Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Luu Lehong

Xe container
Em chưa dùng đồ điện tử gia dụng của hàn nên chưa biết thế nào! Nhà còn cái Sony Wega mua mươi năm vẫn bình thường, chỉ tội dày quá thì đưa lên trên gác ko dùng nữa thôi! Cái LCD thì nhiều lần dép văng vào cũng chả sao :D
Vừa rồi định mua cái 50 incher thay cho phòng khách, ra thấy Pico bán cái TV Led Samsung tần số quét 800Hz giá xấp xỉ như cái Sony Led 400hz, chắc em lại mua Sony thôi, chả cần điều khiển bằng tay, giọng nói với tần số cao làm gì! Cứ chọn cái nào bền lành thôi :D

coolpix8700

Xe ngựa
...ra thấy Pico bán cái TV Led Samsung tần số quét 800Hz giá xấp xỉ như cái Sony Led 400hz, chắc em lại mua Sony thôi, chả cần điều khiển bằng tay, giọng nói với tần số cao làm gì! Cứ chọn cái nào bền lành thôi :D
Chắc bác ít quan tâm đến đồ này nên chưa biết!
Cái "tần số quét" họ đã phải ghi tiếp subfix đằng sau cho nó rồi (do phản bác của người dùng). Đó là chiêu quảng cáo của các nhà sản xuất (không chỉ hàn mà cả Nhật, Mỹ Âu,...) lập loè giữa tần số với quét... Nhưng đọc thêm bác thấy đó chỉ là tần số nhấp nháy của mấy cái bóng led rọi đằng sau tấm màn hình, còn đưa được lên số khung hình/giây như vậy vẫn còn ở thì tương lai khá xa cho công nghệ hiện nay!
Còn điều khiển bằng đủ loại kia thì không chỉ công để dậy cho cái tv, mà có dậy cho nó học xong thì với cái remote control cổ điển bác bấm chuyển xong 10 lần kênh thì chưa chắc bằng lệnh mồm hay tay bác đã bảo được nó chuyển xong 1 lần. Toàn những thứ trang trí rất hight tech!!!

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
chắc em lại mua Sony thôi, chả cần điều khiển bằng tay, giọng nói với tần số cao làm gì! Cứ chọn cái nào bền lành thôi :D
Chuẩn zồi bác, chúc bác có được em TV vỏ nhật ruột hàn nhá:))

OmegaO9

Xe container
Em chưa dùng đồ điện tử gia dụng của hàn nên chưa biết thế nào! Nhà còn cái Sony Wega mua mươi năm vẫn bình thường, chỉ tội dày quá thì đưa lên trên gác ko dùng nữa thôi! Cái LCD thì nhiều lần dép văng vào cũng chả sao :D
Vừa rồi định mua cái 50 incher thay cho phòng khách, ra thấy Pico bán cái TV Led Samsung tần số quét 800Hz giá xấp xỉ như cái Sony Led 400hz, chắc em lại mua Sony thôi, chả cần điều khiển bằng tay, giọng nói với tần số cao làm gì! Cứ chọn cái nào bền lành thôi :D
Thực ra cái tần số quét hiện tại chưa quan trọng đâu cụ,vì cable tivi hiện đáp ứng ở dải 50hz,còn film hd ở mức 150 hz .Nên nếu cụ lấy TV Sony,thì hãy quan tâm số 1 đến công nghệ màu của nó,ví dụ như Sony thì công nghệ màu Bravia nếu dòng cao sẽ là Triluminos -dòng này màu rực rỡ hơn hẳn.

1.6gli

Xe container
Có quạt cũng k được vì thực lực thua thì nói là thua thoy,
Thực ra Sony đã định hướng NTD Việt bởi dòng TV CRT troai ni trôn bởi câu slogan "nét như sony", giờ nhiều NTD vẫn chọn Sony nhưng không hề biết rằng mình đã được sở hữu chiếc TV SS hoặc LG do sony đặt hàng:))

Luu Lehong

Xe container
Chuẩn zồi bác, chúc bác có được em TV vỏ nhật ruột hàn nhá:))
Thực ra Sony đã định hướng NTD Việt bởi dòng TV CRT troai ni trôn bởi câu slogan "nét như sony", giờ nhiều NTD vẫn chọn Sony nhưng không hề biết rằng mình đã được sở hữu chiếc TV SS hoặc LG do sony đặt hàng:))
Cái IPhone cũng chỉ sản xuất ở Tàu nhưng sao nó bền, nó nuột hơn các ĐT khác. Cái TV Sony dùng màn hình của SS nhưng sao nó nét và sâu hình và lại bền hơn TV Samsung! Tất cả phải do công nghệ, việc liên kết tối ưu của các linh kiện hay sâu xa là kinh nghiệm bí truyền của các hãng! Đấy chính là yếu tố làm lên thương hiệu, nhà sản xuất không đưa ra cái này, người tiêu dùng phải tự tìm hiểu thôi chú Cháu Sấm ạ!

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Vãi lão, đến cái tx hàn còn chả đi mà dùng TV LG:)) Làm em sony cho nó hoành, "lét dư xô ly" lão nhá=))
Em mua đồ rẻ tiền nên chọn LG hàn xẻng cho nhanh. Chắc 1 tuần em mở được 1 lần tivi trên phòng ngủ là may rùi :D

OmegaO9

Xe container
Công nghệ đi kèm mới mang tính cốt lõi chứ cụ,không thể phủ nhận Samsung đã ra những thế hệ Tv rất tân tiến,đẹp và giá thị trường gần ngang ngửa Sony.Nhưng cũng giống như các hàng phở đều mua bánh phở ở một nhà,nhưng cách thức họ chế biến về sau thế nào mới quyết định,phỏng cụ.Sony nhiều năm đã dùng panel của SS,LG,Hita..nhưng lại có công nghệ riêng với trinitron,bravia ...Apple cũng làm vậy.Nhiều người nói lý do là Sony muốn tập trung thị trường máy ảnh và sản xuất cảm biến cho nó :D

ubisapro

Xe trâu
Mua tivi, màn hình destop thì cụ cứ ra ngắm lúc no đang chạy là nhanh nhất. Chứ đọc các thông số thì toàn lòe nhau thôi. Trước năm 2007, em mua 1 cái màn hình destop mới, cũng ra ngắm và mua bên Nga. Cuối cùng sút em Nec 175VXM, đắt hơn SS, LG... gấp rưỡi, thông số giống hệt nhưng nhìn cái ưng mắt luôn. Em ko thích đồ LG và SS vì màu nó lòe loẹt quá. Bây h em vẫn đang dùng cái màn đó nè, cũng đáng tiền. Hồi em mua khoảng gần 400$ cái màn đó@@

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Cái IPhone cũng chỉ sản xuất ở Tàu nhưng sao nó bền, nó nuột hơn các ĐT khác. Cái TV Sony dùng màn hình của SS nhưng sao nó nét và sâu hình và lại bền hơn TV Samsung! Tất cả phải do công nghệ, việc liên kết tối ưu của các linh kiện hay sâu xa là kinh nghiệm bí truyền của các hãng! Đấy chính là yếu tố làm lên thương hiệu, nhà sản xuất không đưa ra cái này, người tiêu dùng phải tự tìm hiểu thôi chú Cháu Sấm ạ!
Vậy bác cứ Sony mà chơi cho bền, đẹp, nét đê:)) hết thời hạn bảo hành là biết thôi mà:D

OmegaO9

Xe container
Quan trọng là tỷ lệ thế nào đối với thị trường nào thôi cụ,và chính sách sau đó có ổn hay không.Chiếc Sony X300 nhà em mua 2008 cũng đã từng hỏng và phải thay nguồn,nhưng cái đó em thấy cũng hợp lý vì lý do nhà không dùng ổn áp và đợt đó do làm đường gần nhà nên mất điện rồi lại có liên tục.Bảo hành của Samsung thì em đánh giá rất cao khâu xử lý đối với các sản phẩm máy tính của em nó (như Ổ cứng ).Nói chung,đồ công nghệ chỉ do mỗi cá nhân thích và quen dùng dòng nào thôi,còn chất lượng đều ổn.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
...Em ko thích đồ LG và SS vì màu nó lòe loẹt quá...
Bác nhận xét rất đúng với màn hình led, nhất là LG, nhưng đó lại là ý thích của đại đa số!
Còn màn plasma của SS không đến nối tồi, được đánh giá gần bằng màn Panasonic và mấy năm trước thì cả màn hình khá lớn (em chỉ chọn 64" hay hơn) sẵn có ở VN. Nếu để 2 cái màn hình led và plasma cạnh nhau người ta sẽ thấy ngay được sự lòe loẹt sẽ trả giá như thế nào. Hiện nay chỉ còn mỗi loại Oled mới đáp ứng tiếp khi plasma bị loại bỏ, nhưng giá loại này vẫn quá cao!

1.6gli

Xe container
Quan trọng là tỷ lệ thế nào đối với thị trường nào thôi cụ,và chính sách sau đó có ổn hay không.Chiếc Sony X300 nhà em mua 2008 cũng đã từng hỏng và phải thay nguồn,nhưng cái đó em thấy cũng hợp lý vì lý do nhà không dùng ổn áp và đợt đó do làm đường gần nhà nên mất điện rồi lại có liên tục.Bảo hành của Samsung thì em đánh giá rất cao khâu xử lý đối với các sản phẩm máy tính của em nó (như Ổ cứng ).Nói chung,đồ công nghệ chỉ do mỗi cá nhân thích và quen dùng dòng nào thôi,còn chất lượng đều ổn.
Không biết cụ có để ý không nhưng em thấy TV sony thường những khi thể hiện màu đen VD màu tóc không đen như bình thường mà ngả sang màu tím. Và nhất là khi BH thì cực củ chuối luôn. Cậu em đi bảo hành cái tv sony bị sọc màn hình mất hơn ba tháng không có panel thay thế đấy cụ.

1.6gli

Xe container
Em mua đồ rẻ tiền nên chọn LG hàn xẻng cho nhanh. Chắc 1 tuần em mở được 1 lần tivi trên phòng ngủ là may rùi :D
Mua tivi, màn hình destop thì cụ cứ ra ngắm lúc no đang chạy là nhanh nhất. Chứ đọc các thông số thì toàn lòe nhau thôi. Trước năm 2007, em mua 1 cái màn hình destop mới, cũng ra ngắm và mua bên Nga. Cuối cùng sút em Nec 175VXM, đắt hơn SS, LG... gấp rưỡi, thông số giống hệt nhưng nhìn cái ưng mắt luôn. Em ko thích đồ LG và SS vì màu nó lòe loẹt quá. Bây h em vẫn đang dùng cái màn đó nè, cũng đáng tiền. Hồi em mua khoảng gần 400$ cái màn đó@@
Em vãi lão tập nữa zồi:))

Luu Lehong

Xe container
Em toàn dùng cái thương hiệu mà đã được nhiều người đã đánh giá thôi, tuy thông số có kém hơn cái khác! Vì biết rằng dăm 3 cái thông số cũng chỉ để lòe thật! Với lại vd như cái TV thì 400Hz là quá đủ rồi, cần gì 800Hz (giờ đã có chương trình phát thế đâu)!
Ô tô, xe máy hay các đồ khác cũng thế thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Không biết cụ có để ý không nhưng em thấy TV sony thường những khi thể hiện màu đen VD màu tóc không đen như bình thường mà ngả sang màu tím. Và nhất là khi BH thì cực củ chuối luôn. Cậu em đi bảo hành cái tv sony bị sọc màn hình mất hơn ba tháng không có panel thay thế đấy cụ.
Màu sắc em thấy hiện tại serie dòng 9 hoặc W hiện nay,màu có triluminos đẹp và rực rỡ hơn hẳn cụ ạ.Cái em treo tường trên ảnh là 46 w904,đợt em đã đổi em 55w800 xem cho to,nhưng màu chán quá em lại đổi về em nó.
Màn hình,em đã từng bảo hành trường hợp y như cụ,năm 2009 màn hình em Vaio của em cũng bị sọc dọc,bật lên nóng máy khoảng 10' thì sọc bắt đầu có và nhiều dần.Mã máy là Vaio Sr 26 GN,em bị mất phiếu bảo hành ,máy chỉ còn mỗi tem ở mông thôi (Cái này thì họ có quyền từ chối bảo hành ).Tuy nhiên Sony HK vẫn linh động thay mới hoàn toàn free cho em (cũng không quen biết ai ở trên đó),chờ mất 1 tuần để chuyển panel led 13,3' từ Sing về.

ubisapro

Xe trâu
Em vãi lão tập nữa zồi:))
Vãi j cụ. Đồ rẻ tiền, ít xem thì em xúc LG hàn xẻng vấn đề j đâu :)) Tuần em bật được 1 lần, để trong phòng cho đỡ trống là chính =)) Cụ đi mua màn hình destop, ra 1 dàn tầm hơn 100 con bật cùng lúc bao h chưa. Ra đấy cụ sẽ thấy cái lòe loẹt của SS, LG nó ntn. So với cái Nec em mua trước đây, để cạnh, đứa trẻ con cũng biết cái nào màu thật hơn và sâu hình hơn. Chứ còn nếu mua 1 con về, để 1 mình rùi bật lên, may ra chuyên gia mới đánh giá chính xác nó so với các màn hình khác ntn. Kinh nghiệm em đi mua đó :))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Vãi j cụ. Đồ rẻ tiền, ít xem thì em xúc LG hàn xẻng vấn đề j đâu :)) Tuần em bật được 1 lần, để trong phòng cho đỡ trống là chính =))
Em bảo lão zồi, lão nên treo em sony cho "nét như sony" và bền như hàng nhật nữa:)) so cả dàn thỳ em chửa có đk thử, nhều thế hoa mắt lắm. cứ hai cái chung nguồn phát mà ss thôi:))

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Vì biết rằng dăm 3 cái thông số cũng chỉ để lòe thật! Với lại vd như cái TV thì 400Hz là quá đủ rồi, cần gì 800Hz (giờ đã có chương trình phát thế đâu)!
Ô tô, xe máy hay các đồ khác cũng thế thôi :D
Bác xem cái thống số "quét thật" hay real refresh rate trong cái site này nhé: http://www.rtings.com/info/fake-refresh-rates-samsung-clear-motion-rate-vs-sony-motionflow-vs-lg-trumotion
Tần số quét của tv trước đây họ định nghĩa là số lần lặp lại của ảnh, với film nhựa được quay ở 24 hinh/giây, lên TV là 50 lần (hay 60 lần hẹ Mỹ-Nhật). Nhưng do hình ảnh trên cái TV CRT trước đây chỉ là 1 điểm ảnh được quét dần để phủ kín cả mán hình, nhưng nó không quét kín luôn 1 lúc mà chia lần đi chỉ các dòng chẵn mà lần về chỉ các dòng lẻ nên hình bị nhấp nháy gây mỏi mắt họ mới nâng số lần quét lên bắng cách nhân 1 hình lên. Đến thời LCD (Led, plasma, Oled,...) thì màn hình được dựng gần như ngay lập tức nhưng họ vẫn phải quét theo cái gốc để tương thích với những cái tv cũ.
Ngay việc nâng số hình (/giây) như cả trong phần chuyển động mượt thì cũng đòi hỏi phần cứng của tv (đang rất giới hạn), nhưng gới hạn hơn với tv led (và LCD) lại là độ trễ của các tỉnh thể lỏng tạo lên hình ảnh, nên để quảng cáo thì tấm màn hình phía trước cứ phát với số lần lặp lại hình ảnh như nó có thể, còn họ cho cái đám đèn led phía sau (như lúc bác dùng 1 cái đèn pin để xem ảnh trên cái film chụp ảnh) nhấp nháy theo cái tần số mà họ đang quảng cáo. Dù có mang máy đo thì thực sự ánh sáng mà mắt người hay máy đo nhận được là tần số nhấp nháy của các đèn led. Nếu không tạo sự nhấp nháy cho đám led ấy để quảng cáo thì người ta có thể coi đó là những cái tv là siêu tần số (tần số lớn vô cùng)!!!
Với cái plasma dù điểm ảnh không bị trễ như LCD (hay led) nhưng nó vẫn phụ thuộc vào cái ECU của tv để tạo được các ảnh để lặp lại!!!

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Màu sắc em thấy hiện tại serie dòng 9 hoặc W hiện nay,màu có triluminos đẹp và rực rỡ hơn hẳn cụ ạ.Cái em treo tường trên ảnh là 46 w904,đợt em đã đổi em 55w800 xem cho to,nhưng màu chán quá em lại đổi về em nó.
Màn hình,em đã từng bảo hành trường hợp y như cụ,năm 2009 màn hình em Vaio của em cũng bị sọc dọc,bật lên nóng máy khoảng 10' thì sọc bắt đầu có và nhiều dần.Mã máy là Vaio Sr 26 GN,em bị mất phiếu bảo hành ,máy chỉ còn mỗi tem ở mông thôi (Cái này thì họ có quyền từ chối bảo hành ).Tuy nhiên Sony HK vẫn linh động thay mới hoàn toàn free cho em (cũng không quen biết ai ở trên đó),chờ mất 1 tuần để chuyển panel led 13,3' từ Sing về.
Laptop sony vaio thực sự không để lại ấn tượng gì ngoài vẻ bề ngoài thời trang cụ ạ, cái bàn phím em nó cực nhanh hỏng không hiểu sao lại thế. Em vẫn thích dell, lennovo hơn:D còn em nói vụ bh của cậu em là TV cơ ạ.