[Funland] Giá đất quê, đất tỉnh tăng khủng, người nông dân nên làm gì?

Jiren198

Xe điện
bán sớm nhỡ sang năm lại tăng thêm mấy lần thì tiếc lắm.
tài sản hàng chục tỷ thì có làm nông cũng ko ai dám khinh.
Từ ngày biết em có mảnh đất quê hàng chục tỷ, lão trưởng phòng em nể em ra mặt (vì lão chỉ có căn liền kề rẻ bằng nửa mảnh đất của em) lão làm cả đời chắc gì đã bằng mảnh đất của em tăng giá.
Chị hàng xóm nhà em đi làm giúp việc ở hà nội, bị chủ nói nặng lời chỉ thẳng mặt chủ chửi luôn rồi nghỉ việc: cái chung cư của nhà chủ trị giá có vài tỷ không bằng 1/3 mảnh đất chị ấy ở quê. Việc gì phải làm osin, về quê bán đất mở cửa hàng là thành bà chủ luôn
Bỏ tay ra khỏi quần đi cụ ơi

thaomoc

Xe tăng
E thấy bài báo có câu Người dân nên tương kế tựu kế Úp bô lại giới đầu cơ. khó khả thi quá

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Dân quê quên mất rằng giá đất quê tăng là nhờ dân HN về đẩy giá đất, có một thực tế là dân HN đi gom đất ở đâu thì ở đó sẽ có sốt đất :D .

agrimeco

Xe lăn

ubisapro

Xe trâu
Đất quê tăng thì có, nhưng đâu đến mức x7, 8. Chỉ mấy chỗ dân Hn vào tung hứng với đội cò thì mới sốt ảo nhiều.

không sợ gì

Xe tải
Chia ra cũng chỉ 3tr/m2 thôi mà, mảnh to thì tổng tiền nó to thôi chứ đâu có nóng như cụ nghĩ:D
3tr/m2 là mảnh đất vườn tận , còn cái nhà bố em đang ở nằm ở mặt đường liên xã diện tích cả nhà cả đát 500m2 thì giá 30 triệu / m2 ạ

Lucas_lee

Xe tăng
Thế là bán rẻ rồi cụ ah, nhà em có mảnh vườn 3000m cũng ở ba về vừa có người trả hơn chục tỏi mà bố em bảo "tiền nhiều để làm gì" nên không cho bán đấy :D
Em nghĩ giờ ko bán luôn chỉ sợ sau nó tụt lại tiếc hùi hụi cụ ạ.

Lucas_lee

Xe tăng
Tỷ phú gì mà khổ sở vậy cụ ơi? Tỷ phú 5tr/tháng có đủ ăn đủ mặc không? :))
Rồi tiền để làm gì? :-?
E sợ nhất là đỉnh ko bán, sau rớt còn 1 nửa mới tiếc. Rồi lại cần tiền đúng lúc đất rớt giá. Đau gì bằng đau này.

không sợ gì

Xe tải
E sợ nhất là đỉnh ko bán, sau rớt còn 1 nửa mới tiếc. Rồi lại cần tiền đúng lúc đất rớt giá. Đau gì bằng đau này.
hàng xóm bố em cắt 300m2 bán năm ngoái giá 12 tr/m2 năm nay mảnh bên cạnh được sale trả 30tr/m2 tiếc đứt ruột

loptoxenho

Xe máy
nhưng bố em vẫn chưa bán, chờ tăng giá gấp 2 bố em mới bán cơ: vậy nên tài sản mấy chục tỷ vẫn nằm trong tay bố em : mặc dù thu nhập mỗi năm từ nuôi gà và trồng chuối chỉ khoảng 60 triệu (trung bình 5 triệu 1 tháng)
60 triệu là thu nhập 1 năm, trong đó có cả công và lãi, thường thì lãi rất ít, nếu công là 200k/ngày thì công 1 tháng là 6 triệu, ông già cụ thu có 5 triệu thì lỗ mỗi tháng 1 triệu. Cụ nên khuyên ông cụ bán đi lấy mỗi năm hơn tỏi ăn chơi.... làm làm gì cho khổ? mà còn lỗ nữa! Mà chẳng biết khi nào đất nó quay lại giá trị đúng thì lại ngồi tiếc...

không sợ gì

Xe tải
60 triệu là thu nhập 1 năm, trong đó có cả công và lãi, thường thì lãi rất ít, nếu công là 200k/ngày thì công 1 tháng là 6 triệu, ông già cụ thu có 5 triệu thì lỗ mỗi tháng 1 triệu. Cụ nên khuyên ông cụ bán đi lấy mỗi năm hơn tỏi ăn chơi.... làm làm gì cho khổ? mà còn lỗ nữa! Mà chẳng biết khi nào đất nó quay lại giá trị đúng thì lại ngồi tiếc...
công thì ko đáng là bao: vì chuối tự mọc, khách buôn tự đến hái, gà nuôi cũng đơn giản, bố mẹ em túc tắc làm đủ lứa thì gọi người đến mua, nhàn lắm,
ông bà bảo là khi nào ốm bệnh cần tiền mới bán, em khuyên mãi ko được

loptoxenho

Xe máy
công thì ko đáng là bao: vì chuối tự mọc, khách buôn tự đến hái, gà nuôi cũng đơn giản, bố mẹ em túc tắc làm đủ lứa thì gọi người đến mua, nhàn lắm,
ông bà bảo là khi nào ốm bệnh cần tiền mới bán, em khuyên mãi ko được
Cụ không làm nông, cụ đứng ngoài nhìn nó nhàn ... chứ thực làm "lông" cực khổ lắm! Chuối cũng đầy bệnh, cần chăm sóc mới có quả để bán. Gà cũng đầy bệnh, không cho ăn tốt, không thuốc thang nó toi cả đàn thì lõm nặng!! Chưa kể phải dùng chất hóa học độc hại thì mới tránh bệnh tật cho vật nuôi cây trồng, dùng nhiều nó nhiễm vào người lắm bệnh lắm.Tích cóp ăn uống kham khổ lại càng dễ bệnh tật lắm!! Trong khi bán đi lúc này như là vứt cục nợ vào đầu mấy thằng giầu... không hiểu biết! thảnh thơi ăn chơi với hơn tỏi/năm, khỏe mạnh tránh hóa chất!!!

không sợ gì

Xe tải
Cụ không làm nông, cụ đứng ngoài nhìn nó nhàn ... chứ thực làm "lông" cực khổ lắm! Chuối cũng đầy bệnh, cần chăm sóc mới có quả để bán. Gà cũng đầy bệnh, không cho ăn tốt, không thuốc thang nó toi cả đàn thì lõm nặng!! Chưa kể phải dùng chất hóa học độc hại thì mới tránh bệnh tật cho vật nuôi cây trồng, dùng nhiều nó nhiễm vào người lắm bệnh lắm.Tích cóp ăn uống kham khổ lại càng dễ bệnh tật lắm!! Trong khi bán đi lúc này như là vứt cục nợ vào đầu mấy thằng giầu... không hiểu biết! thảnh thơi ăn chơi với hơn tỏi/năm, khỏe mạnh tránh hóa chất!!!
ông hàng xóm nhà em năm ngoài bán đất, năm nay đất tăng gấp ba, phát rồ lên đấy cụ ạ

loptoxenho

Xe máy
ông hàng xóm nhà em năm ngoài bán đất, năm nay đất tăng gấp ba, phát rồ lên đấy cụ ạ
Lão tham thì mới rồ vậy!! Chứ vài năm sau đất nó quay lại còn một phần của giá hiện nay thì lão lại cười hô hố ... đầu tiên. Với 24 tỏi, thì gửi tiết kiệm nuôi cả đàn con chục đứa mà chẳng phải làm gì tới cuối đời...

không sợ gì

Xe tải
Lão tham thì mới rồ vậy!! Chứ vài năm sau đất nó quay lại còn một phần của giá hiện nay thì lão lại cười hô hố ... đầu tiên. Với 24 tỏi, thì gửi tiết kiệm nuôi cả đàn con chục đứa mà chẳng phải làm gì tới cuối đời...
bây giờ 24 tỷ mua được cái xe RollRoyce, nhưng 20 năm sau có khi lại mua được 10 cái bác ạ.
mảnh đất này năm 1980 giá chỉ ngang 1 chiếc xe đạp thôi, may mà lúc ấy bố em ko bán đi để mua xe đạp

loptoxenho

Xe máy
bây giờ 24 tỷ mua được cái xe RollRoyce, nhưng 20 năm sau có khi lại mua được 10 cái bác ạ.
mảnh đất này năm 1980 giá chỉ ngang 1 chiếc xe đạp thôi, may mà lúc ấy bố em ko bán đi để mua xe đạp
Công nhận cụ khỏe!!!! luôn đút tay trong quần.