Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuananh_free

Xe tăng
Hôm nay e ra hỏi head về vụ dầu máy thì nhận thấy như sau:
- Thứ nhất là mấy e lễ tân phục vụ rất gà mờ hỏi dầu thay cho Shvn 2012 đâu cho a xem cái thì đưa ngay ra cái hộp 700ml chỉ số nhớt MA cho mình bảo thay cho Shvn đây a.:)). bó tay với e luôn.
- Thứ 2 qua tìm hiểu thì thấy có lọ dầu nhớt có chỉ số MB nhưng lại chỉ có 700ml-> vân thiếu 100ml so với quy định (800ml)
- Thứ 3 có loại dầu chai mầu trắng có đúng chỉ số dầu là MB và 10w-30 nhưng dung tích lại là 1lit ( để đổ cho Sh 2011)-> nếu đổ cho Shvn 2012 thì nó lại dư 200ml
Kết luận: Head chưa có dầu thay cho Shvn 2012 theo đúng nghĩa của nó. do vậy mà sáng nay e đã thay Motul Scooter Le 0,8lit 5w-40 sau khi đi đc 500km đầu tiên.

longgay1990

Xe máy
hiện tại em ở quảng ninh muốn mua 1 con Sh 2011 bản 125 mà em hỏi giá chỗ em đắt quá.
Hàng việt nam thì nó bảo không có hàng mà đặt hàng thì toàn trên 130tr
Hàng nhập thì báo giá 6400$
Không biết trên hà nội giá thế nào.cụ nào biết cho em xin ít giá với ah có địa chỉ càng tốt ợ

meocon0tinhyeu

Đi bộ
Tình hình là rất tình hình! con li việt của em mới đi được có hơn 1000km mà cũng bắt đầu có nhiều triệu chứng quá! Khi đi về tắt máy, thời gian đầu chỉ có tiếng cạch cạch hoặc tách tách nhưng 2 ngày hôm nay nó có thêm triệu chứng lạ nữa. 1 hôm thì nó phát ra tiếng "bủm" đi kèm với tiếng cạch cạch đó, theo dõi tiếp thì khoảng 30-40s nó lại lặp lại tiếng bủm đó! Cứ liên tục cho đến khi xe mát hẳn. Còn 1 hôm thì nó lại phát ra tiếng "éc - éc" giống như con chim nhợn hoặc tiếng "ngao ngao" đi kèm với tiếng cạch cạch, chu kỳ là 1'/1 lần, đến khi xe mát thì không còn mấy thứ tiếng cạch cạch , éc éc hay ngao ngao nữa.
Vấn đề thứ 2 là em đi trên đường, chắc do đường đông người nhiều xe chạy nên em không nghe thấy âm thanh ở phía đằng sau xe nhưng khi đi lên đường 5, ít xe đi cạnh em thấy cứ có tiếng "xoẹt xoẹt" ở bánh sau.
Chẳng hiểu là có bệnh tật gì không nữa,.
Các cụ đoán bệnh giúp em với! TKS nhiu nhiu...

quangvuhee

Xe tải
Tình hình là rất tình hình! con li việt của em mới đi được có hơn 1000km mà cũng bắt đầu có nhiều triệu chứng quá! Khi đi về tắt máy, thời gian đầu chỉ có tiếng cạch cạch hoặc tách tách nhưng 2 ngày hôm nay nó có thêm triệu chứng lạ nữa. 1 hôm thì nó phát ra tiếng "bủm" đi kèm với tiếng cạch cạch đó, theo dõi tiếp thì khoảng 30-40s nó lại lặp lại tiếng bủm đó! Cứ liên tục cho đến khi xe mát hẳn. Còn 1 hôm thì nó lại phát ra tiếng "éc - éc" giống như con chim nhợn hoặc tiếng "ngao ngao" đi kèm với tiếng cạch cạch, chu kỳ là 1'/1 lần, đến khi xe mát thì không còn mấy thứ tiếng cạch cạch , éc éc hay ngao ngao nữa.
Vấn đề thứ 2 là em đi trên đường, chắc do đường đông người nhiều xe chạy nên em không nghe thấy âm thanh ở phía đằng sau xe nhưng khi đi lên đường 5, ít xe đi cạnh em thấy cứ có tiếng "xoẹt xoẹt" ở bánh sau.
Tiếng tạch tạch thì mình thấy xe ga nào đi nóng về cũng bị, nhưng mấy tiếng như của bác thì chưa bao giờ gặp luôn :)) .

Còn tiếng xoẹt xoẹt là do phanh đĩa sau bác ah. Lau chùi sạch sẽ thì hết ngay :D

Seiko06

Đi bộ
Xe em sáng nay thay bi xong về chạy nuột lắm anh ạ. Thanks anh nhiều. À mà anh nhớ vẫn còn hứa với em con ốc đấy nhé, he he he

LiemBlue

Xe lăn
Lời cảm ơn bác Sơn cá mập!

Chiều nay em có mang con xe ghẻ của em đến để làm 1 hạng mục quan trọng mà quan trọng là đầu óc tư duy của bác Sơn làm em bất ngờ và tò mò thú vị lắm ạ:D
Sau đó xe em có biến và phải thay thế 1 số chi tiết gọi là cực kỳ quan trọng,và quan trong hơn là tay nghề và cái TAI của bác ý sao dã man thế nghe lỏm giỏi phải biết:)) bảo sao tiếng kêu gì ở đâu hay ntn đều phải gặp đúng bác sĩ Sơn cá mập thì là chiện nhỏ!
Thôi em chả nói gì nhiều nữa mà xin gửi lời cảm ơn đến bác Sơn cá mập!
P/s:Gặp cả chú em KuAnh nhưng chưa kịp tèo chuỵen gì thì anh phải chạy đi có việc,lúc quay về thì chú em về mất rồi hẹn chú em dụp khác gặp anh em trò chuyện sau nhé=D>

meocon0tinhyeu

Đi bộ
Tiếng tạch tạch thì mình thấy xe ga nào đi nóng về cũng bị, nhưng mấy tiếng như của bác thì chưa bao giờ gặp luôn :)) .

Còn tiếng xoẹt xoẹt là do phanh đĩa sau bác ah. Lau chùi sạch sẽ thì hết ngay :D
Chiều nay em vác tiểu thư ra trạm BH Pi, các anh đó có nói những âm thanh đó là do chiếc van dẫn xăng dầu. Xe nguyên bản thì không nên tháo ra, tháo ra thì cũng không sao cả và cũng có nhiều người đến hỏi về vấn đề này rồi. Không biết các anh nói có đúng không nữa. Haizz.....
Còn vấn đề thứ 2, các anh đó cũng kiểm tra cũng tương đối nhưng không thấy có gì cả.
(Nhưng về phía mình vẫn phải theo dõi xem có rơi vào tình trạng lỗi vành sau không.)

son-shark

Xe buýt
Vậy hả Bác. em cám ơn bác nhé.
em ở Hải Phòng muốn lắp cái khóa SK thì lắp ở đâu được bác, mong ác trả lời giúp em với
Bạn thử hỏi anh Chiến xem có đại lý dưới HP ko nhé! ĐT ở trang 1 ấy!
Lại 1 chiêu cạnh tranh bẩn nhằm hạ thương hiệu nhau đây! Công an sờ gáy thôi!
như vậy xe e nó kô ảnh hưởng tới an toàn cũng như hệ thống máy chứ ạ :D ( mẹ e bảo chúng nó thịt luộc cái dầu tại e mới đi thay dầu lần đầu )
Nếu bạn vẫn liên tục bị kêu như vậy thì nên thay lại dầu láp ngay nhé! để lâu thiệt hại đôi ba triệu đấy!
hiện tại em ở quảng ninh muốn mua 1 con Sh 2011 bản 125 mà em hỏi giá chỗ em đắt quá.
Hàng việt nam thì nó bảo không có hàng mà đặt hàng thì toàn trên 130tr
Hàng nhập thì báo giá 6400$
Không biết trên hà nội giá thế nào.cụ nào biết cho em xin ít giá với ah có địa chỉ càng tốt ợ
Mình ko buôn bán xe nên vụ này bạn nên lập hẳn 1 topic hỏi anh em! Xe 125 nhập thì đâu tầm hơn 6k, còn 150 nhập 154t.
Xe mới nên khi nguội máy nó kêu vậy, cũ cũ 1 chút hết kêu luôn! Đó là tiếng pô xe khi co lại lúc nguội thôi bạn! Còn tiếng xoet xoẹt khi bạn đi trên đường 5 chắc do đi gần giải phân cách mềm nên như vậy! bạn đi ra giữa đường xem còn kêu ko nhé!
Xe em sáng nay thay bi xong về chạy nuột lắm anh ạ. Thanks anh nhiều. À mà anh nhớ vẫn còn hứa với em con ốc đấy nhé, he he he
Anh nhớ rôi!
Chiều nay em có mang con xe ghẻ của em đến để làm 1 hạng mục quan trọng mà quan trọng là đầu óc tư duy của bác Sơn làm em bất ngờ và tò mò thú vị lắm ạ:D
Sau đó xe em có biến và phải thay thế 1 số chi tiết gọi là cực kỳ quan trọng,và quan trong hơn là tay nghề và cái TAI của bác ý sao dã man thế nghe lỏm giỏi phải biết:)) bảo sao tiếng kêu gì ở đâu hay ntn đều phải gặp đúng bác sĩ Sơn cá mập thì là chiện nhỏ!
Thôi em chả nói gì nhiều nữa mà xin gửi lời cảm ơn đến bác Sơn cá mập!
P/s:Gặp cả chú em KuAnh nhưng chưa kịp tèo chuỵen gì thì anh phải chạy đi có việc,lúc quay về thì chú em về mất rồi hẹn chú em dụp khác gặp anh em trò chuyện sau nhé=D>
Chú cứ lắm chuyện! Còn nhiều vụ mà anh vẫn đang đau hết cả đầu đây này!!!!!!!!!

longgay1990

Xe máy
Mình lập toppic ở mục mày thì bị xóa :(
Mai mình lên hn rồi.định t3 đi mua rồi mang về luôn mà chẳng có 1 tý thông tin gì :(

son-shark

Xe buýt
Mình lập toppic ở mục mày thì bị xóa :(
Mai mình lên hn rồi.định t3 đi mua rồi mang về luôn mà chẳng có 1 tý thông tin gì :(
Xe Việt thì hình như chỉ Cường Ngân còn! ( Bạn tìm ĐC và SDT trên Google). Xe nhập thì ra Phố huế - Bà Triệu nhé!

LiemBlue

Xe lăn
Lúc nào anh rảnh thì em muốn cùng anh làm cho triệt để nuột nà như thủa ban đầu anh nhé,em cứ được sờ mó vào xe cộ là em khoái và phê lắm anh béo ơi có khi bổ máy ra luôn cho máu anh nhỉ:))

ducanh91

Xe điện
Lúc nào anh rảnh thì em muốn cùng anh làm cho triệt để nuột nà như thủa ban đầu anh nhé,em cứ được sờ mó vào xe cộ là em khoái và phê lắm anh béo ơi có khi bổ máy ra luôn cho máu anh nhỉ:))
hóng chót về rùi hả a :D. e vừa hóng dc biến ở trên đê co thằng chuyển giới chạy 141 =))

vietkjss

Xe máy
Bác Sơn ơi! cho em nhờ chút ạ. Đầu h chiều hôm qua em có qua bác hỏi về cái quạt gió xe đó. Tối qua em đi chơi có để ý đến đèn xe thì thấy trong các góc của chỗ đèn pha với các góc của chỗ đèn xi nhan và đèn xương mù thì thấy có nhiều hơi nước quá có cách nào để khắc phục không bác để cho nước đỡ vào có hơi nước ở trong ạ. em cảm ơn bác

Thanhbeovt

Xe tải
Anh sơn ơi,xe e bây giờ có tiếng kêu lạ lắm anh ạ,khi đang đi tốc độ vừa vừa thì không sao nhưng nếu tăng ga đột ngột thì nó có tiếng kêu cốc một cái chỉ một cái thôi sau đo thì lại chả có tiếng gì,nhưng cứ khi nào đi chậm hoặc lên dốc mà ga lên đột ngột là nó lại có tiếng kêu ấy,có phải lỗi vành chưa anh,vì e biết lỗi vành là phải kêo liên tục tạch tạch cơ,nhất là khi chở 2 mà nặng tí là kêu ngay,nhưng xe e thì chở 3 cũng không nghe thấy gì hết,vậy nó bị sao anh nhỉ~X(

latdat

Xe buýt
Hôm nay e ra hỏi head về vụ dầu máy thì nhận thấy như sau:
- Thứ nhất là mấy e lễ tân phục vụ rất gà mờ hỏi dầu thay cho Shvn 2012 đâu cho a xem cái thì đưa ngay ra cái hộp 700ml chỉ số nhớt MA cho mình bảo thay cho Shvn đây a.:)). bó tay với e luôn.
- Thứ 2 qua tìm hiểu thì thấy có lọ dầu nhớt có chỉ số MB nhưng lại chỉ có 700ml-> vân thiếu 100ml so với quy định (800ml)
- Thứ 3 có loại dầu chai mầu trắng có đúng chỉ số dầu là MB và 10w-30 nhưng dung tích lại là 1lit ( để đổ cho Sh 2011)-> nếu đổ cho Shvn 2012 thì nó lại dư 200ml
Kết luận: Head chưa có dầu thay cho Shvn 2012 theo đúng nghĩa của nó. do vậy mà sáng nay e đã thay Motul Scooter Le 0,8lit 5w-40 sau khi đi đc 500km đầu tiên.
Bác thay ở đâu? Rổ rá thế nào bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng