Thảo luận giá toy 2018

luffy2207

Xe đạp
Em phải đăng nhập để like cho cụ bác.
Thú thật em cũng đang rình mò làm con Altis G để phục vụ gia đình cũng tham khảo nhiều nơi, đọc tất cả các bài viết trên các điễn đàn OS, OF, VNexpress... Bài viết thì nhiều nhưng đa phần là của đối tượng nào đó muốn bán hàng, thuê viết bài để đánh tâm lý thôi.
Lúc mới ra Altis G 2018 em chạy ra show room hỏi sales nói chỉ bớt tối đa 7tr (tức là 779 - 7tr = 772tr) Anh mua nhanh kẻo hết xe bla, bla... Đến bây giờ theo em biết chỉ tầm xung quanh giá 720 gì đó.
Em có bạn làm Toy trên Vĩnh Phúc. Cũng đã alo cho nó hỏi nhờ nó đứng tên mua con này nhưng nó nói như sau:
1. Giá xe còn giảm, từ từ hãy mua. Cứ nhìn doanh số sẽ biết. Không giảm thì không cạnh tranh được. Hàng sản xuất ra phải bán cho đại lý. Đại lý phải cam kết doanh số, không bán được vẫn phải nhập xe về vì nếu không sẽ bị cắt chiết khấu, thậm chí ngừng kinh doanh....
2. Nếu đứng tên nó thì có nhiều ràng buộc với Toy nên nó không muốn. Hơn thế nữa 3 năm sau mới được sang tên cho mình. Lại tốn thêm 1 mớ chỉ béo ông nhà nước thu tiền thuế. Tưởng rẻ hóa ra không rẻ.
3. Nghị định 116 có khó khăn nhưng chỉ là nhất thời. Các hãng lớn sẽ có cách để nhập hàng về. Yên tâm tầm tháng 2, tháng 3 sẽ rất nhiều hàng mà lựa chọn. Nước nổi bèo nổi thôi.
Cụ nào bảo không giảm thì em ứ tin đâu. Toàn hô hào để bán hàng thôi. Em cũng làm nghề liên quan đến sales nên em biết. Nồi cơm của ai nấy lo. Nếu mua thời điểm mới ra mắt em đi toi cỡ 50 củ. Số này em đi taxi bét nhè. Tuy nhiên nói thật đi taxi không có cái cảm giác đi xe của mình. Nhưng mà em thì xót tiền của em lắm. Riêng em cứ chờ đã.
Em cũng tính năm nay mua. Nhưng sau khi tìm hiểu và đi đến kết luận của riêng mình em quyết định chờ ra tết âm cho thị trường ổn định. Em chờ dc đến giờ rồi chả nhẽ ko chờ dc thêm 5,6 tháng nữa. Tết này lại taxi hoặc Grab về ngoại thôi.
Nếu có đen đủi mà nó tăng ngoài dự tính thì em cũng xin ngậm ngùi mua để phụ vụ Ck bầu với tâm thế của 1 người thua cuộc và câu nói quen thuộc “BIẾT THẾ THÌ....” haha

Khiemyenngan

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, dòng Chevrolet liệu có giảm thuế không nhỉ? Theo ngu ý của em thì nó là hàng nhập nguyên chiếc từ Mỹ nên việc miễn thuế Asian sẽ ko thay đổi giá xe vào năm sau phải ko ạ. Hóng tin từ các thánh

luffy2207

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, dòng Chevrolet liệu có giảm thuế không nhỉ? Theo ngu ý của em thì nó là hàng nhập nguyên chiếc từ Mỹ nên việc miễn thuế Asian sẽ ko thay đổi giá xe vào năm sau phải ko ạ. Hóng tin từ các thánh
chắc vậy cụ ạ. ko khéo lại tăng giá vì tăng thuế TTDB và thuế trước bạ nữa.

leanhkyhg

Xe đạp
Xe nhập tự Mỹ không giảm thuế về %, nhưng lại phải cạnh tranh với các hãng xe khác từ Asia.chắc chắn phải giảm thôi, đâu thể 1 mình một giá được^^

hailonghk

Xe buýt
Ngây thơ đến tội, bọn nó vừa lắp ráp vừa nhập thì cạnh tranh cái nỗi gì? Cùng lắm là các hãng cạnh tranh nhau, nhưng thằng nào cũng có mảng lắp ráp là miếng to nhất, mà nghị định mới khẳng định bảo hộ xe lắp ráp rồi. Giá giảm chỉ do cung cầu thị trường thôi, đừng mơ đến thuế.
Em ngây thơ mà cụ :"> E chỉ mong các hãng nó cạnh tranh nhau thôi chứ cũng không dám mơ hãng tự nó cạnh tranh nó đâu ạ :D

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em ngây thơ mà cụ :"> E chỉ mong các hãng nó cạnh tranh nhau thôi chứ cũng không dám mơ hãng tự nó cạnh tranh nó đâu ạ :D
Lại ngây thơ tiếp rồi, năm nay là minh chứng cho giá xe theo cung và cầu, vì năm ngoái thị trường vẫn phát triển tốt, các hãng ko lường được do dân chờ đợi sang 18 hoặc hết xèng... vì vậy giá giảm mà chưa cần thuế giảm. Sang năm nó định hình lại thị trường, lúc đó xe nhập bán được thì nhập không bán được thì nhập ít, xe lắp ráp nó lắp ít đi. Lúc đó các cụ nán lại đợi mua xe giá rẻ ồ ạt đi mua xe thì liệu giá nó có giảm nữa ko? Em sợ lại quay về cảnh thêm tiền option ấy.

NDD_HN

Xe tải
hix. giá nội bộ gì mà rẻ hơn giá bán le đến 50 60 triệu thế kia chứng tỏ giá trị thực của xe chỉ bằng giá bán nội bộ. Nó mà bắn ra ngoài giá nội bộ thì chắc chay xe không có mà bạn luôn ấy chứ. tiếp tục chờ đợi sang năm sau 2018 chắc nó sẽ giảm về để giá nội bộ đây anh em ạ
Họ chỉ cho cụ thấy thông tin họ muốn thôi, giá đấy mà là gía trị thực thì em đi bằng đầu, phải thấp hơn nhiều nữa.

luffy2207

Xe đạp
Lại ngây thơ tiếp rồi, năm nay là minh chứng cho giá xe theo cung và cầu, vì năm ngoái thị trường vẫn phát triển tốt, các hãng ko lường được do dân chờ đợi sang 18 hoặc hết xèng... vì vậy giá giảm mà chưa cần thuế giảm. Sang năm nó định hình lại thị trường, lúc đó xe nhập bán được thì nhập không bán được thì nhập ít, xe lắp ráp nó lắp ít đi. Lúc đó các cụ nán lại đợi mua xe giá rẻ ồ ạt đi mua xe thì liệu giá nó có giảm nữa ko? Em sợ lại quay về cảnh thêm tiền option ấy.
lại 1 cụ sale lên tiếng nữa. các hãnh muốn bán dc xe phải cạnh tranh nhau. mà cạnh tranh thì ko thể cứ giữ giá như mình là bố thiên hạ như trước được. mà hôm qua e đi xem bóng đá ở Mỹ Đình 18h mà thấy đường toàn xe. đi taxi có 16km mất 1h20p các cụ ạ. năm sau mà rẻ thì khỏi nhích luôn.kaka.

Giangspd

Xe đạp
lại 1 cụ sale lên tiếng nữa. các hãnh muốn bán dc xe phải cạnh tranh nhau. mà cạnh tranh thì ko thể cứ giữ giá như mình là bố thiên hạ như trước được. mà hôm qua e đi xem bóng đá ở Mỹ Đình 18h mà thấy đường toàn xe. đi taxi có 16km mất 1h20p các cụ ạ. năm sau mà rẻ thì khỏi nhích luôn.kaka.
Hài, cụ cứ ai nói ý kiến khác là đổ ngay " lại một cụ sales lên tiếng" :)). Em ko tranh luận với cụ mà chỉ muốn góp ý với cụ là cụ nên đi mua thêm vài viên đá mài dao đi ạ.

luffy2207

Xe đạp
hehe. tính em nó thế cụ ạ. tầm giờ chỉ có các cụ sale mới có cái triết lý mua ngay kẻo hối ko kịp thôi. chứ dân đen tui em thì có j nói đấy. phổi bò cụ ạ. và chúng em nói thật với lòng mình. mà xho em hỏi cụ mua dc xe ưng ý chưa cụ.

MoonInCar

Xe tải
Em nghĩ cứ bài ca " đợi chờ là hạnh phúc" là hợp lý nhất lúc này thôi cc nhỉ

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em ko phải sale, chỉ là nhận định của e ở xứ thiên đường nhà mình thôi. Mình phải biết thượng đế ở xứ này chỉ là những con gà béo để thịt, chẳng qua các cụ đòi hỏi thịt theo kiểu nào?

luffy2207

Xe đạp
thiê
Em ko phải sale, chỉ là nhận định của e ở xứ thiên đường nhà mình thôi. Mình phải biết thượng đế ở xứ này chỉ là những con gà béo để thịt, chẳng qua các cụ đòi hỏi thịt theo kiểu nào?
n đường không còn xa cụ ạ. cụ cứ lạc quan lên. nó mà tăng lên là em ko mua nữa đi grab uber thế là nó lại mất đi 1 khách hàng tiềm năng.haha

Gimachangduoc

Xe hơi
Ý cụ này là giá xe sẽ ko giảm vì hạ tầng không đáp ứng nổi. Về vụ này tôi thì nghĩ khác cụ.

luffy2207

Xe đạp
em chỉ có 1 ước ao, em có 1 khát khao là các cụ Sản thông qua cái chính sách giảm thuế linh kiên nhập khâu về 0%, và miến thuế TTDB cho phần tạo ra trong nc. thế là e có cơ sở để hi vong rồi. còn xe nhập có về hay ko em ko care lắm.

Khiemyenngan

Đi bộ
rõ ra
Xe nhập tự Mỹ không giảm thuế về %, nhưng lại phải cạnh tranh với các hãng xe khác từ Asia.chắc chắn phải giảm thôi, đâu thể 1 mình một giá được^^
àng là phải cạnh tranh, cơ mà sức giảm cũng ko thể nhiều được, vì còn phải tinh toán giữa giá thành sản xuất và giá thành bán ra, phải có lãi nữa bác nhể

luffy2207

Xe đạp
rõ ra
àng là phải cạnh tranh, cơ mà sức giảm cũng ko thể nhiều được, vì còn phải tinh toán giữa giá thành sản xuất và giá thành bán ra, phải có lãi nữa bác nhể
bác chỉ cần đọc bài này là hiểu giá trị thực của cái xe ô tô giữa VN và Mỹ bạn nhé
http://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/thi-truong/gia-o-to-viet-nam-dat-gap-3-lan-my-339525.html
VD ấn đô Bán con I10 có 150tr nhưng nhập về VN là 400. nên nhớ là 150 là giá bán lẻ nhé bạn