[Thảo luận] Giải cứu binh nhì Ryan

blue esc

Xe tải
Chiều qua em vừa chở vợ cả từ công ty về được mươi phút thì bà chị cùng công ty gọi : "Khánh ơi đang ở đâu, có hai thằng nó bảo chị kẹp vào chân nó đang đòi bắt đền". Em nghe thế quay luôn xe lại đầu đường Kim Liên mới thấy bà chị đang đứng cạnh hai thằng dặt dẹo, một thằng ngồi bên vỉa hè ôm chân nhăn nhó. Em phi thẳng xe đến trước mặt nhảy xuống (xin lỗi Min Mod là đoạn này em nói bậy hơi nhiều nhé):
- Em: Có chuyện gì, xx hai cái thằng này, hôm chủ nhật bố mày mới nhìn thấy hai thằng mày ôm chân ở gẩn Parson hôm nay lại thấy ngồi đây rồi. xxx chúng mày sao hay bị xe kẹp vào chân thế hả. Trò ăn vạ này xưa lắm rồi biết không
- Thằng đang đứng: Xe đâm vào chân ko xin lỗi ông lại còn nói cái gì. ông xem có đúng là chân sưng ko?
- Em: Xin cái x..mẹ chúng mày, cái trò ăn vạ của chúng mày xưa như trái đất rồi con ạ, biết điều thì lượn đi không tao gọi thằng Hà công an bạn tao lôi về đồn bây giờ thích không (thằng bạn em làm CSHS)? Chị H lên xe đi không lằng nhằng với hai thằng chó này nữa.
Bà chị em nghe thế lên xe đi luôn, thế là hai thằng chó lủi mất, còn giả vở rút điện thoại ra bấm bấm. Mọi việc chỉ đúng 2 phút. Đúng lúc đó thì có một ông thấp thấp mặc áo sơmi quần âu ra gõ gõ, em cứ tưởng cùng bọn nó nên quay xe lại hỏi có việc gì thì thấy bác ấy móc trong ví ra cái thẻ CSHS. Bác ấy nói là mấy thằng này chuyên đi ăn vạ nên cẩn thận. Em cám ơn rồi giục bà chị té. Ra đến cuối đường Kim Liên mới ko thấy chúng nó bám theo nữa em với bà xã mới về.
Em mong các cụ hết sức cảnh giác và có biện pháp để đối phó khi gặp những thằng dặt dẹo như thế này. Theo nhận xét của em thì mấy thằng này chỉ là dân tỉnh lẻ lên kiếm việc ko được mang xe ra đường kiếm tý cho nên các cụ không việc gì phải sợ, chứ bọn nghiện HN thật nó chẳng bỏ qua dễ như thế đâu. Em cũng mong mấy cụ hay bàn lùi khi gặp tình huống như thế này đừng có post bài lên cho anh em phân tán tư tưởng nữa. Nếu các cụ không dám chơi chúng nó thì gọi ngay công an đến giải quyết chứ không nên nộp tiền ngu rồi tự an ủi "của đi thay người" nữa nhé
M.K hôm qua là HN em mới phải làm như thế chứ ở HP em cho mấy thằng đến băm hai thằng này thành cám ngay lập tức, không cần phân bua một câu chứ chẳng phải chỉ dọa suông đâu. Các cụ mà cứng chỉ cần qua mấy vụ là chúng nó chán ngay ấy mà, chứ còn nộp tiền thì còn nộp dài dài các cụ ạ :77:
Đúng quá. Em vote bác luôn. Hải Phòng là phải thế, không sợ sệt gì thằng nào hết. Chúng nó sai mà mình lại phải đưa tiền cho nó thì quá sức vớ vẩn.
Ngày xưa mới đi làm, em vẫn có tư tưởng của đi thay người nhưng bây giờ nghĩ lại thấy vô lý. Vấn đề không phải là 1, 2 đồng mà là mình đã đồng tình với cái xấu. Như thế thì chẳng bao giờ tiến lên được.

logdn

Xe hơi
:77:
đúng là tinh thần của tp hoa cải

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ cho cái số phone đi để ae gọi bác khi cần trợ giúp (b)

Bác chủ cho cái số phone đi để ae gọi bác khi cần trợ giúp (b)
Số của em là 0983329208, các cụ thớt bên kia đang lập hội rồi, để các cụ ấy lập xong thì e tham gia ạ. Cách thức, số hỗ trợ cụ tham khảo thêm bên thớt cụ Xấu giai nhé