[Funland] Giá BĐS Thật - Ảo

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Chỉnh sửa cuối:

programing

Xe tải
E thấy xu hướng giờ gen Z đã ít nhiều tư tưởng làm bao nhiêu ăn tiêu hết bấy nhiêu. Xác định ở nhà thuê cả đời, tiền để hưởng thụ, vì có để dành cũng ko biết lúc nào đủ để mua nhà.
Thế hệ trẻ giờ cũng ko có động lực đi học đi làm, vì học và làm mệt, tiền kiếm đc ko = 1 góc của đứa cò đất hoặc có bố mẹ cho mảnh đất lấy tiền cho thuê mà ăn chơi. Ko ai muốn làm ăn gì khi giá đất giá nhà nó tăng kiểu này. Doanh nghiệp đầu tư kinh doanh gì cũng rủi ro mà quá bấp bênh quá vất vả. Có tiền phang luôn vào đất là đảm bảo siêu lợi nhuận. Vậy nên cứ đất mà đu thôi. Ko cần đóng góp sản xuất tạo công ăn việc làm hay tạo ra của cải vật chất làm gì nữa cả. Chuẩn chưa các quan thầy?
Còn nếu muốn có 1 nền kinh tế lành mạnh, NN buộc phải điều tiết để sao cho lợi nhuận từ đầu tư bđs thấp hơn lợi nhuận các ngành có tạo ra của cải vật chất, tạo ra GDP, tạo ra dịch vụ.
Cụ cứ phát biểu thay gen Z là thế nào?
Em có gần 20 đứa nvien toàn sinh từ 99-2k3, chưa đứa nào nói như cụ. Đều rất máu có nhà riêng cả. Gái thì chỉ nhắm những anh có nhà rồi, giai thì cật lực cày cuốc để mua nhà nhanh nhất có thể mới có cửa tán đc gái, lấy đc vợ. :)

BloodOwl87

Xe điện
Em có gần 20 đứa nvien toàn sinh từ 99-2k3, chưa đứa nào nói như cụ. Đều rất máu có nhà riêng cả. Gái thì chỉ nhắm những anh có nhà rồi, giai thì cật lực cày cuốc để mua nhà nhanh nhất có thể mới có cửa tán đc gái, lấy đc vợ. :)
Có em gái nào xinh ngoan ko cụ gt em, nhà em mấy cái nè :)).

BloodOwl87

Xe điện
Xinh thì có chứ ngoan thì ko chắc :))
Nghe chán nhể. Khéo lại 1 rổ bệnh xh cũng nên.
Hơi dark tí nhưng nghe đồn giá nhà đất và sinh hoạt phí tăng cao làm nhiều em sv đi làm sgbb. Học phí 40-80 củ 1 năm con nhà nông thì cũng khó.

programing

Xe tải
Nghe chán nhể. Khéo lại 1 rổ bệnh xh cũng nên.
Hơi dark tí nhưng nghe đồn giá nhà đất và sinh hoạt phí tăng cao làm nhiều em sv đi làm sgbb. Học phí 40-80 củ 1 năm con nhà nông thì cũng khó.
Đi làm sgbb còn hơn yêu trúng 1 thằng trẩu ất ơ nó xxx free mấy năm thanh xuân xong té, chả đc cái j ngoài...tình yêu đẹp :))

dog.fearless

Xe tăng
Em làm sàn à mà đông nv thế