Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

latdat

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi: Em đang chạy SH 2012 125 Thỉnh thoảng khi đề máy nghe "s..o...ẹ...t" 1 tiếng. Không biết có làm sao không các cụ?

kilycolo1401

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi: Em đang chạy SH 2012 125 Thỉnh thoảng khi đề máy nghe "s..o...ẹ...t" 1 tiếng. Không biết có làm sao không các cụ?
Xe mình cũng hay bị như thế. Bình thường bạn ạ

chuột 74

Xe điện
bác chủ cho e hỏi.sh của e sau khi thay sâu công tơ mét thì xảy ra hiện tượng.khi chạy 50km/h thì công tơ mét chỉ 40km/h
e đã thử chạy // với mấy xe khác đều cho kết quả như vậy:(
e chờ tin bác:(

mrhoi

Xe buýt
bác chủ cho e hỏi.sh của e sau khi thay sâu công tơ mét thì xảy ra hiện tượng.khi chạy 50km/h thì công tơ mét chỉ 40km/h
Sâu lởm nó thế cụ ạ, cụ thay sâu chuẩn là ok ngay.

biker113

Xe đạp
xe mới chạy 200km vẫn chở người chạy rodai được chứ mấy bác
em với bạn gái + lại khoảng 115kg thôi

longgay1990

Xe máy
Các cụ ơi.ở gần chỗ phố huế có chỗ nào bán.bạt để che xe không ah

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Bác Sơn cho e hỏi là e định thay bầu lọc gió + ốp bưởng côn của Li nhập vào Liberty việt thì có ảnh hưởng gì ko ạ ? Ko biết lắp vào có tác dụng gì vs cả nếu lắp thì mấy cái ống nối = cao su kia vứt đi đâu hả bác ?
Kính cụ 1 ly !

tungthieugia

Xe máy
Bác ơi pm giá bảo dưỡng toàn bộ con Sh đời 2008 với. E cũng đang muốn thay cụm đèn pha vì nhựa nó ngả màu quá, bác pm cho em luôn thế giá rổ nhá

toisorry

Xe hơi
Dear bác Sơn,
-Em có con Fly bị hiện tượng đang đi tự nhiên mất ga, như hụt hơi rồi lịm dần. Dùng lại đề lại thì được. Lúc đề xe thì cái lao đề kêu soạt soạt rất dài mới bám ga, kêu to như ô tô đề. Bác tư vấn hộ em nó bị bệnh gì với ạ.
Em định bảo dưỡng toàn bộ nó, thay dầu máy dầu lap, loc gió ... với chữa các bệnh tật kia thì giá tầm bao nhiêu à bác Sơn. Bác pm em để có mấy hôm nữa em mang xe lên chỗ bác.

-Thêm nữa là con SH đời 2011 của em mới hết roda 500km, em thay dầu máy (hãng) rồi. Theo em biết thì 1k5 km thay lần 2, lần này em định thay motul scooter. Bác Sơn cho em hỏi 1500km đã cần thay dầu lap chưa (vì lúc 500km bọn hãng cứ dụ dỗ em thay luôn dầu lap). Có gì đến cây số em lôi nó lên chỗ bác thay dầu :D
Thanks bác!

tuanhh

Xe hơi
@son-shark
Xe e đi khoảng 20.000km rồi hôm nay đang đi tự nhiên đồng hồ báo nhiệt độ nó nhảy lên quá cả chữ H màu đỏ rồi lại chạy xuống vạch ở giữa.1 lúc nó lại như thế nói chung là liên tục,bác xem cho e co phải do bơm nước hay rơ le bị hỏng

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
vừa chiều qua anh xem hộ cai phanh sau (nó chả bị thế nào =)) ), trên đường về thế nào tự nhiên xe nó lịm lịm chết máy. may mà chạy chậm. hx. nhưng e tắt khóa đề cái nổ ngay. liệu nó bệnh j hả bác? mai kia e qua a khám hộ e nhé.:|
OK em!
E mới vô OF mong các cụ chỉ giáo thêm. Chúc cụ Sơn Shark đông khách và tràn đầy sinh lực để chỉ giáo thêm cho ae ;;)
Cảm ơn cụ! xin sẵn lòng chia sẻ các thắc mắc của anh em!
Xe bạn bị thay mất cả cụm sâu của TQ vào nên bị vậy. Bạn có cầm bộ cũ về ko? nếu có thì mang lên mình thay lại cho bánh răng được làm bằng đồng thì sẽ chuẩn và bảo hành 10 năm luôn! Hàng này độc quyền made in Sonshark nhé!:D
xe mới chạy 200km vẫn chở người chạy rodai được chứ mấy bác
em với bạn gái + lại khoảng 115kg thôi
Bảo bạn gái đi xe còn bạn chạy bộ theo thì tốt hơn:D!
Đùa tí thôi! Nói chung là nên hạn chế và chạy xe điềm đạm, lên ga từ từ, chạy đều ga trong khoảng dưới 60km/h bạn nhé!
độ lại bộ côn là làm gì vậy bác
em đi 2012 nhập cũng bị cảm giác gằn máy
kéo lên kêu ghê quá
Là can thiệp, thậm chí thay thế 1 số bộ phận trong bộ côn để xe hoạt động bốc và êm ái hơn!
Bác Sơn cho e hỏi là e định thay bầu lọc gió + ốp bưởng côn của Li nhập vào Liberty việt thì có ảnh hưởng gì ko ạ ? Ko biết lắp vào có tác dụng gì vs cả nếu lắp thì mấy cái ống nối = cao su kia vứt đi đâu hả bác ?
Kính cụ 1 ly !
Ko ảnh hưởng gì bạn nhé! tác dụng cho giống xe nhập thôi chứ về công năng thì như nhau. Cái ống cao su thì bạn vứt vào sọt rác thôi!
Bác ơi pm giá bảo dưỡng toàn bộ con Sh đời 2008 với. E cũng đang muốn thay cụm đèn pha vì nhựa nó ngả màu quá, bác pm cho em luôn thế giá rổ nhá
Riêng cái đèn pha thì hơi nặng (tầm trên 2t) còn các phần khác thì phải kiểm tra xem có hỏng hóc gì ko? xe bạn 2008 thì có lẽ phải thay vài thứ đấy!
Dear bác Sơn,
-Em có con Fly bị hiện tượng đang đi tự nhiên mất ga, như hụt hơi rồi lịm dần. Dùng lại đề lại thì được. Lúc đề xe thì cái lao đề kêu soạt soạt rất dài mới bám ga, kêu to như ô tô đề. Bác tư vấn hộ em nó bị bệnh gì với ạ.
Em định bảo dưỡng toàn bộ nó, thay dầu máy dầu lap, loc gió ... với chữa các bệnh tật kia thì giá tầm bao nhiêu à bác Sơn. Bác pm em để có mấy hôm nữa em mang xe lên chỗ bác.

-Thêm nữa là con SH đời 2011 của em mới hết roda 500km, em thay dầu máy (hãng) rồi. Theo em biết thì 1k5 km thay lần 2, lần này em định thay motul scooter. Bác Sơn cho em hỏi 1500km đã cần thay dầu lap chưa (vì lúc 500km bọn hãng cứ dụ dỗ em thay luôn dầu lap). Có gì đến cây số em lôi nó lên chỗ bác thay dầu :D
Thanks bác!
- Hiện tượng hụt ga rồi chết máy, đề lại được thì cần kiểm tra kỹ phần điện! có thể chỗ nào đó bị lỏng gây chập chờn! hơi mất công đấy bạn! Đề kêu to thì là đặc tính chung của cơ cấu đề lao! dầu mỡ bôi trơn tốt sẽ nhỏ hơn nhưng ko bao giờ nhở như SH được.
- Dầu láp thì thay cũng được mà chẳng thay cũng ko sao! bạn cứ đi đến 6000km thì thay cũng OK.

biker113

Xe đạp
Bảo bạn gái đi xe còn bạn chạy bộ theo thì tốt hơn:D!
Đùa tí thôi! Nói chung là nên hạn chế và chạy xe điềm đạm, lên ga từ từ, chạy đều ga trong khoảng dưới 60km/h bạn nhé!

vậy phải chạy 1 mình hết 2000 km sao
ko chở gấu đi,đi lẻ,nó tưỡng mềnh hú hý với con nào thì mệt :(
em vẫn chạy từ tốn,lên gas nhẹ và max speed vẫn dưới 45km/h bác ạ

zacom121

Xe tải
Cảm ơn bác "cá mập" đã khám xét cho xe em sáng nay nhá ! Xe em màu đen mới đến lúc sáng đấy ạ, cuối cùng là em chỉ phải thay dầu máy + cái lọc bụi siêu bẩn...X_XX_XX_X
Công bằng mà nói nhìn bác trẻ hơn so với cái tuổi ngoại tứ tuần ợ. Em mới lóp ngóp ngoài 3 mà còn cảm thấy bác cũng chẳng kém tuổi tụi em là mấy...
Vote cho bác càng ngày càng uy tín với anh em OF !!!

LiemBlue

Xe lăn
Cảm ơn bác "cá mập" đã khám xét cho xe em sáng nay nhá ! Xe em màu đen mới đến lúc sáng đấy ạ, cuối cùng là em chỉ phải thay dầu máy + cái lọc bụi siêu bẩn...X_XX_XX_X
Công bằng mà nói nhìn bác trẻ hơn so với cái tuổi ngoại tứ tuần ợ. Em mới lóp ngóp ngoài 3 mà còn cảm thấy bác cũng chẳng kém tuổi tụi em là mấy...
Vote cho bác càng ngày càng uy tín với anh em OF !!!
Ngày trước già lắm bác ạ,tại đợt vừa rồi làm dòng Pi cho hot girl nhiều nên trẻ ra đó bác ạ:))

bom_ju_ju

Xe hơi
Ngày trước già lắm bác ạ,tại đợt vừa rồi làm dòng Pi cho hot girl nhiều nên trẻ ra đó bác ạ:))
cái này em cũng thấy thế ngày càng trẻ
xe em đang thay bi 13g rồi, có lên thay 12,5g cho bốc ko nhỉ
em chỉ sợ bị kêu to thôi
các cụ chỉ giáo hộ e

LiemBlue

Xe lăn
cái này em cũng thấy thế ngày càng trẻ
xe em đang thay bi 13g rồi, có lên thay 12,5g cho bốc ko nhỉ
em chỉ sợ bị kêu to thôi
các cụ chỉ giáo hộ e
Bảo anh béo xuống 11,5g đi cho bốc bác ah:P
@Anh béo ơi:Tình hình côn độ mới thế nào rồi anh đã triển khai thêm bộ nào chưa ạ:P

thongkeboy

Xe hơi
Các Bác cho em hỏi với:
1-con SH 2012 của em mới mua đi được >500km thôi, gần đây thỉnh thoảng lại thấy hiện tượng hụt ga khi đang đi (lịm ga vài giây sau đó lại bình thường), như vậy là mắc bệnh gì vậy???
2- SH 2012 này khi lên ga thấy kêu to hơn lúc mới mua, mà khi chạy cứ có cảm giác bị ngẹt ga sao đó vậy.
3- Xe đang đi có lúc tăng ga thì xe không nhanh lên mà cứ ì ra theo tốc độ đang đi, rồi 1 lúc sau thì vọt lên rất nguy hiểm

các bác bắt bệnh cho em với, có bác nào bị như em không???

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng