Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chắc hãng nó tưởng bác lại chuyển sang dùng xe Nhật rồi :D
Nói chung người hàn Kd phức tạp, em không tiếp xúc nên chả biết :-??
Em thấy ông nào càng giàu nghĩa là càng khôn, nên mấy khoản ấy sợ anh Hàn còn thua xa anh Nhựt ý chứ :)

Luu Lehong

Xe container
Em thấy ông nào càng giàu nghĩa là càng khôn, nên mấy khoản ấy sợ anh Hàn còn thua xa anh Nhựt ý chứ :)
Nói về nghiêm túc và nhất là kỷ luật lao động phải khâm phục người Nhật cụ nhể! Đồ dùng thì bền phải biết!
Bác cứ nhìn cái mazda, sx từ thời tám hoách đến giờ vẫn chạy ngon là biết!

OmegaO9

Xe container
Bên Nhật làm cái gì cũng tiết kiệm, cái thang cuốn ở siêu thị cũng chỉ làm rộng đủ 1 người đi.
Gấu nhà em hay tiếp xúc với một mợ người Nhật,đại diện của hãng Simon.Mỗi lần sang Hn,bà ấy được tiêu chuẩn khách sạn Capital garden để nghỉ ngơi,sở thích của bà ấy là hút thuốc và bia .Tuy nhiên bà ấy không bao giờ dùng bia hay thuốc gọi trong ks,mà hay mua ở siêu thị về dùng,chỉ bởi lý do tiết kiệm chi phí cho cty,mà cái đó là ý thức tự giác của tự cá nhân bà ý :D

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Gấu nhà em hay tiếp xúc với một mợ người Nhật,đại diện của hãng Simon.Mỗi lần sang Hn,bà ấy được tiêu chuẩn khách sạn Capital garden để nghỉ ngơi,sở thích của bà ấy là hút thuốc và bia .Tuy nhiên bà ấy không bao giờ dùng bia hay thuốc gọi trong ks,mà hay mua ở siêu thị về dùng,chỉ bởi lý do tiết kiệm chi phí cho cty,mà cái đó là ý thức tự giác của tự cá nhân bà ý :D
-Bác có biết chuyên viên nhà nước đi công tác ở nước ngoài cũng chỉ được bao cấp những khoản cố định như khách sạn,cơm nước (trưa và tối) và mỗi ngày được khoản X để sinh hoạt cá nhân
-Vì vậy các khoản giặt quần áo,điện thoại,đồ uống,rượu bia thuốc...... là đều là khoản chi tiêu cá nhân vì vậy sinh hoạt của bà ấy là đang tự giảm chi phí sinh hoạt cho bản thân thôi chứ không hề có giảm chi phí cho cty đâu

OmegaO9

Xe container
-Bác có biết chuyên viên nhà nước đi công tác ở nước ngoài cũng chỉ được bao cấp những khoản cố định như khách sạn,cơm nước (trưa và tối) và mỗi ngày được khoản X để sinh hoạt cá nhân
-Vì vậy các khoản giặt quần áo,điện thoại,đồ uống,rượu bia thuốc...... là đều là khoản chi tiêu cá nhân vì vậy sinh hoạt của bà ấy là đang tự giảm chi phí sinh hoạt cho bản thân thôi chứ không hề có giảm chi phí cho cty đâu
Vâng cụ,chi tiêu ngoại vi nó cũng tùy từng vị trí và chức vụ nữa cụ ạ.Gấu nhà em làm việc với bà ấy từ 2008 nên có một số cái hiểu khá rõ đặc thù công việc bà ấy.Tuy nhiên cái đó không cần xét nhiều cụ nhỉ,ý của em là ý thức tiết kiệm của bà ấy là đáng học hỏi phải ko cụ :D

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nói về nghiêm túc và nhất là kỷ luật lao động phải khâm phục người Nhật cụ nhể! Đồ dùng thì bền phải biết!
Bác cứ nhìn cái mazda, sx từ thời tám hoách đến giờ vẫn chạy ngon là biết!
Thì em có phản đối hiện Nhựt vẫn là đỉnh của châu á và là 1 trong vài cái đỉnh của thế giới, nhưng hàn nó đi quá nhanh đến mức cả thế giới phải ngưỡng mộ chứ chả phải riêng mình em :)
Mazda thì ngon rồi, nhiều phân khúc lái sướng hơn Toy là chắc luôn. Cá nhân em thấy thế, chắc bác Lưu cũng đồng ý với em :)

1.6gli

Xe container
Chỉ nghe nói thì có lẽ là vậy, nhưng từng dùng rồi thì mới biết giữ giá hơn chưa hẳn là ngon hơn.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Doanh số với độ giữ giá Toy hơn Maz thì nghĩa là Toy không ngon bằng Maz bác nhể!
Thằng nào nhanh mất giá chả ngon :D
Ơ sao đi bao lâu rồi mà lại quay lại chỗ bác với em đứng bữa trước nhỉ? :-/

ducletrung

Xe container
Ngồi tranh luận với sale thì mất công.[-O<