Thảo luận Giá xe sau ngày 1/1/2018 thế nào cccm update giá đi ạ?

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
Cụ nào bảo giá tăng thì thôi. Khỏi cần tranh luận vs mấy cụ cho mất công. Giá sẽ giảm cơ mà phải tầm giữa năm 2018. Còn tết âm thì các hãng cứ thịt gà đã. E có đọc bài báo xe các hãng nhập về nằm cảng chờ hết gà mới thông quan. Còn mấy em lắp ráp thì e nghĩ nó lắp xong cả đống rồi. Nhưng chưa giao ngay vì nó nghe ngóng động tĩnh và tạo sốt ảo trước tết âm thôi. Tầm tháng 3 tháng 4 có mà nó tràn về như lũ :))

tthieu81

Xe đạp
Có cụ nào mới lấy Ford Focus Titanium ko ạ ? Giá đẹp hiện giờ là nhiu ạ ?

hung_mts

Xe buýt
Anh hỏi thật sao nghe giọng chú cứ mái mái thế Éo nào ý tí thì anh xưng chị hay điện thoại anh hỏng nhỉ? Thèm gặp chú lắm rồi nhưng mà vẫn run vài hôm nữa nó lại sập cho 1 phát giá thì Ngồi mà tiếc.
Làm gì có mà sập anh ơi. Xe thì có nhập được về đâu. Đợt sớm nhất sau nghị định 116 là khoảng tháng 3-4 đấy anh.

khoahuce

Xe đạp
Làm gì có mà sập anh ơi. Xe thì có nhập được về đâu. Đợt sớm nhất sau nghị định 116 là khoảng tháng 3-4 đấy anh.
Các cụ đã chờ đến thời điểm này thì chờ luôn vài tháng nữa cũng chẳng sao, tội gì để cho bọn sale bất lương nó lùa gà nói nào là chính sách này, nghị định kia? Để tiền đó tiêu tết cho cả nhà có phải sướng không?

hung_mts

Xe buýt
Các cụ đã chờ đến thời điểm này thì chờ luôn vài tháng nữa cũng chẳng sao, tội gì để cho bọn sale bất lương nó lùa gà nói nào là chính sách này, nghị định kia? Để tiền đó tiêu tết cho cả nhà có phải sướng không?
Cụ nói hơi mất quan điểm. Thế nào là bọn sale bất lương. Cụ dễ đánh giá người khác nhỉ. BỌn em đi làm thuê chứ có xin của cụ đâu hay ăn cướp của cụ mà cụ nói bọn em bất lương.

khoahuce

Xe đạp
Cụ nói hơi mất quan điểm. Thế nào là bọn sale bất lương. Cụ dễ đánh giá người khác nhỉ. BỌn em đi làm thuê chứ có xin của cụ đâu hay ăn cướp của cụ mà cụ nói bọn em bất lương.
Cụ hiểu sai ý em rồi, ý em nói là sale bất lương chứ không phải tất cả sale. Trên diễn đàn ford này em có sale em rất thích ví dụ như unichi gì đó tư vấn rất khách quan và có tâm

fordtot_dongever

Xe buýt
1-2 tháng trước cảnh báo các cụ giá sẽ tăng thì ăn đống gạch đá, kêu bố láo không biết gì.
Giờ tăng thật rồi nhiều khách tiếc hùi hụi thì có những cụ vẫn dửng dưng chửi "bất lương".
Đợi 1 tháng, 2 tháng rồi giờ thêm 3 4 tháng, các cụ chưa có nhu cầu thì cứ đợi thôi.
Sales có tâm không theo được các cụ nên đổi nghề kiếm sống rồi, thoát kiếp "bất lương" :)

Hungproda

Xe tải
:)) cụ thẳng quá :))
Cơ mà e thích

haitranlc

Xe tải
hôm nay cháu xuống xem 1 em nissan navara el bản nâng cấp mà hơi thất vọng tổ sư nhà nó cái vô lăng k có cái gì ngoài mỗi cái còi, màn hình thì bé như cái bàn tay gái mới lớn. giá mà nó cho tí phím lên cái vô lăng với tăng thêm vài inches cho cái màn hình thì tốt biết mấy. Chạy sang ngồi bản VL hơn 800 của cũng khá hơn tí có thêm vài cái phím chức năng nhưng màn hình thì ........ e k biết nói thế nào nữa cái viền thì rõ là dầy chẳng hiểu để làm gì, đc mỗi điểm cộng là dàn loa nghe khá chắc tai. Cách đây vài phút có cụ sale Ở HN báo là sẽ giao xe tận nhà mà nhà e thì ở vùng cao nhưng tự nhiên cụt cả hứng, chẳng buồn tiếp nữa..

haitranlc

Xe tải
THôi thì chắc dự là lại đi tìm gặp chú hung_mts vậy chứ thất vọng quá

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
xe về chật cmn cảng mấy bố sale chẳng bố nào nói đến,cứ chế 3 cái ảnh bẩn thuế vs má 18 vs 20% up lên tường chỉ cần bán xe ,cần doanh số xong là xong đường ai nấy đi,sao đoé up mẹ cái gửi xe tăng 50-300% ,xăng a95 lên 20k, uber cắt 30% đê ,xe lên là do giá ảo đợt tết cụ nào non gan thì bị nó rung nhé,ra tết khối kịch để xem :)))) ,hội nhập mà không giảm có mà phạt vỡ mồm,còn các cụ hà nội yên tâm xe ko đắt nhưng nuôi xe chuẩn bị như nuôi thằng nghiện nhé :))).cả thế giới hạn chế phương tiện éo ai lại hạn chế bằng giá mua xe.sale có ăn có học phải có cái tâm nhiều khi đ bằng cái thằng thợ buôn dạo học hết cấp 2 viết còn sai chính tả.còn cái nghị định 116 với đống xe ngoài cảng chật ních kia á,các cụ em mình tự hiểu :)))))

BapBanh

Xe đạp
Cụ nói vậy hơi nặng lời quá, làm nghề nào ăn nghề đấy thôi cụ ơi!

lê tùng ls

Xe máy
theo e bác nào có nhu cầu cứ mua.còn không thỳ cứ đợi.chứ có bác nào tính mua xe về đi 1 2 năm để bán có giá thỳ đợi nốt.chứ e mua về đi cũng trả xác định bán nên là trả phải đợi lgj đợi suống dk có 1 vài trục chứ có suống được vài trăm đâu mà các bác lo. quan điểm của e như vậy có bác nào suy ngĩ vậy không

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E nói thật với VN mình e ứ tin điều gì giờ chỉ có người tiêu dùng mới làm thay đổi đc cục diện thôi ạ cứ ế ẩm như thế này 1 vài năm nữa là chúng ta mới có thể mơ đc ạ, k biết các cụ thế nào chứ nhà cháu gần 10 năm nay k có khái niệm xem vtv1 thời sự, vtv3 game show rồi vì e thấy nó giả dối và lừa lọc hoặc mang tính định hướng có lợi cho 1 ai lắm, cái cốt lõi giờ k còn nữa chỉ còn cái gọi là giá trị ảo rẻ tiền...
Chuẩn rồi, giờ người tiêu dùng phải biết liên thủ lại, đừng có mua xe theo tâm lý và thích oai.
Thế mới đập lại được chúng nó, không thì mãi mãi vẫn là gà cho nó vặt lông thôi!

Cơ mà đợi mua xe từ 2015 đến giờ vẫn thấy giá xe ở trên trời, 460 con buổi sáng của a Hải ko khác gì chuồng gà :(

haitranlc

Xe tải
nhà có mỗi 1 mình bố to nhất bố muốn làm gì chẳng được, đó là sự khác biệt với những nơi ai làm đc thì lên, ai có lợi cho dân thì dân nó bầu làm k đc nó cho xuống. Ưu việt của cái gọi là "Nền kinh tế thị trường - Định hướng XHCN" kiểu dân chủ nhưng k được quá trớn là đây chứ chỗ nào nữa.