[Funland] Giá đất quê, đất tỉnh tăng khủng, người nông dân nên làm gì?

Lucas_lee

Xe tăng
bây giờ 24 tỷ mua được cái xe RollRoyce, nhưng 20 năm sau có khi lại mua được 10 cái bác ạ.
mảnh đất này năm 1980 giá chỉ ngang 1 chiếc xe đạp thôi, may mà lúc ấy bố em ko bán đi để mua xe đạp
Thế thì tuyệt đối ko đc bán cụ nhé. Để dành cho đời con cháu là chuẩn bài.
Từ giờ cụ phải làm sao các cụ ở nhà ko bao h đc bán, rồi thừa kế sang cụ. Đến đời cụ cũng tuyệt đối ko đụng vào.
Ngày đc 20 con RR sẽ ko còn xa.

Dan du an

Xe ba gác
Từ giờ cụ phải làm sao các cụ ở nhà ko bao h đc bán, rồi thừa kế sang cụ. Đến đời cụ cũng tuyệt đối ko đụng vào.
Lúc mua được 10 con RR thì thiên hạ nó lại đi máy bay hết rồi. Cứ bán luôn sướng đời nào biết đời đó. Loài người nó đang tiến đến giai đoạn có thể 50 năm nữa nó sang hành tinh khác rồi

trungleba

Xe buýt
Cụ chủ có 1 thời chuyên đi spam phân tích đất lên là hồng phúc của dân tộc. Phúc đâu chưa biết nhưng bây h cụ ấy suốt ngày nhìn vào mảnh đất của obg, rùi tính đướng bán, đổi. Obg nhà cụ ở quê đang sống rộng rãi, thoải mái thì cụ ấy lại xui bán đi để lên phố. Em thấy đấy là hoạ sắp tới chứ phúc cái gì =]].

thangmin

Xe tăng
Tính cua trong lỗ thế có khi đến đời con cụ đấy mỗi người cái boeing đi cho nhanh :D RR vẫn bị tắc đường

Smile1102

Xe container
Quê em (Hòa Lạc) đợt hết sóng lần trc, ô tô bán đầy đường và bao ng phá sản vì ôm đât rồi. Đợt này lại sóng to ko biệt khi hết sóng thì lại bao nhà ko còn cái quần mà mặc :(

danlinh21

Xe hơi
E thấy vị trí nào mà ngon, mặt tiền đẹp, mặt đường lớn thì đất tỉnh đúng là tăng phi mã thật, còn mấy chỗ khỉ ho cò gáy mà giá trên trời thì là chiêu trò thôi.

Dan du an

Xe ba gác
E thấy vị trí nào mà ngon, mặt tiền đẹp, mặt đường lớn thì đất tỉnh đúng là tăng phi mã thật, còn mấy chỗ khỉ ho cò gáy mà giá trên trời thì là chiêu trò thôi.
Công nhận, giống kiểu đợt trước có bài cả dàn ô tô lao vào cái chỗ gì ở Tam Điệp đo đo vẽ vẽ với xuống tiền như thật....Sau rồi chỗ đó có thấy làm gì đâu...

Dan du an

Xe ba gác
Em về quê vợ ở Nghệ An mà các huyện dọc đường 1 đó thấy lấp đất chia lô thôi rồi, vào đến huyện trong quê cũng thế. Có ông chú dắt ra mảnh đất gần chợ có 150m bảo người ta đang trả 4 tỷ. Không hiểu tiền đâu mà dân lắm thế nhỉ

danlinh21

Xe hơi
Công nhận, giống kiểu đợt trước có bài cả dàn ô tô lao vào cái chỗ gì ở Tam Điệp đo đo vẽ vẽ với xuống tiền như thật....Sau rồi chỗ đó có thấy làm gì đâu...
Ôi Tam Điệp quê em đây, đất giờ sốt kinh khủng luôn, có tiền mà vứt vài mảnh mặt đường thì cứ gọi là hái ra tiền.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
đất quê mà tăng thì các cụ nông dân hưởng lợi chứ ai, bán mảnh nho nhỏ đã có tiền tỷ gửi ngân hàng rồi,

Hieudao

Xe buýt
Em người gốc Thái Bình đây. đất quê em trong làng chẳng buôn bán được gì chỉ là chỗ thờ cúng ( cơ bản lớn lên là bỏ làng đi làm ăn và lập nghiệp nơi khác chỉ có tết là xe ô tô đỗ kín làng) thế mà giá đất nó trên trời rồi các cụ ạ.

Trục

Xe ba gác
Cụ chủ có 1 thời chuyên đi spam phân tích đất lên là hồng phúc của dân tộc. Phúc đâu chưa biết nhưng bây h cụ ấy suốt ngày nhìn vào mảnh đất của obg, rùi tính đướng bán, đổi. Obg nhà cụ ở quê đang sống rộng rãi, thoải mái thì cụ ấy lại xui bán đi để lên phố. Em thấy đấy là hoạ sắp tới chứ phúc cái gì =]].
=)) có phúc là phải có xu hướng mua thêm của nhà hàng xóm để mở rộng đất nhà mình mới phải đạo. Cụ nhỉ?

tuan2681

Xe điện
=)) có phúc là phải có xu hướng mua thêm của nhà hàng xóm để mở rộng đất nhà mình mới phải đạo. Cụ nhỉ?
chuẩn rồi cụ ạ,
bố mẹ em ở quê đang ở 750m2, mà năm ngoái hàng xóm sát nhà em vỡ nợ, em với ông anh trai sang hỏi mua luôn hơn 1000m2 của họ để nhập vào nhà em luôn.
mà đợt đó họ k dám bán vì là đất tổ tiên để lại (giống nhà em)

Trục

Xe ba gác
chuẩn rồi cụ ạ,
bố mẹ em ở quê đang ở 750m2, mà năm ngoái hàng xóm sát nhà em vỡ nợ, em với ông anh trai sang hỏi mua luôn hơn 1000m2 của họ để nhập vào nhà em luôn.
mà đợt đó họ k dám bán vì là đất tổ tiên để lại (giống nhà em)
Chỗ em hợp thửa thì phê hơn vì giá khoảng 4x, nhưng tay hàng xóm mà nó oánh tiếng là nửa người em cũng mua bằng được, vì nhà đang chưa có sân vườn đủ rộng.

tuan2681

Xe điện
Chỗ em hợp thửa thì phê hơn vì giá khoảng 4x, nhưng tay hàng xóm mà nó oánh tiếng là nửa người em cũng mua bằng được, vì nhà đang chưa có sân vườn đủ rộng.
chỗ em đang giá mảnh nhỏ năm ngoái là có 3tr/m2, nhưng năm nay cao tốc đi qua đầu làng, cuối năm nay thông xe rồi, chắc giá sẽ còn cao nữa. ôm mảnh 1000m2 vào cũng 3-4 củ to, mua chỉ để làm vườn cụ ạ :))

Trục

Xe ba gác

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ cười đểu em đang ở nhà hướng Bắc đó hử? ;))
Em đùa chút, đất nhà em mặt tiền hướng Tây, nhưng làm nhà quay Nam để tránh nóng.
Mua về Phương Bắc. Em nhầm. Phương đông chỉ cần lấp đất

badman1

Xe tải
Em người gốc Thái Bình đây. đất quê em trong làng chẳng buôn bán được gì chỉ là chỗ thờ cúng ( cơ bản lớn lên là bỏ làng đi làm ăn và lập nghiệp nơi khác chỉ có tết là xe ô tô đỗ kín làng) thế mà giá đất nó trên trời rồi các cụ ạ.
Em cũng TB đây cụ, trước năm trước em kể rồi. Dich dã, thất nghiệp nhiều... ví dụ như: ông cậu bà mợ em trước làm thợ may với đoàn đội ở thị trấn. Sau dịch bệnh, quần áo chẳng ai may mấy, chuyển sang sửa rồi cũng chẳng ai sửa quần áo mấy, đoàn đội thì ko ca hát được, mà chỉ mấy bố rủ nhau rượu chè suốt ngày. Rồi nghe mấy người bạn rủ nhau => Đi làm cò/ làm nhà đầu tư đất..., tiền tiết kiệm gửi ngân hàng cùng hùn với mấy bà đó, đi mua đất, xong tạo sóng bán ăn chênh, lúc đầu được phết (miếng đất đầu làng, mua 700 tr, mới đặt cọc, chờ công chứng lại bán sang tay được ngay 790 tr, chênh 90tr trong vài ngay....) sau thấy được mọi ng trong nhà hùn/góp thêm để bà ý làm...bây giờ bà ấy giữ mấy miếng giá trị cao, mà giao mãi chẳng ai mua. Bạn thì chạy đâu mất rồi ý!

Kuko87

Xe tải
Hí hí..quê iem cũng thái bình. Đất cũng lên. Nhưng iem nói thật là nó lên kiểu không gốc, chỉ có ngọn. Hạ tầng ở TB kém hơn các tỉnh bên cạnh nhiều, dân quê iem toàn đi làm ăn tứ xứ, thu nhập người có sức lao động thì tầm 5-7tr, các cụ già thì rau, gạo qua ngày, ấy thế mà nói đất toàn tiền tỉ. :D. Giả sử như 1 miếng bán đc 2 tỉ đi. Nhưng nếu người mua có 1 thì may ra đc. Giờ ng ta gom tậm chục, trăm mảnh thì đố bán ra được. Vậy nên nhà nào bán cứ bán, cười hô hố, nhà nào cần đất sống thì mắc mồm, nhà nào cần bán (chia con cháu, ốm đau..) thì bị ép giá thôi rồi. Mà lạ cái là đâu đâu cũng là cò đất. Nhất là mấy ông bà trung niên.:(