Thảo luận Giá xe oto Honda và uy tín/dịch vụ các showroom tại Hà Nội

Yeuotomec

Xe tải
Không như báo đăng giảm 150tr tiền mặt +70tr phụ kiện nhỉ.Ra tết chắc chắn giảm vài chục nữa cùng đời 2021.
Cháu cũng đang tìm hiểu để ra Tết lấy. Giảm được vài chục thì hay quá, giảm được chừng nào hay chừng đó

Bobibong

Xe tải
Hiện giảm được khoảng 70÷80tr tùy phương án thôi, vẫn còn ít khuyến mãi kèm theo.

quochunguic

Xe đạp
Mua đừng như em mua phải xe cũ như em được tua công tơ mét từ gần 16 vạn thành gần 7 vạn mà đó là mua từ gara người quen mình tin tưởng

Yeuotomec

Xe tải
Mua đừng như em mua phải xe cũ như em được tua công tơ mét từ gần 16 vạn thành gần 7 vạn mà đó là mua từ gara người quen mình tin tưởng
Vì mọi người thích công tơ mét ít nên Gara họ tua. Xe cũ thì cứ nhìn đời và năm sx là ổn cụ ạ và xe không đâm đụng là được

LEEMAN

Xe hơi
Em chọn bản L chủ yếu là do túi khí rèm (không độ được), còn cửa sổ trời, cốp điện ... Thấy chả cần lắm (cửa sổ trời 3 tháng em mới mở thử 1 lần xem sao) còn không bản G cũng tốt.
Gói theo xe thì cứ cái gì mang tính tháo lắp nhiều, điện đóm thì chọn luôn gói khuyến mại của đại lý (sau liên quan đến bảo hành): trải sàn da, cảm biến lốp, Cam hành trình, tự động gập gương lên kính, giá nóc, cảm biến trước, nẹp bệ cửa xe, phun phủ gầm, dán phim ...
Sau khi lắp thì thấy mấy cái không ưng, thứ nhất là cảm biến trước đi trong phố HN kêu điếc tai phải tắt, rồi đến lúc tiến lùi cự ly hẹp phải cố nhớ mà bật nó lên, thành ra thà không có mình canh cẩn thận còn hơn (cụ nào ở các tỉnh lắp thì ok vì đường không đông). Thứ hai là cam hành trình kèm theo khá lởm, nếu mình chọn giá đó thì dư mua cam nét nhất, nhiều tính năng hay của bên ngoài. Cam hành trình thì nên lắp loại quay cả trước và sau xe để ghi thêm được tình huống phía sau. Thứ nữa là không để ý nên thanh giá nóc xe hãng gắn cho loại thấp, nó tịt xuống nóc xe nên chỉ có giá trị trang trí mà không luồn dây chằng buộc khi chở gì trên nóc (mặc dù mình chắc cả đời xe ko rõ chằng đc mấy lần, nhất là bản L có cửa sổ trời). Riêng vụ dán phim em rút kinh nghiệm từ xe ông anh bị dán đen sì kính lái nên lùi xe rất khó nhìn gương, nhất là ban đêm toàn phải hạ kính nên dặn trước kính lái dán loại sáng hơn để lái cho dễ.
Phụ kiện lắp ngoài em mới làm bộ trải sàn phía sau xe (khi để đồ sạch, dễ vệ sinh), dán thêm ốp gương (loại mỏng - vì em để xe chỗ hẹp lùi dễ bị cọ gương). Vụ lắp bậc lên xuống em đang phân vân vì thấy ưu điểm là đỡ bùn bánh trước bắn lên, đồng thời là thứ bảo vệ sườn xe khi cạ cọ các vật tầm thấp. Thế nhưng nghía đi nghía lại đang lưỡng lự do: 1) Các loại bậc em thấy khi lắp đều làm giảm khoảng sáng gầm, trong khi CRV em thấy khoảng sáng thấp, thậm chí hơi xệ đít khi đi tải nhiều; thứ 2 là do cái sườn CRV nó phình ra nên lắp bậc vào chỉ đỡ đc khi cọ vật tầm thấp, cao hơn vẫn dính sườn như thường). Đợi xem sau này có kiểu nào ưng ý hơn không.

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Em dùng được 6 tháng bản L+ ( lắp tất cả những thứ lắp được) thì đánh giá dùng đường đẹp ổn. Người lái cũng như người trên xe thoải mái . ( em cũng đánh giá các điểm -+ của cái xe này) . Ra tết làm nốt cái cam trước và thêm cái đèn gầm xenon nữa là ổn。Cụ nào để xe hầm thì bản L còn nếu để bãi ngoài trời thì dùng bản G ổn hơn. ( goăng sẽ hỏng sớm nếu vứt xe mưa nắng)

linhbogiong

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ. Mình cũng mua xe từ 10 năm 2020. Đánh giá xe lành, kinh tế, đi cực kỳ an toàn, lái chuẩn xác.

heroesdaubu

Xe điện
Em thì chọn bản G, chủ yếu thấy cái cửa sổ trời ko có tác dụng nên ko muốn phí tiền. Thiếu cái cốp điện với cảm biến trước/sau thì đại lý khuyến mại. Mới chạy đc 1 tháng, cảm nhận rất ổn ( đây là cái xe thứ 3 em mua mới), ăn uống vừa phải, em quen trớn nên cao tốc chạy để eco vẫn vượt ngon, ko cần về S làm gì.
Một sự thực phũ phàng rằng gập hàng 3 chở đồ vẫn thua xa cốp altis và cũng thua luôn chiếc rush của anh trai :)
Mua xe nhiều lần nên sale cũng ko ép đc em phải lấy phụ kiện gì, mở bài luôn vào việc cho nhanh.

Website
www.peugeothungyen.vn
Ngon thì phải chat chứ :))
Đi xem mấy bé cùng phân khúc nhưng là 5 chỗ: Subaru, Tucson 2022, Outlander, Peugoet 3008, 5008 thấy vẫn phải chọn CRV mà.
3008, 5008 giờ bản new khác biệt hoàn toàn bác nhé, thân vỏ dày, chắc chắn, mà thiết kế lại đẹp bác à

vkthang

Xe container
Có cụ nào mới lấy bản L tháng này không ajh? Tổng hết khoảng bao tiền ạ?

bmp1983

Xe đạp
Mới lấy xe xong, giá bản CRV L 2021 lăn bánh là 1.135tr thêm 70tr tiền đồ chọn theo list (giá thực nếu chọn khéo ~35-40tr)
Có bên 1.1340r + 80tr tiền đồ thêm nhưng list ít lựa chọn, thành ra cũng như nhau.
Em cũng như Bác lấy cuối tháng 11, đăng ký đầu tháng 12 giá cũng 1.135 ra biển (đã bao gồm tất tần tật các chi phí), Chỗ nào cũng same same thôi ạ. Bác chủ thớt thấy em Sale nào trẻ đẹp là quất luôn đi ạ :D

haihuy85

Xe hơi
Giá bản L tháng này là bao nhiêu ấy các cụ nhỉ

bksparrow

Xe hơi
Em cũng như Bác lấy cuối tháng 11, đăng ký đầu tháng 12 giá cũng 1.135 ra biển (đã bao gồm tất tần tật các chi phí), Chỗ nào cũng same same thôi ạ. Bác chủ thớt thấy em Sale nào trẻ đẹp là quất luôn đi ạ :D
1135 là đã bao gồm BH vật chất hay thân vỏ gì không bác ơi? Em thấy có sale báo thấp hơn 1130 nhưng chỉ có bảo hiểm bắt buộc.

Stinger20

Xe tải
Tháng sau giảm thêm tí nữa thì tốt

quochunguic

Xe đạp
Vì mọi người thích công tơ mét ít nên Gara họ tua. Xe cũ thì cứ nhìn đời và năm sx là ổn cụ ạ và xe không đâm đụng là được
Đa tạ cụ, lúc mua (720 củ-CRV 2016 2.4AT) do bà xã chi tiền quyết cái rụp vì nghĩ có người quen của bà ấy, nhưng do 1 sự cố va xe phải vào Honda hãng làm bảo hiểm kết hợp bảo dưỡng thay thế linh kiện thì lúc tra số liệu từng bảo dưỡng của chủ cũ theo BKS thì xe đã tới làm ở thời điểm 16 vạn tháng 6 năm 2020. Nhưng mình có cô bạn từng làm ở các Hãng xe nhật cô ấy bảo va chạm nặng nhiều ông khôn lắm ko vào hãng mà ra gara ngoài làm nên cũng khó mà biết nếu không có chuyên môn.