[Funland] Giá phải trả cho hổ báo chống lực lượng phòng chống dịch bệnh.

dracula_bg

Xe điện
E có chút đồng cảm với mợ ấy. Thú thật e thấy mấy khu cách ly đúng kiểu cha chung không ai khóc. Kinh bỏ xừ, e vào đấy mấy ngày không dám đi vệ sinh là tự tẹo mất 😀
Vậy nếu mợ có phải vào đó thì động viên cùng nhau mà khóc cho nó sạch sẽ, hay nhà nước cần thuê thêm đội vệ sinh chuyên nghiệp vào phục vụ nữa nhỉ? Phải tự hỏi sao nó bẩn, còn đen mà vào toàn đội vô ý thức ko chịu giữ gìn vs thì chấp nhận thôi.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mợ này tư duy rất tốt đấy Cụ!
Nhưng Cụ nào phải làm chồng mợ này thì chắc cũng thúc thủ nằm dưới cả đời thôi!

Bác nói .............. chuẩn! =D>

Và em tin, đây là dạng người nếu không chăn đơn gối lẻ thì cũng "Single Mum", chẳng "không chồng mà chửa" thì cũng chẳng thể nào "cơm lành canh ngọt" trong cuộc sống gia đình! :((

Vì sao ư? :-/
Dạng phụ nữ sắc sảo ntn thì sẽ không bao giờ lấy hay chịu lấy loại "đàn ông rẻ tiền" mà đàn ông "mắc tiền" sẽ chẳng ai ngu mà rước về loại đàn bà ntn! [-X
Trừ khi ................ :P

Chỉnh sửa cuối:

fanbarca

Xe buýt
E thấy CA VN được trang bị ít đồ wa, gây rối toàn phải vật lộn khống chế. E nghĩ nên trang bị quả rùi cui điện dí cho phát rồi còng lại cho nhanh gọn. Nhỡ đối tượng dương tính Covid mà vật lộn kiểu đấy rồi CA lại bị nhiễm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Là cụ Quang thơ thẩn trong thớt Piano ngoài dòng gì đó đây sao? Xưa này tôi rất rất có thiện cảm và quý trọng những người có kiến thức về âm nhạc, lại có thú chơi và chỉnh sửa/lên dây đàn Piano chuyên nghiệp như cụ, vì tôi nghĩ những người này thật tinh tế và phải ở một tầm nào đó trong xã hội. Nhưng đọc các còm gần đây của cụ, nhất là còm này thì tôi thấy buồn quá. Đúng là tôi nhầm và ngây thơ thật. Hay là cụ cho ai mượn nick vậy?

Buồn hay vui là chuyện của bác.

Kính trọng hay coi thường, thậm chí khinh bỉ cũng là chuyện của bác, tôi không quan tâm và cũng không có trách nhiệm phải quan tâm!

Cái mà tôi và mọi người bất kể là ai đang có mặt ở trên đất nước VN này, kể các bác (trừ khi bác ngồi ở đâu đó mà nói "vọng về") cần quan tâm và có trách nhiệm phải làm làm là chung tay, đồng lòng với toàn dân VN dưới lãnh đạo của nhà nước Viêt Nam đoàn kết chống dịch hầu sớm đem lại cuôc sống an yên cho mọi người thực sự yêu nó!

Thú thực, tôi cũng không muốn đọc các còm của bác từ lâu, vì cách nhìn của bác về VN không giống tôi. Do bác nêu vấn trước nên tôi buộc lòng phải trả lời để minh bạch mọi chuyện.

Chúc bác và gia đình luôn bình an trong đại dịch, và luôn hạnh phúc khi nếm trải tình người VN đang chia sẻ cho nhau (nếu bác đang có mặt ở VN hay không có mặt nhưng vẫn có lòng với đất nước này) trong cơn đại dịch COVID Vũ Hán.

Chào bác nhé! :-h :-h :-h

appco

Xe buýt
Em ủng hộ phương án này. Viết luôn trên thông báo là cư dân có thể tự xử lý trường hợp này theo ý muốn của mình. Mỗi hộ cứ ra 1 người nhổ nước bọt cũng đủ chết cmn rồi. Lằng nhằng với cái loại này nó nhờn.
áp dụng kiểu do F1 không đi cách ly nên cả toà nhà phải cách ly tại nhà cùng thì hàng xóm đào mả tổ lên, rồi kéo đến trói lại bế lên CA phường :D

Kacar1102

Xe buýt
Khổ thế. Thân làm tội đời. Vớ vẩn dính án.
Con người nhiều khi rất khó kiếm soát cảm xúc và hành vi. Nên phải kiểm soát ngay từ đầu, khi cơn nó chưa lên.
Mợ F1 này ghê gớm nhể.

Chỉnh sửa cuối:
Với ý thức với tính của dân ta thì đổ cmn bê tông vào thùng mới hết nói. Cái gì mà chả nói đc. Cho đi cách ly thì kêu khổ, ở nhà thì bảo không quan tâm. Chính quyền thì cũng không đủ sức chứ bọn lắm lời cứ cho vào tù hình sự ngồi 6 tháng. Vào chào buồng là ngoan ngay.
Ôi sao em lại bấm vào voka? Em phản đối cụ này ko hết ấy chứ.
Bớt hằn học đi cụ ơi. Đừng có tí cái dọa bỏ tù người khác. Mấy hành vi lặt vặt này mà cứ nhăm nhe cho vào tù với chào buồng thì em e một người ở tầm văn hóa và nhận thức như cụ sẽ ở tù cả đời đấy.

hph0909

Xe tải
Theo em nhớ đại dịch đợt này của mình lây từ đợt tháng 4 trong khu cách ly ở khách sạn. Giữa các bạn Ấn Độ và Trung Quốc. Nên khi còn có thể chính quyền chắc khó chấp nhận phương án cách ly F1 tại nhà. Còn không, nếu có phương án đó phải có chế tài. Gây lây bệnh cho người khác phải đi tù, chi phí sẽ cho chống dịch phải chịu. Nếu chi phí lớn phải chấp nhận tịch thu tài sản để nộp vào. Như thế sẽ hài lòng cho tất cả. Người xung quanh, chính quyền, F1.

appco

Xe buýt
Nói thật nếu em là mợ ấy chắc cũng ko dám chống đối nhưng uất lắm, sẽ phải nói lại với đội thực thi mấy câu để họ có giải pháp cho các trường hợp sau.
Chứ thực trạng các khu cách li và lây nhiễm trong khu cách li quá rõ ràng rồi. Tự dưng đẩy nhiều người vào môi trường rủi ro cao hơn. Rồi ở trong đó lỡ đến lúc y tế quá tải như SG cũng có được quan tâm chạy chữa gì đâu. Trong khi nếu ở nhà có nhiễm bệnh vẫn có thể tự chữa từ lúc còn nhẹ.
C này mới F1 xa, nhà cửa thì sạch sẽ tự cách li được, con thì nhỏ ko ai chăm, giờ vào cái ổ bệnh kia bức xúc là phải.
Chính sách cách li F1 F0 giờ ko còn hợp lí nữa rồi. Em nghĩ nên cho cách li tại nhà nếu họ có phòng riêng. Dán niêm phong cửa ra vào nhà, cả gia đình phải chấp nhận ở trong nhà hết. Thực phẩm đồ ăn tiếp tế để bên ngoài (cửa sổ) hoặc tuồn qua. Vài ngày đội giám sát địa phương đảo qua 1 lần kiểm tra niêm phong, rách niêm phong phạt nặng và đưa đi cách li. Chỉ TH khẩn cấp như phải vào viện cấp cứu mới xé niêm phong ko bị phạt.

Cụ nào cũng ko muốn vào khu cách li và muốn được tự điều trị giống em chúng ta tìm cách gửi đề xuất này lên CT TP với trưởng ban chống dịch đi các cụ.
Sao cụ không đặt tình huống ngược lại là chị ấy đã nhiễm vi rút rồi. Có để ở nhà được không? Nên nhớ chủng den ta có tỷ lệ lây rất cao vì phát tấn trong không khí.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Tôi ở VN, ở HN, đã và đang tuân thủ tốt các quy định phòng chống dịch như là một cách ủng hộ CP trong việc này. Ngoài ra tôi cũng có làm thêm một số việc khác nữa, để ủng hộ CP và cộng đồng về phòng chống dịch một cách thiết thực nữa nhưng không muốn nêu ra đây. Đúng như cụ nói, tôi và cụ có quan điểm và nhận thức rất khác nhau. Cảm ơn cụ và cũng chúc cụ và gia đình an toàn và mạnh khoẻ (hình như cụ ở SG thì phải). Tránh nhau ra có lẽ sẽ tốt hơn. Sau còm này tôi sẽ cho cụ vào blacklist để ko phải nhìn thấy cụ nữa.

Thế thì con gì bằng! =D>

Cảm ơn nhé! :P

ThanhLong69

Xe tăng
Nói thật nếu em là mợ ấy chắc cũng ko dám chống đối nhưng uất lắm, sẽ phải nói lại với đội thực thi mấy câu để họ có giải pháp cho các trường hợp sau.
Chứ thực trạng các khu cách li và lây nhiễm trong khu cách li quá rõ ràng rồi. Tự dưng đẩy nhiều người vào môi trường rủi ro cao hơn. Rồi ở trong đó lỡ đến lúc y tế quá tải như SG cũng có được quan tâm chạy chữa gì đâu. Trong khi nếu ở nhà có nhiễm bệnh vẫn có thể tự chữa từ lúc còn nhẹ.
C này mới F1 xa, nhà cửa thì sạch sẽ tự cách li được, con thì nhỏ ko ai chăm, giờ vào cái ổ bệnh kia bức xúc là phải.
Chính sách cách li F1 F0 giờ ko còn hợp lí nữa rồi. Em nghĩ nên cho cách li tại nhà nếu họ có phòng riêng. Dán niêm phong cửa ra vào nhà, cả gia đình phải chấp nhận ở trong nhà hết. Thực phẩm đồ ăn tiếp tế để bên ngoài (cửa sổ) hoặc tuồn qua. Vài ngày đội giám sát địa phương đảo qua 1 lần kiểm tra niêm phong, rách niêm phong phạt nặng và đưa đi cách li. Chỉ TH khẩn cấp như phải vào viện cấp cứu mới xé niêm phong ko bị phạt.

Cụ nào cũng ko muốn vào khu cách li và muốn được tự điều trị giống em chúng ta tìm cách gửi đề xuất này lên CT TP với trưởng ban chống dịch đi các cụ.
Em cũng thấy mợ đó cũng có phần đáng thương, lỗi cũng có phần do gia đình cưng chiều quá chăng.
Còn việc đi cách ly thì em khác cụ, tất nhiêm chẳng ai thích thú gì cái việc đi cách ly cả nhưng mà F1 vào khu cách ly vì để ở ngoài nếu thành F0 thì nguy cơ sẽ lây nhiễm cho mọi người do ý thức nhiều người rất kém. Thế nên F1 phải đi cách ly chủ yếu là để giảm nguy cơ cho cộng đồng để bệnh dịch đỡ lây lan chứ không vì ông F1 .
Việc xuất hiện F0 trong khu cách ly nhiều hơn ở ngoài thì hoàn toàn dễ hiểu, vì toàn nguy cơ cao cả. Giảm nguy cơ cộng đồng thì cái nguy cơ đó nó lại phải chuyển vào trong khu cách ly thôi, nhưng cái nguy đó ít hơn ngoài nhiều. Nên nếu đã thành F1 thì chấp nhận thôi

Chỉnh sửa cuối:

ntdz27

Xe tải
F1 cũng phải cách ly thì em nghĩ chưa hợp lý, để họ cách ly tại nhà và theo dõi thôi.
Nó là bài toán dựa trên nguồn lực và quy mô lây nhiễm thôi. Nếu khu cách ly chưa quá tải, lây nhiễm trong khu cách ly dù cao hơn nhưng vẫn trong tầm kiểm soát thì để cắt đứt rủi ro lây nhiễm cộng đồng khi số lượng người nhiễm còn ít sẽ phải chọn giải pháp bế đi cách ly hết, bắt nhầm hơn bỏ xót. Nhưng nếu ko dập dc, lây nhiễm cộng đồng lan rộng rồi, hệ thống quá tải thì lại cách ly ở nhà hết, kể cả F0 có muốn bế đi cũng phải chờ.

Chỉnh sửa cuối:

hatinh5760

Xe điện
Không ôn hoà dân chủ cải lương được đâu.
Khu CC cao cấp nhà e, có 2 ca, là vc. XN nhanh dương tính, đưa đi cách ly 4 hôm sau mới có danh trong danh sách BN. Hôm 29 vừa rồi mới chở tiếp 1 nhân vật, chỉ đi chung thang máy.
Bây giờ thêm 1 kỹ năng cho dân chung cư: bỏ chuyến thang máy, nhanh vài phút, nguy cơ chậm (cách ly) vài tuần. Vào thang máy rồi, úp mặt vô tường.

tung1311 .

Xe container
con mẹ này chắc quen ở resort r nên đòi khu cách ly phải ngon,sang chảnh,xem hết clip mà nóng máu quá.
Đòi hình ảnh, kích thước khu cách ly như đi du lịch đòi xem phòng KS
Khôn thế cơ mà
Nhìn chung đặt mình vào vị trí của F1 như thế này thì cũng dễ hiểu cảm xúc thế nào. Chị này thì sai nhiều thứ quá em ko nói, đặc biệt việc không nói rõ tình trạng F1 và không tự giác cách ly với mn xung quanh.

otothanglong

Xe điện
Ủy viên bộ chính trị còn bị xích cho đi chăn kiến .Mang bố trưởng công an phường ra hù….hãi thật .Mồm thì luôn đcmm …đcmm…
Chắc con này nó khùng nó xàm đấy cụ, có ai đời đi chửi nhau với đồng nghiệp của bố bao giờ.

Xechaybangcom

Xe điện
Tôi ở VN, ở HN, đã và đang tuân thủ tốt các quy định phòng chống dịch như là một cách ủng hộ CP trong việc này. Ngoài ra tôi cũng có làm thêm một số việc khác nữa, để ủng hộ CP và cộng đồng về phòng chống dịch một cách thiết thực nữa nhưng không muốn nêu ra đây. Đúng như cụ nói, tôi và cụ có quan điểm và nhận thức rất khác nhau. Cảm ơn cụ và cũng chúc cụ và gia đình an toàn và mạnh khoẻ (hình như cụ ở SG thì phải). Tránh nhau ra có lẽ sẽ tốt hơn. Sau còm này tôi sẽ cho cụ vào blacklist để ko phải nhìn thấy cụ nữa.
Ở web này đã ko ai còn chấp với cụ í nữa rồi mà cụ lại nổi cáu với cụ í làm gì.

Nam việt nam

Xe buýt
Ai chả biết việc của mình là phải đi. Nhưng e chỉ nói là nó bẩn thỉu, nó không đủ điều kiện vệ sinh, nó kinh. Còn cụ với các cụ khác cứ nằng nặc là em đòi đi resorts hay *********, chống đối này nọ thì em chịu. Thôi thì các cụ đúng cả
Thì các cụ vào đấy tập trung nhau mà dọn vệ sinh cho sạch mà dùng. Còn ai nữa đâu mà phục vụ các cụ.