Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

thongkeboy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi với em có con liberty 125 ie Việt đi được hơn 5000km rùi. Tháng trước em có đi bảo hành cái vành sau bị lỗi tại trung tâm BH. Vậy mà bi giờ con xe của em nó lại có bệnh này:
1- Xe đang chạy bình thường giảm ga cho trôi thì nghe rất rõ tiếng lạch cạch, lạch cạch ở bánh sau, còn kéo ga đi tiếp thì không nghe tiếng kêu này(không biết có phải tiếng máy nổ to nên không nghe thấy tiếng lạch cạch không nữa)
2- Xe em thay dầu hãng và bảo dưỡng định kỳ đúng qui định vậy mà em cảm giác xe có tiếng hú ạ
3- Thỉnh thoảng đang đi cứ bị giảm ga dù tay ga của e không hề giảm tý nào cả

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Banana

Xe đạp
ủa mấy bữa nay bác sơn đi đâu vậy! bác pm em rổ giá độ lại côn cho sh mới với ạ

lethanhbk

Xe hơi
Bác son-shark cho em hỏi chút là: e đang đi 1 em Sh vn 2k11, xe e chạy được 2,5 vạn rồi hôm vào Head ktra thì thấy dây Cu-loa có dấu hiệu nứt ở các khe rồi. Bác cho e hỏi là giờ mà có thay thì nên mua loại dây j và khoảng bao nhiêu xèng được ko ạ ? chứ để đi tiếp thì nghe tiếng khó chịu quá :(

Tks bác :)

son-shark

Xe buýt
Chào cả nhà!
Mấy hôm rồi bận lo đám cưới cho chú em nên ko có thời gian trả lời! cả nhà thông cảm nha!!!
vâng vậy có j bác inbox cho e rổ giá với nhé! đợi thay dầu lần đầu e làm lại lun :x
Sẽ PM cho bạn ngay!
Chán quá bác ạ, xe em shvn đời 2010 đi được gần 1v rồi, hôm truớc đi vệ sinh côn để hết giật giật lúc bắt đầu đi, vệ sinh xong đi đc 1 ngày thì không bị, hôm nay lại bị rồi bác ạ, mà còn giật hơn nữa. Bác có cách gì xử lý triệt để giúp em với. Cảm giác khó chịu kinh.
Bạn mang xe lại nhé!
SH 2012 Việt chạy 500 Km thì có thay dầu máy và dầu láp không các cụ ơi
Thay thì càng tốt thôi bạn!
anh Sơn ơi...xe em bị xì phốt nồi...hôm bữa đem ra nó thay phốt + vệ sinh nồi luôn tính em 380k...như thế có mắc ko anh...làm xong hơi thất vọng.xe chạy đc hơn 1 chút nhưng lúc đề pa hơi rung đầu xe...giờ em phãi làm sao hã anh Sơn
Giá thì mỗi nơi mỗi khác!!!! em thay cả 2 chứ? Rung đầu thì nhiều xe bị lắm! xử lý hết rung mà xe vẫn ngon, bốc là cả 1 vấn đề !!!
Các cụ cho em hỏi với em có con liberty 125 ie Việt đi được hơn 5000km rùi. Tháng trước em có đi bảo hành cái vành sau bị lỗi tại trung tâm BH. Vậy mà bi giờ con xe của em nó lại có bệnh này:
1- Xe đang chạy bình thường giảm ga cho trôi thì nghe rất rõ tiếng lạch cạch, lạch cạch ở bánh sau, còn kéo ga đi tiếp thì không nghe tiếng kêu này(không biết có phải tiếng máy nổ to nên không nghe thấy tiếng lạch cạch không nữa)
2- Xe em thay dầu hãng và bảo dưỡng định kỳ đúng qui định vậy mà em cảm giác xe có tiếng hú ạ
3- Thỉnh thoảng đang đi cứ bị giảm ga dù tay ga của e không hề giảm tý nào cả
1- bạn kiểm tra lại dây curoa, thay mới sẽ hết.
2- Dầu láp ko chuẩn dễ hú láp ( đều ga cỡ 40km/h và khi về ga)
3- Khả năng có lỗi hệ thống điện - phun xăng ĐT.
Bác son-shark cho em hỏi chút là: e đang đi 1 em Sh vn 2k11, xe e chạy được 2,5 vạn rồi hôm vào Head ktra thì thấy dây Cu-loa có dấu hiệu nứt ở các khe rồi. Bác cho e hỏi là giờ mà có thay thì nên mua loại dây j và khoảng bao nhiêu xèng được ko ạ ? chứ để đi tiếp thì nghe tiếng khó chịu quá :(

Tks bác :)
Cứ bando - Japan mà thay bạn ơi! Giá hãng tầm 1t (+- 100k)

thongkeboy

Xe hơi
1- bạn kiểm tra lại dây curoa, thay mới sẽ hết.
2- Dầu láp ko chuẩn dễ hú láp ( đều ga cỡ 40km/h và khi về ga)
3- Khả năng có lỗi hệ thống điện - phun xăng ĐT.
Bác Sơn ui, em ở Hải Phòng cơ, mà con xe liberty của em đi ra hãng nhiều lắm rồi chẳng giải quyết được gì. bác xem bệnh của nó rổ rá hết bao nhiên xiền, cả cái BI NỒI gì đó nữa( bệnh lên ga rung giật đó ợ) bác nhá. Bác trả lời em sớm để em chuẩn bị xèng rùi làm cuốc hỏa xa lên thủ đô vào chỗ bác sửa cho triệt để lun, chứ ở quê em em thấy nản quá.

lethanhbk

Xe hơi
Cứ bando - Japan mà thay bạn ơi! Giá hãng tầm 1t (+- 100k)
Nếu mua ở ngoài hãng có chỗ nào bán dây chuẩn ko bác ? vì hồi mới mua xe e có hỏi qua cái giá dây trong hãng thì dc báo khoảng 1t3 -> 1t4 cơ ạ :(

LiemBlue

Xe lăn
Bác Sơn ui, em ở Hải Phòng cơ, mà con xe liberty của em đi ra hãng nhiều lắm rồi chẳng giải quyết được gì. bác xem bệnh của nó rổ rá hết bao nhiên xiền, cả cái BI NỒI gì đó nữa( bệnh lên ga rung giật đó ợ) bác nhá. Bác trả lời em sớm để em chuẩn bị xèng rùi làm cuốc hỏa xa lên thủ đô vào chỗ bác sửa cho triệt để lun, chứ ở quê em em thấy nản quá.
BÁc lên đây cứ mang nhiều nhiều vào tiêu gần hết thì về đảm bảo xe ngon là được;))

zacom121

Xe tải
Em lượn lờ trong này cũng khá nhiều rồi, biết tiếng bác Sơn "cá mập" nữa. Chả là mấy hôm nay em đi SHVN 2011 của em nó có tiếng kêu lạ (giống như tiếng kêu lap của con Nouvo nhà em), với lại khi đi, cảm giác dây cu-roa không còn ngon nữa, có hiện tượng như kiểu trượt, không bám côn khi đi lên ga vọt lên tốc độ cao hơn. Em đang định qua nhà bác Sơn hỏi thăm ạ. Bác có thể bắt bệnh cho em nó giúp em trước được không? Cuối tuần em ghé thăm bác nếu cần thay cu-roa thì em thay luôn ạ.
Cảm ơn bác !

LiemBlue

Xe lăn
Em lượn lờ trong này cũng khá nhiều rồi, biết tiếng bác Sơn "cá mập" nữa. Chả là mấy hôm nay em đi SHVN 2011 của em nó có tiếng kêu lạ (giống như tiếng kêu lap của con Nouvo nhà em), với lại khi đi, cảm giác dây cu-roa không còn ngon nữa, có hiện tượng như kiểu trượt, không bám côn khi đi lên ga vọt lên tốc độ cao hơn. Em đang định qua nhà bác Sơn hỏi thăm ạ. Bác có thể bắt bệnh cho em nó giúp em trước được không? Cuối tuần em ghé thăm bác nếu cần thay cu-roa thì em thay luôn ạ.
Cảm ơn bác !
Cái này bác cứ qua mà làm phiền cho nhanh bác ạ:D

son-shark

Xe buýt
Sẽ PM bạn ngay bây giờ nhé!
Nếu mua ở ngoài hãng có chỗ nào bán dây chuẩn ko bác ? vì hồi mới mua xe e có hỏi qua cái giá dây trong hãng thì dc báo khoảng 1t3 -> 1t4 cơ ạ :(
Nói thật với bạn:Ngoài head Honda ra hiện trên thị trường chủ yếu là dây tàu ( hàng nhái) nên chất lượng ko đảm bảo. Loại xịn nhất ( nếu biết mua) cũng chỉ có loại bando SX tại TQ thôi! Hàng Bando Nhật xịn - made in Japan thì duy nhất có công ty Thiên nhẫn tại SG làm đại lý phân phối cho cả nước. Hiện ở HN có khoảng 30 đại lý con bán loại này trong đó có mình. Nếu bạn ở trong nam thì LH với Thiên Nhẫn, còn ở HN thì qua mình hoặc tìm đại lý chính thức ( có chứng chỉ của Bando nhé). Giá thì mỗi nơi mỗi kiểu, mình sẽ PM riêng cho bạn.
Cảm ơn bác !
Ok bạn!

vt_219

Xe hơi
vừa chiều qua anh xem hộ cai phanh sau (nó chả bị thế nào =)) ), trên đường về thế nào tự nhiên xe nó lịm lịm chết máy. may mà chạy chậm. hx. nhưng e tắt khóa đề cái nổ ngay. liệu nó bệnh j hả bác? mai kia e qua a khám hộ e nhé.:|

Maserati90

Xe tải
Nước mát ở cái bình màu trắng nó ở mức giữa upper vs lower là ổn phải ko các a:D

Trạng thái
Thớt đang đóng