Ghềnh Ráng - Qui Nhơn; Ghềnh Đá Đĩa - Tuy Hòa. (Tháng 6/2013).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Mợ ơi cho e hỏi với, e nên chọn nghỉ ở đoạn đường nào để di chuyển đến mấy chỗ thăm quan với các bãi biển cho tiện đường nhất hả mợ, tks mợ nhiều nhé @};-
Cụ/Mợ hỏi nhưng không nói rõ nên em chả biết tư vấn cho Cụ/Mợ thế nào. Quy Nhơn thì hiện tại mới chỉ có 2 Resort đó là Resort Hoàng Gia em mới ở và 1 Resort nữa là Life Wellnes. Nghỉ ở Resort Hoàng Gia thì tiện lợi vì rất gần phố xá và các điểm đi ăn uống. Còn Life thì gần như là biệt lập, chỗ đó chỉ có cách là ăn uống ngay tại Resort thôi. Các nhà nghỉ khác thì đều nằm dọc trên đường Hàn Mạc Tử, sát mặt biển nên đi ăn uống hay chơi và tắm biển đều tiện Cụ/Mợ ạ.

Thích vào xem bài này, xem đi xem lại vì em cũng đã có thời "để quên con tim" nơi đây, nhìn ảnh Mợ Hoa chụp mọi góc mọi nơi đều thấy quen & có dấu ấn lại thấy bâng khuâng :D

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thích vào xem bài này, xem đi xem lại vì em cũng đã có thời "để quên con tim" nơi đây, nhìn ảnh Mợ Hoa chụp mọi góc mọi nơi đều thấy quen & có dấu ấn lại thấy bâng khuâng :D
He...he... vậy là vô tình nhà em lại khiến Cụ nhớ lại những kỷ niệm 1 thời ... rồi đúng không ạ?;;) Kỷ niệm là những gì đã qua ...dù vui dù buồn nó vẫn để lại trong ta ít nhiều những rung động mỗi khi nhớ lại ... Hy vọng với Cụ sẽ là những kỷ niệm đẹp mỗi khi nhớ về Quy Nhơn ...:)

giangsuki

Xe ngựa
Hẹ...hẹ.... em không cố tình đâu nhé! Đừng trách nhà em, tội nghiệp:))
Hì, vậy trưa nay có món đặc sản gì đây mợ ơi
Lão ở đâu mà chả để quên con tim

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Hì, vậy trưa nay có món đặc sản gì đây mợ ơi/QUOTE]

He...he... trưa nay em có hẹn đi ăn trưa với Bạn OF roài. Đợi em nhậu xong mới có ảnh Post lên "khoe" Cụ chứ?;))

paybackvcb

Xe điện
Tháp tùng "Quan Bác" này là 1 nhân vật VIP trong ngành Ngân Hàng. Qua chuyến đi này em mới biết đây chính là Quê của Bác ấy và thêm nữa cái Resort mà nhà em ở sắp tới đây cũng là của Bác ấy. Mọi người đoán ra là ai rồi chứ ạ?:)

++++++++
Anh Bắc Hà (chủ tịch BIDV) đi tháp tùng Bác Rứa phải không nhỉ???

buffalo car

Xe điện
Dồi ôi tiếc quá acc Photobucket của mợ bị ban mất dồi! Bực mình quá mợ Hoa nhỉ!
Công nhựn chuyến đi của mợ thật tuyệt, thế là đi được hết QN sang cả Tuy Hòa nữa! Một chuyến đi hài lòng là ngon rồi. VN mình còn nhiều địa điểm đẹp lắm lắm mợ nhỉ! :x

paybackvcb

Xe điện
Nhìn những ảnh mỡ show hải sản mà thèm quá. Cuối tuần phải đi Quảng Ninh làm bữa ghẹ thôi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
++++++++
Anh Bắc Hà (chủ tịch BIDV) đi tháp tùng Bác Rứa phải không nhỉ???
Yes, Sir.:)

Nghe đã thấy hấp dẫn rồi =P~
Đương nhiên roài ...;))

Dồi ôi tiếc quá acc Photobucket của mợ bị ban mất dồi! Bực mình quá mợ Hoa nhỉ!
Công nhựn chuyến đi của mợ thật tuyệt, thế là đi được hết QN sang cả Tuy Hòa nữa! Một chuyến đi hài lòng là ngon rồi. VN mình còn nhiều địa điểm đẹp lắm lắm mợ nhỉ! :x
Dạ vâng, em đang bận nhiều việc quá, chưa có thời gian up lại. Với lại làm đi không ngại bằng làm lại... từ từ rồi em sẽ Post hầu các Cụ.

Nhìn những ảnh mỡ show hải sản mà thèm quá. Cuối tuần phải đi Quảng Ninh làm bữa ghẹ thôi.
Sao phải đi xa thế hả Cụ? Cụ ra ngay Sầm Sơn dốc Bác Cổ đề ...;))

buffalo car

Xe điện
Mợ ơi cho e hỏi với, e nên chọn nghỉ ở đoạn đường nào để di chuyển đến mấy chỗ thăm quan với các bãi biển cho tiện đường nhất hả mợ, tks mợ nhiều nhé @};-
Cụ/Mợ hỏi nhưng không nói rõ nên em chả biết tư vấn cho Cụ/Mợ thế nào. Quy Nhơn thì hiện tại mới chỉ có 2 Resort đó là Resort Hoàng Gia em mới ở và 1 Resort nữa là Life Wellnes. Nghỉ ở Resort Hoàng Gia thì tiện lợi vì rất gần phố xá và các điểm đi ăn uống. Còn Life thì gần như là biệt lập, chỗ đó chỉ có cách là ăn uống ngay tại Resort thôi. Các nhà nghỉ khác thì đều nằm dọc trên đường Hàn Mạc Tử, sát mặt biển nên đi ăn uống hay chơi và tắm biển đều tiện Cụ/Mợ ạ.
Em tư vấn thêm về các khách sạn khác ở Quy Nhơn cho cụ Pinky nhé!

Khách sạn Hoàng Yến - 5 An Dương Vương, Tel: 056 3746 900 (Giá từ 500k trở lên/room/nite)

Khách sạn See Gull - 489 An Dương Vương, Tel: 056 3846 377 (Giá cũng như KS Hoàng Yến). 2 ảnh KS Seegull và Hoàng Yến là em với cụ xherox chụp sang nhau nhau vì sau mới biết 2 người ở 2 balcony chụp :D

(Photo by xherox)

Khách sạn Saigon Quynhon - 24 Đường Nguyễn Huệ, Tel: 056 3829 922 (Giá 30USD trở lên room/nite)

Cả 3 khách sạn trên đều sát bờ biển các cụ mợ nhé! Và như mợ Hoa đã nhắc về Life Wellness Resort & Spa Quynhon, vị trí tận Bãi Bàu cách xa TT 16km cơ ạ! Rất đẹp rất sang trọng dành cho Honeymoon thì tuyệt vời! :)

(Photo by CHIKURIN)

Mợ Hoa lần sau quay lại Quy Nhơn thì đến đây ở cho lãng mạn nhé! :D. Các cụ đến Quy Nhơn và đi thăm thú như mợ Hoa thì cứ trung tâm mà nghỉ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
[QUOTE
Mợ Hoa lần sau quay lại Quy Nhơn thì đến đây ở cho lãng mạn nhé! :D. Các cụ đến Quy Nhơn và đi thăm thú như mợ Hoa thì cứ trung tâm mà nghỉ thôi.
[/QUOTE]
Tks Cụ Buffalo car rất nhiều. Ảnh Cụ chụp long lanh quá, nhìn lại ảnh của mình em thấy xí hổ quá đi...
Life Wellness thì quá nice rồi. Mỗi tội vào đấy thì chỉ quanh quẩn ở đấy thui.

Audioto

Xe tăng
Khách sạn See Gull - 489 An Dương Vương, Tel: 056 3846 377 (Giá cũng như KS Hoàng Yến). 2 ảnh KS Seegull và Hoàng Yến là em với cụ xherox chụp sang nhau nhau vì sau mới biết 2 người ở 2 balcony chụp :D

(Photo by xherox)
Đây là KS Sea Gull phải không cụ :)
Em đang định book ở đây

Mr.Chem

Xe điện
Nhìn các cụ chụp khách sạn và Up sọt mà em thấy hoành quá, cả nhà em đi du lịch Quy Nhơn toàn ở chỗ này, cũng điều hoà nước nóng đầy đủ, đi bộ ra biển có 5 phút thôi ạ, được cái gần chợ đánh cá, buổi chiều ra làm cân ghẹ hay mực đánh trong ngày tươi roi rói.

Còn đây là tầng 12 Hải Âu nhìn xuống đây ạ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhìn các cụ chụp khách sạn và Up sọt mà em thấy hoành quá, cả nhà em đi du lịch Quy Nhơn toàn ở chỗ này, cũng điều hoà nước nóng đầy đủ, đi bộ ra biển có 5 phút thôi ạ, được cái gần chợ đánh cá, buổi chiều ra làm cân ghẹ hay mực đánh trong ngày tươi roi rói.

Còn đây là tầng 12 Hải Âu nhìn xuống đây ạ
Vâng, em thấy mọi người khen Hải Âu đấy ạ. Hải Âu cũng ngay sát với khu Resort em ở. Cụ Audioto Book Hải Âu mà ở ạ.:)

Audioto

Xe tăng
Vâng, em thấy mọi người khen Hải Âu đấy ạ. Hải Âu cũng ngay sát với khu Resort em ở. Cụ Audioto Book Hải Âu mà ở ạ.:)
Em book rồi mợ Hoa ơi. Tính em thanh niên thích ở nơi sôi động, ở rì dọt không hạp :D
À mà em đi nghỉ là ngược với mợ nhé. Lúc đi lỉnh kỉnh chai lọ, lúc về tay không, thế mới gọi là ăn nhậu.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em book rồi mợ Hoa ơi. Tính em thanh niên thích ở nơi sôi động, ở rì dọt không hạp :D
À mà em đi nghỉ là ngược với mợ nhé. Lúc đi lỉnh kỉnh chai lọ, lúc về tay không, thế mới gọi là ăn nhậu.
Hải Âu có phải là Resort đâu Cụ?;;) Mà thôi, Cụ đã book rồi thì khỏi bàn nữa.:P Còn về vụ lỉnh kỉnh, nói thật là nhà em không có nhu cầu lắm nên chả tha lôi làm gì cho mệt. Cụ cũng biết roài, nhà em thiếu gì mấy thứ đó đâu. Riêng lúc về thì lỉnh kỉnh vì tính em đi đâu cũng hay nghĩ đến mọi người ở nhà ... hè...hè... thế mới khộ.:))

pinky0307

Xe máy
Em tư vấn thêm về các khách sạn khác ở Quy Nhơn cho cụ Pinky nhé!

Cả 3 khách sạn trên đều sát bờ biển các cụ mợ nhé! Và như mợ Hoa đã nhắc về Life Wellness Resort & Spa Quynhon, vị trí tận Bãi Bàu cách xa TT 16km cơ ạ! Rất đẹp rất sang trọng dành cho Honeymoon thì tuyệt vời! :)

Em cám ơn cụ với mợ Hoa về thông tin rất hữu ích cho e và những người sắp đi QN. Ảnh cụ chụp dải bờ biển với ks đẹp quá ah, sắp tới e thu xếp đi sẽ phải hỏi cụ với mợ thêm thông tin nữa đấy ạ :)

Linhthuynd

Xe buýt
Lâu lắm không gặp mợ, mời mợ ly vodka!