[Thảo luận] Giải cứu binh nhì Ryan

bubibubi84

Xe đạp
:41::41::41::41::41::41:

anhldit

Xe tải
Vokda cụ vì hành động của cụ, phải theo gương cụ mới đc, ra sao thì ra (b)

Bác CSHS gõ gõ cụ ấy chắc cũng đang theo dõi nhữung vụ ăn vạ thế này, nhưng sao chưa có hành động cụ thể nhỉ
Chắc chờ bà chị rút tiền ra đưa để bắt quả tang:21:. Bác chủ thớt vô tình để sổng mất thằng ăn vạ rồi:)).(b)

Chắc chờ bà chị rút tiền ra đưa để bắt quả tang:21:. Bác chủ thớt vô tình để sổng mất thằng ăn vạ rồi:)).(b)
Cũng có thể cụ ạ vì theo bà chị em kể lại là bác này đi xe Kia Morning đứng đấy từ lúc chị bắt đầu bị chúng nó ăn vạ rồi. Nhưng mà bác ấy ko đánh tiếng thì bố ai mà biết được, em cứ phải lo cho thân mình trước đã chứ. Nếu bác ấy muốn bắt quả tang thì lúc thấy em hùng hổ lao vào thì bác ấy phải ngăn lại luôn mới phải

hành_khất_đêm

Xe điện
Chiều qua em vừa chở vợ cả từ công ty về được mươi phút thì bà chị cùng công ty gọi : "Khánh ơi đang ở đâu, có hai thằng nó bảo chị kẹp vào chân nó đang đòi bắt đền". Em nghe thế quay luôn xe lại đầu đường Kim Liên mới thấy bà chị đang đứng cạnh hai thằng dặt dẹo, một thằng ngồi bên vỉa hè ôm chân nhăn nhó. Em phi thẳng xe đến trước mặt nhảy xuống (xin lỗi Min Mod là đoạn này em nói bậy hơi nhiều nhé):
- Em: Có chuyện gì, ĐM hai cái thằng này, hôm chủ nhật bố mày mới nhìn thấy hai thằng mày ôm chân ở gẩn Parson hôm nay lại thấy ngồi đây rồi. DCM chúng mày sao hay bị xe kẹp vào chân thế hả. Trò ăn vạ này xưa lắm rồi biết không
- Thằng đang đứng: Xe đâm vào chân ko xin lỗi ông lại còn nói cái gì. ông xem có đúng là chân sưng ko?
- Em: Xin cái L..mẹ chúng mày, cái trò ăn vạ của chúng mày xưa như trái đất rồi con ạ, biết điều thì lượn đi không tao gọi thằng Hà công an bạn tao lôi về đồn bây giờ thích không (thằng bạn em làm CSHS)? Chị H lên xe đi không lằng nhằng với hai thằng chó này nữa.
Bà chị em nghe thế lên xe đi luôn, thế là hai thằng chó lủi mất, còn giả vở rút điện thoại ra bấm bấm. Mọi việc chỉ đúng 2 phút. Đúng lúc đó thì có một ông thấp thấp mặc áo sơmi quần âu ra gõ gõ, em cứ tưởng cùng bọn nó nên quay xe lại hỏi có việc gì thì thấy bác ấy móc trong ví ra cái thẻ CSHS. Bác ấy nói là mấy thằng này chuyên đi ăn vạ nên cẩn thận. Em cám ơn rồi giục bà chị té. Ra đến cuối đường Kim Liên mới ko thấy chúng nó bám theo nữa em với bà xã mới về.
Em mong các cụ hết sức cảnh giác và có biện pháp để đối phó khi gặp những thằng dặt dẹo như thế này. Theo nhận xét của em thì mấy thằng này chỉ là dân tỉnh lẻ lên kiếm việc ko được mang xe ra đường kiếm tý cho nên các cụ không việc gì phải sợ, chứ bọn nghiện HN thật nó chẳng bỏ qua dễ như thế đâu. Em cũng mong mấy cụ hay bàn lùi khi gặp tình huống như thế này đừng có post bài lên cho anh em phân tán tư tưởng nữa. Nếu các cụ không dám chơi chúng nó thì gọi ngay công an đến giải quyết chứ không nên nộp tiền ngu rồi tự an ủi "của đi thay người" nữa nhé
M.K hôm qua là HN em mới phải làm như thế chứ ở HP em cho mấy thằng đến băm hai thằng này thành cám ngay lập tức, không cần phân bua một câu chứ chẳng phải chỉ dọa suông đâu. Các cụ mà cứng chỉ cần qua mấy vụ là chúng nó chán ngay ấy mà, chứ còn nộp tiền thì còn nộp dài dài các cụ ạ :77:
Thôi em không ra đâu, em sợ mấy anh nghẹo lắm. :)) (em cũng tên Hà nhưng em ứ phải CSHS)

Whitehorse

Xe hơi
Em là vẫn sợ mấy thằng nghiện, lỡ nó xách cái xaranh ra làm thật thì bỏ ***. Mà công nhận bác Khánh, lại Hải Phòng nên cứng thật, đáng để em học tập!

Hung Nissan

Xe buýt
Tinh thần của cụ tuyệt vời, mời cụ 1 ly thôi(b) Trấn an tư tưởng cho anh em nhà OF:41::41::41:

kduc

Xe Cứu Trợ

thichchoi

Xe buýt
Em thắc mắc tí, thế chứ sự đó ở đó mà sao không túm bọn nó luôn nhỉ, thế bác có nói với ông sự kia không, túm lên đồn tẩn cho nó 1 trận chứ ai lại để nó đi thế hả bác.

DIRE

Xe buýt
Nếu mà là em thì em đóng cửa cố thủ không ra đâu ạ, chạy đi tìm chỗ nào có công an thì em xuống trình bày, làm như bác xuống dọa nạt chủi bới nó, nó mà chích cho em 1 mũi thì đứt cước, lúc đó có vác cà nông ra bắn chúng nó cũng chẳng ích gì nói gì đến hoa cải

Mấy hôm này nghề ăn vạ thất thu quá, hết ăn nhầm xe biển 16 có kingkong lại không may ăn vào xe có đàn em là Khánh Hải Phòng, may mà còn giữ được cái chân không bị què hẳn :)) :)) :))

Chua-co-o-to

Xe tải
Thường mấy chú "sưng chân tự nhiên" này không có địa bàn hoạt động cố định nên bác Gì Sự cũng không chắc được, có lẽ chờ đến đoạn nhận tiền, hoặc chờ đến đoạn cụ ra đòn mới can thiệp chăng :^):^):^)
Cũng có thể cụ ạ vì theo bà chị em kể lại là bác này đi xe Kia Morning đứng đấy từ lúc chị bắt đầu bị chúng nó ăn vạ rồi. Nhưng mà bác ấy ko đánh tiếng thì bố ai mà biết được, em cứ phải lo cho thân mình trước đã chứ. Nếu bác ấy muốn bắt quả tang thì lúc thấy em hùng hổ lao vào thì bác ấy phải ngăn lại luôn mới phải

1cent

Xe tải
Em xin lỗi bác, lần sau bác bảo chị bác đeo cái thẻ "Em tao là Óp Phờ" vào nhé. Không là bọn em hay nhầm lắm........hí hí hí
Em là em vốt ca bác rồi nhá (b)

SốtVirút

Xe tăng
***, cái thằng nó có cái thẻ ....đứng nhìn từ đầu đến cuối à, đúng là mứt

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thực ra thành lập đội giải cứu OF là ý kiến rất hay, em nói thật lòng đấy. Nhưng để gọi được anh em mình đến thì bọn chó đó đã lủi mất rồi vì chúng nó thường chọn đúng giờ đi làm hoặc tan tầm để ăn vạ (vì biết là mình ko muốn lằng nhằng vì còn bao nhiêu việc phải giải quyết mà), anh em mình mà lái được cái ô tô đến thì có mà đến đêm. Cho nên cách giải quyết tốt nhất là ý chí sắt đá của các cụ, nếu cần thì gọi ngay CS đến thôi ạ. Theo em là các cụ cứ nên thủ sẵn vũ khí trên xe, cụ nào muốn kín đáo thì nhờ mua dùi cui điện dí cho một thằng quay đơ ra đã, còn một thằng còn lại thì dễ giải quyết rồi
Em xin lỗi bác, lần sau bác bảo chị bác đeo cái thẻ "Em tao là Óp Phờ" vào nhé. Không là bọn em hay nhầm lắm........hí hí hí
Em là em vốt ca bác rồi nhá (b)
Ủng hộ ý kiến thành lập Đội phản ứng nhanh OF, mỗi thành viên góp 10K 1 tháng thì xăng chạy nhoè. Cứ cái gì có hội có đoàn là đâu ra đấy ngay. Em nhiều khi toàn đơn thương độc mã cũng kinh lắm, noí daị có khi nào gặp phải bọn đông hơn thì tèo, có hôm phóng ra khỏi xe bay lộn lả tả xong quay lại thấy cái xe mình cứ tà tà phi lên lề, xơi caí cổng nhà người ta mới nhớ vẫn còn để số, lại phải chạy phọt mứt đuổi theo để sưả sai :D
Hôm qua 16 cái xe công nó chặn ở Trạm thu phí nhất định ko đóng tiền, CSGT cuối cùng phaỉ can thiệp mở cưả để cho 16 xe đi qua, ko phạt ko làm gì cả đấy.. moạ, đi 1 mình thì các anh ý thịt ngọt rồi

vtlam

Xe buýt
Em đọc đi đọc lại bài của bác, gần thuộc rồi đấy(b)

heroesdaubu

Xe điện
Thực ra thành lập đội giải cứu OF là ý kiến rất hay, em nói thật lòng đấy. Nhưng để gọi được anh em mình đến thì bọn chó đó đã lủi mất rồi vì chúng nó thường chọn đúng giờ đi làm hoặc tan tầm để ăn vạ (vì biết là mình ko muốn lằng nhằng vì còn bao nhiêu việc phải giải quyết mà), anh em mình mà lái được cái ô tô đến thì có mà đến đêm. Cho nên cách giải quyết tốt nhất là ý chí sắt đá của các cụ, nếu cần thì gọi ngay CS đến thôi ạ. Theo em là các cụ cứ nên thủ sẵn vũ khí trên xe, cụ nào muốn kín đáo thì nhờ mua dùi cui điện dí cho một thằng quay đơ ra đã, còn một thằng còn lại thì dễ giải quyết rồi
Chuẩn! Gặp bọn này có 2 nam giới trên xe là bem luôn, còn 1 mình hoặc cùng gấu và F1 thì phải thủ sẵn tạch tạch, xử lý luôn. Chúng nó gặp vài lần là sợ ko giám ăn vạ nữa.

ying_jun

Xe tăng
Hôm nay em đi trên đường Trường Chinh, gần đến ngã tư Vọng thì *** nghe thấy tiếng vỗ rõ to bên hông xe. Bực cả mình em phanh m.ịa nó lại mặc cho đường đang đông, thấy 2 thằng đi 2B nhìn nhìn, thằng cầm lái vẻ to con, thằng ngồi sau thì còm còm như nghiện (dưng mờ người cũng cao cao). E hạ kính xuống ngoái cổ lại nói vọng to: CÁI J THẾ??
2 thằng ku kia lượn sang bên phải lách lên cũng nhìn nhìn, em trợn mắt hỏi: Đ.m mày làm cái gì thế? (Hix tại lúc nó vỗ vào xe làm em thấy bực trong người nên mới chửi thế, chứ bình thường thì.... ) nhưng lại đóng kín kính nên chắc chửi mỗi mình nghe :^)
Nó chỉ lách lên rồi ...vọt, em đi về cty và giờ về đến nhà mở OF ra cũng chưa hiểu vụ lúc chiều là gì cho đến khi đọc lại bài này của cụ :21:....
E cũng dự là 2 thằng đó định ăn vạ em giống vụ chị gái cụ rùi, dưng mờ nó nhìn thấy cái mũ xanh xanh trong xe em nên nó.. chuồn đấy :21:

E vote cụ Khánh Hải Phòng làm chủ tịch đội giải cứu OF; em xin ủng hộ 2 chân (dưng mờ bằng nộp quỹ thui ợ :21: )

Kể chuyện dài dòng quá => khát => các cụ rót em tý nhé :))

4500EFI

Xe buýt
Hôm nay em đi trên đường Trường Chinh, gần đến ngã tư Vọng thì *** nghe thấy tiếng vỗ rõ to bên hông xe. Bực cả mình em phanh m.ịa nó lại mặc cho đường đang đông, thấy 2 thằng đi 2B nhìn nhìn, thằng cầm lái vẻ to con, thằng ngồi sau thì còm còm như nghiện (dưng mờ người cũng cao cao). E hạ kính xuống ngoái cổ lại nói vọng to: CÁI J THẾ??
2 thằng ku kia lượn sang bên phải lách lên cũng nhìn nhìn, em trợn mắt hỏi: Đ.m mày làm cái gì thế? (Hix tại lúc nó vỗ vào xe làm em thấy bực trong người nên mới chửi thế, chứ bình thường thì.... ) nhưng lại đóng kín kính nên chắc chửi mỗi mình nghe :^)
Nó chỉ lách lên rồi ...vọt, em đi về cty và giờ về đến nhà mở OF ra cũng chưa hiểu vụ lúc chiều là gì cho đến khi đọc lại bài này của cụ :21:....
E cũng dự là 2 thằng đó định ăn vạ em giống vụ chị gái cụ rùi, dưng mờ nó nhìn thấy cái mũ xanh xanh trong xe em nên nó.. chuồn đấy :21:

E vote cụ Khánh Hải Phòng làm chủ tịch đội giải cứu OF; em xin ủng hộ 2 chân (dưng mờ bằng nộp quỹ thui ợ :21: )

Kể chuyện dài dòng quá => khát => các cụ rót em tý nhé :))
Cụ ở 44 Yết Kiêu thì lo cái gì nữa (b) làm chén nhé cụ

FujiS5200

Xe điện
Ủng hộ ý kiến thành lập Đội phản ứng nhanh OF, mỗi thành viên góp 10K 1 tháng thì xăng chạy nhoè. Cứ cái gì có hội có đoàn là đâu ra đấy ngay...
Em ủng hộ ngay ợh. Có anh, có em thì cũng dễ xử lý hơn mà.
:'(