe máy
Vậy có khi phải qua bác kiểm tra rồi.vì có giữ mấy lần nhưng vẫn kêu có thể do r giữ k chặt,vả lại có lúc đi cả buổi nó lại k bị gì.có lúc đang bị tình trạng đấy dừng xe vào hàng ăn xong đi ra nổ máy đi lại bt k kêu kít kít.cửa hàng a mở từ mấy h đến mấy h vậy
P/S: trước khi bị tình trạng này xe e rất hay xục ổ gà.

Chỉnh sửa cuối:

tech_hobby_pc

Xe máy
A sơn ơi xe em hình như nó cũng bị gẫy cái chốt trên mặt nạ hay sao ý,đí qua chỗ hơi sóc nó cũng kêu kít kít như tiếng nhựa cọ vào nhau ấy anh ạ,khó chịu kinhX_X,giờ làm nào anh nhỉ,hix
Bạn bị giống mình à,nh lúc chỗ đông người cố gắng tránh chỗ xóc mà nó vẫn kêu ngại kinh.

Liberty_107

Xe hơi
Cũng ko sao nếu như mình ko đi quá nhanh bạn à!
A Sơn ơi kái kẹp chì hình chữ H ý e cũng lỡ vứt za rồi nhưng vẫn còn.Giờ kẹp vào kiểu gì a khi không xác định đc chỗ kẹp:(vết kẹp cũ mất dấu rồi tại e sơn lại vành.A giúp e kẹp lại đc không ạ??

GauMemo

Xe hơi
A Béo ơi... Con vợ em nó lại rung rung giật giật!

Haizzz... Cay thế!

Thôi kệ cha nó vậy! Ức rồi!

son-shark

Xe buýt
A Sơn ơi kái kẹp chì hình chữ H ý e cũng lỡ vứt za rồi nhưng vẫn còn.Giờ kẹp vào kiểu gì a khi không xác định đc chỗ kẹp:(vết kẹp cũ mất dấu rồi tại e sơn lại vành.A giúp e kẹp lại đc không ạ??
Nếu ko thường xuyên đi quá nhanh trên 90km/h thì ko cần đâu em. còn ko thì em phải mang ra hàng chuyên làm lốp xe cao ấp họ mới có máy cân bằng-đóng lại mới chuẩn!
Vậy có khi phải qua bác kiểm tra rồi.vì có giữ mấy lần nhưng vẫn kêu có thể do r giữ k chặt,vả lại có lúc đi cả buổi nó lại k bị gì.có lúc đang bị tình trạng đấy dừng xe vào hàng ăn xong đi ra nổ máy đi lại bt k kêu kít kít.cửa hàng a mở từ mấy h đến mấy h vậy
P/S: trước khi bị tình trạng này xe e rất hay xục ổ gà.
Mình mở 8h-18h bạn ạ
A Béo ơi... Con vợ em nó lại rung rung giật giật!

Haizzz... Cay thế!

Thôi kệ cha nó vậy! Ức rồi!
Chán cái xe của em thật! côn zin mà lại thế! Rảnh mang qua anh cho phát nữa cho tịt hẳn đi, bực mình rồi đây!

pmhung85

Xe hơi
Anh ơi lấy cho em cái ốp nhựa ở dưới chỗ để chân xe SH chưa ạ? xe e vỡ bên Phải anh nhé. Sáng mai e mang qua chỗ anh xem tổng thể lại cái xe của em xem có bị cong vênh chỗ nào không nhé...hix

GauMemo

Xe hơi
Nếu ko thường xuyên đi quá nhanh trên 90km/h thì ko cần đâu em. còn ko thì em phải mang ra hàng chuyên làm lốp xe cao ấp họ mới có máy cân bằng-đóng lại mới chuẩn!

Mình mở 8h-18h bạn ạ

Chán cái xe của em thật! côn zin mà lại thế! Rảnh mang qua anh cho phát nữa cho tịt hẳn đi, bực mình rồi đây!
Nó cứ giật giật như động rồ ý a ạ!Nhưng mà lúc chỉnh xong đi thì rõ mượt! Ngon...

Côn còn hơi gì... Chạy gì máy khỏe lắm!

Xong vài hôm nó lại giật giật! Nhưng mà nó đỡ nhiều so với hôm đầu mang lên r a ạ!

LiemBlue

Xe lăn
Anh ơi lấy cho em cái ốp nhựa ở dưới chỗ để chân xe SH chưa ạ? xe e vỡ bên Phải anh nhé. Sáng mai e mang qua chỗ anh xem tổng thể lại cái xe của em xem có bị cong vênh chỗ nào không nhé...hix
Băc check xem tài khoản bác Sơn cá mập nổi chưa nhé:))
Nó cứ giật giật như động rồ ý a ạ!Nhưng mà lúc chỉnh xong đi thì rõ mượt! Ngon...

Côn còn hơi gì... Chạy gì máy khỏe lắm!

Xong vài hôm nó lại giật giật! Nhưng mà nó đỡ nhiều so với hôm đầu mang lên r a ạ!
Người còn nhiều lúc giật đùng đùng chứ đâu chỉ riêng cái xe,cái tội này em nghĩ anh Sơn cá mập không nên chỉnh vì chú Gấu này chạy cũng dã man phết anh ạ.

son-shark

Xe buýt
ok,mai em nhé!

mónter9

Xe đạp
chỗ bác có làm bảo dưỡng sh không ạ? xe e đi được 1 vạn rồi thì đã cần bảo dưỡng chưa, với lại bảo dưỡng thì làm những việc gì hả bác

GauMemo

Xe hơi
Người còn nhiều lúc giật đùng đùng chứ đâu chỉ riêng cái xe,cái tội này em nghĩ anh Sơn cá mập không nên chỉnh vì chú Gấu này chạy cũng dã man phết anh ạ.
Ơ... Trừ những lúc e hứng và xe ngon ra thì e toàn đi chậm mà! :(

Liberty_107

Xe hơi
Vâng cám ơn a:)Ah a ơi thay tay phanh BIKES với tay ga RIZOMA có ảnh hưởng tới độ an toàn của xe không a??

son-shark

Xe buýt
chỗ bác có làm bảo dưỡng sh không ạ? xe e đi được 1 vạn rồi thì đã cần bảo dưỡng chưa, với lại bảo dưỡng thì làm những việc gì hả bác
Vệ sinh côn, thay lọc gió, dầu láp thôi bạn.
mất kẹp chì thì k quá nhanh đc nhưng mà với vận tốc là bao nhiêu hả bác :( cho e 1 cái giới hạn đi để e biết liệu còn đi đứng :(
Em cứ phóng khi nào thấy tay lái rung là giới hạn.
Vâng cám ơn a:)Ah a ơi thay tay phanh BIKES với tay ga RIZOMA có ảnh hưởng tới độ an toàn của xe không a??
Ko vấn đề gì đâu em!
Sáng mai e qua lấy xe LX anh béo nhé....Phiền a mất 3 ngày 3 đêm liền hì hì :D
Phí gửi xe 500k/ngày nhé! tiền sửa miễn phí!

DucCao

Đi bộ
Anh Sơn ơi, cuối tuần này em mang xe SCR qua của hàng anh thay dầu. Xe đang đi ổn định, chỉ thay dầu thôi ạ.
Xe này thì cần thay dầu máy với những gì nữa anh?

Trạng thái
Thớt đang đóng