[Funland] GHTK (giao hàng tiết kiệm) thật tệ hại

mega_fun

Xe điện
Thì shipper nó nghỉ hết rồi không ai giao, cụ có thể tra đơn đến đâu tiện thì qua lấy trực tiếp.

Bus 53

Xe hơi
em năm trước làm cho đơn vị vận chuyển Zto ,năm nay chuyển sang làm cho Best thấy giao phát cũng ổn lắm ,bên em còn lấy hàng tận nơi với có CSKS care đơn nữa . Các cụ mợ nào ở Đông Anh có nhu cầu đổi thử bên vận chuyển thì ới em với nhé :)

sontranvu

Xe điện
Viettel đang tốt dần lên các cụ ak. Còn bọn nào trước tốt thì g nó lại be bét.

lamhaha191

Xe điện
Em gửi hàng nhiều, bên ghtk họ trực tiếp qua lấy, cụ chủ chắc lâu lâu mới có đơn nên hơi trễ chút hi

Nhẹ thôi anh

Xe tải
Nay em cũng bị phát.
Đơn em lên tối qua, hệ thống xác nhận sáng nay nhận hàng. Em đóng hàng sẵn vì ko muốn nhân viên đến phải chờ mình, vậy mà chờ cả sáng nó ko đến lấy. Đến trưa NV nhận hàng báo lên hệ thống rằng NCC thay đổi giờ giao hàng.
Em chưa từng đánh giá bất cứ nhân viên hay dịch vụ nào 1* bao giờ, nhưng hôm nay bực mình em nhắn cho CSKH sự việc, xong đánh giá luôn thái độ nhân viên qua app.
Làm ăn sai giờ giấc, láo nháo lại đổ lỗi cho khách.
Đợt trước em cũng tín nhiệm GHTK lắm, nhưng sau đợt đấy em đánh giá CSKH, nhân viên lấy hàng 1* rồi bỏ luôn, ko dùng GHTK nữa.

tpvd

Xe máy
Chắc cụ chủ đen thôi, e thấy GHTK chỗ e vẫn ổn nhất trong mấy ông, hàng đi nhanh nhiều chuyến trong 1 ngày, mà ghét nhất là cước đắt thuộc hàng top.

Supercub_90

Xe điện
Chưa bằng sốp pi ếch pờ rét trong nội thành hà nội nó ngâm cả tuần, e dính mấy đơn mua bị ngâm 6 ngày & 7 ngày rồi.
Tình trạng chung thôi. Em mua hàng shop ngay bên Long Biên mà cũng 1 tuần mới nhận được đồ.

MotoG

Xe tăng
:D e đây trước làm B2C của GHTK, Bác vội lấy hàng cứ bảo ra Bưu cục nhận hàng cho nhanh. Đợt này vừa thiếu nhân lực vừa theo quy trình thì 2 ngày nữa nhận được
Cá nhân em thích nhận hàng kiểu chủ động thế này, vì nhận ở cty giờ làm việc hơi trái khoáy.
Liệu có thể chọn gửi thẳng về bưu cục nào đó mình chỉ định (trên Shopee) không mợ nhỉ?

huyenpt.108

Xe tải
Cá nhân em thích nhận hàng kiểu chủ động thế này, vì nhận ở cty giờ làm việc hơi trái khoáy.
Liệu có thể chọn gửi thẳng về bưu cục nào đó mình chỉ định (trên Shopee) không mợ nhỉ?
Shoppe có đơn vị vận chuyển riêng với cũng có cho 1 số đơn vị vận chuyển khác nhưng không có GHTK Bác ạ.
Bác đặt hàng trên Shoppe note thông tin đơn hàng là giao lúc nào, hoặc khi shipper gọi hỏi bưu cục đơn hàng ở đâu thì mình hẹn lịch ra lấy là tiện nhất ạ.Chỉ định bưu cục nhận khó vì phát sinh phí cước nên Shop hoặc Shoppethường không hỗ trợ đâu Bác ạ

MotoG

Xe tăng
Shoppe có đơn vị vận chuyển riêng với cũng có cho 1 số đơn vị vận chuyển khác nhưng không có GHTK Bác ạ.
Bác đặt hàng trên Shoppe note thông tin đơn hàng là giao lúc nào, hoặc khi shipper gọi hỏi bưu cục đơn hàng ở đâu thì mình hẹn lịch ra lấy là tiện nhất ạ.Chỉ định bưu cục nhận khó vì phát sinh phí cước nên Shop hoặc Shoppe thường không hỗ trợ đâu Bác ạ
Thanks mợ.
Trường hợp "shipper gọi hỏi bưu cục đơn hàng ở đâu thì mình hẹn lịch ra lấy là tiện nhất ạ" thì có nghĩa shipper phải mang hàng về lại bưu cục? Như thế e thấy hơi bất tiện cho họ.
Em có hẹn khi mua hàng trên Shopee nhưng có vẻ họ ko chú ý lắm. Chứ nếu ko e để hết vào cuối tuần để nhận ở nhà :)

cusao

Xe lăn
Theo em thì cứ chỗ nào hài lòng thì ta chọn. Trước làm tốt ta chọn, nay làm dở ta bỏ.
Thị trường là vậy!

huyenpt.108

Xe tải
Thanks mợ.
Trường hợp "shipper gọi hỏi bưu cục đơn hàng ở đâu thì mình hẹn lịch ra lấy là tiện nhất ạ" thì có nghĩa shipper phải mang hàng về lại bưu cục? Như thế e thấy hơi bất tiện cho họ.
Em có hẹn khi mua hàng trên Shopee nhưng có vẻ họ ko chú ý lắm. Chứ nếu ko e để hết vào cuối tuần để nhận ở nhà :)
Dạ vâng. Hàng vẫn đưa về BC Bác ạ, Bác bảo nhận ở BC là được với cả hết ngày Shipper cũng phải về BC tổng hợp lại nữa. Mấy ông ship lười hay mang về nhà lắm =)) . Bác cứ cố định 1 chỗ nhận shipper mặt là họ cũng hỗ trợ liền à :D

MotoG

Xe tăng
Dạ vâng. Hàng vẫn đưa về BC Bác ạ, Bác bảo nhận ở BC là được với cả hết ngày Shipper cũng phải về BC tổng hợp lại nữa. Mấy ông ship lười hay mang về nhà lắm =)) . Bác cứ cố định 1 chỗ nhận shipper mặt là họ cũng hỗ trợ liền à :D
Lắm lúc e đề rõ là chỉ nhận T7, CN nhưng giữa tuần họ vẫn gọi bt, xong rồi hẹn hò đến mệt. Với cả nếu nhiều người như thế thì sẽ bị dồn đơn hàng vào cuối tuần cũng ko hay, bên giao hàng ko thích điều này :)