Ghềnh Ráng - Qui Nhơn; Ghềnh Đá Đĩa - Tuy Hòa. (Tháng 6/2013).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Rình mãi mới được 1 con sóng lớn như thế này:

Lúc đầu còn tươi như này ...

Sau 1 hồi chụp choẹt ... mãi rồi cũng phải oải. Mệt ồi, mấy Cụ tha cho nhà em nhé! Tạm biệt Ghềnh Đá Đĩa nhà em lại đi tiếp đây ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Trong thâm tâm, chuyến này em rất muốn được trèo lên ngọn Hải Đăng Đại Lãnh, nhưng vì thời gian có hạn nếu đi tiếp quay trở về thì quá muộn. Trên đường trở ra nhà em cũng gặp 1 ngọn Hải Đăng nhỏ. Xem ra cũng được an ủi phần nào ...

Vì nó nhỏ nên nhà em chỉ đứng xa view lại ...

Biển đẹp, mỗi tội trời hôm nay không xanh (Vậy là quá may cho nhà em rồi, vì lúc sáng khởi hành Quy Nhơn có mưa. Mà dự báo thời tiết là có mưa từ Bình Thuận trở vào Nam) Riêng Tuy Hòa không mưa thôi các Cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

kiamorning2007

Xe tăng
Ráng mợ đẹp quá, khi khi

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chụp choẹt tới hơn 12h trưa. Ảnh ọt thì quá no rồi, giờ là lúc nhà em đói tôm cua mực thôi... Cả Đoàn lại lên xe, nhằm thẳng hướng Đầm Ô Loan để ăn trưa.

Trước giờ nhà em chỉ nghe tên Đầm này qua một câu trong bài hát: Ô Loan ơi hỡi Ô Loan ...

Vào google map mới thấy cái Đầm này nó rộng tới cỡ nào ...

Bữa trưa nay nhà em ăn ở đây, Ngồi ăn trên mặt nước Đầm Ô Loan ... view ngút tầm mắt.

Biết là gần tới bữa trưa rồi mà Post những hình này thì chẳng khác nào tra tấn các Cụ, dưng em vẫn phải Post thoai...:P;))

Hải sản ở đây thì rẻ thôi rồi. 1kg Tôm Sú (loại to bằng 3 ngón tay chỉ có 360k/1kg).

Ốc Nhẩy (ngon thôi rồi), F1 nhà em nó chả ăn gì, chỉ ăn mỗi món Ốc này. Lúc đầu gọi 1kg được 1 đĩa to vật, ăn hết lại gọi thêm cân nữa ... Mà giá thì rẻ bất ngờ ...

Sau mấy món này nhà em còn gọi thêm Mực hấp, Cá Song và mấy món nữa. Tổng cộng 6 người nhớn và 1 trẻ em ăn no nê. Cả bia bọt chưa đến 1,5tr. Quá hợp lý phải không các Cụ?;;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đội hình đi săn con nghệ thụt nhà mợ hoành thế
Hì...hì.... Chào Cụ Giang. Thì đội hình hôm đó toàn là những tay yêu hiếp ảnh mà Cụ. Các Cụ khác thì thích ở lại Quy Nhơn để ngủ, đánh bài và đi chợ. Chỉ có nhóm này (do em làm toán trưởng) là đi thoai ợ.:))

giangsuki

Xe ngựa
C

Biết là gần tới bữa trưa rồi mà Post những hình này thì chẳng khác nào tra tấn các Cụ, dưng em vẫn phải Post thoai...:P;))

Hải sản ở đây thì rẻ thôi rồi. 1kg Tôm Sú (loại to bằng 3 ngón tay chỉ có 360k/1kg).

Ốc Nhẩy (ngon thôi rồi), F1 nhà em nó chả ăn gì, chỉ ăn mỗi món Ốc này. Lúc đầu gọi 1kg được 1 đĩa to vật, ăn hết lại gọi thêm cân nữa ... Mà giá thì rẻ bất ngờ ...

Sau mấy món này nhà em còn gọi thêm Mực hấp, Cá Song và mấy món nữa. Tổng cộng 6 người nhớn và 1 trẻ em ăn no nê. Cả bia bọt chưa đến 1,5tr. Quá hợp lý phải không các Cụ?;;)

Toàn các món tốn rượu Vodka mợ nhỉ, đúng là sắp đến giờ măm nhìn em ứa hết cả nước miếng roài :P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Toàn các món tốn rượu Vodka mợ nhỉ, đúng là sắp đến giờ măm nhìn em ứa hết cả nước miếng roài :P
Hẹ...hẹ.... em không cố tình đâu nhé! Đừng trách nhà em, tội nghiệp:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ăn chơi thế đủ rồi, giờ đến lúc nhà em phải quay ngược trở lại Quy Nhơn để tối nay ăn tối cùng Đoàn. Bữa này là bữa cuối cùng Đoàn chia tay nhau trước khi về Hà Nội.

Qua Thị xã Sông Cầu:

Suốt dọc đường trở ra Qui Nhơn nhà em thấy có rất nhiều Đầm lớn như thế này ... phải công nhận là thiên nhiên cũng ưu đãi cho Qui Nhơn - Bình Đình 1 địa hình rất giàu Hải Sản.

Em thấy chỗ này Hải sản bày bán đầy 2 bên đường.

Đoàn em về đến Resort là hơn 4h chiều. Nghỉ ngơi, tắm biển xong là tới giờ đi ăn tối ...
Tối nay ăn ở Hải Nam II.

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Ngày xưa, nhà Cháu cũng chỉ thỉnh thoảng đến công tác ở đây thôi ạ !
Ngoài hải sản moị người hay ăn thì Quy Nhơn có món Ốc Nhảy, không đâu có, giống con ốc Hương, ăn thơm và giòn như vậy. Phần miệng ốc có 1 cái gai chìa ra, cầm cái gai kéo là phần thịt tuột ra. Cá ăn gỏi cũng ngon vì người ta lăn trên bột đậu xanh nên có hương vị riêng biệt. Bò Né cũng gốc ở đây mà ra. Lần sau đến Mợ nhớ thưởng thức nhé !
Vừa tư vấn cho Mợ xong thì đã thấy Mợ thưởng thức ! :D Còn món gỏi cá cơm to nữa, Mợ ra chỗ cổng cảng Thị Nại ấy, ngon lắm. Chỗ bến xe thì có 1 hàng Bồ Câu tiềm, Sài Gòn (quận 5) không ngon bằng ạ !

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Bữa tối cuối cùng cũng được dọn ra ... trong lúc chờ đầu bếp chế biến món Tôm Hùm ...

Cắt tiết canh Tôm Hùm:

Nhà em xơi món này trước ...

Xá Sùng chiên giòn (chả biết em viết có đúng không):

Lại Ghẹ:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vừa tư vấn cho Mợ xong thì đã thấy Mợ thưởng thức ! :D Còn món gỏi cá cơm to nữa, Mợ ra chỗ cổng cảng Thị Nại ấy, ngon lắm. Chỗ bến xe thì có 1 hàng Bồ Câu tiềm, Sài Gòn (quận 5) không ngon bằng ạ !
Vâng, Tks Cụ. Hôm rồi về Hà Nội nhà em đi ăn lại hải sản để nhớ Quy Nhơn, cũng món ốc nhảy này ở Hà Nội nó bé tí ti như con ốc vặn. Đúng là 1 trời 1 vực ... Cụ ạ.;;)

Audioto

Xe tăng
Mợ Hoa đi chơi ác liệt nhỉ :) Tháng sau em cũng đi, định vào học hỏi mà hình die hết rồi :102:
Mợ còn đi nhiều thì nâng cấp acc đi

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày thứ 5: Sau khi ăn bữa sáng tại con tàu này, nhà em chuẩn bị hành lý ra sân bay. Cái dở nhất đối với Qui Nhơn có lẽ là điều này, do mỗi ngày chỉ duy nhất 1 chuyến bay nên mặc dù vẫn còn quyến luyến Qui Nhơn nhưng nhà em đành phải bùi ngùi quay về ...

View từ nhà hàng ra biển. Mới sáng sớm mà thấy báo hiệu 1 ngày đẹp trời rồi ... tiếc con cá Diếc quá đi.

Tạm biệt Qui Nhơn, check out thôi ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ Hoa đi chơi ác liệt nhỉ :) Tháng sau em cũng đi, định vào học hỏi mà hình die hết rồi :102:
Mợ còn đi nhiều thì nâng cấp acc đi
Vưng ạ.;)) Nhà Bác cũng đi Qui Nhơn ạ?;;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đoàn đông mà lại có nhõn 1 chuyến bay, mấy Mợ đi cùng em tha lôi về cả nước mắm. Báo hại cả chuyến bay phải delay mất gần 30' vì cái tội nhân viên ở nhà Ga bắt phải lôi hết nước mắm ra đóng riêng vào thùng xốp mới cho gửi.

Rồi thì cũng lên được máy bay...

Mấy em Su phục vụ cho trinh sát và chiến đấu, nằm hiền từ trong đường băng ... Thấy bảo mấy em này mua về chỉ phục vụ bảo vệ Quần Đào Trường Sa của mềnh.

Máy bay của em nghiêng cánh chào Quy Nhơn...

Ở trên này view xuống chỉ thấy núi và núi ... Ngày đẹp trời nên mây cũng đẹp ...

Và ... dưới chân em lúc này là biển xanh ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Và kia ... nhà Ga Nội Bài đã hiện ra trước mắt nhà em rồi ... Kết thúc hành trình, Tạm biệt Quy Nhơn, hẹn sẽ quay trở lại ...

Tạm biệt Quy Nhơn thôi chứ em chưa tạm biệt các Cụ đâu. Chuyến đi của em đến đây là The end rồi nhưng nhiệm vụ của em là phải quay trở lại đầu Thread để Post lại những shoot hình đã mất để các Cụ có được thông tin 1 cách đầy đủ.
Tks các Cụ đã luôn động viên nhà em.

Chỉnh sửa cuối:

pinky0307

Xe máy
Mợ ơi cho e hỏi với, e nên chọn nghỉ ở đoạn đường nào để di chuyển đến mấy chỗ thăm quan với các bãi biển cho tiện đường nhất hả mợ, tks mợ nhiều nhé @};-