"Giấc Mơ" một thời...chưa qua!

chocobo1189

Xe tải
nhiều người có ý chê bai là nhạt hay chỉ là 1 cái xe dream bình thường , vô vị , nhưng họ ko hiểu đc ý nghĩa của chiếc dream đã gắn bó và như 1 người bạn đồng hành thân thuộc với rất nhiều gia đình việt nam từ truwocs đến nay
hơn cả giá trị chiếc xe , nó là giá trị tinh thần (b)
em thấy nó là vợ 2 của em...nó phục vụ em ...em khoe thui mà...hì hì
bác nói chí phải(l) rượu bác

chocobo1189

Xe tải
Thay biển thay tem mà còn zin hả bác, để lát nữa em bốt quả zin cũng 1995 của em cho bác xem nhé :)) Xe bác đi ít thế, mới có 2 vạn ư :^) chắc đắp chiếu nằm nhà là chính nên mới thế, bác bóc cái nilon ở công tơ mét ra đi nhìn mờ tịt à :21:
hì hì,tem nguyên mà cụ...em có thay đâu ợ! Xe em,tía em...đắp chiếu dài dài. Giờ em mới lôi ra đi cho đỡ lối mốt :P

rgvmen

Xe container
Đây là con xe cùi em đang đi, cũng 1995 mà sao tem khác nhỉ, em mua ở Kường Ngân, thực ra chủ yếu là cụ ông đi, đi mãi thấy chán nên em mua xe khác đổi cho cụ, giờ dùng em này để đi làm tạm, chán các loại xe rồi hihi, bỏ tiền mua bao nhiêu xe mà chưa bao giờ tên em có mặt trên đăng ký :102:
Con xe này mới thay lốp 1 lần (cách đây tầm 4 năm), cổ pô hàn 2 lần, nhông xích thì đương nhiên là vài lần, đèn đóm zin, acquy thay 1 lần, à mà em thấy cái này hay nè: cái khóa càng của xe em giống y chang xe bác chủ thớt , đúng là cùng thời rồi :21:

Em đi Su là chủ yếu nên k thích honda lắm, em thấy dream phù hợp với người đi làm, tốc độ nhỏ hơn 60km/h, xăng em luôn không để hết bình, nhớt thay mỗi 1000km, đèn đỏ không tắt máy bao giờ : ăn chính xác 2lit. Em thấy xe Dream và các xe tương đương của Honda như wave, futurre đi nhanh hơn cứng lái nguy hiểm bỏ xừ, trọng tâm xe không tốt, các bác đi cẩn thận nhé, con hòn đá này không thiết kế để đua đâu cho nên đừng đi 100 với 115 nhá, nguy hiểm lắm :P

Chỉnh sửa cuối:

chocobo1189

Xe tải
@rgvmen:hihi,cụ giấu biển kĩ quá! Xe em đi đến 2 vạn 3 thì thay mỗi nhông của thái và xích của DID thôi. Ngoài ra chưa thay gì cả. Bô của bác nhìn gỉ nhiều quá, nghe còn ngon không bác?Cái khóa càng thời đó nghe nhận xét của các tía là bền và chắc hơn thời này:21: chả bít có đúng không hả bác. Đèn sau và đèn trước bác chụi khó tháo ra vệ sinh là nhìn sáng bóng như mới ngay bác ạ. Em thấy rim lái chắc xe và đầm hơn wave và future. Bác có thấy vậy không *-)
rất vui khi được chia sẻ cả bác(l) mời bác (b)

rgvmen

Xe container
Cái xe này thì đi vẫn tốt bác ạ, em đi làm hàng ngày ở đường Láng, lúc vội vẫn chạy được nhanh, xe chắc hơn wave và future là cái chắc, pô em vẫn ngon trừ mỗi hàn cổ thôi, cái này nhà bác Trung Thành Phủ Doãn đều biết cái mẹt em hết :D Cái khóa càng vẫn tố nhưng hơi bất tiện là không bấm được bác ạ :) Máy móc vẫn zin, thế mới zui, cơ bản đi xe phải giữ gìn bảo dưỡng tốt là ngon thôi, còn coi nó như trâu như bò thì xe nào cũng hỏng nhanh hết :P

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
Các bác đi mà giữ gìn quá thể là sao :D xe em cũng tầm 95 hoặc hơn, nhưng bây giờ đi đã hơn 7 vạn rồi. Ấy thế mà em nó vẫn ngon choét (k) Đi cứ gọi là phóng vù vù. Nói thật là em thấy nó bốc hơn hẳn tụi wave hay future ấy chứ (l) nói thế ko biết có quá đáng không nhưng em thấy thế thật ạ. Post cái ảnh nghệ thuật của em nó lên cho các bác ngắm :41:(b)(b) Hôm nào có điều kiện em post ảnh chi tiết sau.. À mà, có khi anh em mình thành lập hội Dim chiến cái nhể :6:

tainon

Xe điện
em tin em Rim của cụ lên được 115! cụ thử đi!
em thử vài lần rồi lên được nhưng mỗi tội sau đấy đứt luôn dây công tơ mét. muốn nó lên kịch kim thì phải lựa cả chiều gió nữa bác ạ hôm nào mà đi ngược gió em đố bác lên kịch được. nhưng mà cũng chưa bằng con star của ông anh họ em lên được 130-140

chocobo1189

Xe tải
Các bác đi mà giữ gìn quá thể là sao :D xe em cũng tầm 95 hoặc hơn, nhưng bây giờ đi đã hơn 7 vạn rồi. Ấy thế mà em nó vẫn ngon choét (k) Đi cứ gọi là phóng vù vù. Nói thật là em thấy nó bốc hơn hẳn tụi wave hay future ấy chứ (l) nói thế ko biết có quá đáng không nhưng em thấy thế thật ạ. Post cái ảnh nghệ thuật của em nó lên cho các bác ngắm :41:(b)(b) Hôm nào có điều kiện em post ảnh chi tiết sau.. À mà, có khi anh em mình thành lập hội Dim chiến cái nhể :6:
Xe bác 2 xẻng 1 sọt cơ à, lại còn có cả bảo hiểm đèn phanh và xi nhan nữa kìa. hix, em nghĩ bác bỏ các bảo vệ đằng sau ra và làm lại cái bảng số xe nhìn sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều đấy. Xe cụ hiện tại giống hệt xe của em lúc tía em giao lại cho em...em nhìn dối mắt quá...tháo hết...nhìn vợ em trẻ trung ra vài chục tuổi luôn :69:
Các bác hay đổ dầu gì cho em nó. Em đổ Castrol power 1 Max đi tầm 50-60 km/h trở lên khá ổn.Nhưng chưa biết đây đã là loại thích hợp nhất chưa? Em chỉ đi loanh quanh trong phố thôi.

chocobo1189

Xe tải
em thử vài lần rồi lên được nhưng mỗi tội sau đấy đứt luôn dây công tơ mét. muốn nó lên kịch kim thì phải lựa cả chiều gió nữa bác ạ hôm nào mà đi ngược gió em đố bác lên kịch được. nhưng mà cũng chưa bằng con star của ông anh họ em lên được 130-140
hix, em cũng định thử vài lần...nhưng nghĩ lên max thì tội cho em nó quá vì nó cũng chỉ 100cc. Chạy lên 115km/h thì xót xa các bác ạ.Thui cứ tằng tằng chạy tầm 40-50km/h cho em nó bền bỉ để phục vụ chúng ta lâu dài(b)

ZoroX

Xe buýt
Các bác hay đổ dầu gì cho em nó. Em đổ Castrol power 1 Max đi tầm 50-60 km/h trở lên khá ổn.Nhưng chưa biết đây đã là loại thích hợp nhất chưa? Em chỉ đi loanh quanh trong phố thôi.
Em đổ theo thứ tự sau: 4 chai Castrol power 1 rồi đến 1 chai Castrol Power 1 Scooter, 1 năm đổ Halotec 1 lần :)

Chỉnh sửa cuối:

ZoroX

Xe buýt
Dầu scooter đổ khi xe chạy có hiện tượng nóng máy do chạy cường độ cao, cái này em ko nắm rõ nhưng bác thợ em quen nói vậy, và em chạy cũng thấy hiệu quả. Ngoài ra ông anh em đã chạy FX xuyên Việt nói là ông ấy phải đổ dầu Scooter suốt cả chuyến đi, 500km 1 lần vì chạy lâu và tốc độ cao.Thường em chạy khoảng 1 tháng rưỡi lại đổ 1 lần, máy dịu hơn, chạy ít gào và ít nóng hơn. Còn Halotec thì em để bác ấy đổ. Vì đổ Halotec em thấy bảo có quy định riêng, ko đổ bừa được. Nhưng kết quả là 2 năm nay em đổ 2 lần, máy vẫn cứng lắm, ko có hiện tượng lọc xọc.

rgvmen

Xe container
Dạo này lắm bác khoe những giấc mơ thế nhỉ :P
Tình hình kinh tế suy thoái mà bác, em thì không đổi được xe nên vẫn phải khen Giấc mơ thôi :'(
@...:ZX:...: cụ cầu kỳ quá, cứ 1000km thay 1 lần dầu mới là được rồi, dầu nào rẻ tiền nhất thì mua, sang hơn thì 800km thay cũng được, máy xe Dream không kén dầu đến mức như cụ dùng đâu, Dream chạy trên 60 "cây" thì con nào mà chả gào, cụ đi sửa xe đừng tin thợ quá không họ thuốc đấy, cụ k thích gào qua đi thử Su Xbike của em, đảm bảo 100 "cây" vẫn lặng nha :69:

chocobo1189

Xe tải
Tình hình kinh tế suy thoái mà bác, em thì không đổi được xe nên vẫn phải khen Giấc mơ thôi :'(
@...:ZX:...: cụ cầu kỳ quá, cứ 1000km thay 1 lần dầu mới là được rồi, dầu nào rẻ tiền nhất thì mua, sang hơn thì 800km thay cũng được, máy xe Dream không kén dầu đến mức như cụ dùng đâu, Dream chạy trên 60 "cây" thì con nào mà chả gào, cụ đi sửa xe đừng tin thợ quá không họ thuốc đấy, cụ k thích gào qua đi thử Su Xbike của em, đảm bảo 100 "cây" vẫn lặng nha :69:
em đi 2 lên ga cứ từ từ đi đường 5,tốc tầm 50-70km/h mà vẫn êm có gào đâu cụ. Cụ chịu khó thay dầu chât lượng một tí thì máy nó sẽ bền hơn. Mấy loại hạt rẻ thường đi hay nóng máy, máy móc hoạt động sẽ không được bền bỉ.

ZoroX

Xe buýt
Em toàn 800km thay 1 lần đấy. Còn thợ em sửa là chỗ anh em, chuyện thuốc thang là ko có. Mà bản thân em thấy có hiệu quả hơn thật...Chăm chút xe cũng là cái thú mà cụ, cầu kỳ chút cũng được. Còn vốn khi nào ko thích gào thì em chạy FX, 120 130 vẫn êm :P

tainon

Xe điện
Dầu scooter đổ khi xe chạy có hiện tượng nóng máy do chạy cường độ cao, cái này em ko nắm rõ nhưng bác thợ em quen nói vậy, và em chạy cũng thấy hiệu quả. Ngoài ra ông anh em đã chạy FX xuyên Việt nói là ông ấy phải đổ dầu Scooter suốt cả chuyến đi, 500km 1 lần vì chạy lâu và tốc độ cao.Thường em chạy khoảng 1 tháng rưỡi lại đổ 1 lần, máy dịu hơn, chạy ít gào và ít nóng hơn. Còn Halotec thì em để bác ấy đổ. Vì đổ Halotec em thấy bảo có quy định riêng, ko đổ bừa được. Nhưng kết quả là 2 năm nay em đổ 2 lần, máy vẫn cứng lắm, ko có hiện tượng lọc xọc.
em toàn đổ dầu Honda vừa rẻ vừa ngon hơn dầu khác, máy êm hơn, nếu đi bình thường máy không nóng quá mức thì em nghĩ 2000 thay dầu là vừa vì dầu đấy sản xuất để xe đi 4000km. em nghĩ mấy bác kỹ sư cũng nghĩ chán rồi nên mới ghi con số ấy lên trên hộp dầu chứ vì ai chẳng muốn bán được nhiều hàng. nhưng trong user manual cũng ghi là nếu chạy liên tục với tốc độ cao thì hình như là 5-600 gì đấy nhưng em nghĩ đấy là điều kiện chạy như đua xe chứ đi đường dài mà 40-50 thì khác gì đi bình thường đâu.