[Funland] Giá trị của hai chữ BÌNH AN

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chắc thế mợ ạ,ko muốn nhìn thấy vk con khổ nhiều người còn nhất quyết ko chịu điều trị cơ mợ,trước bố em còn cũng kiểu đó,ko muốn con cái khổ cứ nhất quyết ko đi viện cơ,nói thế nào cũng ko được đến lúc đồng ý thì muộn quá😓😓😓
Tui cũng sẽ theo quan điểm của cụ nhà.
Không phải ông cụ thay đổi quyết định đi viện để "đến lúc đồng ý thì muộn quá" đâu
Mà ông cụ cũng vẫn giữ quan điển không muốn con cái khổ, tiêu tốn quá vì mình đấy. Nhưng cụ chiều con chiều cháu, để cho con chau được thoải mái tinh thần, toại nguyện mong muốn chăm sóc chữa trị cho bố lúc về già; nên ông cụ đã " đồng ý khi biết là đã muộn" ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ đặt một câu hỏi:
Giả sử câu chuyện trên có ai đó trong số anh em, họ hàng, bạn bè cho vay tiền. Vậy khi khỏi bệnh rồi liệu có Bình An?
Thứ 1: Nợ tiền.
Thứ 2: Nợ tình.
Giả sử sau khi khỏi bệnh lại xảy ra biến cố vậy lại tiếp tục nhìn thấu cuộc đời bằng sự việc mượn tiền, nợ tình để gọi là Bình An?
...
Trong câu chuyện có những chi tiết rất phi lý. Khi không vay được thì mới gọi đến của để dành ( đứa con ) và bán ruộng. Sao không nghĩ đến việc này trước khí nhờ vả bên ngoài.
Kết luận: Tự rước bận tâm sao đòi Bình An.
Nhà em có sói bệnh nặng nhiều lần, nhưng may mắn chưa khi nào phải thiếu tiền đi viện, nên chưa khi nào phải nghĩ bán nhà.
Đúng là quan điểm của em cũng thế, phải tự huy động lực lượng của mình trước, rồi mới nghĩ tới chuyện đi nhờ vả, nhưng đặt mình vào họ, nếu chỉ có 1 căn nhà, và khó khăn lắm mới mua được, hoặc nếu có bán thì cơ hội mua lại bằng 0, thì họ cũng nghĩ chuyện huy động là phải thôi cụ.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Tui cũng sẽ theo quan điểm của cụ nhà.
Không phải ông cụ thay đổi quyết định đi viện để "đến lúc đồng ý thì muộn quá" đâu
Mà ông cụ cũng vẫn giữ quan điển không muốn con cái khổ, tiêu tốn quá vì mình đấy. Nhưng cụ chiều con chiều cháu, để cho con chau được thoải mái tinh thần, toại nguyện mong muốn chăm sóc chữa trị cho bố lúc về già; nên ông cụ đã " đồng ý khi biết là đã muộn" ạ
dạ hồi đó bố em mới có 48 cụ ạ,