Ghềnh Ráng - Qui Nhơn; Ghềnh Đá Đĩa - Tuy Hòa. (Tháng 6/2013).

chuotlang

Xe lừa
Fuji chụp cảnh thì nên để Velvia mode
Ảnh mợ hơi sáng, chắc thích sáng mẹt ăn tiền hehe, chỉnh lại cái đo sáng là Center ý, đừng để Matrix ngầm định

anhkick

Xe hơi
một mai em đi, biển nhớ tên em gọi về ... Quy Nhơn, mợ chủ tối đi lang thang trên phố nhậu Xuân Diệu đi, cả 1 phố rực sáng đèn :D

ki30

Xe tải
Cảm ơn Cụ. Vâng, đây chính là lý do mà em phải delay hết chuyến đi này đến chuyến đi khác đấy! Sói nhà em bận công việc suốt, thêm nữa là cũng không có đam mê giống em nên biết bao lần sắp xếp để 2 vợ chồng đi cùng nhau rồi cuối cùng lại phải huỷ.:-s
Thế này thì không ổn roài Mợ ơi... Đi chơi là phải có đầy đủ thành viên VC và con cái chứ? Việc gì lão ý cũng để Mợ tự làm "một mình" ah?

Huehoa

Xe tăng
Mợ lại mọc thêm hoa chân rối nhé :) Năm ngoái em cũng đến những nơi này nhưng hóng theo chuyến đi của mợ vẫn thấy được nhiều điều mới mẻ. Em hóng tiếp...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Fuji chụp cảnh thì nên để Velvia mode
Ảnh mợ hơi sáng, chắc thích sáng mẹt ăn tiền hehe, chỉnh lại cái đo sáng là Center ý, đừng để Matrix ngầm định
He...he... cao thủ hiếp ảnh có khác ... chỉ giáo ghê ...:)), để cuối năm em sang lại Quảng Châu, mang giấy bút sang học 1 thể nhé!:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
một mai em đi, biển nhớ tên em gọi về ... Quy Nhơn, mợ chủ tối đi lang thang trên phố nhậu Xuân Diệu đi, cả 1 phố rực sáng đèn :D
Vâng, 4 ngày ở đó em thường ăn ở đó suốt Cụ ơi...:)

Resort này dùng toàn trang thiết bị phòng tắm bên em, em quảng cáo tí cụ nhé ;D Vodka Cụ.
không đi du lịch được ta đi du lịch trên internet vậy :D
Mời 2 Cụ.:)

Thế này thì không ổn roài Mợ ơi... Đi chơi là phải có đầy đủ thành viên VC và con cái chứ? Việc gì lão ý cũng để Mợ tự làm "một mình" ah?
Không ổn thì làm sao hả Cụ?;;) Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh mà ... sở thích của mỗi người không giống nhau, đành phải "lựa" chứ biết làm sao?:P

Mợ lại mọc thêm hoa chân rối nhé :) Năm ngoái em cũng đến những nơi này nhưng hóng theo chuyến đi của mợ vẫn thấy được nhiều điều mới mẻ. Em hóng tiếp...
Hi...hi... Mợ cũng có kém gì em đâu?;;) Mợ đi roài mà chả thấy chia sẻ gì sất ... khổ thân em trước khi đi cũng chạy vào OF lục tung lên mới có nhõn 1 thread của 1 Cụ người Tuy Hoà.:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày thứ 2: Cả Đoàn đi ra thăm Đảo Hòn Khô, riêng em, em sợ Đảo lắm ... 2 lần ra Đảo, 1 ở Vinperland và 1 ở Cù Lao Chàm em đều say sóng nên quyết định ở nhà. Bắt em xe này cùng với 1 gia đình chú em tự làm tour thăm quan thành phố Quy Nhơn ...

Đầu tiên là tới thăm Tháp Đôi: Nhìn từ xa ...

Lại gần ...

Bên trong, cũng thờ linh vật không khác gì so với Tháp Chàm ở Nha Trang.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chơi ở Tháp Chàm 1 lúc, nhà em bắt đầu quay ra Cầu Thị Nại ... (Cây cầu vượt biển dài nhất Việt Nam).

View từ trên cầu hướng về TP Qui Nhơn:

Thăm xưởng đóng tàu ...

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Máy hịn có khác, e thấy dạo này ảnh mợ chụp đẹp hơn hẳn dạo trước :D

xe buyt mua thu

Xe tải
hừ zờ mí thay mẹt nguyen ánh dâ thây tởm r, người trả thù tan độc nha Tay sơn
Khu trưng bày các di vật lịch sử: Tựu chung là không có gì đặc biệt và cũng không có nhiều ngoài mô hình và các bản đồ sơ lược như thế này ...

Vũ khí thời Tây Sơn (rất thô sơ).

Nhắc đến nhân vật này em trộm nghĩ, sở dĩ các chứng tích nhà Tây Sơn không còn nhiều phần lớn là vì Ông này ... sau khi chiếm lại được Giang Sơn, Nhà Nguyễn (đặc biệt là Nguyễn Ánh) đã ra tay trả thù nhà Tây Sơn 1 cách tàn độc, vì sự trả thù này mà hầu như không thứ gì của nhà Tây Sơn còn sót lại để ghi dấu 1 thời oanh liệt. Ác thay ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Máy hịn có khác, e thấy dạo này ảnh mợ chụp đẹp hơn hẳn dạo trước :D
Tks Cụ đã động viên nhà em.:) Em vừa chụp vừa học mờ ... cơ mà tự thấy là mình chậm chạp lém ạ.:P

xe buyt mua thu

Xe tải
em nghe giang hồ đồn dại "chưa đi chưa bít Haamf Hô, đi roy mí bit có rồ mí đi" mợ Hoa Mộc trẮNG ĐI RÒY THÌ CÓ CảM NHaaN NTN?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hừ zờ mí thay mẹt nguyen ánh dâ thây tởm r, người trả thù tan độc nha Tay sơn
Dạ, em nghĩ không phải tự dưng mà họ trưng ảnh ông này ở đây đâu ạ. Trưng để nhắc và nhớ những đau buồn bi thương của Lịch sử ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Một chuyến đi thật ý nghĩa=D>
Vâng Cụ. Với em thì bất cứ nơi nào đặt chân đến, nó đều cho em những cảm xúc rất riêng. Vì thế mà cứ đi hoài mà không thấy chán.

Hung Soa

Xe tải
Chỉnh sửa cuối: