Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

1.6gli

Xe container
Kụ Quả dạo này có tí lẩm cẩm, câu này hình như hỏi đi hỏi lại mấy lần và cũng đã được trả lời nhiều lần, hehe
Thông cảm cho bác ý cụ à, zà mất zồi nên lẩm cẩm. Cụ ducletrung thâm thật, bác quả zà thế mà cụ ấy còn rủ ra biển choén ghẹ bốn nhăm cân:)). Khổ thân bác ý quá:((

leenamtuankorea

Xe tăng
Em thì em thấy Huyndai giờ nó đang vượt toy trên khối thị trường...mà bản thân em thích Huyn thật . Ghét mỗi cái tội tại sao người việt mình bán lại vẫn thích mỗi TOY giống thằng HONDA..kkk

phuongtv_76

Xe container
E thì cũng ko biết nhiều, tuy nhiên tại Hàn quốc cụ biết là xe hàn của năm là xe gì rồi
Em thì em thấy Huyndai giờ nó đang vượt toy trên khối thị trường...mà bản thân em thích Huyn thật . Ghét mỗi cái tội tại sao người việt mình bán lại vẫn thích mỗi TOY giống thằng HONDA..kkk

1.6gli

Xe container
Vì em ko thấy bác ý trả lời trực diện. Chém búa xua mà quẳng ra cái giẻ lại thấy lảng :))
Bác chăc cũng đã đọc còm zồi. Em nghĩ vậy là đủ. Zà mất zồi nên lẩn thẩn, đã nói zồi mà lại cứ đòi giả nhời trực diện??? Em kể bác nghe chuyện này: Có cụ u70 hôm nào cụ bà quên gọi xuống ăn cơm là dỗi, dỗ thế nào cũng k chịu ăn. Cái ấy người ta gọi là gì nhỉ?:))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Bác chăc cũng đã đọc còm zồi. Em nghĩ vậy là đủ. Zà mất zồi nên lẩn thẩn, đã nói zồi mà lại cứ đòi giả nhời trực diện??? Em kể bác nghe chuyện này: Có cụ u70 hôm nào cụ bà quên gọi xuống ăn cơm là dỗi, dỗ thế nào cũng k chịu ăn. Cái ấy người ta gọi là gì nhỉ?:))
Vẫn loanh quanh, lảng tránh :))

Kamri

Xe buýt
Thím Quả toàn nói leo, chả biết cái gì đâu. Các bác hỏi chỉ mất công nhắc thôi

1.6gli

Xe container
Vụ đấy là thế nào kụ,
À cái ỉn nhà em bị chết bi cụm tăng tổng. Em hỏi bác ấy thay cả cụm hay thay riêng vòng bi vì cả cụm tận hơn củ rưỡi chát quá. Hỏi trực tiếp bác ý nhưng đến giờ cứ lờ tịt đi thôi cụ ạ. Haizz

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Cái này phải hỏi mấy chú đi xe hàn, kinh nghiệm sửa chữa đầy người nhá;)
À cái ỉn nhà em bị chết bi cụm tăng tổng. Em hỏi bác ấy thay cả cụm hay thay riêng vòng bi vì cả cụm tận hơn củ rưỡi chát quá. Hỏi trực tiếp bác ý nhưng đến giờ cứ lờ tịt đi thôi cụ ạ. Haizz

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Có 3 trường hợp xảy ra:
- Một là kụ ý chỉ bít sâu mà k rành mấy cái vụ kỹ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng.
- Hai là kụ ý bít song k mún chia sẽ kinh nghiệm,
- Ba là kụ ý đích thị là quạt khỏe,

hehe,

1.6gli

Xe container
Có 3 trường hợp xảy ra:
- Một là kụ ý chỉ bít sâu mà k rành mấy cái vụ kỹ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng.
- Hai là kụ ý bít song k mún chia sẽ kinh nghiệm,
- Ba là kụ ý đích thị là quạt khỏe,

hehe,
Em dự là giữ miếng thôi. Hỏi mỗi vụ chạy trọt bơm lốp mà giữ tiệt, giấu biến cụ ạ:))

windbk

Xe tải
Dạ. ngu ý của em thế này
quả là khi mua vào thì giá toy hơi đắt một chút so với các xe cùng phân khúc.

Ví dụ như Camry tầm 1 tỷ - 1 tỷ 200 trong khi mondeo tầm 900 triệu; thậm chí merc C200 và BMW320i cũng chỉ tầm tỷ 300 mà đi khác hẳn.

Nhưng sau 10 năm (hoặc hơn) sử dụng, đến khi các bác thanh lý để đổi xe mới thì mới thấy là toy tuyệt vời các bác ạ.

Ví dụ như đợt năm ngoái nhà em bán em Zace (10 tuổi) giá 350 triệu mà điện thoại gọi hỏi mua rồi xem xe liên tục. Trong khi em C180 Kompressor thì rao mãi chả ai ngó ngàng, có người đến xem xong cũng không trở lại ... bh vẫn đang nằm nhà .. hic

Chú thích là em zace kia cũng ko phải nhà em mua mới mà cũng chỉ mua lại của 1 người khác (tức là cũng phải qua tay 2-3 lần rồi), còn em C180 là nhà em mua cáu cạnh, dùng cẩn thận
:(
Ý cụ là tiền chênh bù lại phần bán lại ạ? Ví dụ kụ mua toy đắt hơn 300 củ khoai lang, 10 năm sau cụ bán được 300 củ khoai lang (tùy vào trượt giá ạ) trong khi các xe khác ko bán lại được? Cụ tính xa quá, kiểu để tiền tiết kiệm đúng ko ạ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em dự là giữ miếng thôi. Hỏi mỗi vụ chạy trọt bơm lốp mà giữ tiệt, giấu biến cụ ạ:))
Nếu đúng thật như thế thì bác quả xoàng xỉnh tóa, bác quả kiếc vào xác nhận đê nào, hehe

Luu Lehong

Xe container
Nếu đúng thật như thế thì bác quả xoàng xỉnh tóa, bác quả kiếc vào xác nhận đê nào, hehe
Em quen đi Toy lành nên chả để ý, có phải thợ đâu mà để ý đến từng con ốc, :D
Hỏng hay bảo dưỡng gì thì vào hãng, biết đủ để họ ko bịp mình là được! Như mấy bác chơi toàn xe đúng giá trị thực mới cần biết nhiều =))

ducletrung

Xe container
Ý cụ là tiền chênh bù lại phần bán lại ạ? Ví dụ kụ mua toy đắt hơn 300 củ khoai lang, 10 năm sau cụ bán được 300 củ khoai lang (tùy vào trượt giá ạ) trong khi các xe khác ko bán lại được? Cụ tính xa quá, kiểu để tiền tiết kiệm đúng ko ạ?
Toàn mấy ông tính cua trong lỗ.Kết quả cuối cùng đâu cũng vào đấy cả thôi :))

Chỉnh sửa cuối: