[Funland] Giải cứu vải Bắc Giang - Ai cần cứu mà giải cứu?

thanh.long

Xe tăng
Dân mình ra siêu thị có được ăn vải thiều loại 1 không vậy

nvh_hn

Xe container
Tất nhiên là đắt thì không mua rồi. Vấn đề là giờ hay nhập nhèm đồ giải cứu về ăn không ngon. Cái này thì không ok rồi. Tóm lại, mừng cho bà con vì đồ ngon đều đã xuất được và cũng buồn cho dân trong nước vì có tiền cũng chả ăn được đồ ngon.
Hôm trước gấu em vào Vin nhìn đống vải lăn tăn, em bảo nhặt về ăn (em vào siêu thị thường không nhìn giá, sau mới thấy bảo hơn 50k). Hôm thứ 5 vừa rồi thấy 1 nhóm ở cơ quan giải cứu, em bảo anh em làm ít về phòng ăn đâu 20-21k. Hôm nay vào Vin loa ầm ầm giải cứu, giảm từ hơn 40k xuống 34k em éo mua, thà nó không loa giải cứu mình còn mua.

samoclan

Xe điện
Qua xem bảo tháy có điểm giải cứu vài lai u bắc giang, 200k/ túi 10kg, thấy mây người bán bảo ngày tiêu thụ 7-11 tấn. Hài vãi. Ăn bẵm.

huongdo03

Xe tăng
Hnay em vừa giải cứu 1 quả dưa hấu, mua cho vui chứ em cũng ko thích ăn. Vải thì lại càng không.

Dan du an

Xe ba gác
Vải các cụ vừa chụp không phải vải thiều. Em chỉ có một thắc mắc là tại sao quả tu hú trước đây rất chua mà giờ ngọt thế ạ. Cụ nào dân vùng vải giải ngố cho em với, Em không tin là quả đó nó tự nhiên lại chuyển thành ngọt được.

VT Entertainment

Xe buýt
E lại chọn nho cho rẻ cụ ạ.người Nhật họ khoái vải tươi nên k lo ế đâu cụ.lúc e qua là có nhiều người lựa rồi
Lần em sáng đó chơi tầm giữa tháng 11, ở KS gần chân núi Phú Sỹ, buffet có có món vải đông lạnh (vỏ gần như đen hết rồi), em ăn thử xem vị ra sao nhưng thấy ko ngon. Chỉ đoán chắc họ ko có nên mới bảo quản để phục vụ khách

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Lần em sáng đó chơi tầm giữa tháng 11, ở KS gần chân núi Phú Sỹ, buffet có có món vải đông lạnh (vỏ gần như đen hết rồi), em ăn thử xem vị ra sao nhưng thấy ko ngon. Chỉ đoán chắc họ ko có nên mới bảo quản để phục vụ khách
Chắc vải tàu đó cụ.vải tàu muộn hơn vải mình.e thấy bán hết vải mình thì đến vải tàu.vải tàu quả to hơn và nhìn xanh hơn k đẹp mã như vải mình đâu

filmonline

Xe điện
Em lo cứu thân em trước còn chưa xong, mong cứu ai? :(

• Vodka
Reactions: dpl

VT Entertainment

Xe buýt
Chắc vải tàu đó cụ.vải tàu muộn hơn vải mình.e thấy bán hết vải mình thì đến vải tàu.vải tàu quả to hơn và nhìn xanh hơn k đẹp mã như vải mình đâu
Thì ra là vậy, cụ ở bển lâu thì biết chứ, em lại cứ tưởng vải VN quý hóa quá nên họ bảo quản dùng dần :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Như nhiều lần giải cứu lợn, dưa, thanh long, cam xoài các loại trước đây, cứ nghe các hội nhóm trên zalo, facebook hô hào giải cứu là các bà các cô nhà ta cầm tiền leo lên xe phi ra điểm bán hàng mua túi lớn túi nhỏ về nhà bắt mọi người ăn, vừa tấm tắc khen ngon bổ rẻ vừa tự hào là mình đã làm được việc từ thiện.

Việc giải cứu vải thiều đang diễn ra cũng như vậy.

Nhưng có chắc là các bà các cô vừa được làm việc thiện, vừa mua được hàng ngon giá rẻ về ăn dần, hay bị bọn gian thương nó đánh thuốc?

Theo ******** chính quyền trên vùng trồng vải, vải thiều của họ mới vào đầu vụ, số lượng thu hoạch chưa nhiều, và hàng ngon hàng đẹp đã có chỗ bao tiêu hết, còn vải được các xe tải chở về Hà Nội bán ở vỉa hè với danh nghĩa "giải cứu" 20.000 đồng /kg là hàng loại 2, giá mua trên đó chỉ khoảng 8.000 đồng /kg.

Các cụ nào thấy các bà, các cô nhà mình hay ham hố ba cái trò giải cứu này nhớ về nhắn nhủ lại rằng muốn làm nhà từ thiện hay người tiêu dùng thông thái thì chịu khó tìm hiểu một chút rồi hãy lao đi mua hàng "giải cứu", kẻo cứu ai chả cứu được, lại thành bầy gà cho lũ gian thương chăn dắt.

Lại gian thương, đến lúc sấp mặt thật thì có trời mà cứu :T

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
Như nhiều lần giải cứu lợn, dưa, thanh long, cam xoài các loại trước đây, cứ nghe các hội nhóm trên zalo, facebook hô hào giải cứu là các bà các cô nhà ta cầm tiền leo lên xe phi ra điểm bán hàng mua túi lớn túi nhỏ về nhà bắt mọi người ăn, vừa tấm tắc khen ngon bổ rẻ vừa tự hào là mình đã làm được việc từ thiện.

Việc giải cứu vải thiều đang diễn ra cũng như vậy.

Nhưng có chắc là các bà các cô vừa được làm việc thiện, vừa mua được hàng ngon giá rẻ về ăn dần, hay bị bọn gian thương nó đánh thuốc?

Theo ******** chính quyền trên vùng trồng vải, vải thiều của họ mới vào đầu vụ, số lượng thu hoạch chưa nhiều, và hàng ngon hàng đẹp đã có chỗ bao tiêu hết, còn vải được các xe tải chở về Hà Nội bán ở vỉa hè với danh nghĩa "giải cứu" 20.000 đồng /kg là hàng loại 2, giá mua trên đó chỉ khoảng 8.000 đồng /kg.

Các cụ nào thấy các bà, các cô nhà mình hay ham hố ba cái trò giải cứu này nhớ về nhắn nhủ lại rằng muốn làm nhà từ thiện hay người tiêu dùng thông thái thì chịu khó tìm hiểu một chút rồi hãy lao đi mua hàng "giải cứu", kẻo cứu ai chả cứu được, lại thành bầy gà cho lũ gian thương chăn dắt.

trò của gian thương chăng ?