[Funland] Ghcn OF từ chối bán hàng cho em

Trạng thái
Thớt đang đóng

VuQuybn

Xe buýt
Em thấy có cấm check đâu mà cụ lại ví dụ thừa? Ngay câu đầu đã xác định check thoải mái còn nếu không tin vặn vẹo tiếp thì người bán có quyền không phục vụ cũng như người mua có quyền không mua là hoàn toàn công bằng chứ có gì phải xem là phốt? :))
E ko bênh cụ chủ nhưng Shop làm vậy cũng dễ mất khách cụ ợ.( mặc dù người làm vậy là NV sale).
Người mua có quyền lợi được hỏi còn người bán có quyền bán hay ko? Nhưng hãy trả lời văn minh để người đi mà vẫn nhớ đến mình.( có thể là cảm ơn quý khách, nếu lần này không được phục vụ quý khách, lần sau mong anh ghé qua).
P/S: fun tý: có thể e sale đó đến ngày cáu gắt nên cụ chủ thread đen thôi. :))

LeeNMC

Xe tải
Vụ này lúc đầu shop cũng nói thế, sau ông thớt nẹt thêm có đệ ở Thụy Khuê nó sợ quá đang ck 35% nó giảm ck chỉ còn 10% nên mới thành chuyện. Chắc shop này ghét shop ở Thụy Khuê mà lại lấy ra dọa nó :))
Cụ bán hàng hớ khi Ck 35% sớm quá, gặp ngay cụ thớt cẩn thận. Em thì vẫn thông cảm được :))

Xe vài bánh

Xe điện
Em nhận thông báo của cụ. Nếu không có gì liên quan đến nội dung thớt nữa thì mình dừng vì em không thích cày còm ở những nơi nóng ntn :))
Thớt cho là không mua vì shop không dám đảm bảo bán đồ hịn.
Cụ thì lại cho là giao dịch không thành công vì vấn đề thanh toán, cụ cũng chưa chứng minh được nhận định của cụ.
Tuy nhiên nếu cụ không còn lý lẽ nữa thì dừng vậy! :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E ko bênh cụ chủ nhưng Shop làm vậy cũng dễ mất khách cụ ợ.( mặc dù người làm vậy là NV sale).
Người mua có quyền lợi được hỏi còn người bán có quyền bán hay ko? Nhưng hãy trả lời văn minh để người đi mà vẫn nhớ đến mình.( có thể là cảm ơn quý khách, nếu lần này không được phục vụ quý khách, lần sau mong anh ghé qua).
P/S: fun tý: có thể e sale đó đến ngày cáu gắt nên cụ chủ thread đen thôi. :))
Nếu bình tĩnh được thì chẳng có chuyện nhưng dù có sai thì trong đó cũng phải có cái đúng để thông cảm cho cái sai. Cứ nói một mặt thì em thấy không công bằng :))
Thớt cho là không mua vì shop không dám đảm bảo bán đồ hịn.
Cụ thì lại cho là giao dịch không thành công vì vấn đề thanh toán, cụ cũng chưa chứng minh được nhận định của cụ.
Tuy nhiên nếu cụ không còn lý lẽ nữa thì dừng vậy! :D
Lý lẽ gì ở đây hả cụ? Mỗi người có khả năng đọc hiểu khác nhau nên tự đọc để hiểu thôi :))

NNS

Xe ngựa
Chuyện này em thấy đãng nhẽ đơn giản mà thành phức tạp quá
Người mua: Hàng Chính hãng không em?
Người bán: Chính hãng 100%
Người mua: Bao check hãng ko em? Anh có người nhà bên hãng (Nói thẳng tao dọa đấy, mày sao?)
Người bán: Ok anh đến đặt cọc, mang hàng check bất kỳ, chuẩn thì lấy hàng và tất toán, nhớ ai có nhu cầu thì giới thiệu em nhiệt tình nha (bố lại sợ quá)
Done !
Thế thì đã chốt đơn rồi chủ khách quý nhau thành mẹ nó khách quen, nhưng shop lại bảo muốn mua xong check hãng xem hàng giả hay hàng thật thì lên hãng mả mua, mua xong đi check “kênh khác” thì lên rừng mà ở cơ =))

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Em đọc sơ thì không phải check hay không check mà là hình thức thanh toán? Cụ muốn trả tiền sau khi nhận còn bên bán muốn trả tiền trước khi nhận, không thỏa thuận được thì chia tay đường ai nấy đi thôi chứ suy diễn làm gì khi việc chưa xảy ra? :))
Tiến độ thanh toán như shop báo đây:

Thế cụ nghĩ gì khi báo giá ghi rõ các thời điểm thanh toán thế này, em chưa đả động hỏi han gì đến giá đắt rẻ ck nhiều ít, thanh toán thế nào mà chỉ hỏi xem người bán có cam kết bân hàng thật ko thì họ bảo em “lên rừng mà ở”? Em muốn shop chốt câu khăng định trách nhiệm bán hàng thật thì họ giở mặt đòi thanh toán 100% là sao?

Chỉnh sửa cuối:

FOC

Xe máy
Nếu thế thì cụ kia việc gì phải sợ? Cháu mua hàng Đức về có mỗi cái hoá đơn, không có CO CQ gì cả vì là hàng bán nội địa. Thích thì cháu đưa lên Häfele Check, nếu hàng thật mà báo hàng đểu thì có mà công ty mẹ ăn bùn ngay, mà cháu thấy cõi of này nhiều cụ vị tha thật, từ độ thằng nhận tiền khẩu trang không trả khách, nhiều cụ vẫn bênh, chắc bây giờ khẩu trang rẻ nó trả đủ rồi. Hơn nữa cụ chủ ở đây chưa kiện cáo gì, chỉ nói sự thật để các cụ khác có một cái nhìn rõ hơn. Cụ ấy cũng chưa cáo buộc ông kia bán hàng fake, chỉ là thiếu minh bạch. Người bán không bao giờ nhầm
E ko rõ cụ có cảm nhận giống e ko nhưng đúng là chỉ ở ta mới compromise với sai trái nhiều thế này. Ai cũng tâm niệm kiểu mình cũng có thể sai như thế nên bỏ qua đi. Nó thành văn hoá rồi. Cực kỳ nguy hiểm. E thấy Giờ nó thành tính cách dân tộc rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Thế cụ nghĩ gì khi báo giá ghi rõ các thời điểm thanh toán thế này, em chưa đả động hỏi han gì đến giá đắt rẻ ck nhiều ít, thanh toán thế nào mà chỉ hỏi xem người bán có cam kết bân hàng thật ko thì họ bảo em “lên rừng mà ở”? Em muốn shop chốt câu khăng định trách nhiệm bán hàng thật thì họ giở mặt đòi thanh toán 100% là sao?
Cam kết mồm thì như dưới còn cụ muốn theo quy định của pháp luật thì cần hợp đồng (em giả sử trường hợp cam kết mồm như đinh đóng cột ở còm trước rồi hình như cụ chưa đọc? :)) )

NNS

Xe ngựa
Cam kết mồm thì như dưới còn cụ muốn theo quy định của pháp luật thì cần hợp đồng (em giả sử trường hợp cam kết mồm như đinh đóng cột ở còm trước rồi hình như cụ chưa đọc? :)) )

em còm tít ở trên rồi, “vâng anh” nếu giở ra ko phải là câu khẳng định “hàng thật, ko phải hàng nhái” nó có thể là câu trả lởi cho lởi nhắn ở tận đầu khi gọi “alo em” hô hố, mạng lag mà

thichduthu2011

Tầu Hỏa

NNS

Xe ngựa
huynh mua hafele mà không bảo em là 1 thiếu sót nghiêm trọng :D
Ko nói sớm.
nhưng ko sao, chú thu xếp làm cho anh cái nhà mới nhận nhé, kêu bận là ăn vang đấy=))
Cụ huyluong trên cũng chính lả ghcn off lần trước thi công nhôm kính mái kính cho cái nhà em, giờ em làm cái mới, dĩ nhiên gọi cụ ý, đơn giản vì đã tin nhau

NNS

Xe ngựa
Em thấy có cấm check đâu mà cụ lại ví dụ thừa? Ngay câu đầu đã xác định check thoải mái còn nếu không tin vặn vẹo tiếp thì người bán có quyền không phục vụ cũng như người mua có quyền không mua là hoàn toàn công bằng chứ có gì phải xem là phốt? :))
Cụ nếu lf người mua hàng mà cứ ếch thế thì cứ gọi là hố suốt. Em xin lỗi.
Cụ hiểu ckeck đâu cũng đc lả thế nảo? Cách trả lời ỡm ờ lập lở đó sẽ hiểu là check đâu tuỳ anh, hô hố, dĩ nhiên, sao cấm em check ở đâu đc mà chả check, cơ mà kết quả check lả gì thì tuyệt nhiên ko có câu nào. Check chỗ nào cũng đc shop éo cấm, hỡi ơi, nhưng check ra hàng giả thì shop éo chịu trách nhiệm gì hết. Vì nó chả cam kết gì, thậm chí cụ đến bắt đền nó lại chả chốt xanh rờn “với 29k ông nghĩ ông mua đc cái gì? Tiền ít đòi hít mít thơm” thế chả nhục mặt thẳng mua ư?=))
Ngay câu “hàng em hafele” nếu soi kĩ cũng ko phải câu khẳng định hàng thật, mịe, nó còn mang nghĩa hàng có chữ hafele. Khác nhiều với câu “hàng chính hãng Hafele”
Cách trả lời của shop tanh phết đấy cụ ạ=))

Chỉnh sửa cuối:

Imei

Xe buýt

E thấy tên hãng là Häfele mà sao trên tờ báo giá mọc thêm chữ r là Hafeler nhỉ? :(

• Vodka
Reactions: NNS

NNS

Xe ngựa
E thấy tên hãng là Häfele mà sao trên tờ báo giá mọc thêm chữ r là Hafeler nhỉ? :(
Cụ thánh soi, em chưa để ý đến tên miền đó, thế thì Hafeler.com lại là 1 tên miền nhái nữa cơ

AT76

Xe điện
Mời cụ quay lại còm của shop. E chỉ bôi đậm cái cần cho cụ kia đọc thôi ợ.
Còn theo ngu ý của em: người nói có 1 ý hay có thể có nhiều ý.
Và người mua cũng sẽ căn cứ vào từng câu từng chữ để hiểu theo nhiều nghĩa.
Vậy nên bắt bẻ nhau thì cũng được. còn nghĩ thoáng ra thì cũng đơn giản hóa vấn đề hơn.
Kể cả như e đang đi mua 1 số thứ: dây điện, ống nước, chủ shop bảo chính hãng Tiền Phong, Trần Phú nhưng Tiền Phong nào và Trần Phú nào?
Trần Phú phương liệt hay trần Phú thanh miện.
Em tôn trọng suy nghĩ của cụ và còm nốt cái này không tranh luận với cụ nữa. Theo tư duy của em, một chủ shop bán hàng xịn thông thường sẽ ngay lập tức dành cả 1 trang để giải thích, thanh minh, cam kết và trưng ra bằng chứng là mình bán hàng xịn, chứ không ai trả lời qua quít vài câu ai thích hiểu thế nào thì hiểu cả. Nếu như em là một người đọc còn nghi ngờ thì sẽ có bao nhiêu khách hàng tiềm năng tương tự nghi ngờ với cách trả lời như thế? Người bán liệu có vui khi khách hàng tiềm năng nghi ngờ thế không?

Trạng thái
Thớt đang đóng