[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

TorienT

Xe container
Mình cũng có căn trong vđ 2.5 ngõ gần 3m ko ở. Đang phân vân ko biết xử trí ntn cho tối ưu.
Giữ lại mình nghĩ nó ko thể tăng mạnh, đột biến được - để đầu tư thì ko hiệu quả.
Hiện tại ở quê đang có mảnh đất 200m, mặt tiền gần 10m mặt đường to, kinh doanh ổn. Đang phân vân ko biết nên bán nhà kia đi để chuyển qua mảnh này hay ko. Nếu có thì chọn thời điểm nào là ổn.Nếu là bác thì bác hành xử sao.
Cá nhân em nếu chưa có nhà thì em đi lo cái nhà đầu tiên để ở. Đã là cái nhà để ở thì yếu tố quyết định là thuận lợi cho cuộc sống, học hành cho các thành viên trong gia đình nên không quan tâm lỗ lãi làm gì. Nếu cụ đang ở nơi khác rồi và có 2 mảnh trên thì lại tùy thuộc vào định hướng là giữ tiền, nhân tài sản hay tạo ra dòng tiền ổn định mà có quyết định phù hợp. Cá nhân em đánh giá giờ BĐS giá đang quá cao so với thu nhập chung và thời kỳ tiền rẻ sẽ không quay trở lại trong 5 năm tới. Còn BĐS sẽ có yếu tố nữa là mua dễ, bán khó. Cụ cân nhắc theo thực tế thôi ạ.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]

Quê bầm

Xe điện
Nói chung nhà e ăn chắc mặc bền có hơn 5 tỷ mua cái nhà ngõ xe máy ở khu vực trung tâm, sau này có gì còn để lại được cho con cái coi như phòng ngừa trường hợp con cái mình sau này ko mua được nhà, tất nhiên ai cũng muốn sống tận hưởng hết mình nhưng mà thôi vì tương lai cuộc sống con cái vô lo vô nghĩ sau này thì đánh đổi tí cx chả sao
Cũng có vài người em biết họ mua nhà ngõ như cụ nhưng sau đó cho thuê nhà đất và đi thuê lại cc gần chỗ làm chỗ học để ở cho tiện.

BloodOwl87

Xe điện
Cứ nhìn mức sống qua xe của các chủ nhà thì biết. Chung cư cỡ 30tr trở lên mẹc bmw lexus đầy, thành phần đấy thì có bao giờ ở cái nhà hẻm xe máy 30m đâu.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
lại vơ đũa cả nắm, cc 30t mà bim ,mẹc đầy )) lại còn bim mẹc không ở nhà 30m :)) đến ạ các chiên da

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cấm xe máy vào nội đô đảm bảo nhà trong ngõ rẻ như tỉnh lẻ
No no cụ ơi, em nghĩ còn tăng...
Việc cấm xe máy sẽ tạo thói quen đi bộ rất văn minh và yên bình.
Mọi người càng thích nhà trong ngõ

tvad

Xe hơi
Cấm xe máy vào nội đô đảm bảo nhà trong ngõ rẻ như tỉnh lẻ
No no cụ ơi, em nghĩ còn tăng...
Việc cấm xe máy sẽ tạo thói quen đi bộ rất văn minh và yên bình.
Mọi người càng thích nhà trong ngõ
Em là thằng mơ mộng nhưng cũng chưa bao giờ nghĩ đến viễn cảnh đấy. Ko mang ngõ ngách ở các xã hội khác áp vào xứ ta được đâu các cụ ạ.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em là thằng mơ mộng nhưng cũng chưa bao giờ nghĩ đến viễn cảnh đấy. Ko mang ngõ ngách ở các xã hội khác áp vào xứ ta được đâu các cụ ạ.
Chính xác nhà mình sẽ chẳng giống một nước nào hết.
Việc cấm xe máy còn lâu mới thực hiện được. Muốn thực hiện thì lúc đó phương tiện công cộng phải phủ kín xung quanh. Mà còn lươn lẹo chán.
Với văn hóa, quản lý quan chức nhà mình, việc xây dựng, quy hoạch ở VN ta sẽ chẳng giống bất kỳ một nơi nào....

lại vơ đũa cả nắm, cc 30t mà bim ,mẹc đầy )) lại còn bim mẹc không ở nhà 30m :)) đến ạ các chiên da
ở đây nhiều thành phần ảo tưởng lắm, đọc giải trí cho vui thôi. Đôi khi ở chung cư 70m2, nhưng cứ tưởng mình nhất thiên hạ zồi

BloodOwl87

Xe điện
ở đây nhiều thành phần ảo tưởng lắm, đọc giải trí cho vui thôi. Đôi khi ở chung cư 70m2, nhưng cứ tưởng mình nhất thiên hạ zồi
Thế á, tôi có cái ccu 155m còn chả ở nè. Nhưng ở sướng hơn đứt mấy cái nhà 50m.

sieunhancutchan

Xe tăng
Cứ nhìn mức sống qua xe của các chủ nhà thì biết. Chung cư cỡ 30tr trở lên mẹc bmw lexus đầy, thành phần đấy thì có bao giờ ở cái nhà hẻm xe máy 30m đâu.
Nó không thể hiện hết mọi thứ. Xưa em ở chung cư, có cậu hàng xóm tuổi trẻ hoành tráng chạy con GLC300, mua căn sát nhà em nhưng bé, có hơn 70m2 hết hơn 2 tỷ rồi bỏ thêm 1 tỷ sửa nội thất. Xong có lần khoe em mới đi đặt cọc căn biệt thự gần 30 tỷ ở khu đô thị bên gần đó, cuối năm là chuyển. Em cũng há hốc mồm nghĩ ủa thằng này tuổi trẻ tài cao ghê, nói chuyện tiền chục tỷ mà cứ nhẹ như lông hồng vậy. Có lần khác thì lại kể với em là sắp chuyển sang penthouse ở cái chung cư nào ở mỹ đình, cũng mới cọc hết cả chục tỷ :D

Sau rồi em chuyển xuống nhà đất, có đôi lần quay lại chung cư mở cửa cho người thuê qua xem thì vẫn thấy cậu đó ở đúng căn đó chứ ko chuyển đi đâu cả :D Gíup việc nhà em nói chuyện với giúp việc nhà đó, hoá ra toàn bốc phét vậy chứ có tiền mà mua bán gì đâu, phông bạt vậy thôi :))

anhtung

Xe hơi
Em cũng thích ở chung cư, quản lý con cái dễ, tiện đủ đường. Nhà 40m2 leo lên leo xuống thấy mệt quá trời

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Nó không thể hiện hết mọi thứ. Xưa em ở chung cư, có cậu hàng xóm tuổi trẻ hoành tráng chạy con GLC300, mua căn sát nhà em nhưng bé, có hơn 70m2 hết hơn 2 tỷ rồi bỏ thêm 1 tỷ sửa nội thất. Xong có lần khoe em mới đi đặt cọc căn biệt thự gần 30 tỷ ở khu đô thị bên gần đó, cuối năm là chuyển. Em cũng há hốc mồm nghĩ ủa thằng này tuổi trẻ tài cao ghê, nói chuyện tiền chục tỷ mà cứ nhẹ như lông hồng vậy. Có lần khác thì lại kể với em là sắp chuyển sang penthouse ở cái chung cư nào ở mỹ đình, cũng mới cọc hết cả chục tỷ :D

Sau rồi em chuyển xuống nhà đất, có đôi lần quay lại chung cư mở cửa cho người thuê qua xem thì vẫn thấy cậu đó ở đúng căn đó chứ ko chuyển đi đâu cả :D Gíup việc nhà em nói chuyện với giúp việc nhà đó, hoá ra toàn bốc phét vậy chứ có tiền mà mua bán gì đâu, phông bạt vậy thôi :))
quên mất là VN còn tài sản ngầm rất khủng nữa là bốc phét ))

Mong Tuong

Xe đạp
có mấy tầng cầu thang mà các cụ đã kêu mệt r thế mà vẫn có những người mơ mộng cấm xe máy nội đô, tạo thói quen đi bộ;;) yên tâm là sẽ cấm ô tô đi vào nội đô trước xe máy thôi;;) tắc đường toàn do ô tô lấn làn chứ đâu