[Funland] Ghcn OF từ chối bán hàng cho em

Trạng thái
Thớt đang đóng

lum_dong_tien

Xe tăng
Tôi với lão trong nghề nhìn giá + hàng kia biết thừa là đồ gì rồi, cần gì phải check. Thôi để người ta bán hàng. Có một câu chuyện, ngày nhỏ trẻ con nó biết 1+ 1 = 2, lớn lên nó nói 1+ 1 = 2 thì ăn kít. Sự trung thực gần như là xa xỉ, lòng tin trên này đầy lão đổi bằng tiền đấy.
Cụ làm thế là ích kỷ đấy. Cụ am hiểu còn những con gà như em thì auto bị thịt à.

Nine

Xe điện
Cá nhân tôi không cho câu trả lời của shop cụ trích là rõ ràng mà nó vẫn tù mù y hệt cách sale trả lời trên zalo thôi. Sao không trả lời là hàng chính hãng, không fake mà cứ phải trả lời là xuất xứ rõ ràng (là xuất xứ nào, ở đâu?)
Shop trả lời như cụ gợi ý thì cụ có tin ko ạ

lum_dong_tien

Xe tăng
Ơ chả có gì, nick ngược dòng thì cũng bị xì hơi rồi mà thớt lên tầng cũng vẫn nhanh nhể. Chắc do ng tạo thớt chăng, cụ này thì đanh đá phải xếp vào hàng nhất cõi OF :D
Lại các cụ cùng phường vào bảo kê tiếp ạ :D
Còn xử lý như shop thời điểm này là chuẩn. Im lặng là vàng. Nhưng chắc ai tư vấn vào dập lửa bằng máy phun sương.

dtrung

Xe điện
Nếu cụ bán hàng thật thì tuy không bán cụ cũng thách cả họ thằng mua đi check chứ việc gì phải sợ nhể! :D
Vụ này lúc đầu shop cũng nói thế, sau ông thớt nẹt thêm có đệ ở Thụy Khuê nó sợ quá đang ck 35% nó giảm ck chỉ còn 10% nên mới thành chuyện. Chắc shop này ghét shop ở Thụy Khuê mà lại lấy ra dọa nó :))

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em mua của Hfle Thuỵ khuê cho nó lành, một vài đơn nhỏ do kho hãng nó báo hết hàng em lấy ở đại lý khác, tuy mới mua lần đầu mà họ bán hàng rất đáng tin, free ship cho em nhận hàng xong mới ck thanh toán
huynh mua hafele mà không bảo em là 1 thiếu sót nghiêm trọng :D

• Vodka
Reactions: NNS

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vụ này lúc đầu shop cũng nói thế, sau ông thớt nẹt thêm có đệ ở Thụy Khuê nó sợ quá đang ck 35% nó giảm ck chỉ còn 10% nên mới thành chuyện. Chắc shop này ghét shop ở Thụy Khuê mà lại lấy ra dọa nó :))
Tâm lý của người bình thường thôi. Mình bán rẻ nhất mà có thằng bảo có chỗ rẻ hơn hay tốt hơn thì dễ phọt câu : ra đấy mà mua :))

đen_đá

Xe buýt
Kinh doanh lấy khách hàng làm trọng, chính là ng nuôi sống mình. Kd mà suy luận như vậy là ko ổn, đây lại còn bảo KH lên rừng mà ở thì ... Thôi! em có nhu cầu cũng cạch cái gian này ra

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nói nhanh: 35% là hàng dởm,noname.Thớt dọa dồ tí nó giảm còn 10% và sẽ là hàng hịn.
Trò mèo mà.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói nhanh: 35% là hàng dởm,noname.Thớt dọa dồ tí nó giảm còn 10% và sẽ là hàng hịn.
Trò mèo mà.
Nếu chỉ căn cứ vào % thì lão chưa chuẩn rồi. Hehe mấy thứ liên quan đến nhà cửa nếu biết chỗ thì ck rất cao còn không biết chỗ chỉ bằng 1/2 thậm chí 1/3 :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ căn cứ vào % thì lão chưa chuẩn rồi. Hehe mấy thứ liên quan đến nhà cửa nếu biết chỗ thì ck rất cao còn không biết chỗ chỉ bằng 1/2 thậm chí 1/3 :))
Em làm nghề nên khô g lạ các chiêu trò,mánh mung của thầu phụ. Em chẳng thích nói thôi,rồi sẽ có lúc em rảnh,em biên các mánh của thầu phụ trong từng hạng mục.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em làm nghề nên khô g lạ các chiêu trò,mánh mung của thầu phụ. Em chẳng thích nói thôi,rồi sẽ có lúc em rảnh,em biên các mánh của thầu phụ trong từng hạng mục.
Tùy loại hàng hóa chứ không phải nhìn %, hàng hóa này em chưa mua bao giờ nên không biết giá vốn là bao nhiêu để kết luận nhưng kết luận oan dù là bên nào cũng rất tội :))

Xe vài bánh

Xe điện
à, cái này mình tự đọc rồi rút ra kết luận chứ? Dù sai hay đúng cũng là của mình chứ ai lại phán vì ... nghe nói :))
Thì trên này nghe nói cũng là đọc mà đọc cũng là nghe nói thôi chứ em có tận tai nghe thấy ông thớt nói được câu nào đâu! :D
Còn trên em đã nói cụ có cách hiểu khác người khác thì em cũng tôn trọng rồi mà!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì trên này nghe nói cũng là đọc mà đọc cũng là nghe nói thôi chứ em có tận tai nghe thấy ông thớt nói được câu nào đâu! :D
Còn trên em đã nói cụ có cách hiểu khác người khác thì em cũng tôn trọng rồi mà!
Cụ nói khác cụ thôi vì người khác hiểu ntn sao cụ biết được? Đôi khi chém và hiểu là 2 việc ... không liên quan :))

Website
www.kenagency.vn
Chuyện này em thấy đãng nhẽ đơn giản mà thành phức tạp quá
Người mua: Hàng Chính hãng không em?
Người bán: Chính hãng 100%
Người mua: Bao check hãng ko em? Anh có người nhà bên hãng (Nói thẳng tao dọa đấy, mày sao?)
Người bán: Ok anh đến đặt cọc, mang hàng check bất kỳ, chuẩn thì lấy hàng và tất toán, nhớ ai có nhu cầu thì giới thiệu em nhiệt tình nha (bố lại sợ quá)
Done !

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ờ thì khác cả em nữa, cơ mà trên này 32 trang rồi em thấy em hiểu giống phần lớn các cụ khác! :D
Em bật mí cho cụ nhá. Không có thớt nào em chém mà phải lội còm đâu nên ngược hay xuôi em chẳng biết và không hề quan tâm :))

VuQuybn

Xe buýt
Cá nhân tôi không cho câu trả lời của shop cụ trích là rõ ràng mà nó vẫn tù mù y hệt cách sale trả lời trên zalo thôi. Sao không trả lời là hàng chính hãng, không fake mà cứ phải trả lời là xuất xứ rõ ràng (là xuất xứ nào, ở đâu?)
Mời cụ quay lại còm của shop. E chỉ bôi đậm cái cần cho cụ kia đọc thôi ợ.
Còn theo ngu ý của em: người nói có 1 ý hay có thể có nhiều ý.
Và người mua cũng sẽ căn cứ vào từng câu từng chữ để hiểu theo nhiều nghĩa.
Vậy nên bắt bẻ nhau thì cũng được. còn nghĩ thoáng ra thì cũng đơn giản hóa vấn đề hơn.
Kể cả như e đang đi mua 1 số thứ: dây điện, ống nước, chủ shop bảo chính hãng Tiền Phong, Trần Phú nhưng Tiền Phong nào và Trần Phú nào?
Trần Phú phương liệt hay trần Phú thanh miện.

FOC

Xe máy
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo(Hết hạn 7/1/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng