[Funland] Gia đình có nên dùng tủ đông không?

xebetong

Xe container
Sắp tới lắp dàn điện mặt trời là em cũng làm con tủ đông to tổ chảng, 1 nửa sẽ để nước muối rồi lắp thêm timer, ngày dùng năng lượng mặt trời, đêm thì nước muối sẽ xả lạnh ra cho đỡ tốn điện

2 tủ mà vẫn chật thì em nghĩ cụ chủ nên làm cái kho lạnh luôn đi, tủ đông bé tí, ăn thua gì.

ConTraiThầnGió

Xe đạp
nhà em 3 tủ mà vẫn thiếu =(( 1 tủ 2 cánh, 1 tủ đông và 1 tủ 1 cánh

.rr

Xe tải
Tại sao bền hơn hả cụ?
Vì cấu tạo nó đơn giản, thiên về đông lạnh sâu, ít hỏng. Tủ đứng thì dễ mất nhiệt hơn, dễ mất điện ở cánh tủ hơn và cấu tạo nó phức tạp hơn tủ nằm - nhanh hỏng hơn.

Dangminhquan

Xe điện
Trừ nhà làm cỗ bàn hoặc điều kiện bận rộn đặc biệt,... thì phải dùng.

Chứ nhà có người đi chợ sinh hoạt bình thường, lôi của nợ này về rồi cái gì cũng nhét vô đây, toàn bị ăn đồ để lâu ngày,... như cực hình.
Mãi mới thấy cụ nói có lý.Đồ ăn mua dùng trong ngày một ngày 2 là ổn,mua tích trữ để làm gì khi ngoài kia mọi thứ tươi,sẵn.Tích trữ chỉ tốn điện, rồi công đoạn rã đông,tâm lý có tủ cứ mua đồ về để...cuối cùng hiệu quả sử dụng có khi còn tốn kém hơn nhiều mặt.

.rr

Xe tải
Mãi mới thấy cụ nói có lý.Đồ ăn mua dùng trong ngày một ngày 2 là ổn,mua tích trữ để làm gì khi ngoài kia mọi thứ tươi,sẵn.Tích trữ chỉ tốn điện, rồi công đoạn rã đông,tâm lý có tủ cứ mua đồ về để...cuối cùng hiệu quả sử dụng có khi còn tốn kém hơn nhiều mặt.
Đụng nhau con lợn sạch ở quê, con trâu non tươi, gà nuôi 1 năm.. xả thịt chia suất ăn, hút chân không cất ngăn đông ăn ngon hơn nhiều mua ở chợ lợn bơm nước mà thịt từ đêm bày ở chợ mấy tiếng mới tới tay mình cụ ạ.
Chưa kể những người thích ăn hoa quả như em thì phải tích trái vụ có cái ăn. Vài chục kg mận, vải, sầu riêng là hết cái tủ.

.rr

Xe tải
Sắp tới lắp dàn điện mặt trời là em cũng làm con tủ đông to tổ chảng, 1 nửa sẽ để nước muối rồi lắp thêm timer, ngày dùng năng lượng mặt trời, đêm thì nước muối sẽ xả lạnh ra cho đỡ tốn điện
Cụ nói thật đấy ạ? Nghĩa là đêm cụ bê cục đá muối ra để cho nó tan ra cho mát ạ? Thế cụ nghiên cứu lắp cái bồn tắm trong phòng ngủ để thả đá vào đó, phong cách nội thất của Vịt kiều thợ chụp ảnh bên Đức về.

Tony_Le

Xe container
Mùa Covid ngăn sống cấm chợ mới thấy cực kỳ hiệu quả.

Nhà đông người lại bận việc mới thấy khá hiệu quả.

Người đam mê ẩm thực, có những thực phẩm mua khó mua, mua nhiều ăn lâu mới thấy rất hiệu quả.

Tủ lạnh đời mới có ngăn đông mềm, ngăn làm đá tách biệt ngăn đông thì không nói, tủ lạnh cũ ngăn đá để chung cả thịt sống và làm đá kinh vãi, mua tủ đông nhỏ riêng ra là tiết kiệm hơn mua tủ mới nhiều, cũng hiệu quả.

Rã đông thì có lò vi sóng, 5-7 phút là xong.

Nhìn chung với nhiều người thì tủ đông không cần thiết, với nhiều người lại rất cần thiết và hiệu quả, tùy nhu cầu mà quyết thôi.

Mãi mới thấy cụ nói có lý chứng tỏ người có nhu cầu mua tủ đông trên OF cao hơn người không có nhu cầu chứ không phải Hợp Lý đâu.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
nếu khu vực cụ sinh sống bị hạn chế đi chợ thì mua hợp lý, chứ mua để tích trữ đồ đông cho gia đình ăn dần thì em thấy ko hợp lý, vì đồ đông lạnh giã đông ăn mất tươi mà nói thật chế biến nó cũng ko ngon, giã đông vội thì thịt nó không ngon, mà đợi tan dần thì thịt nó không tươi, vì cái gì chế biến ngay đều thơm ngon hơn cả.

Tony_Le

Xe container
nếu khu vực cụ sinh sống bị hạn chế đi chợ thì mua hợp lý, chứ mua để tích trữ đồ đông cho gia đình ăn dần thì em thấy ko hợp lý, vì đồ đông lạnh giã đông ăn mất tươi mà nói thật chế biến nó cũng ko ngon, giã đông vội thì thịt nó không ngon, mà đợi tan dần thì thịt nó không tươi, vì cái gì chế biến ngay đều thơm ngon hơn cả.
Có đúng, có sai

Đúng là cái gì tươi cũng thơm ngon, gà vịt mua ở chợ về, múc ngay thì coi như là tươi.

Sai là thịt lợn cụ mua từ chợ về, đến lúc chế biến là 7-10 tiếng, nghe thì tươi nhưng thức tế thì đã cũ. Dân ta vẫn coi đó là tươi.

Công nghệ đông lạnh bây giờ làm miếng thịt ngon hơn, tất nhiên không phải bằng cái tủ đông ở nhà, mà đông lạnh công nghiệp. Lúc này tủ đông, tủ lạnh lại phát huy hết hiệu quả của nó.

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Có đúng, có sai

Đúng là cái gì tươi cũng thơm ngon, gà vịt mua ở chợ về, múc ngay thì coi như là tươi.

Sai là thịt lợn cụ mua từ chợ về, đến lúc chế biến là 7-10 tiếng, nghe thì tươi nhưng thức tế thì đã cũ. Dân ta vẫn coi đó là tươi.

Công nghệ đông lạnh bây giờ làm miếng thịt ngon hơn, tất nhiên không phải bằng cái tủ đông ở nhà, mà đông lạnh công nghiệp. Lúc này tủ đông, tủ lạnh lại phát huy hết hiệu quả của nó.
phải đông ngay từ ở lò mổ kia cụ ạ! chứ mang về rồi mới đông thì không ăn thua ý

taplai2012

Xe trâu
loại 2 giếng, 1 đông 1 mát
loại 1 giếng chỉ đông, không mát.
Có cả loại 1 ngăn chỉnh được chế độ cụ ạ.
Tủ đông để trữ, ít mở và mở nắp trên nên điện tiết kiệm hơn tủ lạnh.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nhà e cũng đang dùng , chuyên để đồ ăn thực phẩm tươi sống. Nói chung có thì rất tiện lợi , hơi tốn điện chút thôi.

barrios5116

Xe tải
Tuỳ theo nhu cầu của gia đình. Nhà mình trc đây lo cơm thợ thì kg những tủ lạnh mà còn hay đi chợ đầu mối.
Còn giờ chỉ gia đình với nhau dân số già, trẻ cần giảm cân nên mỗi tủ lạnh thôi còn thấy thừa. Đã ăn ít còn thích đồ tươi nên kg cần thiết.
Tủ đông tốn điện phết chứ kg như tủ lạnh.
Đc cái để thoải mái con gà mái.
tủ lạnh thì ngoại thất đẹp, nhiều tính năng

chứ về thể tích, tính thực dụng kém tủ đông nếu tích nhiều

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Mùa Covid ngăn sống cấm chợ mới thấy cực kỳ hiệu quả.

Nhà đông người lại bận việc mới thấy khá hiệu quả.

Người đam mê ẩm thực, có những thực phẩm mua khó mua, mua nhiều ăn lâu mới thấy rất hiệu quả.

Tủ lạnh đời mới có ngăn đông mềm, ngăn làm đá tách biệt ngăn đông thì không nói, tủ lạnh cũ ngăn đá để chung cả thịt sống và làm đá kinh vãi, mua tủ đông nhỏ riêng ra là tiết kiệm hơn mua tủ mới nhiều, cũng hiệu quả.

Rã đông thì có lò vi sóng, 5-7 phút là xong.

Nhìn chung với nhiều người thì tủ đông không cần thiết, với nhiều người lại rất cần thiết và hiệu quả, tùy nhu cầu mà quyết thôi.

Mãi mới thấy cụ nói có lý chứng tỏ người có nhu cầu mua tủ đông trên OF cao hơn người không có nhu cầu chứ không phải Hợp Lý đâu.
Chuẩn cụ. Theo cụ nên mua tủ đông 1 ngăn đông hay cả ngăn đông và ngăn mát, em cũng đang muốn làm con Sanaky.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên mua tủ đông là tủ đông, tủ mát là tủ mát đừng mua tủ 1 ngăn mát 1 ngăn đông. Trước e sử dụng rồi, tủ 1 ngăn mát 1 ngăn đông cái ngăn mát ý xếp được 1 lớp ko xếp trồng lên được rất phí diện tích, rau dưa mà để ngăn mát ý ko cẩn thận lại hỏng rau cơ. Để nó chạm vào thành tủ lại cứng rau, hỏng. Chỉ cần mua 1 tủ đá loại bé. Và 1 tủ mát hoặc 1 tủ lạnh là ok.
ngăn đá tủ lạnh chuyên để các đồ ăn luôn như đá, kem.... còn đồ tươi thì để tủ đá chỉ cần mua tủ đá loại nhỏ thôi dùng cho gia đình là ok.
Vậy mua tủ đông 1 ngăn hơn 100l thôi cụ nhỉ, em tưởng mua cả ngăn đông và mát thì để được nhiều nước nhiều bia hơn :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình dùng tủ đông hay mà cụ. Nó giữ lạnh tốt hơn tủ lạnh dân dụng. Phải cái nó lâu lâu bị đóng đá nên khoảng 1 2 tháng phải xả đá 1 lần. Về điện cụ không cần lo, nó ăn cũng ít thôi. Bên nhà em bỏ không, chỉ chạy mỗi cái tủ đông và 1 tủ lạnh tháng hết 300k tiền điện.

Còn có cụ trên tư vấn chuẩn đấy. Nên mua tủ 2 ngăn đông hết. Đừng mua tủ ngăn đông ngăn mát cụ nhé. Trước khi dùng cụ kiếm cái mảnh bìa carton lót đáy tủ đông. Sau này khi cần xả đá sẽ rất nhanh và tiện, sạch sẽ.
Nên mua của Hoà phát hay Sanaky các cụ nhỉ, để e chốt cái tủ đông 1 ngăn vậy.

Nhudadauyeu

Xe tăng
Nên có đấy ạ
Nhà em đi chợ 1 tuần 1 lần nên thấy tiện vô cùng